[Funland] Vợ chồng và niềm tin

Yeuaibaygio

Xe container
Sư mời mợ ấy ăn đi
Cho nàng thưởng thức những gì hay ho...kkk
Làm gì có của đem cho
Vậy phải hâm trước khi cho
Lò tôn ta lấy đèn khò phụt vô :))
Lò tôn mà phụt đèn khò
Em nghe chả thấy hay ho tí nào
Phụt vào được tí là out
Sư mần kiểu đấy bảo sao... nửa chừng
Thôi thôi em xin phép dừng
Nếu mà cứ hóng, hết mừng rồi lo
Phá thớt lại bị vang cho
Đậu thì chả thấy, ủ lò nào Sư ơi :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Làm gì có của đem cho

Lò tôn mà phụt đèn khò
Phụt vào được tí là out
Phá thớt lại bị vang cho
À, vì dai sún bảo mời
Nên Sư mới có đôi lời tỏ phân
Đậu ủ muốn nóng phải hâm
Lò tôn nhanh chín nhưng cần lửa to

Thế nên Sư chọn đèn khò
Chưa dùng khúc củi (sợ) nhóm lò hơi lâu
Kể trên mới khúc dạo đầu
Vội vàng Yêu đã lo sầu là sao?

Xá chi cái chuyện nghèo giàu
Khác nhau mỗi đoạn khi out cảm dì :))

cusao

Xe lăn
Vợ chồng không nên gây chiến tranh lạnh, có gì cứ tìm cách nói chuyện, chiến tranh lạnh khiến người ta buồn chán đối tác, mà chán đối tác là đi tìm đối tác khác để khuây khoả là chuyện thường tình. Không phải vợ thì phải là chồng, phải phá vỡ cái im lặng lờ nhau đi của chiến tranh lạnh để nối lại tương tác ở phương diện khác, sau đấy tìm cơ hội thích hợp nói chuyện tâm sự giải quyết bế tắc ở phương diện đang xung đột kia. Không chìa tay ra là đẩy người kia vào vòng tay người khác đấy ạ.
Em thì lại khác, hay tạo chiến tranh lạnh bởi mỗi khi hết chiến tranh thì hòa bình trở lại rực rỡ hơn trước.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có của đem cho

Lò tôn mà phụt đèn khò
Phụt vào được tí là out
Phá thớt lại bị vang cho
Đậu Ủ là rất tuyệt vời
Thường xuyên Đậu Ủ nên xơi mợ nhề
Ta Bà cõi tạm đam mê
Trăm năm chưa nhạt vấn đề lò tôn
Yêuai xinh đẹp hút hồn
Bâygiờ bỗng muốn lâm môn nhà nàng...kkk

Chỉnh sửa cuối:

landaumuaxe

Xe điện
Em có cảm nhận và đánh giá riêng về chuyện em sắp kể nhưng nói thật là rất buồn, nặng nề mà ko nói đc với ai, thôi mang lên nơi mạng ảo nhưng quan điểm là thật để buôn cho nhẹ đầu.
Các cụ các mợ nghĩ sao khi vợ chồng đang có chiến tranh lạnh, chồng chủ động nhắn tin 1 gái trẻ cơ quan chưa chồng. Hai bên đưa đẩy, hẹn nhau sẽ đi uống cafe, đùa nhau có khi phải xin phép vợ...
Gia đình trải qua nhiều sóng gió để giữ ghìn. Nhưng sau khi nhìn mấy dòng chát trên, cảm giác chả có gì để giữ. Ko biết có khoảng cách thế hệ ko, nhưng 1 em gái chưa chồng chát chít đong đưa và đồng ý cafe riêng với 1 anh đã có vợ chả nhẽ là bình thường. Cá nhân em luôn rất tránh. Hôn nhân thật sự là thứ khó giữ, có lẽ nhiều gia đình cũng chỉ còn 1 cái gì đó cố níu giữ như nhà em.
chỗ e anh nào vợ con đề huề, mà được cái đạo mạo, có vị trí tí, thì vẫn nhắn với gái chưa chồng, đi chơi, đủ thứ mợ ạ, gái trẻ 1 là k quan tâm, 2 là được hứa hẹn nên vợ con vô tư đi, chồng thế thì cũng nên nhắc nhở, k được thì tính xa đi vì cũng khó lâu bền, còn không thì coi như nó phải vậy, chấp nhận thôi

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Như em đong đưa từ ngày chưa lấy vợ đến khi lấy vợ em vẫn quen đong đưa thành thói quen =)) Cũng may là trong sự nghiệp đong đưa cũng chưa có chị em nào đổ cả. Quan điểm của em chỉ là đong đưa cho xóa bỏ không khí ảm đạm trong công việc thôi, em nào mà thấy có nguy cơ đổ em cũng sẽ không đong đưa. Em chỉ tìm cây cổ thụ để cưa nên mới không bao giờ có chuyện nó đổ được :))
Đấy là hồi trẻ thôi chứ giờ xế chiều rồi em cũng không còn đam mê cái món đong đưa nữa. Vợ em cũng biết tỏng em chỉ hay vạ miệng thôi :D

dracula_bg

Xe điện
Em có cảm nhận và đánh giá riêng về chuyện em sắp kể nhưng nói thật là rất buồn, nặng nề mà ko nói đc với ai, thôi mang lên nơi mạng ảo nhưng quan điểm là thật để buôn cho nhẹ đầu.
Các cụ các mợ nghĩ sao khi vợ chồng đang có chiến tranh lạnh, chồng chủ động nhắn tin 1 gái trẻ cơ quan chưa chồng. Hai bên đưa đẩy, hẹn nhau sẽ đi uống cafe, đùa nhau có khi phải xin phép vợ...
Gia đình trải qua nhiều sóng gió để giữ ghìn. Nhưng sau khi nhìn mấy dòng chát trên, cảm giác chả có gì để giữ. Ko biết có khoảng cách thế hệ ko, nhưng 1 em gái chưa chồng chát chít đong đưa và đồng ý cafe riêng với 1 anh đã có vợ chả nhẽ là bình thường. Cá nhân em luôn rất tránh. Hôn nhân thật sự là thứ khó giữ, có lẽ nhiều gia đình cũng chỉ còn 1 cái gì đó cố níu giữ như nhà em.
nhà mợ con cái gì chửa?
nếu chửa con cái gì thì next cho nhanh,
có con rồi thì ngồi thẳng thắn với nhau một lần, thằng mợ cần tâm hự là cái thằng ck mợ, chứ tâm hự với mấy lão of chém ró làm cái rì, cái gì xây thì cũng phải cùng nhau làm, thằng xây thằng phá thì mút mùa không nên cơm cháo gì đâu

Alibama

Xe buýt
Vc thì phải có niềm tin chứ. Em thì luôn tin rằng gấu nó biết tỏng mình nghĩ gì trong đầu.

Thap1

Xe hơi
Vợ chồng không nên gây chiến tranh lạnh, có gì cứ tìm cách nói chuyện, chiến tranh lạnh khiến người ta buồn chán đối tác, mà chán đối tác là đi tìm đối tác khác để khuây khoả là chuyện thường tình. Không phải vợ thì phải là chồng, phải phá vỡ cái im lặng lờ nhau đi của chiến tranh lạnh để nối lại tương tác ở phương diện khác, sau đấy tìm cơ hội thích hợp nói chuyện tâm sự giải quyết bế tắc ở phương diện đang xung đột kia. Không chìa tay ra là đẩy người kia vào vòng tay người khác đấy ạ.
Bác còm hay quá

Hai_75

Xe điện
Nếu thấy không còn quan tâm đến nhau được nữa thì đường ai nấy đi mợ à. Việc gì phải chiến tranh lạnh cho mệt người ra. Ngoài kia còn đầy đàn ông tốt, mợ chịu khó tìm sẽ gặp thôi.

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Những lúc như thế này tốt nhất là mỗi người tự có cách giải quyết riêng để giữ lấy gđ. Chứ cứ đưa lên cộng đồng với mạng xã hội thế này mỗi người một ý, rồi chính kiến bản thân cũng bị lung lay theo thì dễ tan đàn xẻ nghé lắm.
Việc anh chồng kia nhắn tin rủ em gái ở cty đi uống cà phê chẳng nói lên điều gì cả, đi uống cà phê chứ có đi nhà nghỉ ks đâu. Mà nhắn kiểu gì lại bảo là phải xin phép vợ mà còn để cho vợ biết? Phải chăng là cố tình nhờ em kia hợp tác để vợ ghen? Có khi đó cũng là 1 động thái hàn gắn của anh chồng, nhưng có lẽ nó có tác dụng với đối tượng là người vợ vẫn còn rất tha thiết yêu chồng, còn với đối tượng mà đã có suy nghĩ buông rồi thì càng làm vậy lại càng như thêm dầu vào lửa.
Vợ chồng mình học cùng, rồi quen biết yêu đương 5 năm, rồi sau đó cưới nhau đến nay cũng 17 năm rồi. 2 con người riêng biệt, từ 2 gia đình khác nhau, nếp sống khác nhau, không thể giống nhau 100% được, sẽ cần từ từ mỗi người bỏ qua cái tôi 1 chút, bao dung 1 chút thì mới gắn bó với nhau được. Vợ chồng mình hồi mấy năm đầu cãi nhau như cơm bữa, rồi sau mỗi người nhịn 1 tí, mỗi người bớt nói đi 1 tí. Sau này lúc cả 2 cùng đang nóng thì mình thường là người ko nói nữa, thường thì mình đi ra ngoài ngồi uống nước, hết nóng thì về. Khi nào thấy có cơ hội thích hợp thì chủ động gửi con sang ông bà rồi rủ vợ đi ăn, đi uống cà phê để nói chuyện. Cứ như vậy, bản thân vợ mình cũng rất nóng nhưng rồi giờ cũng nhiều lúc chủ động nhường nhịn, không cố hơn thua. Hơn thua thì ra ngoài xã hội, chứ hơn thua gì vợ chồng với nhau, ai thắng thì cả 2 cũng đều thua.

tranmanhha

Xe điện
Vc thì phải có niềm tin chứ. Em thì luôn tin rằng gấu nó biết tỏng mình nghĩ gì trong đầu.
Hầu hết gấu nào nó cũng biết, mềnh có cơ hội chả bao giờ từ chối. Trừ những con gấu bị ảo tưởng.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tốt nghiệp trường top đầu nên em hơi ngỡ ngàng. Nói chuyện 2 câu đã Em đang ế... Tất nhiên giai nhà mình ko đong thì đã ko nên chuyện...
Em thấy như vậy là không ổn, có cảm giác chán nản từ chồng mợ nên mới vậy.

newbieppc

Xe hơi
Theo dõi, và đoán/ hiểu được phần lớn suy nghĩ của Mợ...

Mình cảm nhận thế này:
+ Ck mợ vẫn rất yêu thương và nể trọng mợ
- chỉ là có thể gia đình (mợ xem lại có hay up/down không?) --> làm ảnh cũng có lúc muốn được chia sẻ (nhưng vẫn tôn trọng mợ)
+/- chiến tranh lạnh hoàn toàn không nên, và phải giải quyết sớm.
Thích lời khuyên cụ Nghiêm H Sơn ở trên "vc tranh cãi có ai thắng, là cả hai đều thua...". Và đừng để xảy ra thường xuyên. Cả hai sẽ mệt mỏi.

Xã hội giờ phức tạp, hỗn loạn...
mình cũng gặp vài trường hợp tương tự các cô trẻ khi đi làm --> né sớm cho nó lành!
mấy năm trước còn xui, "bị" bạn thời cấp 3 "đong đưa" --> nể, nên không né gắt, may mà không "đong" lại. Bx vô tình đọc được, cũng buồn nhiều như mợ chủ... mình phải giải thích, xin lỗi các kiểu con đà điểu (dù có hơi oan, kkk).

Cảm nhận hai vc mợ còn nhiều duyên nợ lắm. Cố gắng trò chuyện, gần gũi nhau... Đừng đẩy nhau ra xa!!!

Chúc vc Mợ sớm giải quyết vấn đề, vui vẻ cà nhà!!!
Thân,

Cũng tốt nghiệp trường top đầu nên em hơi ngỡ ngàng. Nói chuyện 2 câu đã Em đang ế... Tất nhiên giai nhà mình ko đong thì đã ko nên chuyện...
Không hẳn vì con cái đâu cụ. Vì cả mình, cả chồng mình. Ở với nhau đến 1 độ sẽ có cảm giác như người thân ruột thịt. Vì thế càng thấy mất mát khi chồng mình hứng thú chát chít gái trẻ. Lúc ấy, em có nhắn 1 câu. Chồng like 1 cái thông báo kiểu đã đọc và tiếp tục chát với gái đến trc khi về. Vậy là hiểu tâm trí đang đặt ở đâu.
Ko vợ nào chấp nhận đàn ông qua đg đâu cụ ơi. Cho dù các cụ cho đó là điều bình thường. Cợt nhả, đong đưa như vậy khiến tình cảm bào mòn dần, gia đình ko còn ấm thực sự nữa, cái vỏ thôi. Bọn em đã quay lại bình thường nhưng trong lòng có 1 lỗ hổng ko gì lấp được.
Theo yêu cầu của em, hủy kết bạn thôi cụ. Còn cô em ấy ko quan trọng vì các cô em muốn làm em gái mưa bên ngoài rất nhiều. Em là người ủng hộ sống thoáng trước hôn nhân, ủng hộ phụ nữ cứ bình tĩnh cho đến khi tìm đc người thực sự phù hợp, sống thử, yêu thử thoải mái, tình 1 đêm cũng ok. Nhưng ko bgio đc mập mờ dây dưa đàn ông có gia đình vì đấy là ranh giới đạo đức tối thiểu và nó hạ thấp chính bản thân mình.

Thèm khát

Xì hơi lốp
Vẫn có cụ biện minh cho hành động khi chiến tranh lạnh tìm mối ngoài được thì chịu :D.
Như vậy là bản tính trăng hoa rồi chả có lý do lý trấu gì hết
Bỗng dưng rơi vào hoàn cảnh free bím thì biết nàm thao.
Xui xẻo nà rơi vào đúng núc đang chiến tranh lạnh í chừ.

Tình cờ

Xe tải
Theo dõi, và đoán/ hiểu được phần lớn suy nghĩ của Mợ...

Mình cảm nhận thế này:
+ Ck mợ vẫn rất yêu thương và nể trọng mợ
- chỉ là có thể gia đình (mợ xem lại có hay up/down không?) --> làm ảnh cũng có lúc muốn được chia sẻ (nhưng vẫn tôn trọng mợ)
+/- chiến tranh lạnh hoàn toàn không nên, và phải giải quyết sớm.
Thích lời khuyên cụ Nghiêm H Sơn ở trên "vc tranh cãi có ai thắng, là cả hai đều thua...". Và đừng để xảy ra thường xuyên. Cả hai sẽ mệt mỏi.

Xã hội giờ phức tạp, hỗn loạn...
mình cũng gặp vài trường hợp tương tự các cô trẻ khi đi làm --> né sớm cho nó lành!
mấy năm trước còn xui, "bị" bạn thời cấp 3 "đong đưa" --> nể, nên không né gắt, may mà không "đong" lại. Bx vô tình đọc được, cũng buồn nhiều như mợ chủ... mình phải giải thích, xin lỗi các kiểu con đà điểu (dù có hơi oan, kkk).

Cảm nhận hai vc mợ còn nhiều duyên nợ lắm. Cố gắng trò chuyện, gần gũi nhau... Đừng đẩy nhau ra xa!!!

Chúc vc Mợ sớm giải quyết vấn đề, vui vẻ cà nhà!!!
Thân,
Cảm ơn sự chia sẻ điềm đạm và chân tình của cụ ạ.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhìu khi ...
Tình cờ
Mờ ta chộ nhao
Thật bất ngờ ,,,