[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

TrinityBear_

Xe tải
__Trường hợp này hay xẩy ra trong hôn nhân ko các cụ các mợ, và theo mọi người thì nên xử lý sao cho ổn. Ngược lại nếu bên vợ cho nhà thì sao, ông chồng cũng dỗi đòi đứng tên có hợp lý

"Bố mẹ chồng tôi chia nhà cho các con nhưng quyết không cho con dâu đứng tên chung cùng con trai trong tài sản"...
Tôi đang cảm thấy rất phật ý với chồng và gia đình chồng. Các cụ ở đất làng từ xưa, nên diện tích nhà rất rộng, đến khi các con lớn khôn lập gia đình thì xắn đất xây cho mỗi đứa một cái nhà ở quây quần cạnh nhau.
Nhà chồng tôi có tận 4 anh chị em, một chị gái đi lấy chồng, còn lại 3 anh con trai, chồng tôi là áp út. Mới đây các cụ vì tuổi đã cao nên làm thủ tục chia nhà chia đất cho các con, theo đó, nhà gia đình nào đang ở thì sẽ là của gia đình đó.
Chị gái đi lấy chồng được các cụ dành cho một mảnh nhỏ nhất, còn lại 3 mảnh của ba người con trai. Phân chia như vậy cũng là hợp lý chẳng có gì phải bàn, nếu như không có thêm việc các cụ quyết không đồng ý cho các con dâu đứng tên chung với con trai trong tài sản.
Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên - 1

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Theo pháp luật thôi, e thấy ts thừa kế thì dâu/rể lăn tăn làm gì nhỉ, họ quý thì họ cho, chưa đủ quý thì k cho là quyền họ

Mũi tên bạc

Xe container
Bố mẹ chia tài sản thì khả năng cao là sẽ có đứa khó chịu rồi trừ khi anh em, các con nó chịu nghĩ về nhau. Em ít thấy nhà nào chia tài sản mà con cái hài lòng 100% lắm. Nhiều khi của bố mẹ cho thì cho bao nhiêu thì cho; mình là con mình phải chịu. Cái chia tài sản này thì đội Tây văn minh hơn ta nhiều. Ở ta mà chia tài sản kiểu Billgate thì chắc chắn con mâu thuẫn với bố mẹ!

xedieu

Xe cút kít
Em biết vài gia đình người quen mất hết sạch tình cảm vì chuyện đứng tên tài sản (vợ yêu cầu chồng ra ký công chứng không đòi quyền lợi gì của mảnh đất vợ mua riêng). Nói chung là đau đầu thật, được cái lọ mất cái chai!

niceshot

Xe container
Ông bà cho ai là quyền của ông bà, khó chịu cũng chả làm được gì.

Vợ chồng mà đồng thuận, thì nhà đất có đứng riêng tên chồng cũng có sao đâu, hoặc sau khi hoàn tất thủ tục các cụ sang tên cho thằng chồng, thì thằng chồng tự làm thủ tục thêm tên con vợ vào.

Ý của các cụ mà con vợ lại chiến tranh lạnh với chồng thì vì tham quá lại thành thậm ngu, không cho đứng tên tài sản riêng của chồng có nhẽ cũng đúng!

Bino

Xe điện
Ông bà cho ai là quyền của ông bà, khó chịu cũng chả làm được gì.

Vợ chồng mà đồng thuận, thì nhà đất có đứng riêng tên chồng cũng có sao đâu, hoặc sau khi hoàn tất thủ tục các cụ sang tên cho thằng chồng, thì thằng chồng tự làm thủ tục thêm tên con vợ vào.

Ý của các cụ mà con vợ lại chiến tranh lạnh với chồng thì vì tham quá lại thành thậm ngu, không cho đứng tên tài sản riêng của chồng có nhẽ cũng đúng!
Cái xanh cụ nói là cái quan trọng nhất.

Quan điểm của em là của cho ko phải do mình làm ra nên có gì thì tốt nấy. Bố mẹ cho chồng mình cũng được hưởng lây, nhưng chả có lý do gì mà đòi quyền sở hữu (có tên trong sổ).

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
__Trường hợp này hay xẩy ra trong hôn nhân ko các cụ các mợ, và theo mọi người thì nên xử lý sao cho ổn. Ngược lại nếu bên vợ cho nhà thì sao, ông chồng cũng dỗi đòi đứng tên có hợp lý

"Bố mẹ chồng tôi chia nhà cho các con nhưng quyết không cho con dâu đứng tên chung cùng con trai trong tài sản"...
Tôi đang cảm thấy rất phật ý với chồng và gia đình chồng. Các cụ ở đất làng từ xưa, nên diện tích nhà rất rộng, đến khi các con lớn khôn lập gia đình thì xắn đất xây cho mỗi đứa một cái nhà ở quây quần cạnh nhau.
Nhà chồng tôi có tận 4 anh chị em, một chị gái đi lấy chồng, còn lại 3 anh con trai, chồng tôi là áp út. Mới đây các cụ vì tuổi đã cao nên làm thủ tục chia nhà chia đất cho các con, theo đó, nhà gia đình nào đang ở thì sẽ là của gia đình đó.
Chị gái đi lấy chồng được các cụ dành cho một mảnh nhỏ nhất, còn lại 3 mảnh của ba người con trai. Phân chia như vậy cũng là hợp lý chẳng có gì phải bàn, nếu như không có thêm việc các cụ quyết không đồng ý cho các con dâu đứng tên chung với con trai trong tài sản.
Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên - 1
Trên báo chí cách mạng thì cái gì chả xảy ra được.
Vài năm trước có một cậu bên VOA bịa ra vụ con dâu bố chồng dính nhau phải vào bệnh viện, Dân Trí ăn theo còn đăng cả phóng sự phỏng vấn hàng xóm của nhà đó. Sau vỡ lở ra là hoàn toàn trong trí tưởng tượng. Ông Dân Trí tưởng chuyện thật cũng té nước theo mưa bịa ra chuyện phỏng vấn hàng xóm, bị việt vị mà có vẻ chưa tởn :))
Bức xúc vừa thôi các cụ, cảm xúc tiêu cực có hại cho sức khoẻ lắm. Để đầu óc thư thả mà vui sống.

toyennha

Xe lăn
Chán thiệt chứ. Nhà em thì # , lúc biết bị ung thư ba em viết là để lại toàn bộ tài sản riêng cho em. Em bieet được nói với ba. Vậy dì tính sao?? Ba cười. Sau đó em aloo hỏi dì ba có để lại cái gì cho cô ko? Dì nói ko cần quan tâm. Chắc là đề phòng em. Sau này khi nằm viện bà em ra phổi Tw trị thì dì ra chăm từ z đến 3 số. Đến lúc khỏi bệnh thì em lại hỏi bà cô 1 lần nữa ba có để lại cho cô ko? Bà cô cười tiếp. Lúc đó chú em và cô ruột em gọi hỏi em . Sau này tài san của của ba tính sao? Em nói đơn giản mà. Sau này khi ba đi đương nhiên tất cả là của con con được quyền. Sau khi làm xong tang con sẽ nói chuyện với bà dì 1 lần nữa và "show hand" dì thích chọn gì thì chọn và chỉ chọn 1 lần ko có lần thứ 2 . Nếu dì lấy hết con cũng ok vì dì đã quá tốt với ba. Con ko thể so sánh = . Vậy thôi. Còn nhà của má em thì má nói sẽ là của vợ và f1. Em ra đường. Còn nhà và xe của em mua thì theo pháp luật nếu nghĩ chơi nhau. Mà em dám chắc nghĩ chơi cũng khó lắm vì lúc em bị bệnh vợ bỏ việc lên chức để cùng má chăm em. Và còn phán nếu ông Bi ko tỉnh tại con và má nuôi ông Bi và Nhím. Chứ con ko bỏ má,Bi thúi mang Nhím đi :)

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em chưa đọc bài báo nhưng theo tít thì con dâu thế là không đc. Bố mẹ chồng cho ai là quyền của ông bà. Lật ngược lại bố mẹ vợ cho nhà thì chồng cũng đừng đòi đứng tên.

tieulyphidao

Xe tăng
Em thấy bố mẹ cho chồng thì cũng hợp lý thôi mà. vì nhà của đất đai của ông bà thì ông bà cho con trai là đúng rồi.
Ông bà cũng đề phòng trong trường hợp con trai và con dâu chia tay nhau, cô con dâu lại đòi nhà.
Việc này em biết đã xảy ra thực tế nhiều rồi.

hungkttt

Xe tăng
Chán thiệt chứ. Nhà em thì # , lúc biết bị ung thư ba em viết là để lại toàn bộ tài sản riêng cho em. Em bieet được nói với ba. Vậy dì tính sao?? Ba cười. Sau đó em aloo hỏi dì ba có để lại cái gì cho cô ko? Dì nói ko cần quan tâm. Chắc là đề phòng em. Sau này khi nằm viện bà em ra phổi Tw trị thì dì ra chăm từ z đến 3 số. Đến lúc khỏi bệnh thì em lại hỏi bà cô 1 lần nữa ba có để lại cho cô ko? Bà cô cười tiếp. Lúc đó chú em và cô ruột em gọi hỏi em . Sau này tài san của của ba tính sao? Em nói đơn giản mà. Sau này khi ba đi đương nhiên tất cả là của con con được quyền. Sau khi làm xong tang con sẽ nói chuyện với bà dì 1 lần nữa và "show hand" dì thích chọn gì thì chọn và chỉ chọn 1 lần ko có lần thứ 2 . Nếu dì lấy hết con cũng ok vì dì đã quá tốt với ba. Con ko thể so sánh = . Vậy thôi. Còn nhà của má em thì má nói sẽ là của vợ và f1. Em ra đường. Còn nhà và xe của em mua thì theo pháp luật nếu nghĩ chơi nhau. Mà em dám chắc nghĩ chơi cũng khó lắm vì lúc em bị bệnh vợ bỏ việc lên chức để cùng má chăm em. Và còn phán nếu ông Bi ko tỉnh tại con và má nuôi ông Bi và Nhím. Chứ con ko bỏ má,Bi thúi mang Nhím đi :)
Viết rõ lắm nhưng mà đọc chả hiểu gì.

hungkttt

Xe tăng
Có 2 vấn đề:
1. Bố mẹ cho ai là quyền của họ, vì chuyện đấy mà hục hoặc vợ chồng thì cần xem lại
2. Sau khi kết hôn, tài sản phát sinh từ vợ hoặc chồng đều là ts chung, trừ TH một người từ chối quyền lợi (dù có đứng tên hay ko đứng tên)
Do đó chả có chó gì phải cãi nhau cả, bài này thằng nhà báo bịa, nhưng hơi ngu!
Cụ có nhầm ko đấy? Tài sản này là tài sản thừa kế chứ không phải tài sản đc tạo ra bởi vợ hoặc chồng trong thời gian hôn nhân nhé.

tratida

Xe container
đứng tên ai thì quan trọng gì? lúc bán vẫn phải 2 người. trúng xổ số cũng phải tính chung hết.

salestumlum

Xe tăng
chết rồi cũng thành gió thành mây hết thôi các cụ
Em quan điểm, ts của bố mẹ, là của bố mẹ
Em từ khi tốt nghiệp đại học, là em đã không xin tiền, hay lấy bất kỳ 1 thứ gì từ bố mẹ.
Thanh niên thanh nôi, không làm ra mà xây dựng được, cứ tư tưởng dựa bố mẹ lớn tuổi là sao?
Còn về bố mẹ, bố mẹ muốn cho như nào thì là quyền của bố mẹ. Vợ/ Chồng cũng đừng vì cái đó mà hạnh họe bức xúc/ Vật ngoài thân hết thôi các cụ ạ
Bao câu chuyên đau lòng vì tranh nhau tài sản bố mẹ để lại rồi. EM đã chứng kiến, ngay bên cạnh em!

Mr. Toàn

Xe điện
Em không có ý kiến nhiều. Cơ bản con ông bà thì ông bà cho người đó là đúng. Còn vợ mà đòi đứng tên thì đổi vợ mới.
chuẩn, và cũng đừng bắt nó phải coi bố mẹ mình như bố mẹ nhé. Như đến thăm, chơi như khách. Kiểu tây là được. Đến nhà nó cũng cần báo trước xem nó có thời gian tiếp không nữa

Dungha

Xe điện
Mẹ em cũng cho em mảnh đất để mỗi tên em mà vợ em cũng ý kiến gì. Hai vợ chồng cũng xác định của cả hai. Sổ thì tên em nhưng cho sau hôn nhân thì không đứng tên cả hai nhưng về luật vẫn của cả 2 chứ nhỉ?