[Funland] Vô cảm quá ko các cụ.

samoclan

Xe điện
Chân yếu tay mềm thì vừa chạy vừa la toáng lên là giết người cướp của để phân tâm con thú dữ

Vo_thuong

Xe điện

(VTC News) - Bà H. (nhân chứng) kể, chứng kiến người đàn ông đâm liên tiếp người phụ nữ, ngoài bà còn có lái xe tải và taxi, nhưng 2 người này chỉ ngồi nhìn, quay clip.
Sau khi chứng kiến người phụ nữ bị sát hại vào trưa 8/1 gần Công ty SiNo (Liên Phương, Thường Tín, Hà Nội), bà H. (trú tại xã Liên Phương) vẫn chưa hết bàng hoàng về sự hung hãn của người kẻ gây án.
"Vào khoảng hơn 12h, tôi thấy một người đàn ông đang hành hung người phụ nữ mặc áo khoác dày, bịt kín mặt. Tôi khuyên bảo: "Vợ chồng có việc gì thì bảo nhau". Tôi vừa dứt lời, người đàn ông dùng con dao trắng dính máu đâm liên tiếp vào người phụ nữ. Nạn nhân kêu cứu. "Chị ơi cứu em với'", bà H. vẫn bàng hoàng
Cũng khó cụ ợ, với người dân thường mà ko học võ và không có vũ khí gì thì đối mặt với một kẻ giết người cầm dao gần nhưu là điều bất khả thi, trừ khi hai ba người cùng đồng tâm hiệp lực và có phương án cụ để để đối tượng không gây hại cho mình được. Vụ này em có phần thông cảm, tất nhiên là nếu ai đó can thiệp được (chẳng hạn như cầm đá ném làm cho đối tượng phân tâm ko thực hiện được hành vi ...) thì em rất ngưỡng mộ và ủng hộ.
Tuy nhiên cái vụ cảnh sát giao thông ở Ninh bình đứng nhìn một thằng cầm kéo đâm chết em Ngân hàng ở Ninh bình thì em lại thấy không chấp nhận được vì một trong những nhiệm vụ của người công an là giúp đỡ dân. Thêm nữa là họ được học cách tự bảo vệ mình (học võ), có công cụ không kém đối tượng (ma trắc) + cây kéo không phải là vật có thể gây sát thương được như dao.

RAVA

Xe ba gác
-Vụ này là thằng kia nó dùng cái mỏ lết mạ trắng để đập e bồ chứ có phải là dao đâu? :D

MiTa

Xe lăn
Ko vô cảm thì dễ vô nhà thương hoặc vô hòm lắm.

Chelski

Xe điện
Đọc bài này lại liên tưởng tới vụ cô gái bị hung thủ dùng kéo đâm vàTrung tá CSGT năm nào ? Tóm lại tùy thuộc tình thế và bản lĩnh của những người chứng kiến .....

Tookies

Xe điện
E giúp 1 người bị tai nạn mà tí bị người nhà nó tẩn vì nghĩ do mình, bị xxx gọi hỏi mấy lần nữa, sau này cũng có gặp vài vụ nhưng ngại giúp.
Ông già em đi công tác, xe biển đỏ.
Gặp 1 chú tai nạn gãy chân. Nên giúp chở vào viện ở Vinh. Từ đường mòn xuống lúc ý có 60 km.

Vào cấp cứu bị bác sĩ, bảo vệ chưa hỏi han gì đã khệnh khạng các kiểu đe gọi Công An giữ xe. Ô già điên lên chửi 1 tăng kêu ra hỏi cái thằng gãy chân kia xem ai cứu nó. Còn tôi có công lệnh, ai muốn giữ xe cứ gọi giám đốc Viện ra chặn!

El Jefe 2

Xe tăng
1 là sự việc xảy ra rất nhanh, khi nó rút dao ra và đâm thì chỉ vài giây là đâm xong, lúc đó người đứng xem có khi còn chưa kịp định thần, chỉ kịp kêu lên theo mỗi nhát đâm "ối giời, ối giời...". Đến khi đâm xong, máu tóe rồi mới cuống cuồng chạy vòng quanh nghĩ cách xử lý kiểu gì.

2 là 1 thằng cầm dao đang điên máu thì phải 3 ông có nghề cực cao, và phải vào với quyết tâm triệt hạ nó thì mới được, còn khống chế hờ hững thì có khi tèo cả 3 ông. Các cụ xem lại vụ Đơn đao Tài Mụn, Tam bộ Tứ sát, Huyết văng 7 bước nhé. Nó làm 1 seri đi luôn 4 ông hiệp sĩ đường phố đó.

Cũng khó cụ ợ, với người dân thường mà ko học võ và không có vũ khí gì thì đối mặt với một kẻ giết người cầm dao gần nhưu là điều bất khả thi, trừ khi hai ba người cùng đồng tâm hiệp lực và có phương án cụ để để đối tượng không gây hại cho mình được. Vụ này em có phần thông cảm, tất nhiên là nếu ai đó can thiệp được (chẳng hạn như cầm đá ném làm cho đối tượng phân tâm ko thực hiện được hành vi ...) thì em rất ngưỡng mộ và ủng hộ.
Tuy nhiên cái vụ cảnh sát giao thông ở Ninh bình đứng nhìn một thằng cầm kéo đâm chết em Ngân hàng ở Ninh bình thì em lại thấy không chấp nhận được vì một trong những nhiệm vụ của người công an là giúp đỡ dân. Thêm nữa là họ được học cách tự bảo vệ mình (học võ), có công cụ không kém đối tượng (ma trắc) + cây kéo không phải là vật có thể gây sát thương được như dao.
Còn cây kéo thì sát thương cao hơn dao, và khó khống chế hơn đấy cụ nhé. Vì nó cầm kéo rất chắc, khó tuột như dao.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này rất khó, tất cả mọi người trừ người được đào tạo cực kỳ bài bản ra thì đều chỉ hô hoán với gọi công an là cùng. Trông thế thôi nhưng nó nhanh lắm, không kịp phản ứng. Cháu chứng kiến nó cướp ngay trước mặt mà đang chở vợ rú ga đuổi chỉ đến ngã tư tiếp theo là nó mất hút rồi dù mình lúc trẻ cũng dạng tay lái lụa.
Khó lắm, đang máu lạnh vậy thì vào không chết cũng bị thương.

Quy Lão

Xe tăng

(VTC News) - Bà H. (nhân chứng) kể, chứng kiến người đàn ông đâm liên tiếp người phụ nữ, ngoài bà còn có lái xe tải và taxi, nhưng 2 người này chỉ ngồi nhìn, quay clip.
Sau khi chứng kiến người phụ nữ bị sát hại vào trưa 8/1 gần Công ty SiNo (Liên Phương, Thường Tín, Hà Nội), bà H. (trú tại xã Liên Phương) vẫn chưa hết bàng hoàng về sự hung hãn của người kẻ gây án.
"Vào khoảng hơn 12h, tôi thấy một người đàn ông đang hành hung người phụ nữ mặc áo khoác dày, bịt kín mặt. Tôi khuyên bảo: "Vợ chồng có việc gì thì bảo nhau". Tôi vừa dứt lời, người đàn ông dùng con dao trắng dính máu đâm liên tiếp vào người phụ nữ. Nạn nhân kêu cứu. "Chị ơi cứu em với'", bà H. vẫn bàng hoàng
Phải hỏi là lực lượng phản ứng nhanh ở đâu trong trường hợp này. Có thể không ngăn kịp vụ giết người nhưng khống chế được thủ phạm chứ không phải để nó lang thang mấy ngày mới bắt được.

Từ bao giờ mà cứ có sự vụ gì thì báo chí lại đi phán xét thái độ của dân thường thế nhỉ.
Chữa ngượng cho chính quyền vô dụng à ?!?

TieuFu

Xe container
Anh Trương Đình Hoàng có clip dạy đối phó với người cầm dao đấy, anh ấy bảo chạy thật nhanh để tránh xa nó :D , chứ như em đứng quay clip là dũng cmn cảm dồi.
Mai kia còn được gọi ra làm chứng không công mí lên CA tường trình lại mất viêc !

cuong69

Xe buýt
Người OF
Quay lại có = chứng là dc rồi. Mạng có 01 cái thôi phải biết trân trọng chứ k nên làm anh hùng khi đối diện với đối tượng nguy hiểm :))
Chưa tính đến TH.... phòng vệ ... quá mức cụ nhỉ ! Lại.. ăn... cơm cân khoing chừng !

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nó đang đâm mình lấy gậy phang nó, chẳng may nó chết thì có bị gì ko các cụ?
Chứng tỏ bác ít vào ô phăn chém gió:
Lúc đó, phải úp mỳ tôm mời nó ăn, rồi khuyên giải, rồi mang nghị quyết ra, rồi bày tỏ quan ngại gì đó ...

Gậy phang nó làm sao được, kể cả nó không chết, thậm chí không rụng 1 cái lông nách, bác cũng vô tù, nhá.

Ben BMS

Xe buýt
Nói vô cảm hay hữu cảm cũng nên tuỳ theo tình huống, kẻo lại thêm nhiều mạng ra đi; có lần em đi ra NN (cách đây 15 năm) thấy có người bị tai nạn giao thông nằm giữa đường, thấy đám đông đứng sung quanh - người quay, người chụp ảnh, người gọi điện thoại - sau 3 phút có xe cứu thương đến mang nạn nhân đi; rất bất bình khi thấy như vậy - vài ngày sau em hỏi ông bạn là dân bản sứ - ông ấy nói, đám đông làm thế là đúng quy tắc họ được chỉ bảo - nên gọi cứu thương đến cấp cứu cho đúng cách - vì họ có thể làm nạn nhân nguy hiểm thêm nếu không biết cách cấp cứu; và thêm bài học nữa, bảo là thấy cướp hay giết người thì hô cháy ( Vì hô cháy thì dân chạy ra chứ hô cướp thì dân chạy vào)
Vụ dư lày mà không có chuyên môn động vào, bên bảo hiểm và y tế nó kiện cho có mà đền ốm.

VoCan

Xe điện
can thiệp khéo thành 3 mạng ý chứ ở đó mà "hữu cảm"
nếu có độ chục cái đòn gánh sẵn đó thì may ra. mịe, vụ trước ở đâu có anh cảnh sát gt cũng chỉ đành ngồi nhìn thằng điên tình sát hại cô bạn, nữa là dân thường
đối phó với 1 thằng điên sát nhân xài dao thì cần độ 3 anh polit full súng ống hoặc 20 người dân sẵn đòn gánh
Đòn gánh phang nó , nó lăn đùng ra đó thì lại nhục cụ ơi.

j23

Xe container
VTC bố láo thật, định mô kích những case sau này hay sao mà xúi người ta vào can thiệp..những trường hợp ntn bên luật họ đã có hướng dẫn cụ thể rồi, đảm bảo an toàn cho chính mình là điều đầu tiên phải làm, đây lại xui nhảy vào can thiệp thực là bố láo...

hood_hood

Xe buýt
Với kẻ có vũ khí tốt nhất thì tránh xa, người ta quay lấy bằng chứng lại bảo vô cảm? không biết ai vô cảm đây

cmyk77

Xe điện
Hôm trước có cụ hỏi có nên có bồ không thì xem bài này nhé? tình thì tan thêm tù tội.