Khoe xe Vợ 3 M3 tinh khôi, duyên sáng

tienbamboo

Xe container
Em là e ráng chờ 2.0fl hơn tháng rồi cụ ạ.đang định tháng này mà chưa có thì e lấy allnew 2.0 2017rồi đó,vì allnew vẫn còn hàng giá 689.giờ lại nghe tin altis down xuống 710 mà fl 2.0 lên 770 nên thực sự hơi băn khoăn.với cả chờ fl mãi ko thấy nên hơi chán.e mới 28 tuổi nên đương nhiên ưng md hơn rồi
Cụ cũng ngang tuổi em :)
710 chắc là altis 1.8G CVT à cụ? Nếu cụ nhích thêm tý lên đc 2.0 luxury em nghĩ cũng ổn, ngang ngửa M3 2.0 AN mà chạy có cảm giác hơn. Còn bản 2.0 sport thì khỏi bàn nhưng quá chát.
Tóm lại em thấy altis cụ cố lấy 2.0 thì ổn, đi bền dáng, ổn định và giữ giá hơn. Còn nếu ko thì lấy M3 2.0 đắt hơn xíu so với altis 1.8 nhưg lái sướng hơn hẳn và vẫn rẻ hơn altis 2.0

tienbamboo

Xe container
Em đang phân vân giữa mazada 3 1.5 FL 2017 (725tr) và 2.0 2016 (765tr lăn bánh biển tỉnh).Giá lệch không nhiều cơ mà em thích 1.5 FL có phanh tay điện tử nên nội thất đẹp hơn, có chế độ lái sport, có G-Vectoring Control. Theo cụ em nên chọn con nào
Em thấy cụ hỏi ở nhiều thớt rồi và em cũng có tư vấn ở nhiều thớt!
Với kinh nghiệm về hiệu chỉnh và nâng cấp xe từ phổ thông đến hạng sang,
em gợi ý thêm cho cụ 1 hướng tư duy khác nhé, đó là: tất cả mọi tính năng tiện ích trên xe đều có thể "độ" lên được với giá tiền chỉ chưa đến 1/2 so với chênh lệch giá xe, chỉ có động cơ là không độ cho chấm to lên được thôi! :))
Vậy là tuỳ cụ cân đối giữa tài chính và sức mạnh của xe nhé.
Còn cụ mà vẫn muốn tiết kiệm với bản 1.5 nhưng muốn xe cảm giác lái như bản 2.0 về độ bốc độ vọt thì e sẽ có giải pháp rất đơn giản ạ :) :P

Dung09x

Xe đạp
em gợi ý thêm cho cụ 1 hướng tư duy khác nhé, đó là: tất cả mọi tính năng tiện ích trên xe đều có thể "độ" lên được với giá tiền chỉ chưa đến 1/2 so với chênh lệch giá xe, chỉ có động cơ là không độ cho chấm to lên được thôi! :))
Còn cụ mà vẫn muốn tiết kiệm với bản 1.5 nhưng muốn xe cảm giác lái như bản 2.0 về độ bốc độ vọt thì e sẽ có giải pháp rất đơn giản ạ :) :P
Giải pháp đơn giản là gì mong cụ chỉ giáo :)

Chỉnh sửa cuối:

CuongQN

Xe hơi
Em hóng cụ chỉ giáo về giải pháp

tienbamboo

Xe container

tntnb

Xe điện
Phải nói sau hơn 2 vạn km ôm ấp, lăn lê, đè nén, chịch choạc, em thấy vợ 3 Mazda 3 mình vẫn ngoan hiền, xinh đẹp.
Càng ngắm càng yêu nàng các cụ ạ.
Mời các cụ thưởng lãm nàng cùng em.
Vợ em đẹp thuần Việt, mộc mạc, à bề ngoài mới chỉ thẩm mỹ dao kéo tý ty:
- Nhuộm tóc đen trẻ khỏe
- Nhấn mí tý cho đưa tình;;)

Phải nói trong tầm tiền và phân khúc này M3 hấp dẫn thật :x
Vẫn phải dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ hả cụ, Các em chân dài Ford, Huyn, Toi máy móc thơm lắm. Cụ cứ cụ bộ địa phương (rắm mình mình ngửi).:-@

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
hóng các bác thảo luận, bác nào chốt xe thì e xin phục vụ tận tình ạ 8-x8-x8-x8-x

Dung09x

Xe đạp
Đây cụ, tác dụng rõ rệt nhất là dùng:
- Racechip cảm biến chân ga
- Ngoài ra có lọc gió K&N và Fitch xúc tác nhiên liệu

Rất nhiều xe Mazda đang dùng đó cụ, tăng tốc phê lắm, hết độ trễ, hơn cả 2.0 luôn

Bốc chắc cũng tốn xăng hơn cụ nhỉ. Được thế thì em quất 1.5 FL, về độ thêm đèn và kính HUD. Mỗi tội cái lazang 16 inch không đẹp mắt lắm.

tienbamboo

Xe container
Bốc chắc cũng tốn xăng hơn cụ nhỉ. Được thế thì em quất 1.5 FL, về độ thêm đèn và kính HUD. Mỗi tội cái lazang 16 inch không đẹp mắt lắm.
Tốn hơn tý chỉ tương đương bản 2.0 :)
Vâng, mấy cái độ option giờ nhiều và cũng khá dễ tìm mà cụ.

Hungproda

Xe tải
Sao nhìn xe cụ đẹp thế nhỉ

Paddysun

Xe máy
Tốn hơn tý chỉ tương đương bản 2.0 :)
Vâng, mấy cái độ option giờ nhiều và cũng khá dễ tìm mà cụ.
Nói thật với cụ nếu xác định mua rồi độ lên như cụ nói thì theo e cụ mua luôn 2.0fl cụ ạ.hơn nhau từng đó tiền thì mua nguyên bản chạy yên tâm hơn mà máy khỏe hơn nhìu,kiểm định các thứ đỡ mất công tháo ra lắp vô.e ngày xưa mua con civic cũng độ tung tóe nhưng cứ đi kiểm định là e phát ngán luôn.thân

Paddysun

Xe máy
Cụ cũng ngang tuổi em :)
710 chắc là altis 1.8G CVT à cụ? Nếu cụ nhích thêm tý lên đc 2.0 luxury em nghĩ cũng ổn, ngang ngửa M3 2.0 AN mà chạy có cảm giác hơn. Còn bản 2.0 sport thì khỏi bàn nhưng quá chát.
Tóm lại em thấy altis cụ cố lấy 2.0 thì ổn, đi bền dáng, ổn định và giữ giá hơn. Còn nếu ko thì lấy M3 2.0 đắt hơn xíu so với altis 1.8 nhưg lái sướng hơn hẳn và vẫn rẻ hơn altis 2.0
E quyết định rồi cụ.quất fl 2.0.khỏi phải lăn tăn nhiều cũng mệt óc.xe cộ ngày xưa mua thì ít xe ko có sự lựa chọn nên cứ thích là mua dễ hơn, mà giờ đổi xe lại khó chọn,giá cả thì tùm lum cụ ạ.

tienbamboo

Xe container
E quyết định rồi cụ.quất fl 2.0.khỏi phải lăn tăn nhiều cũng mệt óc.xe cộ ngày xưa mua thì ít xe kocó sự lựa chọn nên cứ thích là mua dễ hơn, mà giờ đổi xe lại khó chọn,giá cả thì tùm lum cụ ạ.
Chuẩn rồi, lắm mối tối nằm không, cạnh tranh nhau nên người tiêu dùng phân vân là dễ hiểu. Chọn con tim hay là nge lý trí :))
Thôi thì về phần em, rắm mình mình ngửi mình khen, tầm tiền này thì em thấy M3 2.0 là hợp lý nhất trong phân khúc.
Còn nếu ko lăm tăn về tiền thì trong phân khúc C có 2 chiếc e đánh giá thật sự chất là ford focus ecoboot S và civic turbo. Còn ko cứ tự tin M3 cụ ạ, các dòg khác ko có cửa