Chi hội VỢ 2 BỊ ỐM, CÁC CỤ VÀO GIÚP EM VỚI Ạ

Nhờ các cụ vào giúp em ca này với ạ.
Vợ 2 của em cd đời 2004, đang bị hiện tượng như sau: để qua 1 đêm, sáng sau dậy đề rất khó nổ, phải đạp chân ga vào mới đề được, sau khi máy nổ thì ga rất yếu, có tiếng kêu " bọp bọp bọp" kiểu như xe để lâu ngày mới dùng ấy ạ. Em cảm giác như xăng bơm không đều vì đạp kịch chân ga vòng tua mới lên 2000. Khói nhả ra màu đen, có mùi xăng sống. Nhưng phải cái nếu em cố gắng di chuyển trong tình trạng đó khoảng 3km thì sau đó xe lại chạy ngon lành ( em đi từ hoà bình về hà nam được).
Đã thử thay bugi, vệ sinh cốc xăng và bộ chế mà vẫn chưa khỏi bệnh ạ!
mong các cụ khám qua giùm em chứ mang ra gara quen rồi mà vẫn chưa hết bệnh
nhà em cảm ơn các cụ ạ

bluestar2006

Xe container
Bác mà chịu khó đọc bài của PC thì sẽ biết là bệnh gì rồi.

Xe bác bị hỏng cái dù kéo le gió. Bây giờ bác nhấc hộp chia gió ra, buộc sao cho cái le gió trên miệng CHK nó mở hết ra là đơ hiện tượng lục bục và khói đen, nhưng sáng ra bác phải giữ ga mấy phút cho vòng tua ổn định nhé

Xe bác bị hỏng cái dù kéo le gió. Bây giờ bác nhấc hộp chia gió ra, buộc sao cho cái le gió trên miệng CHK nó mở hết ra là đơ hiện tượng lục bục và khói đen, nhưng sáng ra bác phải giữ ga mấy phút cho vòng tua ổn định nhé
Đúng là em ít đọc mấy bài của các bác quá, nhưng giờ hơi gấp, bác có thể chỉ chi em qua ảnh được không ạ, chiều e lại phải ngược Hoà Bình rồi ạ :(

67campha

Xe tăng
Đúng là em ít đọc mấy bài của các bác quá, nhưng giờ hơi gấp, bác có thể chỉ chi em qua ảnh được không ạ, chiều e lại phải ngược Hoà Bình rồi ạ :(
chiều bác chạy Hòa Bình thì lại bình thường, chả ảnh hưởng gì luôn. sau đó tối bác đọc vẫn kịp.

chiều bác chạy Hòa Bình thì lại bình thường, chả ảnh hưởng gì luôn. sau đó tối bác đọc vẫn kịp.
Vâng, đúng là lắm lý do, nhưng nhà e ở hà nam, lên HB là để đi làm, nếu có thể sửa được lỗi này thì cố làm ở quê luôn ạ :| lên đi làm thì sợ chả có t.gian để xem

bluestar2006

Xe container
Tóm tắt là bác buộc theo mũi tên cam, cho cái le gió trong vòng đỏ nó mở ra ạ

Bác CT xem hộ em xem có phải là buộc cái bướm gió nó mở thế này không ạ

Tóm tắt là bác buộc theo mũi tên cam, cho cái le gió trong vòng đỏ nó mở ra ạ

Vâng, e cũng vừa thử buộc rồi ạ, cảm ơn bác CT nhé :D đúng là em lười đọc quá
À bác cho em hỏi mở le gió liên tục thế này có sao k ạ, có nên tìm thay cái dù không

Landaucuoivo2

Xe tăng
Vâng, e cũng vừa thử buộc rồi ạ, cảm ơn bác CT nhé :D đúng là em lười đọc quá
À bác cho em hỏi mở le gió liên tục thế này có sao k ạ, có nên tìm thay cái dù không
Đa phần bướm của PC đã buộc bác nhé. Mắc tật mới là tự chết máy khi hết xăng.... :P

Đa phần bướm của PC đã buộc bác nhé. Mắc tật mới là tự chết máy khi hết xăng.... :P
He, tật mới này thì em cố gắng chữa bằng đơn thuốc mua khi cbị hết xăng ạ
thằng cu em em nó là thợ xe, nó bảo em buộc vậy thì ăn xăng như uống nước lã, phải không cụ, e đang theo dõi ợ

bluestar2006

Xe container
He, tật mới này thì em cố gắng chữa bằng đơn thuốc mua khi cbị hết xăng ạ
thằng cu em em nó là thợ xe, nó bảo em buộc vậy thì ăn xăng như uống nước lã, phải không cụ, e đang theo dõi ợ
Thảo nào nó ko sửa được bệnh của xe bác! :) Riêng bệnh này thì cậu em bác phải học PC bọn em (và có thể 1 vài bệnh nữa của Pride)

Bác đi 2B và so sánh giữa ko kéo le gió, và kéo le gió gần hết mà chạy thì trường hợp nào sẽ tốn xăng hơn ạ.

Em hơi đanh đá, bác thông cảm nhá!

Thảo nào nó ko sửa được bệnh của xe bác! :) Riêng bệnh này thì cậu em bác phải học PC bọn em (và có thể 1 vài bệnh nữa của Pride)

Bác đi 2B và so sánh giữa ko kéo le gió, và kéo le gió gần hết mà chạy thì trường hợp nào sẽ tốn xăng hơn ạ.

Em hơi đanh đá, bác thông cảm nhá!
Có j mà thông cảm ạ, e lười đọc nên phải nhờ các bác giúp nhiều mới chữa được bệnh chứ ạ.
Nhưng bác cho e hỏi câu ngu nữa là nên kéo căng le gió hay kéo 1 nửa ạ
Sau này phải chịu khó đọc hơn nữa :D

bluestar2006

Xe container
Bác kéo hết ra đi, khi nào đến mùa đông tính tiếp ạ.

Landaucuoivo2

Xe tăng
Có j mà thông cảm ạ, e lười đọc nên phải nhờ các bác giúp nhiều mới chữa được bệnh chứ ạ.
Nhưng bác cho e hỏi câu ngu nữa là nên kéo căng le gió hay kéo 1 nửa ạ
Sau này phải chịu khó đọc hơn nữa :D
Cụ học lấy vài từ chuyên môn, tỷ dụ như : Lộn gầm, buộc bướm, móc lốp, cà số, đá pha... :P

bluestar2006

Xe container
Chào các Bác!
Em đang bán dự án chung cư Gemek Tower nằm trên đường Lê Trọng Tấn cách Thiên Đường Bảo Sơn 50m giá chỉ hơn tỉ chút thôi ạ. Có Bác nào mua tặng vợ 2 alo Em nha. Số Em đây 091.888.1156. Em cảm ơn ạ!
Thô quá bác nhé! Bác làm bài đầu tiên trên Of mà không đọc qui định của diễn đàn rồi :(