VNBC Part 38 Các Sĩ Tử Chuẩn Bị Kiến Thức Vượt Cạn

Trạng thái
Thớt đang đóng

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hoàn toàn mất trí cái vụ nhà nghỉ bình dân và ăn vỉa hè, cơ mà léo lên nổi cái lịch đi như nào cho hợp lý.

Đang tính tối nay đi, sáng 8h hôm sau có mẹt ở Huế, ăn chơi ngắm lăng tẩm 1 ngày, ngủ ở Huế 1 đêm.

Sáng hôm sau bắt đi Đà Nẵng luôn, sớm thì leo Bà Nà, chiều về biển Mỹ Khê, tối ngắm cầu xoay, ngủ Đà Nẵng 1 tối

Hôm sau nữa thì phi sang Hội An, bắt tàu cá đi sang Cù Lao Chàm, chiều đi Cửa Đại tắm truồng ;)), tối về ngắm phố cổ, ngủ hội an 1 tối.

Hôm sau lại té về Đà Nẵng, chiều bắt xe đi HN.

Cả nhà xem ok cái lịch này ko?
Cũng hay đấy anh, nhưng em báo cáo anh trước là giá vé Bà Là Hill cũng tầm 400-500K đấy:)) Đồ ăn đồ uống ở đấy còn đắt nữa. Đi Hội An thì giá cả cũng tàm tạm, vào đấy thuê ông xích lô ông ý chở đi vòng quanh, mất khoảng 100K ( mà cả được nữa), tắm biển Cửa Đại thì cẩn thận vì bãi biển rất dốc và hút nữa:D Cầu quay thì 1-2h sáng mới quay cơ. Đó là kinh nghiệm em đi thôi:D
Chúc anh giai đi vui vẻ.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đây . câu em hỏi đây . Cụ cứ ngồi lôi từ điển ra ngâm cứu coi sai xót gì ?
đúng...cụ hỏi thế này có j sai đâu nhở...;)) nhưng thưa với cụ rằng ở đây lớn có bé có,già có trẻ có...e chả biết và cũng chả cần biết cụ bao nhiêu tuổi và làm đến chức vụ gì ở bất kỳ đâu nhưng cụ đến một nơi nào đó đặt câu hỏi nào đó thì phải có chủ ngữ-vị ngữ(đấy là chưa kể đến trạng ngữ :)) ) mà cũng chả đến nỗi mỗi câu hỏi cụ lập một thớt , hồi học cấp One cụ quên ko học tiếng việt ah

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
cho e cái lịch cụ thể và tổng thiệt hại khoảng khoảng bao nhiêu cái đại ca
Đi xe open tuor của Camel hoặc Hưng Thành giá 390k, gồm HN - Huế, Huế - ĐN, ĐN - Hội An, đi tới đâu xé vé tới đó. về mua vé ĐN - HN = 320k
xe bus từ Hội An về Đà Nẵng = 10k, xe đạp thuê chơi ở Hội An 15k/ 1 ngày

Tổng vé: 720k

Ăn chắc anh mài ăn vỉa hè thôi, éo dám vô nhà hàng :)) mỗi ngày cho tẹt ga 200k x 4 = 800k
Ở: 1 đêm ở Huế, 1 đêm ở Hội An và 1 đêm Đà Nẵng 250k 1 đêm x 3 đêm = 750k
Chơi: xe máy 100k x 2 ngày ở Huế và Đà nẵng + 100k tiền xăng = 200k
Bà Nà 400k/ 2 lượt, đi Cù Lao Chàm đi tàu khách, léo đi tuor, tranh thủ chơi 2 tiếng = 50k cho 2 lượt.
Tổng tiền cho chơi = 200 + 400 + 50 = 650k
Phát sinh = 500k

Tổng: 3.410 k

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chú chả chịu hóng từ sáng. Chiều chú, anh tung tiếp vậy
Nốp bồ này (mình thích gọi như vậy)

Prime này
Hình như nhà Thúy An này có mỗi 1 con Nốp Bồ này bác nhỉ, hình như cũng 1 con Pờ Zai này, còn 1 con Lắc màu xanh nữa:)) Mỗi loại 1 con.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đi xe open tuor của Camel hoặc Hưng Thành giá 390k, gồm HN - Huế, Huế - ĐN, ĐN - Hội An, đi tới đâu xé vé tới đó. về mua vé ĐN - HN = 320k
xe bus từ Hội An về Đà Nẵng = 10k, xe đạp thuê chơi ở Hội An 15k/ 1 ngày

Tổng vé: 720k

Ăn chắc anh mài ăn vỉa hè thôi, éo dám vô nhà hàng :)) mỗi ngày cho tẹt ga 200k x 4 = 800k
Ở: 1 đêm ở Huế, 1 đêm ở Hội An và 1 đêm Đà Nẵng 250k 1 đêm x 3 đêm = 750k
Chơi: xe máy 100k x 2 ngày ở Huế và Đà nẵng + 100k tiền xăng = 200k
Bà Nà 400k/ 2 lượt, đi Cù Lao Chàm đi tàu khách, léo đi tuor, tranh thủ chơi 2 tiếng = 50k cho 2 lượt.
Tổng tiền cho chơi = 200 + 400 + 50 = 650k
Phát sinh = 500k

Tổng: 3.410 k
a cứ tính cả phát sinh là tròn 5tr đê vẫn rẻ hơn đi tour ghép chán.nhất định là trong năm nay sẽ đi,căn bản là đợt này ko bố trí đc thời gian của cả 2 với lại là cũng chả có bằng,đi xa nên ca mơ run ;))

wavechien

Xe container
Cụ muốn xem à ? Đây là câu trả lời ò chú tùng . rất Ok nhé

Còn đây là câu trả lời của 1 người khác , Cụ coi nó thế nào ?
Vâng, em cũng đã nói ngay từ đầu rồi, cụ vào chốn đông người, cụ hỏi như vậy sẽ có nhiều câu trả lời cho cách hỏi của cụ, cụ ko thể áp câu trả lời của 1 người để tất cả người khác phải trả lời theo như thế. Và em thấy chỉ mỗi Tùng là trả lời cụ như vậy, còn lại 3, 4 người đều mang 1 tâm trạng bức xúc trước câu hỏi cũng như hành động của cụ, trong số đó có cả em

wavechien

Xe container
a cứ tính cả phát sinh là tròn 5tr đê vẫn rẻ hơn đi tour ghép chán.nhất định là trong năm nay sẽ đi,căn bản là đợt này ko bố trí đc thời gian của cả 2 với lại là cũng chả có bằng,đi xa nên ca mơ run ;))
Vì là đi bụi nên cũng khá rung, anh mài đi 1 mình, lần đầu lại đi bụi, cũng rung lắm chứ, cơ mà kệ, lần đầu ai chả thế ;)) nhể :))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Hình như nhà Thúy An này có mỗi 1 con Nốp Bồ này bác nhỉ, hình như cũng 1 con Pờ Zai này, còn 1 con Lắc màu xanh nữa:)) Mỗi loại 1 con.
1 Noble, 2 Prime, 2 Lắc.
Nhưng đỉnh nhất lại là 2 con Prime.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ok vâng , em nói thế mà cụ nói là thiếu chủ , vị ngữ , quên học tiếng việt . Còn những cái câu này thì cụ qui vào cái gì đây ?
e cũng chả có gì bức xúc với cụ,e chỉ thấy hơi bực mình khi cụ hỏi vậy thôi.cụ hỏi" VNBC là gì" ???? thế cụ nghĩ là cụ sẽ hỏi ai để có cái câu trả lời đó.....ai ai ai??? Ai...?...?....?...VNBC là gì :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vì là đi bụi nên cũng khá rung, anh mài đi 1 mình, lần đầu lại đi bụi, cũng rung lắm chứ, cơ mà kệ, lần đầu ai chả thế ;)) nhể :))
uh thì nhể ;)) đi bụi cũng hay đấy.e chỉ thích kiểu bụi phượt xe máy thoai :D hay làm chuyến gần gần đê.chứ đi xa là e phải lấy bằng đi xe cho nó thoải mái và đoàn chuẩn :D

wavechien

Xe container
Câu hỏi thế mà cụ đã bức xúc. Thì Cụ thử coi cụ bị chửi như em coi rồi ko bức ... à ?
Em lại lật ngược lại là tại sao cụ bị chửi? Bao nhiêu lượt người vào đây hỏi tại sao ko bị chửi mà mình cụ lại bị?

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ ko hài lòng thì cụ có thể ko trả lời , chứ không phải đi chửi lại >> OK
đâu đâu,chửi đâu.chạ chựi câu nào cạ ;)) e có chửi cụ là cờ hó như người khác đâu :D e phân tích nhẹ nhàng như bệnh nhân vậy mà

wavechien

Xe container
uh thì nhể ;)) đi bụi cũng hay đấy.e chỉ thích kiểu bụi phượt xe máy thoai :D hay làm chuyến gần gần đê.chứ đi xa là e phải lấy bằng đi xe cho nó thoải mái và đoàn chuẩn :D
Có hội định phượt = xe máy đấy, cơ mà ngày đầu nó giã cho 490km lại là đường 1A nữa, anh mài hốt, éo dám đú. Đi thế hại người, hại xe, thôi thì cứ xe khách túc tắc mà đi cho khỏe. 1 phần nữa là chi phí đi xe máy so ra ko rẻ hơn đi ô tô là máy, mà mất an toàn nhất là đi đường 1. thích thì vào trong ấy thuê xe máy mà đi, xe số có 100k, xe ga 150k 1 ngày. đặt cọc CMT.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Có hội định phượt = xe máy đấy, cơ mà ngày đầu nó giã cho 490km lại là đường 1A nữa, anh mài hốt, éo dám đú. Đi thế hại người, hại xe, thôi thì cứ xe khách túc tắc mà đi cho khỏe. 1 phần nữa là chi phí đi xe máy so ra ko rẻ hơn đi ô tô là máy, mà mất an toàn nhất là đi đường 1. thích thì vào trong ấy thuê xe máy mà đi, xe số có 100k, xe ga 150k 1 ngày. đặt cọc CMT.
thôi éo chơi..e đợi tháng 10 lấy bằng lái xe đi cho nó sướng

wavechien

Xe container
Cụ nói mà ko thống kê dc. Nói thế = thừa à
Em ko nghĩ nó là 1 câu nói = thừa, em nghĩ đó là câu trả lời rồi đấy, cụ hỏi VNBC là gì? cụ hỏi có bao nhiêu lượt người đã hỏi thăm cái nhà này thì bây giờ nó là cơ hội để cụ hiểu VNBC là gì rồi đấy, và cũng là cơ hội để cụ xem xem có bao nhiêu lượt người hỏi thăm cái thớt này.

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ok vâng , em nói thế mà cụ nói là thiếu chủ , vị ngữ , quên học tiếng việt . Còn những cái câu này thì cụ qui vào cái gì đây ?
Cả nhà cho em xin mạn phép chút ạ:D Thôi các bác dừng tại đây đi ạ, thớt này để bàn luận về xe bus chứ đâu phải để cãi nhau về đạo đức đâu ạ, cả 2 bên đều có lỗi cả thì nên bỏ qua cho nhau mà cùng fun đi ạ:D

tienhuy19932002

Xe tăng
Cụ nói mà ko thống kê dc. Nói thế = thừa à
dạ vâng, có j e sorry cụ.cụ muốn chúng e Fun với cụ thì cụ cũng nên Fun với chúng e.thớt của chúng e mà cụ đi làm mấy cái thớt khác nữa,trong khi đó chúng e đã nhắc nhở cụ rồi.chúng e cũng k muốn thù oán hay tranh cãi j với ai cả cụ ạ.cụ có sinh hoạt chung vs tụi e thì cụ sinh hoạt còn k thì xin lỗi cụ, mong cụ đại xá :D
thân!

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đi bụi như mấy ông tây ý anh;)) Vác cái balo to đoành toàn đồ ăn, quần áo+đi cái xe địa hình. Đạp mỏi lại dừng lại dựng lều nếu mì tôm ngủ=)) =)) Hay phết ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng