[Funland] VLeague 1 - 2023

motcuvaohoami

Xe buýt
Mua hết dàn tuyển thủ chủ lực từ nhiều đội mà không thị phí cụ đùa à, bao nhiêu trang diễn đàn mấy tháng nay nói chưa chán hay sao ?
Cụ đừng lôi cái ngày xưa ra nữa chuyện rõ như ban ngày từ lúc cái đội này nó ra đời đến nay rồi cụ đừng có lấp liếm làm gì cho phí công.
Lý luận của cụ em chẳng thấy có bất cứ một logic nào cả. Những bình luận mang tính chụp mũ phi logic này em nghĩ là không nên cụ ạ.

3000 vé cho trận đầu tiên của CAHN đã hết bay khi vừa mở bán chứng tỏ sức hút khá lớn với người hâm mộ thực sự. Cụ đừng nói thuyết âm mưu là cán bộ chiến sĩ học viên bị ép đi xem đấy nhé.

juve99

Xe cút kít
Lý luận của cụ em chẳng thấy có bất cứ một logic nào cả. Những bình luận mang tính chụp mũ phi logic này em nghĩ là không nên cụ ạ.

3000 vé cho trận đầu tiên của CAHN đã hết bay khi vừa mở bán chứng tỏ sức hút khá lớn với người hâm mộ thực sự. Cụ đừng nói thuyết âm mưu là cán bộ chiến sĩ học viên bị ép đi xem đấy nhé.
Cán bộ chiến sỹ đang bận phá án sao đi xem dc nhưng con cán bộ, bạn của bạn cầu thủ, họ hàng của trợ lý hlv...3000 vé với những đối tượng trên e sợ vẫn còn thiếu \:D/

juve99

Xe cút kít
Đại hiệp nói thế thì chịu rồi. :)) Văn Quyết có từng đá cho Viettel không hả đại hiệp?
Lúc đó đang tranh tối tranh sáng cho việc giải thể của Thể Công và có đá cho Viettel 2 mùa nhưng nói Viettel đào tạo e cho là sai trầm trọng :-o

quochiep

Xe tăng

Tâm lý ghét xxx đấy mà , nên đến cả cái CLB bóng đá cũng bị ghét lây . Mà thực ra chắc có cái tên chứ em có thấy chú xxx nào tham gia đá bóng đâu nhỉ , CLB họ bỏ tiền ra mua cầu thủ về thành đội mạnh thì cũng tốt cho BDVN chứ sao , cầu thủ thì dc lương thưởng cao hơn ,giải thì có thêm 1 CLB mạnh để hay hơn , kịch tính hơn .

motcuvaohoami

Xe buýt
Cán bộ chiến sỹ đang bận phá án sao đi xem dc nhưng con cán bộ, bạn của bạn cầu thủ, họ hàng của trợ lý hlv...3000 vé với những đối tượng trên e sợ vẫn còn thiếu \:D/
3000 vé này theo em hiểu là bán online, còn bán offline chưa tính. Trận mở màn là CAHN vs Bình Định. Hai đội này có nhiều tuyển thủ nên sức hút tất nhiên sẽ lớn. Trận đầu đá hay, đá đẹp sẽ tạo lực đẩy tương đối tốt.

shannon wl

Xe điện

E nói thật cụ đội này nó làm đàng hoàng như hà nội hay HAGL hay bao đội bình thường khác e không chê bai còn hoàn nghênh nhưng từ lúc nó ra đời đến khi lên hạng nói thật em không ưa nổi quá thị phi từ lúc thành lập hạng 2 lấy hết quân từ trẻ từ hagl đến các đội khác về đá rồi đến hạng nhất các đội đá nhường để cho đội này lên hạng đến khi lên v league thì các ông bầu Hiển bầu Đức và các đội cống nạp quân, trừ tiền lương nhân viên thì chả có gì hay ho cả.
có mấy đội mạnh hơn xứng đáng hơn để lên nhưng phải nhưỡng xuất, vào giải đoạn cuối mùa một đội từ lối đá đến trình độ đều kém hơn mà lên hạng vèo vèo đúng là hết chỗ nói.
Nếu cụ yêu bóng đá nước nhà thật mong nó phát triển cụ còn đi bênh vực cách làm kéo tụt nền bóng đá nước nhà thì xin dừng e không bàn với cụ vì không cùng quan điểm

motcuvaohoami

Xe buýt
Tâm lý ghét xxx đấy mà , nên đến cả cái CLB bóng đá cũng bị ghét lây . Mà thực ra chắc có cái tên chứ em có thấy chú xxx nào tham gia đá bóng đâu nhỉ , CLB họ bỏ tiền ra mua cầu thủ về thành đội mạnh thì cũng tốt cho BDVN chứ sao , cầu thủ thì dc lương thưởng cao hơn ,giải thì có thêm 1 CLB mạnh để hay hơn , kịch tính hơn .
Một vài người ghét thôi cụ. Đâu phải ai cũng thế đâu. Mà lý do ghét rất trời ơi đất hỡi là thuộc BCA nên các đội phải nhường điểm và cầu thủ vì sợ. Nghe logic vãi cả ra. CLB CAND nay là CAHN đá từ năm 2008 đến nay là 14 năm mới lên được hạng. Sợ kiểu gì mà 14 năm mới lên được hạng. Mà cũng xém chút nữa không lên được hạng nếu Quảng Ninh không bỏ giải và Gia Định xin không lên hạng do thiếu kinh phí.

motcuvaohoami

Xe buýt
E nói thật cụ đội này nó làm đàng hoàng như hà nội hay HAGL hay bao đội bình thường khác e không chê bai còn hoàn nghênh nhưng từ lúc nó ra đời đến khi lên hạng nói thật em không ưa nổi quá thị phi từ lúc thành lập hạng 2 lấy hết quân từ trẻ từ hagl đến các đội khác về đá rồi đến hạng nhất các đội đá nhường để cho đội này lên hạng đến khi lên v league thì các ông bầu Hiển bầu Đức và các đội cống nạp quân, trừ tiền lương nhân viên thì chả có gì hay ho cả.
có mấy đội mạnh hơn xứng đáng hơn để lên nhưng phải nhưỡng xuất, vào giải đoạn cuối mùa một đội từ lối đá đến trình độ đều kém hơn mà lên hạng vèo vèo đúng là hết chỗ nói.
Nếu cụ yêu bóng đá nước nhà thật mong nó phát triển cụ còn đi bênh vực cách làm kéo tụt nền bóng đá nước nhà thì xin dừng e không bàn với cụ vì không cùng quan điểm
Trung tâm đào tạo trẻ tốt nhất nhì Châu Á đang thuộc sự quản lý của họ đó cụ ạ. Việc các CLB đào tạo trẻ tốt cho mượn quân là chuyện bình thường. Quân HNFC và HAGL đá khắp nơi chứ đâu riêng gì cho mỗi CAND đâu. Viettel khi chưa lên hạng cũng mượn quân HAGL đó cụ.

14 năm mới lên được VLeague 1 mà cụ phán là vèo vèo thì em hơi ngạc nhiên với định nghĩa về thời gian của cụ đó.

juve99

Xe cút kít
3000 vé này theo em hiểu là bán online, còn bán offline chưa tính. Trận mở màn là CAHN vs Bình Định. Hai đội này có nhiều tuyển thủ nên sức hút tất nhiên sẽ lớn. Trận đầu đá hay, đá đẹp sẽ tạo lực đẩy tương đối tốt.
E trêu cụ tý còn thực tế thích đông cđv để tạo hiệu ứng hay làm hình ảnh abc thì hiện nay dễ lắm cụ ah. Giống như các game giải trí trên tv, khán giả cũng phần lớn dc thuê để ngồi, sân bóng cũng vậy, đội cầm cờ phất phất là cũng có lương theo giờ đấy cụ và có rất nhiều đơn vị cc dịch vụ như này

motcuvaohoami

Xe buýt
E trêu cụ tý còn thực tế thích đông cđv để tạo hiệu ứng hay làm hình ảnh abc thì hiện nay dễ lắm cụ ah. Giống như các game giải trí trên tv, khán giả cũng phần lớn dc thuê để ngồi, sân bóng cũng vậy, đội cầm cờ phất phất là cũng có lương theo giờ đấy cụ và có rất nhiều đơn vị cc dịch vụ như này
Nhìn nhận sự việc tích cực lên sẽ vui hơn nhiều đấy cụ. Nhất là đối với bóng đá, một môn thể thao mang tính giải trí.

Roman

Xe điện
Sao võ lích không bắt mỗi đội khi ra sân phải có 1 cầu thủ U23 nhỉ. Như vậy mới tạo ra sân chơi cho cầu thủ trẻ. :)

chánvcd

Xe buýt
Năm nay hy vọng Nam định lọt vào tốp 5
Đội hình năm nay ổn , nguồn kinh phí dồi dào hơn

juve99

Xe cút kít
Sao võ lích không bắt mỗi đội khi ra sân phải có 1 cầu thủ U23 nhỉ. Như vậy mới tạo ra sân chơi cho cầu thủ trẻ. :)
Cái này đâu cần bắt ép đâu cụ, vốn tự nhiên thì đội nào cũng có vài 3 cầu thủ U23 đc ra sân rồi, nếu cần thiết và hiệu quả thì phải ép mỗi trận tối thiểu 3, 1 chú thì ăn thua gì

motcuvaohoami

Xe buýt
Cầu thủ ra sân bằng thực lực mới phát triển được cụ ạ. Chứ ra sân bằng mệnh lệnh hành chính chỉ tổ làm các em trẻ hư và cùn đi thôi.

Roman

Xe điện
Văn Quyết là sản phẩm của Thể Công ko liên quan đến Viettel. Nhìn cầu thủ trẻ toàn loanh quanh 1.7 thì còn rất lâu nữa mới bắt kịp top5 châu Á
Chán là bọn cao to lại toàn nhà có điều kiện. Nên Ko theo bóng đá. :(

Roman

Xe điện
Cầu thủ ra sân bằng thực lực mới phát triển được cụ ạ. Chứ ra sân bằng mệnh lệnh hành chính chỉ tổ làm các em trẻ hư và cùn đi thôi.
Ko đâu cụ ah. Bước đầu có thể sẽ loạng choạng. Nhưng sau bọn trẻ sẽ phải cạnh tranh nhau vị trí đó. Cháu thích 3 suất cho U23 ấy. Như bọn Anh làm đó ah.