Vivant - Vui buồn lẫn lộn!

Mark

Xe hơi
Cùng tầm tiền thì có lẽ em xin chọn Carens. Mỗi con đều có khuyết điểm riêng, cái chính là cụ cho khuyết điểm đó chấp nhận được hay không với khả năng tài chính của mình mà thôi

Tran Thanh Tung

Xe điện
Nếu không đổi được xe thì ĐỔI VỢ CẢ em nghĩ lành hơn, vì kiểu này đổi sang xe gì cũng sẽ lại bị chê thôi
bác vietvoiz làm em nhớ có lần đọc 1 câu chuyện, đại ý: sau nhiều lần nâng cấp đồ đạcvà đổi nhà, cuối cùng cô vợ bảo ông chồng là "trông anh không hợp với ngôi nhà vợ chồng mình mới mua này lắm", các bác đoán được kết cục của câu chuyện này là gì không? :mad:

cucsat

Xe tải
Cúc sắt xin hầu chuyện các cụ. Em trung lập không chê bai mà cũng không khen. Theo em tiền nào thì của đấy thôi. Với các giá 20.000 obama thì không còn sự lựa chọn nào khác với dòng 7 chỗ (thực tế là 5+2) như em vivan đâu. Còn nếu các cụ rủng rỉnh và được vợ cả đồng ý thì quá quá nhiều sự lựa chọn: Grandis, zinger, captiva, santafe, inova... với đẳng cấp cao hơn thì có: Q7...

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Bác Ronal bán cho em nhé. Số cắp nách của em: 0913214056:101:
Bác bán cho bác này đê... bác ý Thật thà + Thẳng thắn không sợ Thua thiệt:( :( :( đâu... có khi bác ý còn Thêm thắt cho bác nữa ý:)):)):))

nguyen vu

Xe máy
cụ làm luôn 1 cái 16 chỗ đi chơi đỡ phải lăn tăn.:))

29X6447

Xe đạp
trước có con la chấm 6 bán rùi. đang mún chung thủy với gm daewoo. bán nhieu vậy tớ cũng múc tạm khi nào có xiền lại lên đời em ỉn

hoangdrive

Xe máy
Quan trọng là cần có Obama ..thì đổi ji chẳng đc .... đổi sang Lexus ..nghe nói rộng lắm ..(l)

Mr-lexus

Xe máy
e nghĩ sao bác k chọn Cap nhỉ? e thì e ứ thích ỉn, taxi nhiều quá

SmallRiver

Xe điện
Khổ thân bác, xe gì thì xe nhưng bà cả chê là không xong rồi(k)(k)(k). Bà cả nhà bác thích xe gì vậy? Ỉn chăng? Bác thuê 1 em Ỉn về cho bà cả ngồi thử 1 ngày xem bả phán ra răng đã nhé! Em đã từng đi Vivant mượn, ngoài ngoại hình xấu ra thì cũng đáng với số tiền bỏ ra lắm chứ! Giờ mà bán e rằng lỗ lắm bác ạ. Lên Caren bác phải bỏ thêm 10 K, Lên InV bác phải bỏ ra 2/3 em VV nữa và...

DTV

Xe tăng
Cứ ý mình mà làm bác ạ. Tôi thấy xây nhà với mua xe thì chả bao giờ vừa ý được tất cả mọi người đâu bác ạ. Thế nào cũng có người chê (trong đó có một số bác hình như sinh ra chỉ để chê hay sao ấy, kiểu gì cũng chê được).

Như tôi đây, ky cóp mãi mới đủ tiền để chuẩn bị làm con xe CD5 hoặc Wagon, chứ chưa dám mơ đến Vivant như của bác đâu.

Nếu còn bị chê, bác cứ thử áp dụng bài này của tôi xem:

1. Chê: "Nhà xấu thế, chú xiền nhiều sao không mua cái mới, hay xây lại ...."
Đáp: dạ, em cũng tính thế, nhưng khổ nối chưa được tuổi bác ạ, còn mượn tuổi thì "thầy" bảo là không tốt cho em :21:

2. Chê: "Chú làm ở abcd ... thiếu đếk gì tiền mà lại phải đi con xe này, anh nghe nói nó chán xyzklm ... lắm, mua mẹ nó con ... "
Giả nhời:"Dạ, bác dạy chí phải, xiền em không thiếu, em cũng biết đủ mọi loại xấu của xe em rồi, khổ nỗi cái xe này nó hạp với em, em đi nó thì làm ăn phất lớn, cưa gái thì ngọt nên em không dám bán ạ (y)

Còn khi nào bác có ý định bán thì ới tôi câu nhá, khéo lại máu lên, cố vay mượn làm quả Vivant mơ ước bấy lâu nay mà đi ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

summer

Xe tăng
Hè...hè!
Đây là tâm sự của bác Rolan. Vui có buồn có
Buồn vì sắp phải chia tay em Vivant
Vui cũng vì thế :21:

Ronal

Xe máy
Bận 2 hôm không vào được 4rum, hôm nay vào đọc được nhiều người tâm sự quá. Trước hết xin cảm ơn các Cụ đã chia sẻ, sau là nhà cháu quyết phải chia tay em Vivant. Cụ nào nhã hứng không chê thì phone cho em, em mời cafe,
Ơ! Mà không có đội hình nào đi sinh nhật OF thừa chỉ tiêu à? Em xin 1 suất!!!!

weekdaysman

Xe buýt
Bận 2 hôm không vào được 4rum, hôm nay vào đọc được nhiều người tâm sự quá. Trước hết xin cảm ơn các Cụ đã chia sẻ, sau là nhà cháu quyết phải chia tay em Vivant. Cụ nào nhã hứng không chê thì phone cho em, em mời cafe,
Ơ! Mà không có đội hình nào đi sinh nhật OF thừa chỉ tiêu à? Em xin 1 suất!!!!
Thế em cứ đặt viên gạch nhé! Cụ ngâm cứu giá rổ rồi PM cho em nhé! :^)

Forza Roma

Xe hơi
Tôi có 1 em Vivant, đi rất ít, mà nghe chê bai thì nhiều :102:.
Thú thực, xe đi rất ngon, biển 30M.
Người khen: Xe mới, đi chắc chắn, xăng ăn vùa phải, máy khỏe...
Người chê: Xe xấu quá, 5 + 2 chật chội.
Sau 1 hồi đấu tranh tư tưởng, thấy tình yêu vào em nó dảm sút :^).
Người ngoài khuyên: Đổi đê, Vợ cả khuyên: Kiếm cái khác đi anh, nhà mình đông người quá....
Sau khi suy tính, lăn tăn quá đành dốc cái bầu lọc gió để anh em OF cho vài lời khuyên.
1. Không bán làm gì, để đi...
2. Bán đi đổi Inova hay Zinger...
Bác nào rảnh, lại có thời gian hơn nữa cũng có thích thú với Vivant thì đấu dây :101: tâm sự 091 416 1619 (b)
:51::51::51:
Theo em cụ nên căn cứ vào nhu cầu của chính mình và bài toán kinh tế để xem xét xe chứ em thấy xe liên doanh nào giá <40K lên đây chả bị chê. Như Ỉn chẳng hạn, em thấy member chê kinh khủng luôn nhưng đối với nhà đông người như nhà em và với mức giá đó (thời điểm cuối 2007) thì em thấy Ỉn vẫn là phù hợp nhất.

Ronal

Xe máy
Thế em cứ đặt viên gạch nhé! Cụ ngâm cứu giá rổ rồi PM cho em nhé! :^)
Cụ biết cái Mo bi eo của em rồi, cụ để lại số để em đấu dây xin tư vấn cách ngâm cứ ợ...!