Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Viking

Xe điện
ALO ALO

KHÔNG PHẢI CHẾ GIẮC ĐIỆN bằng đầu cốt, em có GIẮC XỊN cắm vừa khít bơm Bosch mua giá 30k, hôm nay quên không đưa bác PMSM, xin lỗi bác hôm nào gửi bác sau nhé, loại này không kèm lọc thô, tuy nhiên cái lọc thô đó rửa sạch dùng được vài đời bơm.

Từ đầu bơm ( chỗ cắm jack lên đến chỗ bắt vít khoảng 15cm
Nhà nào thấy ngắn, chủ động nối dây trước nhé, kèm theo 1 cặp long đen + long đen chống rung loại 3mm, bảo vệ chỗ nối dây bằng ống co nhiệt, không dùng băng dính kẻo ngâm trong xăng là tụt băng dính, tốt nhất 2 lớp co nhiệt, lớp ngoài dài hơn lớp trong.

hungvan

Xe tải
Từ đầu bơm ( chỗ cắm jack lên đến chỗ bắt vít khoảng 15cm
Nhà nào thấy ngắn, chủ động nối dây trước nhé, kèm theo 1 cặp long đen + long đen chống rung loại 3mm, bảo vệ chỗ nối dây bằng ống co nhiệt, không dùng băng dính kẻo ngâm trong xăng là tụt băng dính, tốt nhất 2 lớp co nhiệt, lớp ngoài dài hơn lớp trong.
CỤ tỉnh dậy rồi mà nói e nghe chả hiểu gì? ;)

Khi nào gặp chuyện thì alo cho CỤ sau vậy. Chúc Cụ ngủ ngon

diep17820

Đi bộ
Em chào các lão tiền bối, em mới sắm vịt nên chưa có kinh nghiệm chăn dắt em nó thế nào, nay nhân tiện có topic này xin phép theo dõi hóng hớt ạh. Hiện tại em có thắc mắc về cách thay dây côn cho vịt... thú thật em chỉ sợ nhất đang chạy việc gấp quá mà hư quả này thì tức chết, nên nếu có bác nào tự thay côn cho vịt thì xin mấy bác chộp lại ít hình lẻ cho em mở mang đầu óc với ạh. Em xin cám ơn các bác.
P/S: em hiện trong SG nên nếu ở HN thì em đi theo xem mấy bác sửa xe rồi.

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Em chào các lão tiền bối, em mới sắm vịt nên chưa có kinh nghiệm chăn dắt em nó thế nào, nay nhân tiện có topic này xin phép theo dõi hóng hớt ạh. Hiện tại em có thắc mắc về cách thay dây côn cho vịt... thú thật em chỉ sợ nhất đang chạy việc gấp quá mà hư quả này thì tức chết, nên nếu có bác nào tự thay côn cho vịt thì xin mấy bác chộp lại ít hình lẻ cho em mở mang đầu óc với ạh. Em xin cám ơn các bác.
Bác soạn 1 cái lễ, sau đó gọi các lão nhà Vịt đến...sau dfos em sẽ hướng dẫn các việc tiếp theo. Đảm bảo bác khoái Vịt luôn. Ví như e đây, khoái đến nỗi có người muốn đổi Bê Mờ Vê Ích 6 mà em vẫn ứ khoái...
Thế nhé

tptitoe

Xe tăng
1.Trước hết toa mở nắp ca-bô rồi xác định đâu là dây côn.
2. Dây đó đi từ đâu đến đâu? (Nó đi từ gần búi dây điện vào buồng lái/sau tay lái. Rồi vòng vèo xuống dưới gầm hộp số)
3. Dùng cờ lê lần lượt tháo dây ở 2 đầu ra.
4. Lắp vào theo trình tự ngược lại.
Chúc toa can đảm mà hành sự.

Cuonghadhxd

Xe buýt
Cụ thay như thay dây công tua mét xe máy là ok ! Buộc sợi dây vào đầu dây cũ mà làm dẫn hướng !

Mr Dũng

Xe đạp
sao các cụ Vit nhà mình toàn ở HN thế nhỉ, sao chẳng thấy cụ Vit nào ở Hải Phòng hết thế. Các cụ nào đam mê Vit tại Hải Phòng alo cho em với nhé. 0988810779

diep17820

Đi bộ
@ bác fansi: không về quê được đâu bác, bác phải ở lại chỉ em nhiều nữa cơ :o). Em nghĩ biết tự thay dây côn là cần cho dân gà như em nếu như bị đứt giữa "đường du ngoạn" thì còn tiếp tục được chứ ah. Nhớ lại lúc em đi 67, cứ hết đứt côn rồi đến ga, mỗi lần như thế là phải túm lấy 1 nhúm lá lót vào tay vừa chạy vừa giật... Xin cám ơn tất cả các bác đã chỉ dẫn nhiệt tình ah.

Chỉnh sửa cuối:

Almighty

Xe tải
Tiện đường em đã sang nhà cụ Vòi thay 4 cái bugi Bosch, lúc ở xưởng thì máy nổ êm hơn hẳn, vẫn chờ sáng mai nổ máy xem xe còn rung không. Nếu vẫn rung có khi phải thay cả cái khác.

Vịt Quay

Xe hơi
Tiện đường em đã sang nhà cụ Vòi thay 4 cái bugi Bosch, lúc ở xưởng thì máy nổ êm hơn hẳn, vẫn chờ sáng mai nổ máy xem xe còn rung không. Nếu vẫn rung có khi phải thay cả cái khác.
hôm nọ xe nhà cháu cũng thay bu gi denso ik16p-u thì phải , thay xong cháu thấy xe không bị rung giật khí ép ga lên dốc nữa.

Bi Hip

Xe máy
Em ợ Tp Hoa cải đỏ đây ợ. Nhưng em ít nhìn thấy Vit ở Hp lắm. Em đi cày ở Hà Lội, cuối tuần mới về

Bi Hip

Xe máy
sao các cụ Vit nhà mình toàn ở HN thế nhỉ, sao chẳng thấy cụ Vit nào ở Hải Phòng hết thế. Các cụ nào đam mê Vit tại Hải Phòng alo cho em với nhé. 0988810779
Em ợ Hp đây ợ. Cuối tuần cụ đánh dây thép cho em nhé. Mã số đường dây của em : 0989.094.sáu hai không

Bi Hip

Xe máy
Kính thưa các cụ, em đang ăn vạ ở Nisu Đức Giang. Vịt già nhà em khi cài cầu (4L) có tiếng kêu rớt là to. Vào viện các thày lang phán là bị hỏng cả 2 bộ cài cầu trước. Các thày nói là phải 25 đến 30 tiệu thì mới xong được vụ lày. Các cụ có biết cái bộ cài cầu hàng 2nd nào không ạ? Hay là cứ để em ló chạy như thế một thời gian rùi thay mới

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bi Hip nói:
Kính thưa các cụ, em đang ăn vạ ở Nisu Đức Giang. Vịt già nhà em khi cài cầu (4L) có tiếng kêu rớt là to. Vào viện các thày lang phán là bị hỏng cả 2 bộ cài cầu trước. Các thày nói là phải 25 đến 30 tiệu thì mới xong được vụ lày. Các cụ có biết cái bộ cài cầu hàng 2nd nào không ạ? Hay là cứ để em ló chạy như thế một thời gian rùi thay mới
Chỉ cần 2-300$ là có bộ hub Mỹ xịn rồi ạ

Bi Hip

Xe máy
Hỏng cả hai hub là chuyện gần như không thể xảy ra
Hay đới cụ nhi? Em cũng không tin là hỏng cả hai, :-??. Thế mà đúng. He he. Bao nhiu năm rùi, bác chủ cũ có cài cái gì tên là cầu ở trên con Vịt này đâu.

Bi Hip

Xe máy
Chỉ cần 2-300$ là có bộ hub Mỹ xịn rồi ạ
He he, cảm ơn pác Vú Nam nhé, tối nay em đi đường sáng thía.
Ps: Pak thiệt là phong độ. Hum nào có chuong trinh đi phá xe bác cho em bám càng với nhé