Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

raotro

Xe container
Hôm trước em đổi ủng cho VRC ạ, lão ấy chưa biết cảm giác dùng ủng gai nó ntn.
Ờ,,,nhắc mới nhớ...cháu cũng chưa...đang có 1 cái...để xem kiếm chỗ dùng thử!:P

Viking

Xe điện
Có cụ nào đã thay bóng đèn bảng số sau của Vịt chưa?
Em xem Manual thì nó bảo tháo 2 con vít 2 bên, nhưng thực tế thì 2 con vít đấy nó bắt từ trong ra ngoài, nên em chẳng biết làm thế nào cả.

Cụ nào biết chỉ giúp em với.
Đúng đấy bác ạ, cái đó nó phải tháo từ trong ra như cái nì nì bác:

viper2007

Xe điện
Đúng đấy bác ạ, cái đó nó phải tháo từ trong ra như cái nì nì bác:

thay đèn biển số, thực ra là ko phái tháo cái gì bên trong bác ơi. Bác cúi xuống và nhìn vào trong cái hốc tay mở cửa sau thì thấy 2 cái như "bóng cá" được bắt bởi 2 con vít cho mỗi bên (2 bên 4 con). Tháo 2 con vit này ra, lựa một chút là nhấc dc cả cái bóng cá ra thôi. Bóng cá mặt trước trong, mặt sau nhựa đen có ngấn cài đui đèn T10. Hôm em thay bóng led, cũng phải tháo mặt nhựa bên trong cửa để rút dây, vì rất khó đùn dây từ ngoài vào. Khi lắp cho xe khác thì em mới rút kinh nghiệm, xit RP7 vào cái cao su trên lỗ cửa là dây trơn tuột.

tuando

Xe máy
Lạy kụ, kụ xem lại đi....làm sao mà từ trong ra ngoài được? Chả có nhẽ hãng nó có mấy thằng thợ to bằng ngón tay út vác cái vít chui vào cái chỗ đó để luồn từ trong ra???~X(

Nó chỉ hơi khoai lúc lắp vào nếu cứ nghiến răng thôi...phải nhẹ nhàng!
Em xem kỹ lắm rồi cụ ạ, em nhìn thấy ... đầu nhỏ của 2 con vít 2 bên cái bong bóng chứa cái đèn biển số, hoàn toàn không có cái khe chữ thập để chọc tuốc-nơ-vít vào ...

Cụ thay cách nào cụ chỉ giúp em với. Em cảm ơn cụ.

viper2007

Xe điện
Em xem kỹ lắm rồi cụ ạ, em nhìn thấy ... đầu nhỏ của 2 con vít 2 bên cái bong bóng chứa cái đèn biển số, hoàn toàn không có cái khe chữ thập để chọc tuốc-nơ-vít vào ...

Cụ thay cách nào cụ chỉ giúp em với. Em cảm ơn cụ.
xe bác lạ nhỉ, xe em là 4 con vít dùng tô vít 4 cạnh mở nhẹ nhàng. Chỉ có nhấc cái bóng cá ra khỏi hốc tay nắm là phải lựa, đút vào cũng vậy

tuando

Xe máy
Đây em vừa đi chụp hình, các cụ xem mở Vít ở chỗ nào??? ... chẳng lẽ Vịt của em nó lại khác Vịt của các cụ???

viper2007

Xe điện
xe bác vậy là lắp ko đúng rồi, hoặc là ko đúng so với xe em :P đợi em chụp cho bác mấy phát
chuẩn của nó thì cái chân đen của bóng cá là có ren âm, con vít vặn xuyên mặt nhựa của ốp tay nắm xuống cái nhựa đen đó. Nhìn kỹ thì xe bác người ta làm ngược lại, đầu con vít lại ở bên trong và đuôi của nó bám vào ren của cái nhựa đen.

xa xa
http://up.anhso.net

zoom lên chút

Chỉnh sửa cuối:
Hôm trước em đổi ủng cho VRC ạ, lão ấy chưa biết cảm giác dùng ủng gai nó ntn.
Cháu quyết định rồi, Ra Tết đi Campuchia vác bộ Briedgestone 245/75 MT về đi đú với cụ Nam Vũ. Lốp này ở Cam chỉ khoảng 150USD/quả.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cháu quyết định rồi, Ra Tết đi Campuchia vác bộ Briedgestone 245/75 MT về đi đú với cụ Nam Vũ. Lốp này ở Cam chỉ khoảng 150USD/quả.
Hihi, chích xong 1 bi mà đã thấy phê rồi, bác cho em ké bộ 235 với nhé. Gửi xe về SG rồi gửi tàu ra HN cũng ko tốn mấy đâu.

tuando

Xe máy
xe bác vậy là lắp ko đúng rồi, hoặc là ko đúng so với xe em :P đợi em chụp cho bác mấy phát
chuẩn của nó thì cái chân đen của bóng cá là có ren âm, con vít vặn xuyên mặt nhựa của ốp tay nắm xuống cái nhựa đen đó. Nhìn kỹ thì xe bác người ta làm ngược lại, đầu con vít lại ở bên trong và đuôi của nó bám vào ren của cái nhựa đen.

zoom lên chút
Xe của em từ ngày nhận đến giờ chưa bao giờ tháo cái đèn biển số này, vậy là nó bị lắp ngược từ trong nhà máy của Su Vietnam :P ... ôi công nghệ lắp ráp ô-tô #:-s

toanco_k32

Xe tăng
Xe của em từ ngày nhận đến giờ chưa bao giờ tháo cái đèn biển số này, vậy là nó bị lắp ngược từ trong nhà máy của Su Vietnam :P ... ôi công nghệ lắp ráp ô-tô #:-s
Bác đừng vội buồn. Em nghĩ là chuẩn của nó là lắp từ trong ra như vậy. Xe em cũng rứa. Lần đầu đi thay 2 cái bóng soi biển số các bạn thợ nhà Thần đèn đã lắp ngược lại giống của nhà Viper & các bác khác, nên từ đó trở đi xe em cũng tháo ở bên ngoài ra được :D

Hai Nguyen

Xe điện
Giờ thì em đã hiểu tại sao lần trước em ko thay dc cái bóng đèn biển số, trong khi lão raotro mần trong 5p, hic

raotro

Xe container
Đây em vừa đi chụp hình, các cụ xem mở Vít ở chỗ nào??? ... chẳng lẽ Vịt của em nó lại khác Vịt của các cụ???

Câu trả lời đây:
Tháo hẳn cái biển số ra...(đừng vứt đi)
Lùa cờ lê vào....10p là OK.

Viking

Xe điện
Giờ thì em đã hiểu tại sao lần trước em ko thay dc cái bóng đèn biển số, trong khi lão raotro mần trong 5p, hic
Hờ hờ
Xie của iêm cũng phải tháo từ bên trong ra
Iêm cũng ghen tị quá với nhà Ra Ử Truồng vì bác bảo nhà í thay trong có 1 nốt nhạc, giờ đọc được tin này thấy thoải mái hẳn ra :)) :)) :)) Tính iêm hơi hèn, hé hé

tptitoe

Xe tăng
Xe của moa từ ngày sinh ra đến giờ chưa động vào cái chỗ này bao giờ, vừa ăn trưa xong nhìn thì thấy giống hệt xe Viper.
Như vậy là đúng như tuando nói là lắp ráp xe ở Vn rất linh tinh. Xe thì vít, xe thì bu lông, xe vít trong, xe vít ngoài...(Hay xe lắp trong Nam khác ngoài Bắc?) Chẳng biết đâu mà lần.

quocanhpack

Xe tăng
Hờ hờ! Em vừa xem lại Vịt của em thì lại là vít ngoài. Tiện thế.