Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

fansi

Xe buýt
Hì hì,
Quảng Ninh đường lại sạch sẽ ạ.
Của đáng tội thì đường đi hàng ngày của cháu cũng nhiều bụi, mỗi ngày 2 bận cháu offroad ở sau đài phát thanh Mễ Trì, đại công trường Láng - H Lạc nên nó cũng có phần quá bụi.

Nhưng cho dù bình thường thì cũng quá bụi so với yêu cầu, thế mới biết ngày ngày cái DH nó phả vào mặt mình thứ không khí cũng chả lấy gì làm trong lành:'(:'(:'(:'(:'(
Chắc cụ dùng ĐH hút gió trong xe phỏng ạ?: vậy thì chắc là cụ mở cửa, đóng cửa thường xuyên rồi! thậm chí ngồi trong xe mở cửa nữa (?). Vì nếu đóng kín cửa thì ít bụi lắm. Hoặc là cụ phải xem lại mấy cái giăng cửa chăng:21:

Viking

Xe điện
Chắc cụ dùng ĐH hút gió trong xe phỏng ạ?: vậy thì chắc là cụ mở cửa, đóng cửa thường xuyên rồi! thậm chí ngồi trong xe mở cửa nữa (?). Vì nếu đóng kín cửa thì ít bụi lắm. Hoặc là cụ phải xem lại mấy cái giăng cửa chăng:21:
Cụ dạy đúng rồi :41::41::41::41::41:
Cháu mắc cả 3 cái trên, thêm 1 cái nữa là hôm trước đi làm bảo hiểm, mấy bạn sơn xe bọc mất của cháu 1 cái nilon bọc cửa ( bên trong tấm táp bi).
Tâm nilon đó tưởng không có tác dụng gì, thế nhưng nếu xe chạy mà đặt tay lên nút đóng mở kính tự dứng thấy mát mát, bảo "Bỏa mịe roài, gió và là bụi vào theo chứ sao" :'(:'(:'(:'(.

Để cuối tuần rảnh rảnh ra phố Bâu Câu Su Hàng Chiếu mua mấy mét Nilon loại dày về thay cả 4 cửa cho nó hoành, vấn đề là keo dán.

Cái keo đó đen như nhựa đường, dẻo hơn nhiều, dính cũng như nhựa đường nhưng nó không bị khô, cứ dán đi, dán lại được.

Có cụ nào biết cái keo đó bán ở đâu, hú cháu một tiếng nhé, cháu mua về dán cho nó hoành :69::69::69::69:

tricoi

Xe buýt
Cụ ra khu bán đồ sơn, keo (loanh quanh Hàng Quạt, Nón, Hòm gì đó) hỏi mua keo mềm. Ở đấy bán nhẹ là theo chai, nặng là theo thùng, đủ cho cụ bôi quanh xe để đắp lá ngụy trang khi cần đấy ạ

fansi

Xe buýt
Cụ dạy đúng rồi :41::41::41::41::41:
Cháu mắc cả 3 cái trên, thêm 1 cái nữa là hôm trước đi làm bảo hiểm, mấy bạn sơn xe bọc mất của cháu 1 cái nilon bọc cửa ( bên trong tấm táp bi).
Tâm nilon đó tưởng không có tác dụng gì, thế nhưng nếu xe chạy mà đặt tay lên nút đóng mở kính tự dứng thấy mát mát, bảo "Bỏa mịe roài, gió và là bụi vào theo chứ sao" :'(:'(:'(:'(.

Để cuối tuần rảnh rảnh ra phố Bâu Câu Su Hàng Chiếu mua mấy mét Nilon loại dày về thay cả 4 cửa cho nó hoành, vấn đề là keo dán.

Cái keo đó đen như nhựa đường, dẻo hơn nhiều, dính cũng như nhựa đường nhưng nó không bị khô, cứ dán đi, dán lại được.

Có cụ nào biết cái keo đó bán ở đâu, hú cháu một tiếng nhé, cháu mua về dán cho nó hoành :69::69::69::69:
Biết zồi, keo dán thảm xịn CQ tớ đúng loại ấy. Để tớ thử thó cho cậu môt ít thử dùng nhé.

Viking

Xe điện
Mùa hè rồi, làm tí con điều hòa cho đỡ hôi nào,

Đầu tiên cất hết đồ trong cốp đi, mở ra thì nó sẽ như thế này:

Ấn vào chỗ mũi tên đỏ, từng bên một sẽ mở được hẳn cháu nó ra dư lày:

Tháo hai chốt nhựa chỗ mũi tên là nhấc chau nó ra hẳn luôn:

bây giờ tháo hai con ốc chỗ mũi tên đỏ gỡ hẳn thanh chắn ngang ra, nhân tiện làm nốt đôi ốc chỗ mũi tên xanh.
Còn một con ốc 12 chỗ dưới này với hai con ốc nho nhỏ, tháo ra hết:

Nhẹ nhà ôm lấy cục quạt, lắc nhẹ rồi lôi nó ra, nhớ tháo dây điều khiển gió bên trái quạt.
Tháo ra rồi này :

Bây giờ xịt rửa bảo dưỡng mô tơ gì thì tùy :69::69::69::69: bới vì nó đã nằm lăn ra đất rồi:

Một cong dây chun và một tấm bông lọc bể cá là có quả lọc gió ngon, bổ và rất rẻ:

Viking

Xe điện
Nhìn vào cái cửa này:

Cận cảnh nó nhé (Các bác lưu ý cái này là đã được vệ sinh cẩn thận rồi nhé):

Nguyên nhân của chứng hôi, chứng ho gà nằm hết trong đó.

Dùng tay nhặt hết những gì nhặt được (lá cây, đất, cát) sau đó lấy vòi xịt, xịt thật mạnh vào cho nó rôi hết bụi bẩn đi, nhớ đặt 1 cái chậu to chỗ ống thoát nước điều hòa.

Làm như trên, điều hòa cũng sạch đến 7-8 phần rồi.

Còn để tháo tung ra, rửa cho đã thì phải chuẩn bị kỹ nhé, trước hết phải có cái tool như này:

EZdong

Xe điện
Úi chà chà!!!!!!!!!! đây mới đúng là cái em cần đây, em cóp py file ảnh, đem ra thợ in ảnh màu hẳn hoi rồi dịp 30/4 này rủ Gấu phụ một tay thể nào cũng xong. Vốt nhà Viking sáng nay rồi nhá!:6::6::6::6:

rfs

Xe điện
Khi nào cụ rảnh thì cụ check tổng thể xe e cái nhá. Thanks cụ Viking nhiều

tptitoe

Xe tăng
Nhìn vào cái cửa này:

Cận cảnh nó nhé (Các bác lưu ý cái này là đã được vệ sinh cẩn thận rồi nhé):

Nguyên nhân của chứng hôi, chứng ho gà nằm hết trong đó.

Dùng tay nhặt hết những gì nhặt được (lá cây, đất, cát) sau đó lấy vòi xịt, xịt thật mạnh vào cho nó rôi hết bụi bẩn đi, nhớ đặt 1 cái chậu to chỗ ống thoát nước điều hòa.

Làm như trên, điều hòa cũng sạch đến 7-8 phần rồi.

Còn để tháo tung ra, rửa cho đã thì phải chuẩn bị kỹ nhé, trước hết phải có cái tool như này:
Trước hết cám ơn cuh Viking nhiều!
Xin hỏi cụ: lúc xịt thì cái chậu đặt ở cái vòi bên ngoài xe phải không ạ?
@Ezong: Tui với cụ hôm nào đánh xe ra 1 chỗ làm với nhau (mắc mớ chỗ nào thì ta hội chẩn tại chỗ rồi mần tiếp nha) Cùng lắm thì ta thay cái bộ này bằng 1 máy 12000 BTU của bọn Đế quốc sài lang vào càng LẠNH.:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
@Ezong: Tui với cụ hôm nào đánh xe ra 1 chỗ làm với nhau (mắc mớ chỗ nào thì ta hội chẩn tại chỗ rồi mần tiếp nha) Cùng lắm thì ta thay cái bộ này bằng 1 máy 12000 BTU của bọn Đế quốc sài lang vào càng LẠNH.:)):)):))
Ơ, thế gọi là ăn mảnh đấy hai cụ ợ.:ohmy: Cho cháu phụ giúp 1 tay nào. Ròi cháu xin bộ ảnh của cụ EZ :)) Hoặc ta đè ngửa 3 con Vịt ra mà vặt lông cho vui các cụ nhể?:69:
Thank bác thợ cả nhiều lắm đấy nhé(b) Xem chiêu của cụ quá đã !:41::41::41:

fansi

Xe buýt
@ Viking à: nhà cháu hết diệu mời cụ. Nếu cụ không chê thì T6 tới cháu mời cụ một chai keo bóc ra dán vào mãi (vừa mới trộm được) ?

Song bac

Xe đạp
Em học được đòn này rồi, để em đem ra xưởng chỗ thằng bạn dọa thợ nhà nó, kiểu là "đừng tưởng tao không biết nhá, nó nằm ở chỗ sau cốp, tháo cách nào, xử lý ra sao...." em dự là thằng cu sợ khiếp luôn.

Ngày thường nó vẫn khinh em không biết gì về xe cộ các cụ ạ.

Viking

Xe điện
Ơ, thế gọi là ăn mảnh đấy hai cụ ợ.:ohmy: Cho cháu phụ giúp 1 tay nào. Ròi cháu xin bộ ảnh của cụ EZ :)) Hoặc ta đè ngửa 3 con Vịt ra mà vặt lông cho vui các cụ nhể?:69:
Thank bác thợ cả nhiều lắm đấy nhé(b) Xem chiêu của cụ quá đã !:41::41::41:
Nếu các bác có ý định làm quả tập thể, em khuyên là nên làm 1 mét tấm dán không tráng bạc như thế này:

để thay cho các chỗ làm bằng mút, khả năng đã bị mủn sau nhiều năm chịu đựng khí hậu ở VN,
Các bác tham khảo cái của em, tất cả các phần đen đen trước đây là mút giờ đã được thay:

@Ezong: Tui với cụ hôm nào đánh xe ra 1 chỗ làm với nhau (mắc mớ chỗ nào thì ta hội chẩn tại chỗ rồi mần tiếp nha) Cùng lắm thì ta thay cái bộ này bằng 1 máy 12000 BTU của bọn Đế quốc sài lang vào càng LẠNH.
Vâng ạ, đấy là như cháu làm trong gara nhà, còn nếu ta làm ngoài sân thì thoải mái cụ nhé.

@ Viking à: nhà cháu hết diệu mời cụ. Nếu cụ không chê thì T6 tới cháu mời cụ một chai keo bóc ra dán vào mãi (vừa mới trộm được) ?
Hí hí, nhà cháu cám ơn cụ nhá, ngại từ chối quá :5:

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Mà nhân nói đến hệ thống điều hòa, mời các bác xem cái này:

Chỗ em oánh dấu đỏ có thể nhìn thấy một cái nắp màu đen có thể cạy ra một cách dễ dàng, cái nắp này che cho một cái cửa nối trực tiếp vào ống điều hòa thổi chân, em ngạc nhiên tại sao lại có cái cửa này rồi đóng lại mà không làm kín luôn, sau đó mới à ra một phát là Vitara, Tracker ... có bản có điều hòa cho hàng ghế sau, hệ điều hòa này dùng chung cho các version và xe này không có ống cho hàng sau nên Suzuki nó đem đóng cửa lại.

Vậy ta vứt quách cái nắp đen đó đi, đấu vào đó một cái ống chữ Y, làm mấy chục cm ống nước thải máy giặt rồi dấu dưới gầm ghế lấi và phụ, thế là giả quyết được chuyện lái xe ho sù sụ mà gấu đằng sau vẫn thẽ thọt "Anh ơi, hình như hơi nóng" :41::41::41::41:

rfs

Xe điện
cụ viking mày mò ra được nhiều thứ hay ho quá, hôm nào cụ rảnh ra cafe Lối cũ nhé

EZdong

Xe điện
Quá hay, sáng Thứ Bảy tuần này 27/3 cụ có rỗi không? Tranh thủ ta làm luôn cụ ợ!:21::21::21:

fansi

Xe buýt
Quá hay, sáng Thứ Bảy tuần này 27/3 cụ có rỗi không? Tranh thủ ta làm luôn cụ ợ!:21::21::21:
Cháu chạy qua WG hóng hớt. Ae hội WG đang làm cái lày (thank cụ EZ chụp). Ngaỳ trước nhà cháu định SX cái tấm lày nên biết nó phản xạ nhiệt cũng hiệu quả. (Cụ nào định mua dùng thì cẩn thận hàng lởm nhé).Ta cho nó lên trần là dễ rồi. Nhưng dán nó vào các cửa quanh xe có lẽ cũng được đấy các cụ nhể.

EZdong

Xe điện

tptitoe

Xe tăng
Chủ nhật có được không? T7 mình đi Yên Tử rồi. Thứ 2 lại đi Đà Nẵng. Hoặc T7 tuần sau?