Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

Viking

Xe điện
ViT nó già quá rồi, lâu lâu chả có cái gì mới, nhân sự vụ anh con giai kêu chán cái Tab Nexus 7, em lại nghĩ ra cái vụ gắn nó lên ViT
Vụ này rãi rãi em mới làm, lần mò chậm chạp nên chắc lâu xong :D

Đầu tiên thiết kế cái giao diện khởi động, em làm dư lày:

Sau đó làm giao diện hoạt động, em làm dư này:

Coding 1 tí, em cho nó chạy thử:

Tạm thế đã, rãi rại em lại làm tiếp

quartz

Xe hơi
Ngon tóa! Hôm nào lão cho em cái nì nhé! :D

Ninhvn

Đi bộ
Tks bác Tuấn, em sẽ qua chỗ bác sớm.

bongkhanhlinh

Xe tăng
Em đang định lấy 1 e Vit 2005 của người quen, cụ Viking cho hỏi cụ ở phương nào để e vác xách đến học hỏi với.

Láp xe độp

Xe tải
Vâng, e đg ngó con đấy, xe 2005 giờ còn đi tốt k cụ, e chưa biết gì về dòng Vịt này, mợ ý rao 263t có mua đc k ạ?
Em mới nhảy vào nồi nước sôi thôi nên không dám trả lời cụ :D tuy nhiên em thấy con đấy khá chất, giá thì cụ bóng bàn thêm xem.

Láp xe độp

Xe tải
Cụ cứ phát biểu e nghe với, kinh nghiệm của người mới trải nghiệm sẽ hợp với e thì sao :)
Em thấy là của người dùng, máy móc để bụi bặm nhưng trông vẫn gọn gàng sạch sẽ. Nội thất tương đối mới, về không phải làm lại nữa, đi cũng không quá nhiều, 10 vạn với vịt 2005 là ít đấy. :D giá rổ thì cụ xem bớt được dăm mười triệu vì về có khả năng phải làm lại lò xo và bộ thụt (em đoán thế vì sau 10 năm ko biết còn chạy được không). Mợ chủ bao test suzuki thì cụ đánh qua đó test máy móc xem sao. Trên bonbanh cũng có vài con rẻ hơn, cụ cứ qua tham khảo trước rồi xem con của mợ kia sẽ đánh giá được (nếu xe ngon hơn nhiều thì đắt hơn 1,2 chục em nghĩ cũng không có vấn đề gì cả).

bongkhanhlinh

Xe tăng
Em thấy là của người dùng, máy móc để bụi bặm nhưng trông vẫn gọn gàng sạch sẽ. Nội thất tương đối mới, về không phải làm lại nữa, đi cũng không quá nhiều, 10 vạn với vịt 2005 là ít đấy. :D giá rổ thì cụ xem bớt được dăm mười triệu vì về có khả năng phải làm lại lò xo và bộ thụt (em đoán thế vì sau 10 năm ko biết còn chạy được không). Mợ chủ bao test suzuki thì cụ đánh qua đó test máy móc xem sao. Trên bonbanh cũng có vài con rẻ hơn, cụ cứ qua tham khảo trước rồi xem con của mợ kia sẽ đánh giá được (nếu xe ngon hơn nhiều thì đắt hơn 1,2 chục em nghĩ cũng không có vấn đề gì cả).
E vừa đọc loáng thoáng thấy lò xo và bộ thụt đâu cũng 2-3 chục củ phải k ạ, k biêys đánh qua Su nào kiểm tra thì tốt cụ nhể, hoặc k biết có chuyên gia Su nào mà nhờ xem xe đc k cụ nhể

Láp xe độp

Xe tải
E vừa đọc loáng thoáng thấy lò xo và bộ thụt đâu cũng 2-3 chục củ phải k ạ, k biêys đánh qua Su nào kiểm tra thì tốt cụ nhể, hoặc k biết có chuyên gia Su nào mà nhờ xem xe đc k cụ nhể
Bộ thụt và lò xo OME hơn 2 chục tí, các cụ ấy thay để khi đi tốc độ cao đỡ lắc. theo em để chắc cú nhất thì cụ đánh xe ra quán cf các cụ ấy hay ngồi rồi nhờ đánh giá xem. Sáng nào các cụ ấy cũng ngồi ở cf Nguyên Nguyễn Thị Thập, sáng mai có cụ Viking có ở đấy, cụ đánh qua nhờ xem là chuẩn nhất :D

nhinho

Xe hơi
E cần mua dây cao áp xe Vịt. Bác nào biết mua ở đâu ko ạ? Giá ntn, e cảm ơn.

cz84

Xe tải
Vâng, e đg ngó con đấy, xe 2005 giờ còn đi tốt k cụ, e chưa biết gì về dòng Vịt này, mợ ý rao 263t có mua đc k ạ?
Cụ cưới em Vit đấy chưa? Cưới xong chia sẻ kinh nghiệm, trải nghiệm cho anh em nhé. Em cũng đang quan tâm Vit tầm đó ạ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

hoangphuc_hn

Xe hơi
Vịt em chê ở điểm dịch vụ không được bằng Toy, Ford, Honda do đại lý ít quá. Mỗi lần đi làm service hơi xa.

4banh_2xe

Xe tăng
Nếu đúng 10 vạn và đời đó thì em nghĩ thụt với lò xo vẫn ổn ạ. Vì xe em giống hệt mà thấy gầm bệ vẫn rất ổn kể cả lò xo và thụt gas.

Láp xe độp

Xe tải
Nếu đúng 10 vạn và đời đó thì em nghĩ thụt với lò xo vẫn ổn ạ. Vì xe em giống hệt mà thấy gầm bệ vẫn rất ổn kể cả lò xo và thụt gas.
Nói chung mua về để đi ngay cũng vẫn được bác ạ, nhưng thấy xe người khác ngon hơn xe mình thì e thấy ấm ức lắmm ;)) với lại đi xe cảm thấy lắc đuôi thì kiểu j cũng muốn thay thôi :)

cz84

Xe tải
Nói chung mua về để đi ngay cũng vẫn được bác ạ, nhưng thấy xe người khác ngon hơn xe mình thì e thấy ấm ức lắmm ;)) với lại đi xe cảm thấy lắc đuôi thì kiểu j cũng muốn thay thôi :)
Con xe trong SG bay trong vòng chưa đến 24h cụ a. Chợ lên rất nhiều Vit cụ ạ:D hoa hết mắt. Tối qua e phải mua vịt nướng về cho đỡ thèm

4banh_2xe

Xe tăng
Em thấy các các nhà vịt học bảo thay bộ đó khoảng 24tr mà cũng chỉ giảm dc có 80%. Thay lốp nữa rồi còn thêm thanh tăng cứng phía sau nữa cũng lằng nhằng phết. Thế nêne em cứ nguyên bản thôi ạ. Cũng chả đi nhanh nên thấy cũng ok ạ.

Láp xe độp

Xe tải
Con xe trong SG bay trong vòng chưa đến 24h cụ a. Chợ lên rất nhiều Vit cụ ạ:D hoa hết mắt. Tối qua e phải mua vịt nướng về cho đỡ thèm
Em thấy có con vịt 2004 235tr có vẻ được, cụ qua ngó xem sao :) hình như thấy cụ comment trong thớt đó rồi. Vịt vàng cát của cụ kia ngon thế chả bay vội. Hehe. Bác MeoluoiMessi show hàng cho bác cz84 thèm kìa ;))