Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

cot co

Xe hơi
Bác Nam Vũ cho em xin địa chỉ bán lốp này ở Hà Nội với ạ. Huặc dạng lốp như này hãng khác cũng được. Thanks bác
Giá hiện tại đang là 3.500K/1 cái
Dưới đây là hình ảnh gai của nó

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác Nam Vũ cho em xin địa chỉ bán lốp này ở Hà Nội với ạ. Huặc dạng lốp như này hãng khác cũng được. Thanks bác
Lốp này ở HN em ko biết chỗ bán, lốp BS MT như thế này thì có thể đặt hàng dc, giá tầm 4T/cái

vmarch

Xe đạp
Chào cả nhà!
Các cụ Vịt cho hỏi giờ muốn Kiểm tra tổng thể trước khi mông má độ đẹo thì đến đâu ở Hn. Vịt của em ở Cầu Giấy ah...
Mong các cụ cho địa chỉ chu đáo, tin cậy ah...Tks

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chào cả nhà!
Các cụ Vịt cho hỏi giờ muốn Kiểm tra tổng thể trước khi mông má độ đẹo thì đến đâu ở Hn. Vịt của em ở Cầu Giấy ah...
Bác đến SU Cầu Giấy ngay cây xăng HITC ấy.

Viking

Xe điện
Chào cả nhà!
Đận này nhiều VIT mới nhỉ
Em thấy có cái Gara Hòa Cá, nhân viên kinh nghiệm, nhiệt tình, tuy hơi kiêu 1 tí
Phiền cái nó chỉ mở vào chiều thứ 6
Mà đến muộn là tâm tính nhân viên nó thay đổi

minhgiaodau

Xe tải
Đận này nhiều VIT mới nhỉ
Em thấy có cái Gara Hòa Cá, nhân viên kinh nghiệm, nhiệt tình, tuy hơi kiêu 1 tí
Phiền cái nó chỉ mở vào chiều thứ 6
Mà đến muộn là tâm tính nhân viên nó thay đổi
vì cái đỏ đỏ mà để quên cái gì thì nó dếch giả!=))

vmarch

Xe đạp
Chào cả nhà !
Em cũng có chú Vịt để lâu giờ mới lôi ra chạy. Trước khi "mông má, độ đẹo" thì muốn kiểm tra tổng thể. Vậy cho hỏi đến gara nào gần khu cầu giấy ah.?
Cám ơn nhiều nhiều!!!

vmarch

Xe đạp
Cám ơn Pác Nam Vũ và Minh Giáo Đầu...
Có dịp xin ra mắt các pác VIT phát.

Vitnews

Xe đạp
Kính chào các cụ,

E không biết giá của SU Cầu giấy có đắt không, nhưng hôm trước e bảo dưỡng ở đó: Xục cọ rửa bình xăng, đường nhiên liệu, lọc gió, bảo dưỡng bót lái hết 3,1tr VND & rửa xe. Nếu có chỗ nào re rẻ hơn mong các cụ dạy bảo.

E cám ơn,

toanco_k32

Xe tăng
Kính chào các cụ,

E không biết giá của SU Cầu giấy có đắt không, nhưng hôm trước e bảo dưỡng ở đó: Xục cọ rửa bình xăng, đường nhiên liệu, lọc gió, bảo dưỡng bót lái hết 3,1tr VND & rửa xe. Nếu có chỗ nào re rẻ hơn mong các cụ dạy bảo.

E cám ơn,
Em dự là hơi chát tí tẹo thôi ợ. Giá của T&S đâu đó nó khoảng như này
Xúc cọ bình xăng hơi tốn công tí vì phải hạ hẳn bình xăng xuống. Chẳng may mà bác sợ xăng lên giá, bình lúc nào cũng đầy thì hơi nặng. Chắc hết 500k
Vệ sinh họng hút, van không tải, rửa vòi phun bằng dung dịch 3M: 500k
Thay lọc gió xịn: 500k
Bảo dưỡng bót lái em chưa làm, nhưng theo nhà Lủi thì mấy cái gioăng chỉ hết 300k. Cả công xá cho hết 1M.
Rửa xe free (không có dung dịch bọt tuyết xà phòng ạ)
Tổng hết 2.5M

vocuctau

Xe đạp
Kính chào các cụ,

E cám ơn,
ủa, e làm ở Suzuki Phổ Quang, xúc cọ rửa bình xăng đường nhiên liệu hết có 330k tiền công thui.

vocuctau

Xe đạp
lâu lâu vào mà không thấy các bác có độ đẹo gì mới, hay là đã full options hết rồi nên các bác ko làm thêm gì nữa

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
lâu lâu vào mà không thấy các bác có độ đẹo gì mới, hay là đã full options hết rồi nên các bác ko làm thêm gì nữa

Đợt này xe nào chưa có ống thở với cản sắt là phải xếp hàng ở thật xa bác ạ :D

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN

Viking

Xe điện
Em lôi cái này của cụ Gàquay từ 3 năm trước về chuồng cho các cụ dễ theo dõi:

Các cụ à, cái điều hòa con vịt già nhà em nó ứ hoạt động, quạt điều hòa trước thì cứ chạy ầm ầm kể cả khi không bật điều hòa. Em vừa vác con Vịt già ra Quang Quế, tháo ra thì con IC bảng mạch điều khiển điều hòa nó bị tèo. Cho em hỏi là cách xử lý nào tốt nhất cho trường hợp này với ạ.

Trên mặt chip ghi là :
E1A4A
432Y

Em cảm ơn trước nha và sẽ (b) nhiệt tình.

Viking

Xe điện
Và phần trả lời của em:

Em trả lời cái câu hỏi cách đây ngót 4 năm, để các bác mới bị còn dè chừng.
Điều hòa VIT hay chết (Theo thứ tự): Giắc dây điện quạt dàn nóng, chảy chân cầu chì -> thay cầu chì ngoài, quạt dàn nóng, chân relay quạt.
Khi chết chân relay quạt sẽ dẫn đến chập chân --> cháy bóng (IC :P ) điều khiển. Con linh kiện này rất khó kiếm, tra gú gù cũng không thấy nhắc đến, data sheet càng không có.
Nhưng thay thế nó rất chi giản dị bằng 1 con IRFZ44n, 54N hay 540 đều được cả.
Như vầy:

Thường kèm theo chết IC nầy sẽ là cháy 1 em điện trở 6,8 Ohm, trở công suất, các bác cứ chọn loại 1W.
Trường hợp không có trở công suất, các bác thay bằng 4 con 6,8 thường, nối // hai con xong lại nối tiếp với 2 con // khác là OK (Giống như em làm trong hình)

Vitnews

Xe đạp
Và phần trả lời của em:

Em trả lời cái câu hỏi cách đây ngót 4 năm, để các bác mới bị còn dè chừng.
Điều hòa VIT hay chết (Theo thứ tự): Giắc dây điện quạt dàn nóng, chảy chân cầu chì -> thay cầu chì ngoài, quạt dàn nóng, chân relay quạt.
Khi chết chân relay quạt sẽ dẫn đến chập chân --> cháy bóng (IC :P ) điều khiển. Con linh kiện này rất khó kiếm, tra gú gù cũng không thấy nhắc đến, data sheet càng không có.
Nhưng thay thế nó rất chi giản dị bằng 1 con IRFZ44n, 54N hay 540 đều được cả.
Như vầy:

Thường kèm theo chết IC nầy sẽ là cháy 1 em điện trở 6,8 Ohm, trở công suất, các bác cứ chọn loại 1W.
Trường hợp không có trở công suất, các bác thay bằng 4 con 6,8 thường, nối // hai con xong lại nối tiếp với 2 con // khác là OK (Giống như em làm trong hình)
Cái công tắc bật A/C trên xe e nó bị tịt, tức là lúc nào cũng "on". Khi ấn để "off" thì không "off" được. Cái này thay ở đâu hoặc mua ở đâu ạ? E đã hỏi trong SU Cầu giấy nhưng không có ạ.

Nhiệt tình Vodka các cụ.