Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chia bùn với bác Sơn, bác Nam đừng ném đá mà vỡ đèn của em. Kekeke!
Hic, khổ thân nhà em, vụ này em chỉ bán hộ khách thôi nên giá khách nhờ thế nào em bán đúng như thế, ko phải là trả giá cao hơn thì bán đâu. Chán cái là lúc pm cho bác Rao tro xong thì em phải ra ngoài, lúc ấy chưa nhận dc trả lời của bác ấy nên chưa dặn nhân viên là đã có người mua. Thế là chúng nó cứ ai mua thì bán, lúc sau em về mở OF ra mới thấy Rao tro pm đặt mua thì ván đã đóng thuyền mất rồi :((. Giá lúc ấy bác Rao tro quyết sớm rồi đầu tư cái tin nhắn hay alô 1 phát thì đã xong việc rồi ko #:-s

raotro

Xe container
Oạch!
Nhà mềnh toàn Thầy chửi. Cháu ạ các thầy!
Cháu vừa nhận PM của Chủ tịch...nhưng cháu quên chuyện hôm qua rồi, hên xui mà!
Chủ nhật cả nhà tụ tập nhỉ, theo cháu mỗi người tự lên order của mình và các đạo kụ mang theo để biết còn phân công nhiệm vụ và lường trước kẻo thiếu đồ. (hôm ở nhà cháu chỉ vì thiếu cái mỏ hàn mà đói thối ruột)
1. raotro: vệ sinh lại giàn lạnh điều hòa, mùi hôi lắm...dụng cụ chỉ có cái búa với tô vít do hôm cắm trại thi kiểu ăn gian giành được! Cháu thề!
2. ..........
3............/
.......Cứ thế mà khai các kụ nhé!

Viking

Xe điện
Hơ hơ
Sách giáo trình của mình thành chỗ cho các thầy lên khóc lóc hờn dỗi ném đá và giờ thành chỗ đặt gạch. :(( :(( :((
\m/ \m/ \m/

raotro

Xe container
Hơ hơ
Sách giáo trình của mình thành chỗ cho các thầy lên khóc lóc hờn dỗi ném đá và giờ thành chỗ đặt gạch. :(( :(( :((
\m/ \m/ \m/
Tại có rao bán mới có đặt gạch nhá...lão có trách cháu xin nhận nhưng phải công bằng, cháu bị vụt vào mông thì cũng phải vụt người khác vào mông nhá!\m/

quocanhpack

Xe tăng
raotro nói:
Tại có rao bán mới có đặt gạch nhá...lão có trách cháu xin nhận nhưng phải công bằng, cháu bị vụt vào mông thì cũng phải vụt người khác vào mông nhá!\m/
Lão nhớ alo cho LH đặt lịch đấy nhá, nhà cháu chỉnh lại dàn cò mà ko có hắn thì rách việc lắm.

raotro

Xe container
Lão nhớ alo cho LH đặt lịch đấy nhá, nhà cháu chỉnh lại dàn cò mà ko có hắn thì rách việc lắm.
He he...vụ này xịt rồi...hôm ấy nó bận.
Thiếu gì việc để làm đâu...bóc logo ra rồi lại gắn vào thử 3M mới mua chẳng hạn!:D

quocanhpack

Xe tăng
raotro nói:
He he...vụ này xịt rồi...hôm ấy nó bận.
Thiếu gì việc để làm đâu...bóc logo ra rồi lại gắn vào thử 3M mới mua chẳng hạn!:D
Thế là tèo rồi. Đành làm dàn lạnh với thông vòi nước vậy.

Hai Nguyen

Xe điện
Mới bắt chước nhà Vking, em show kết quả, còn các bước nhà VK đã chỉ quá rõ

Tháo bảo mũ chụp mầu xanh nhé, ko thì nó có mầu xanh nhờ nhờ

Em bổ sung thêm là nếu cần test xem đèn led mới đã đúng cực chưa thì không cần lắp đủ cả 3 jack đâu nhé (khó tháo lắp mấy jack này vì ko có chỗ trống)

Chỉ cần cắm jack ngoài cùng bên phải (phía bên phụ là đủ)

Chỉnh sửa cuối:
Sao cụ để xanh thế? Mà bật khóa điện rồi, vòng tua bằng 0 mà ko thấy đèn check engine?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Hai Nguyen

Xe điện
Do chụp đấy , chứ nó trắng lắm,

Còn ko có dẫy đèn check vì lúc đó em mới gắn có 1 jack ngoài cùng bên phụ để kiểm tra chân led có dc cấp nguồn ko thôi., Mới lại em chỉ bật đèn mà ko bật khóa điện, hhihi. Hoàn thành nó ntn

À. Hôm qua lúc tháo xe, em mới để ý và tìm cổng OBD, hóa ra nó nằm ngay cạnh con ốc dưới cùng, thậm chí luồn tay cũng thấy.

Mới cắm thử cái OBDII Bluetooth của em vào thì thấy vừa in, có điện cấp cho Bluetooth nhưng chưa đọc dc dữ liệu, hic

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
@Viking. bóng T10 ở ngoài chợ có mấy lựa chọn, đợt bán hàng nó có đưa cho em loại thế này

Theo bác thì loại này có hợp lý cho cái đồng hồ ko. Hôm em ko lấy vì thấy ko hợp với việc chiếu sáng biển số

viper2007

Xe điện
À. Hôm qua lúc tháo xe, em mới để ý và tìm cổng OBD, hóa ra nó nằm ngay cạnh con ốc dưới cùng, thậm chí luồn tay cũng thấy.

Mới cắm thử cái OBDII Bluetooth của em vào thì thấy vừa in, có điện cấp cho Bluetooth nhưng chưa đọc dc dữ liệu, hic
Vậy xe mình là cổng chuẩn OBD II rồi, thế mà đợt nghe nhà Vòi nói là ko cắm dc
Bác Vi xem có mua cái cable OBD II - usb để nối vào laptop, vừa chạy xe vừa xem thông số nhìn cũng nguy hiểm phết

PMSM

Xe tải
Vậy xe mình là cổng chuẩn OBD II rồi, thế mà đợt nghe nhà Vòi nói là ko cắm dc
Bác Vi xem có mua cái cable OBD II - usb để nối vào laptop, vừa chạy xe vừa xem thông số nhìn cũng nguy hiểm phết
Không phải đâu cụ ơi, xe mình chỉ có cái giắc cắm là giống cổng OBD II thôi.
Bác HN mua OBD II Bluetooth thì phải mua luôn Grand Vit thì mới dùng được :D
Trên diễn đàn của bọn khoai tây cũng có một thớt bàn về vụ này, em cũng đang theo dõi, nếu cảm thấy OK em sẽ chế một bộ đọc dữ liệu chơi.

quocanhpack

Xe tăng
Cháu chả bít cái cổng ODB của mình là đời I hay Ii nhưng cháu vào mấy gara có máy đọc, họ đều bảo Vịt mình đọc và xoá lỗi được hết mà.

Hai Nguyen

Xe điện
Có khi vì cái OBDII răng xanh này mà tính chuyện đổi cái cắm vào nó quá, hic, hic

Nhìn nó dùng ĐT android mà phát thèm

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
Không phải đâu cụ ơi, xe mình chỉ có cái giắc cắm là giống cổng OBD II thôi.
Bác HN mua OBD II Bluetooth thì phải mua luôn Grand Vit thì mới dùng được :D
Trên diễn đàn của bọn khoai tây cũng có một thớt bàn về vụ này, em cũng đang theo dõi, nếu cảm thấy OK em sẽ chế một bộ đọc dữ liệu chơi.
đấy, có bác là chuyên khoa về điện tử thì good rồi
em thấy trên mạng nó bán mấy cái cable để nối vào máy tính, cổng thì giống OBD2 nhưng ko biết là dữ liệu nó có theo chuẩn đó ko. Em từng vào su Quý hạnh, thấy họ cũng cắm thiết đọc vào chỗ đó, cũng xem dc thông số vòng tua, góc đánh lửa ...

Viking

Xe điện
@Viking. bóng T10 ở ngoài chợ có mấy lựa chọn, đợt bán hàng nó có đưa cho em loại thế này

Theo bác thì loại này có hợp lý cho cái đồng hồ ko. Hôm em ko lấy vì thấy ko hợp với việc chiếu sáng biển số
Không được Viper ơi.
Cái này nó sáng đẳng hướng, thích hợp cho đèn báo thôi.
Đèn nên nó cần cho ánh sáng rộng, cái hôm trước mình đưa lên là chuẩn không chỉnh được đâu ;)
Nhớ tự tay chọn đèn cho cẩn thận, CHÂN ĐỒNG CẢ HAI MẶT nhé, nếu có điều kiện thì thử từng đèn để đảm bảo nó sáng tất cả các bóng và màu giống nhau vì cũng màu trăng nhưng có mấy loại nhiệt màu nó khác nhau đấy

viper2007

Xe điện
sáng ra mua rồi, xe em ko giật dc vô lăng ra bác ạ. Định ngồi chế cái vam = 2 bulong nhưng thôi, chạy xe ra gara họ có luôn. Cấu tạo cái vô lăng này nó cũng để dùng vam tháo, có 2 lỗ bắt bulong 2 bên
Hãm 2 bên xong, vặn dc 1/4 vòng nghe tách 1 cái - nhấc ra nhẹ nhàng luôn.

tptitoe

Xe tăng
sáng ra mua rồi, xe em ko giật dc vô lăng ra bác ạ. Định ngồi chế cái vam = 2 bulong nhưng thôi, chạy xe ra gara họ có luôn. Cấu tạo cái vô lăng này nó cũng để dùng vam tháo, có 2 lỗ bắt bulong 2 bên
Hãm 2 bên xong, vặn dc 1/4 vòng nghe tách 1 cái - nhấc ra nhẹ nhàng luôn.
Sao lạ thế nhỉ, vô lăng xe moa tháo cái bu lông trung tâm xong lắc nhẹ 1 cái là nhấc ra mà.