[Funland] Vital Enzyme (Vital Group) đa cấp biến tướng núp bóng hộ kinh doanh

Lão Mèo

Xe hơi
Đúng rồi bọn Vital Enzyme (Vital Group, Vital4u.net) giờ lây lan ra cả nước rồi các cụ ạ! Mẹ cụ PhongTranYB ở quê hay ở Hà Nội?

sakai_yo

Xe lăn
Đúng rồi bọn Vital Enzyme (Vital Group, Vital4u.net) giờ lây lan ra cả nước rồi các cụ ạ! Mẹ cụ PhongTranYB ở quê hay ở Hà Nội?
Mẹ cụ ấy ở quê.
Nhà nước thì chưa can thiệp, người nhà thì nói không được. Vậy phải làm sao đây cc?

AcordGEM

Xe hơi
Mẹ cụ ấy ở quê.
Nhà nước thì chưa can thiệp, người nhà thì nói không được. Vậy phải làm sao đây cc?
Công an họ nhiều việc quá không có người đi lấy bằng chứng. Cụ nào có người thân làm bên cục công an an ninh nội địa, dẫn theo nhà báo thu thập tin tức qua mấy quán cafe Vital tụ tập là bắt cả chùm. Chứng cứ sổ sách đầy đủ không thể chối cãi được. Giống như bắt bạc lưu tin nhắn và phần mềm đánh bạc

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Tìm hộc máu mồm không thấy cái web chính thức của cái gọi là Vital goup sản xuất vital enzymes

Vital là từ thông dụng nên nhiều công ty dùng, bên ấn có 1 VitalGroup nhưng sản xuất hóa chất, không liên quan bọn này
Bọn này nó cứ mở ảo thế méo lào.
Bác nào hải quan tìm tờ khai hải quan của nó xem hàng hóa từ đâu, giá rổ thế nào, biết ngay tổ chuồn chuồn bọn này, có khi là hàng của bọn quảng châu.

Caothudaumungmu

Xe tải
Tìm hộc máu mồm không thấy cái web chính thức của cái gọi là Vital goup sản xuất vital enzymes

Vital là từ thông dụng nên nhiều công ty dùng, bên ấn có 1 VitalGroup nhưng sản xuất hóa chất, không liên quan bọn này
Bọn này nó cứ mở ảo thế méo lào.
Bác nào hải quan tìm tờ khai hải quan của nó xem hàng hóa từ đâu, giá rổ thế nào, biết ngay tổ chuồn chuồn bọn này, có khi là hàng của bọn quảng châu.
Cụ đọc các bài trước thì biết ngay nó mua ở đâu. Đây là do nhóm người Việt nó làm web và thao túng cuộc chơi thôi. MeVital mua ở Malaysia có link đó (mua lẻ 460k, mua sỉ chắc 230k, cty nhìn như chuồng gà). Còn Enzyme thì không thằng nào bán, do thằng VN mua công thức rồi thuê gia công ở cty Hàn Quốc nova gì đó.

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc các bài trước thì biết ngay nó mua ở đâu. Đây là do nhóm người Việt nó làm web và thao túng cuộc chơi thôi. MeVital mua ở Malaysia có link đó (mua lẻ 460k, mua sỉ chắc 230k, cty nhìn như chuồng gà). Còn Enzyme thì không thằng nào bán, do thằng VN mua công thức rồi thuê gia công ở cty Hàn Quốc nova gì đó.
Bọn này ma mãnh thật

Em cũng mệt với bọn này. Vợ chồng nói bỏ nhau mấy lần vì tổ chức Vital này rồi. Tại vợ em nó ít kinh nghiệm va chạm cuộc sống, lại đang chán công việc dạy học. Thế là nó gặp rồi tẩy não luôn trong vài nốt nhạc. Em thì việc bận cũng bỏ công thu thập dữ liệu bọn này để tố cáo lên chính quyền nhưng nó hoạt động tinh vi lách luật. Vì 3 lần nó bị chính quyền thổi còi rồi. 2013 2015 2019.
Giờ vợ em bị tẩy não nên hết thuốc.
Xin hết ạ
Cụ bảo vợ vào đây đọc thớt này nhé.

sakai_yo

Xe lăn
Chắc giống sụn cá mập một thời vang danh. Đợt đó công ty em có mấy người đi Mỹ công tác lần đầu xách về, bọn em cứ yên chí hàng mua ở bển rồi nên chả check choác gì. Em cũng bon chen mua cho bu 2 lọ (đội giàu ở cty thì mua cả thùng nhiều nhiều lọ).
Năm sau sếp lại đi công tác, em được giao nhiệm vụ thống kê các thứ TPCN mọi người đặt mua rồi gửi link bán ở Mỹ cho sếp để sếp nhờ người đặt online giao thẳng về khách sạn.
Cơ quan em thì đặt nhiều các thể loại như Choles off, Glucosamin, One a day vvv. Tất cả em đều tìm thấy link bán trên siêu thị chuyên bán tpcn của Mỹ (lâu rồi nên em quên tên) trừ sụn cá mập. Em tìm mãi cả trên walmart hay amazon cũng không thấy phổ biến như các loại one a day. Sau em lần mò hỏi các diễn đàn thì hóa ra cái đó do đội Tàu + Việt ở bển sx rồi bán chui lủi. Chậc chậc, vậy mà ở VN nhiều người tuyên truyền như siêu tpcn được bày bán rộng tãi ở Mỹ.

Caothudaumungmu

Xe tải
Chúng ta đang làm điều tốt, gieo hạt giúp mọi người thức tỉnh cái “tổ” kinh doanh hệ thống 4,0 này.
Nó vào VN năm 2012, hồi đó chắc là ngành dược chưa phát triển nên Vital nó phải thuê gia công tận bên Hàn Quốc mới có máy chưng cất và chiết xuất.Bây giờ Hapulico VN chế tạo ngon

Mimeo

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã lên bài cảnh báo. Fb em cũng có đứa bạn cty cũ, dạo này thường xuyên thấy lên bài gieo hạt cảm ơn với biết ơn. Í ới gọi mes mà do em bận sấp mặt nên cũng chỉ chuyện trò 1, 2 câu là em chạy mất, thành ra bạn chưa tâm hự được nhiều. Có khi nào bạn em cũng mem của 1 trong mấy loại hình này ko nhỉ. Quan ngại.

edc

Xe lăn
Mấy cái enzym của nó.
Nói thật với cụ e dân truyền thông đi làm ở HN mà giờ về quê mẹ e như con người khác.
Em đau lòng mà không làm gì nồi, tối nào cũng ngồi zoom xong bỏ bê con cháu.
Mẹ cụ ấy ở quê.
Các cụ muốn xử lý bọn này thì phải chui vào nhóm. Ghi lại buổi chém gió hay bằng chứng khác gồm cả Boss.
Thông thường bọn bán không giấy phép thì sản phẩm không được cục ATTP cấp phép. Gửi cục ATTP. Quảng cáo nói quá. Vi phạm luật quảng cáo.

Lão Mèo

Xe hơi
Các cụ muốn xử lý bọn này thì phải chui vào nhóm. Ghi lại buổi chém gió hay bằng chứng khác gồm cả Boss.
Thông thường bọn bán không giấy phép thì sản phẩm không được cục ATTP cấp phép. Gửi cục ATTP. Quảng cáo nói quá. Vi phạm luật quảng cáo.
Câu chuyện bây giờ khác rồi cụ ạ. Bọn nó được phép tự công bố sản phẩm! Không cần chứng nhận VSATTP của Bộ Y tế nữa!

edc

Xe lăn
Câu chuyện bây giờ khác rồi cụ ạ. Bọn nó được phép tự công bố sản phẩm! Không cần chứng nhận VSATTP của Bộ Y tế nữa!
Tpcn tự công bố. Nhưng bị quản lý bởi cục ATTP cụ. Nhà phân phối chịu trách nhiệm về SP.
Nó có giấy phép hoạt động đâu mà tự công bố. Quảng cáo cũng sai cụ. Vì 100% bán đa cấp nói quá công dụng SP theo công bố. Nếu k có công bố còn thêm tội bán hàng lậu, hàng k nguồn gốc.

HTlangtu

Xe điện
Ôi đám này hót hay lắm cụ ơi. Nghe như mật rót vào tai ấy, h vd như bọn e đi bán thuốc, cứ cam kết vẽ vời hiệu quả ra mà nói trực tiếp với ng tiêu dùng có nhiều ng họ thích lắm, chứ mà nói với bác sĩ thì các bác lại chửi cho. Em ấy còn thuyết phục e tham gia mà, nào là: như em ko học dược mà em bán còn tốt như này, thu nhập như này, chị dược sĩ, tiếng nói của chị nó có sức thuyết phục hơn thì em tin là chị còn thành công nữa, rồi team em có anh A chị B làm trưởng khoa, bác sĩ bv X BV Y cũng bỏ nghề sang làm, thu nhập tháng trăm triệu chị ạ, chứ làm công ăn lương bh mới giàu kkk. Em bảo em giàu rồi, jo ko có nhu cầu giàu hơn nữa
Công nhận văn bọn này nghe quen thật, như vậy cùng 1 bài xào đi xào lại
Nhưng nó nói cũng có 1 phần đúng, là có 1 tỷ lệ BS (Bs Đông y), Y sỹ, điều dưỡng.. cũng có tham gia là thật

Caothudaumungmu

Xe tải
Vital giờ hoạt động tinh vi lắm không lộ liễu như đợt đầu đâu cụ

Caothudaumungmu

Xe tải
Công nhận văn bọn này nghe quen thật, như vậy cùng 1 bài xào đi xào lại
Nhưng nó nói cũng có 1 phần đúng, là có 1 tỷ lệ BS (Bs Đông y), Y sỹ, điều dưỡng.. cũng có tham gia là thật
Có bác sỹ đó cụ. Nhưng họ không có nghiệp vụ business và ham làm giàu nên để Vital qua mặt

Caothudaumungmu

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã lên bài cảnh báo. Fb em cũng có đứa bạn cty cũ, dạo này thường xuyên thấy lên bài gieo hạt cảm ơn với biết ơn. Í ới gọi mes mà do em bận sấp mặt nên cũng chỉ chuyện trò 1, 2 câu là em chạy mất, thành ra bạn chưa tâm hự được nhiều. Có khi nào bạn em cũng mem của 1 trong mấy loại hình này ko nhỉ. Quan ngại.
Chắc chắn có động cơ bên trong rồi. Lôi kéo tham gia cái gì đấy

Caothudaumungmu

Xe tải
Đọc được hoàn cảnh nhiều cụ có người nhà tham gia đa cấp Vital Group khiến tôi đồng cảm và thôi thúc bản thân phải có trách nhiệm với cộng đồng là vạch trần bộ mặt của tổ chức Vital.
Tôi xin lỗi đã liên tục phá đám giấc mơ triệu phú của a/c Vital, giấc mơ được tự do đi du lịch khắp thế giới, giấc mơ được về hưu sớm. Nhưng anh chị sai rồi, vì lòng tham lợi nhuận mà mờ mắt, không tìm hiểu công việc đang làm đúng hay sai. A/c đang gây hệ lụy xấu cho xã hội, đưa các đối tác của mình vào vòng lao lý pháp luật và mâu thuẫn gia đình.
Chi tiết trên diễn đàn otofun: https://www.otofun.net/threads/vital-enzyme-vital-group-da-cap-bien-tuong-nup-bong-ho-kinh-doanh.1852572/

Để trả thưởng cho hệ thống, Vital nâng giá trị thật của sản phẩm lên nhiều lần.
Giá sản phẩm công bố là 1365 k

Tận dụng mọi mối quan hệ tôi cũng có giá nhập khẩu Vital Enzyme

Như vậy giá gốc 1 hộp Vital Enzyme(3g*30packs/set) là $ 243,025.2 / 39,600 = $6.137 = 141.151 vnđ
(lấy tỷ giá 1 $ = 23.000 vnđ năm 2019, đô la luôn ổn định)
Thuế VAT = 10%, thuế nhập khẩu 0%

Như vậy giá gốc sản phẩm = 141.151 vnd * 1.1 = 155.266 vnđ. Làm tròn là 156k / hộp.
(Như vậy giá 1 hộp ở các shop online là hợp lý – khoảng 400 đến 500k)
Lợi nhuận Vital theo giá công bố là: (1365k – 156k)/156k * 100% = 775%
Vậy, lô hàng nhập khẩu 9/1/2019 giá trị khoảng 5.6 tỷ vnđ, theo giá công bố Vital sẽ thu về
5.6 tỷ + 775% * 5.6 tỷ = 49 tỷ. Vital trốn thuế nhà nước khoảng 20% * (49 – 5.6)=8.68 tỷ vnđ
Nếu Vital trả hoa hồng cho hệ thống khoảng 50% doanh thu thì lợi nhuận là
49 tỷ * 50% - 5.6 tỷ - 10%VAT = 18.34 tỷ. Nghĩa là lợi nhuận gấp 3 lần giá trị thực sau khi đã trả thưởng cho hệ thống đa cấp.

Lời khuyên
: Nếu thấy sản phẩm tốt có thể mua trên các shop online, đừng tham gia hệ thống đa cấp chưa được cấp phép của Vital Group, rủi ro với pháp luật, mất uy tín cá nhân khi lôi kéo tham gia hệ thống. Hệ lụy nữa là bị kéo vào các khóa đào tạo zoom, khóa học gieo hạt, thiền tiềm thức từ sáng đến đêm, học làm giàu, chìm trong lối sống hưởng thụ, bỏ bê công việc chính.
Bản thân tôi cũng xác định người nhà mình đã mất khi họ tham gia Vital. Với tiềm thức quá mạnh họ miễn nhiễm mọi lời góp ý, chỉ tin vào đồng đội vào hệ thống đang làm. Họ được nhồi nhét học tiềm thức, tư duy “phải thành công” từ sáng sớm đến tối khuya. Họ được dạy cái tôi rất mạnh, không nhún nhường ai kể cả vợ chồng anh em bố mẹ nếu vi phạm nguyên tắc tự do.
Vì vậy tôi bỏ công sức tìm hiểu mong cảnh tỉnh mọi người, 1 phần cũng là chặt đứt chân tay của vòi bạch tuộc Vital không lôi kéo thêm được ai, hy vọng các thành viên đã tham gia sớm trở về với cuộc sống bình thường, làm những công việc lương thiện không vi phạm pháp luật.
Tôi nhờ Các cơ quan chức năng sớm vào cuộc để nhổ tận gốc cái gai ung nhọt này

Đề nghị cục quản lý thị trường thanh kiểm tra Công ty TNHH Golden Forest (đơn vị nhập khẩu của Vital) về date sản phẩm. Lô hàng về 2019, date 2 năm, nhưng đầu năm 2019 Vital liên tục bị lực lượng chắc năng thổi còi nên bán hạn chế. Đến năm 2020 dịch Covid mọi công việc bị đình trệ, kể cả shipper nên việc bán cũng khó khả thi. Lô hàng này có thể sẽ lưu sang 2021, 2022 và hết date. Các set đều không ghi date, date ghi hộp bên ngoài được in ở Việt Nam, nhìn hơi “dại”. Chưa kiểm tra được lô hàng nhập khác ngoài lô 2019.

Xin nhắc lại có hàng triệu công việc hợp pháp, nếu bạn kiên trì và đam mê bạn vẫn có thể thành triệu phú. Còn với Vital, bạn cũng có thể thành trở thành số ít các best seller (1%) nhưng công việc của bạn hoàn toàn không được luật pháp cho phép, gây nhiều hệ lụy cho xã hội. Giá trị bạn tạo cho mọi người là bán giá gần gấp 10 lần giá trị thực tế (so với giá niêm yết) để nuôi hệ thống đa cấp, trốn nộp thuế thu nhập cá nhân lẫn DN.

HẾT

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng bị, cả mấy năm chả gặp tự dưng cứ mời mình đi cafe bằng được, mất thời gian mất tình cảm.

HTlangtu

Xe điện
Em cũng bị, cả mấy năm chả gặp tự dưng cứ mời mình đi cafe bằng được, mất thời gian mất tình cảm.
Đậu móa, cứ giọng kiểu:
- Thích làm lúc nào thì làm
- Tự chủ về thời gian
- Tự chủ về tài chính
- Không bị ràng buộc
- Không mất vốn

100% là đa cấp, cứ cho gặp ngay cậu Huấn, cậu ý vả cho vào mặt.

Lại còn "Ngon thế thì mày lôi cả họ mày vào làm đê"
- Ơ, cả nhà e làm hết mà anh
- Ơ đậu, mày tốt với anh thế. Thôi anh cảm ơn ;))