ViosG 07 - Em làm như này có vấn đề gì ko các bác !?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em cứ trèo lên xe là cài dây an toàn, oách như Tây mà lại yên tâm. Đi tán gái em cũng cài.
Còn nhớ vụ đi HG xe lao xuống hố, may mà cả xe đều cài dây an toàn chứ không thì hôm đấy có 7 chú nhập viện liền 1 lúc.

vauhoi

Xe container
Nên cài dây an toàn! em cài lâu rồi, nay thành quen ngồi vào ghế lái mà không cài thấy thiếu, và trống trải.

quoclo13

Xe máy
Bác àh! Làm ơn cài dây an toàn khi ôm vô lăng bác àh! An toàn là trên hết! Với lại khi ko cài dây an toàn thì túi khí sẽ ko nổ đâu đấy bác! Chúc bác lái xe an toàn!:)

maidichcity

Xe tải
Bác chủ thớt mà sáng tạo kiểu VN thế thì có ngày bọn hãng xe nó bắt được bác nó xử trảm bác vì can tội....không tiếc tính mạng mình & chê thiết bị an toàn của hãng :))

tientv

Xe tải
Em cũng đang chạy Vios và em vừa đọc được 1 đoạn này:

7. Chú ý dây an toàn (seat belt): Khi đã ngồi lên xe, mọi người nên thắt dây an toàn, đặc biệt là 2 ghế trước. Chỉ khi thắt dây an toàn mà không may bị va chạm thì hệ thống túi khí (air-bag) mới hoạt động. Hiện nay, nhiều lái xe cứ cắm dây an toàn để khỏi bị nhắc bởi những tín hiệu “bính boong”, mà không biết rằng hệ thống túi khí sẽ nhận biết được có người ngồi hay không, do đó dây sẽ phải thắt hay không. Nếu thắt dây mà hệ thống không xác nhận có người ngồi đó, nó sẽ báo lỗi hệ thống túi khí sau một số lần, và khi có người ngồi thật sự nó sẽ không làm việc nếu có va chạm.

buloonggi

Xe điện
Chuyện "đánh lừa" hệ thống bằng cách thắt vòng qua lưng ghế hay mua 1 cái khóa cắm vào là cực kỳ phản khoa học. Về nguyên tắc thì có một số loại xe bác không thắt seatbelt thì túi khí vẫn nổ khi có va chạm, nhưng chuyện thắt hay không thắt seatbelt sẽ ảnh hưởng đến tốc độ nổ của túi khí.

Khi bác có cài seatbelt thì khi xảy ra tai nạn, seatbelt sẽ căng ra để giữ tài xế lại, sau đó sẽ nhả ra để khỏi gây chấn thương, đồng thời lúc đó túi khí cũng nổ để "hứng" mặt bác khỏi đập vào vô lăng.

Khi bác không cài seatbelt thì túi khi sẽ nổ ngay lập tức khi có va chạm.

===> nếu có seatbelt thì túi khí sẽ nổ trễ hơn một chút ===> nếu bác đánh lừa hệ thống bằng cách cài vòng ra sau lưng hoặc bằng một cái móc khóa rời thì khi bị va chạm, mặt bác sẽ táng vào ngay vô lăng trước khi túi khí kịp nổ. Khi túi khí nổ rồi thì nó lại ẩn bác bật lại đập vào ghế, mà sau khi đập mẹt vào vô lăng rồi thì bác chắc là bất tỉnh, khi bị túi khí nổ bật lại thì khả năng đầu bác không đập vào tựa đầu của ghế mà đập vào cột B hay đầu người phía sau phi lên là rất cao ===> gây chấn thương nặng hơn.

VẬY BÁC CÓ MUỐN "LỪA" CÁI HỆ THỐNG AN TOÀN nữa không ạ???

cclass

Xe buýt
Nhà em có 1 bác là thầy dạy lái xe, hôm cho bác ấy mượn xe xong, đến lúc nhận lại xe thấy bác ấy vẫn cắm dây an toàn nhưng lại vòng dây ra sau lưng!!! bó tay luôn, thầy đã vậy huống chi là trò :77:

HAISPKT

Xe máy
thôg thường thì mọi người lười cài dây an toàn vì thấy nó hơi vướng nếu như các bác thấy ở các xe đời cũ thì ít người cài vì nó không có tín hiệu bằng tiếng mà chỉ có tín hiệu bằng đèn cảnh báo thui. ở các xe đời mới thi may nhờ có tín hiệu bằng tiếng cảnh báo nên nhiều bác tài " sáng tạo" ra cách cài phía sau và ngay cả trung tâm sát hạch lái xe cũng thế mặc dù có mục trừ điểm cho thí sinh ko chiu cài dây an toàn nhưng lại giúp họ bằng cách cài sẵn phía sau ghế để khỏi mất công thí sinh . tuy vậy khuyên thật các bác nha hãy cài dây an toàn vì chúng ta khi lái xe mà được đưa lên não rất nhiều nên lỡ mà các bác bị đụng đầu thì chỉ có ngồi đó mà đánh tiết canh thui đấy.(b)