Vios sắp có đối thủ cạnh tranh_ai muốn mua vios chờ xem.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái Camry đi 10 năm mà chả mọt chỗ nào, còn mấy ông toàn biển 30 mà mọt lỗ chỗ, ngộ thiệt...
Chắc họ lại kết luận Camry chẳng có cái gì để mà mọt cả!
Cái Zace em đang chạy sang năm thứ 14 được mấy tháng rồi!

oto:)

Xe tải
Em thực sự bối rối khi bác trả lời mà cứ lái câu chuyện đi đâu đó .Thớt này là City.Sunny,Vios...em thấy bác :)) có vẻ đúng ...Thôi bác bỏ Fiesta đi lái luôn về xe Hàn đi cho xôm ^:)^
Cũng phải vòng vèo một tí thì mọi người mới thấy là bác chủ thớt nói đúng :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hôm nọ có cậu iem di xe vios, iem thử ngắm lại tí thấy đúng là chẳng có gì đặc biệt. Bây h khách hàng có thêm 2 sự lựa chọn mới City và Sunny ít nhất là ngon hơn Vios về thiết kế.

RAVA

Xe ba gác
Hôm nọ có cậu iem di xe vios, iem thử ngắm lại tí thấy đúng là chẳng có gì đặc biệt. Bây h khách hàng có thêm 2 sự lựa chọn mới City và Sunny ít nhất là ngon hơn Vios về thiết kế.
-City trông còn được chứ còn Sunny thì ngoại thất tỷ lệ hơi xấu, xe cao nhưng bánh thì bé tý, phần thiết kế cửa sau ko đẹp, nội thất thì như xe ở thế kỷ trước...Theo em bác nên ra cửa hàng thuốc làm lọ Ronto cho sớm!:))

X-trails

Xe cút kít
-City trông còn được chứ còn Sunny thì ngoại thất tỷ lệ hơi xấu, xe cao nhưng bánh thì bé tý, phần thiết kế cửa sau ko đẹp, nội thất thì như xe ở thế kỷ trước...Theo em bác nên ra cửa hàng thuốc làm lọ Ronto cho sớm!:))
Vấn đề là nhiều người vẫn thích nó kụ ahf, giống như bên TOY có con zace đời đầu xấu k để đâu cho hết thế mà vẫn có nhiều người kết. hehe

RAVA

Xe ba gác
Vấn đề là nhiều người vẫn thích nó kụ ahf, giống như bên TOY có con zace đời đầu xấu k để đâu cho hết thế mà vẫn có nhiều người kết. hehe
-Bác lại nói leo rồi, em dự là bác đêk biết cái Zace đời đầu trông nó ntn đâu?:D

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
-Bác lại nói leo rồi, em dự là bác đêk biết cái Zace đời đầu trông nó ntn đâu?:D
Kụ lại kết luận quá vội vàng rồi, ngày xưa xe gầm cao có con đấy và mekong, bạn iem mua mekong hồi đầu. Nói thật mekong hay musso còn đẹp gấp vạn lần con đấy.

RAVA

Xe ba gác
Kụ lại kết luận quá vội vàng rồi, ngày xưa xe gầm cao có con đấy và mekong, bạn iem mua mekong hồi đầu. Nói thật mekong hay musso còn đẹp gấp vạn lần con đấy.
-Sao bác lại so Mekong với Zace hay bác lại giống mấy ông trên này cứ bằng tiền thì mang ra so đêk cần biết là loại gì hay là Zace lên suv rồi? Còn xe LD cùng phân khúc suv với Mekong hồi giữa thập kỷ 90 thì còn có Pajero đấy, bác có dám so ko? Nhân việc bác nói đến con Mekong thì thằng bạn em có 1 con, cách đây mấy năm đã phải thay toàn bộ hệ thống dây điện vì ko đảm bảo AT, em với nó có lần đã phải đứng giữa cánh đồng vì chết máy giữa đường mặc dù nó là lái xe chuyên nghiệp, biết sửa chữa. Còn mấy con Zace ở cq em công tơ mét chạy đến vòng thứ 2 rồi nhưng chưa bị đứng đường bao giờ!\:D/

coolpix8700

Xe ngựa
-Sao bác lại so Mekong với Zace...
Bác thông cảm nhiều lúc quên tham khảo kỹ mà đã phải viết một cái gì đó rồi.
Zace thì có vẻ so sánh được với Jolie, dù cả công suất máy và giá vẫn rẻ hơn. Còn Jolie thì chẳng có gì để so với Paj. dù trông sơ sơ thì hao hao về hình dáng!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
-Sao bác lại so Mekong với Zace hay bác lại giống mấy ông trên này cứ bằng tiền thì mang ra so đêk cần biết là loại gì hay là Zace lên suv rồi? Còn xe LD cùng phân khúc suv với Mekong hồi giữa thập kỷ 90 thì còn có Pajero đấy, bác có dám so ko? Nhân việc bác nói đến con Mekong thì thằng bạn em có 1 con, cách đây mấy năm đã phải thay toàn bộ hệ thống dây điện vì ko đảm bảo AT, em với nó có lần đã phải đứng giữa cánh đồng vì chết máy giữa đường mặc dù nó là lái xe chuyên nghiệp, biết sửa chữa. Còn mấy con Zace ở cq em công tơ mét chạy đến vòng thứ 2 rồi nhưng chưa bị đứng đường bao giờ!\:D/
Iem có so sánh về perfomance hay độ tin cậy đâu, iem chỉ so sánh về kiểu dáng thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:

paraselo

Xe tải
Bác thông cảm nhiều lúc quên tham khảo kỹ mà đã phải viết một cái gì đó rồi.
Zace thì có vẻ so sánh được với Jolie, dù cả công suất máy và giá vẫn rẻ hơn. Còn Jolie thì chẳng có gì để so với Paj. dù trông sơ sơ thì hao hao về hình dáng!
Cơ quan em có con Zace từ 2000. để phơi nắng 2 năm nay ko đi. Đề nghị thanh lý thì không ông nào dám quyết. Hàng ngày nhìn mà sót cả ruột.
Nằm phơi nắng mưa 2 năm giữa trời mà nhìn vẫn nuột ra phết.

dung152

Xe máy
thích là nhích thôi cụ ah, đợi làm gì, thời gian có đợi mình đâu, he he

RAVA

Xe ba gác
Iem có so sánh về perfomance hay độ tin cậy đâu, iem chỉ so sánh về kiểu dáng thôi mà.
-Dạo này có vẻ nhiều người nghĩ như bác cho nên trên of mới có những thớt ss kiểu như: Sorento với FT, SF với Prado...đến hài!:))
-Mấy comment gần đây làm bác Ích truên có vẻ phải suy nghĩ nhiều quá nên thấy mất tiêu luôn cái món "he he"?

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
-Dạo này có vẻ nhiều người nghĩ như bác cho nên trên of mới có những thớt ss kiểu như: Sorento với FT, SF với Prado...đến hài!:))
-Mấy comment gần đây làm bác Ích truên có vẻ phải suy nghĩ nhiều quá nên thấy mất tiêu luôn cái món "he he"?
Kụ xem lại cái cm nguyên gốc ở trên xem iem đang bàn đến cái gì mà kụ đã bắt lỗi nhanh thế, iem chỉ đang nói về kiểu dáng bên ngoài thôi, hehe.

luc1987

Xe hơi
e thấy city cũng hay đấy chứ

X-trails

Xe cút kít
Các bác cứ đọc mấy cái commend của chính ọp này: http://news.otofun.net/Xe-moi-27/Honda-City-co-gia-540-trieu-dong-1166.ofn
(Sony của Niss cũng ở mục ấy)
rồi đọc qua nhận xét của bác SmallRiver đang đi tìm cái suv nhỏ về Honda,...
Sẽ hiểu tương lai của Vios mờ mịt đến đâu!
Iem thì thấy trước mắt 5-7 năm thì Vios vẫn có cửa dù nó xấu, tính năng, kiểu dáng k bằng dòng khác. Đơn giản vì dân mềnh bảo thủ và tâm lý chạy theo đám đông.

coolpix8700

Xe ngựa
Iem thì thấy trước mắt 5-7 năm thì Vios vẫn có cửa dù nó xấu, tính năng, kiểu dáng k bằng dòng khác. Đơn giản vì dân mềnh bảo thủ và tâm lý chạy theo đám đông.
Với cách nhìn các sự việc khá hời hợt như của bác thì mới đoán được đến vậy!
Nhưng thực tế Vios (hay nhiều cái xe khác của Toy) như hiện nay sẽ không còn chỗ đứng nếu điều kiện giao thông ờ VN thay đổi (em chẳng khẳng định là bao nhiêu năm). Nhưng chúng sẽ mất nhiều thị phần nếu các nhà sx xe khác không nghĩ như bác, mà họ quan tâm hơn đến việc đưa những cái xe phù hợp hơn, chứ không phải nhiều options hơn!

Chỉnh sửa cuối: