Thảo luận Vios K 2016 hay K3 2015

kysingheo

Xe buýt
...???:D phần còn lại là ko nhiều tiền nhưng thích nút bấm thì mua xe Kia :D???...
Giờ thì em đã hiểu thuốc Fugaka diệt trừ zun như thế nào
Cụ có công nhận là mấy ông đó thích nút bấm ko ạ ;)) nếu nhiều tiền họ mua Ford mua Mer mua BMW chứ họ ko mua Kia, nhưng theo như em nói ở trên rồi đấy, nếu đi ít thì cứ Kia mà phang, nó cũng chả thể hỏng được ngay đâu, nói đâu xa, em tàu ngầm ở fb Honda city cũng nhiều, điều em thấy là các cụ ấy hay bị các lỗi rất vớ vỉn, nó ko gây nằm đường nhưng gây phiền toái, còn bên fb Vios em chả thấy ai kêu lỗi vặt gì, toàn là order đặt hàng phụ kiện, Honda còn thế nói gì Kia, hãng nào cũng có ưu nhược điểm cả, vì vậy chọn theo nhu cầu cá nhân thôi, còn tiền dư dả tí thì cứ xe đầm, vỏ chắc, lắm option mà chọn, chả phải nghĩ gì

Vẫn cư chọn vios cho yên tâm thôi, dòng xe mới nhìn cũng bắt mắt mà các cụ nhỉ

ThịnhNSTL

Xe tải
Dạ k lan man đâu cụ ơi. Em còn trẻ kiến thức về xe chưa nnhiều. Đc cụ tâm sự nv em nghe rất đã tai ạ. Đợt giáp tết vừa rồi em lấy con sh chạy đến hn mà chưa đc 4k km. Em k đi xa mấy nhà lại nhiều xe máy. Em tính mua ô tô về cũng chạy ít lắm. Nếu đá đưa tý dịch vụ nữa thì 1 năm chắc cũng chạy tầm 1 vạn quay đầu là cùng. Cụ cho e lời khuyên đc k ạ?
cụ chủ lấy xe chưa?? cụ gần toy hà đông thì qua e tư vấn cụ thể hơn cho ạ:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c

PLD

Xe buýt
Cụ muốn đi xe rộng như altis chọn k3. Còn không thích rộng thì chọn vios.

laodaidu

Xe máy
VIOS KÈM DỊCH VỤ QUÁ HỢP LÝ CỤ Ạ. K3 đẹp nhưng chi phí bảo dưỡng cũng như sửa chữa sẽ cao hơn Vios cụ ạ. Cụ quan tâm em mời cụ qua bên em xem xe, giá giảm kịch sàn để cụ ủng hộ. SĐT em ạ: 097.141.3456. Em cảm ơn cụ
Mình đi con xe kia Forte 2011 đến nay chỉ thay cái bình ắc quy và 4 cái lốp. Cứ 5 ngàn cây vào gara thay nhớt hết 350k. Như vậy là chi phí nhiều hơn vios ahj?

Sent from my SM-N920T using Tapatalk

huongpl1

Xe hơi
Cụ mà trẻ thì nên đi K3, trung trung hãy nên đi Vios, em vote K3

pisces_hn

Xe container
Toy thường làm mọi thứ nó đơn giản nên bị chê là ít nút bấm. Ưu điểm của việc ít nút bấm và bói trí hợp lý là khó bấm nhầm được:D. em đã từng đi 1 con Nissan Teana đi mượn vào ngày mưa, em bấm nút sấy kính trước mà đi 5km k thấy nó hết sương kính, sau nhìn đỗ xe lại nhìn xuống hóa ra nó có 2 nút 1 sấy kính trước 1 sấy kính sau. Mịa đang căng mắt ra nhìn đường bố ai cúi xuống mà nghiên cứu được.

d.h92

Xe đạp
Theo em thấy thì nên mua xe Vios nhé cụ. Mua xong bán lại cũng còn được giá lắm chứ :D thấy mấy bác bán trên chợ tốt vẫn giữ giá ổn lắm cụ ạ

armyshophn

Xe hơi
Cụ trẻ trung muốn xe phục vụ mình nhiều tiện ích thì mua K3. Còn nếu mua để lành chả có gì để hỏng ( vì nó có gì đâu mà hỏng ) thì lấy vios. Nhưng quan niệm của em xe bền hay ko do người sử dụng cụ ạ! Cụ nên tham khảo chạy thử cả 2 xe đi cho cảm nhận thật

ledung1901

Xe hơi
Vios ko biet đông cơ co mới ko

tranthanhtuong

Xe tăng
Các cụ lo đi rồi bán lại được giá thì em trộm nghĩ các cụ nên để tiền gửi vào ngân hàng lấy lãi đi taxi cho nó lành. Em dự đi cả năm chả hết tiền lãi đâu ạ.

onlinebn

Xe tải
đi 1 vạn 1 năm thì cứ k3 mà chiến cụ à. 5 năm sau cụ đổi xe, em dự mất 40% giá trị xe > hợp lý :D.

Lời đầu tiên rm xin chào các cụ
Chả là rm có 650tr quay đâu và đang muốn mua con xe gia đình che mưa che nắng và thi thoảng rảnh đá đưa tý dịch vụ kiếm thêm thu nhập
Và em đang phân vân giữa vios K mới ra và K3 2015 newlike vì giá 2 em phù hợp túi tiền. Vios thì thấy xe ít hao xăng. Ít hỏng vặt mà còn đc phá zin em nó. Còn K3 thì ngoại thất cũng như nội thất quá ngon
Hiện tại em phân vân quá rất mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em vì em mua xe lần đầu
Em xun cảm ơn các cụ!
chào cụ. e thì cũng đi 3 dòng Toy cơ bản nhất rồi. phải nói nó có độ ổn định rất cao, mà chính cái sự ổn định đó mà nó đem đến cho e sự thoải mái, đi ko sợ 1 vấn đề gì cả. chân ga, máy móc rất nhẹ nhàng, ko bốc nhưng cũng đủ dùng. e thấy cụ phân vân K3 chắc vì e nó ngoại hình ngon hơn, nhiêu nút hơn, chứ chất lượng chắc cụ cũng biết xe nào hơn rồi. e khuyên cụ nên lấy e vios, nhất là cụ chuẩn bị lấy bằng, mới đầu lái thì cần 1 cái xe bền bỉ, ít hỏng, dễ lái để luyện. còn nữa cụ còn đi dịch vụ thoải mái, vios mà, quăng quật thoải mái đi, K3 ko làm đc như thế đâu. đây là xét theo nhu cầu của cụ nên e cho lời khuyên vậy. e cũng chuẩn bị múc e G 2016 :))

GiangVuHPP

Xe đạp
Cảm ơn các bác em đã có lựa chọn cho riêng mình. Và đã đủ lúa em xúc M3 rồi

AlexTung

Xe tải
Cụ mua Vios đi mục đích che mưa che nắng , kinh doanh được xe ko có opt nên sửa chữa ko tốn phí bán lại vẫn được giá. Cụ muốn đẹp , thời trang , opt ngon hơn , cảm giác lái tốt hơn , sử dụng cho bản thân nhiều hơn thì chọn K3 nhưng kinh doanh hay bán lại ko đc giá . Tuỳ mục đích của cụ mà ký hđ

GiangVuHPP

Xe đạp
Cụ mua Vios đi mục đích che mưa che nắng , kinh doanh được xe ko có opt nên sửa chữa ko tốn phí bán lại vẫn được giá. Cụ muốn đẹp , thời trang , opt ngon hơn , cảm giác lái tốt hơn , sử dụng cho bản thân nhiều hơn thì chọn K3 nhưng kinh doanh hay bán lại ko đc giá . Tuỳ mục đích của cụ mà ký hđ
Em tính rồi. Em thao khảo cá vàng xem ntn đã thì em quất m3 nếu không em lấy cerato. Chứ vios mang mác taxi quá. Vs cả chả có tiện nghi công nghệ gì cũng chán. Em thì cũng gọi là dịch vụ đá đưa thôi. Phục vụ gia đình họ hàng là chính. Làng xóm có nhờ thì đi thôi

GiangVuHPP

Xe đạp
Cụ trẻ trung muốn xe phục vụ mình nhiều tiện ích thì mua K3. Còn nếu mua để lành chả có gì để hỏng ( vì nó có gì đâu mà hỏng ) thì lấy vios. Nhưng quan niệm của em xe bền hay ko do người sử dụng cụ ạ! Cụ nên tham khảo chạy thử cả 2 xe đi cho cảm nhận thật
Cụ nói chí phải ạ. Thực sự từ lúc đăng thớt đến bây giờ em đủ lúa múc serato new rồi nên em không còn lăn tăn vios nữa. Xe toy thì không phải bàn cãi về sự ổn định nhưng như em 1 thằng thanh niên 29t thì lên 1 cái xe k có công nghệ tiện nghi kể cũng nhạt nhẽo. Bố mẹ bảo cho thêm gần trăm thì đủ lúa xúc m3 cơ. Thích m3 lắm nhưng lăn tăn cá vàng vs cả k phải nhờ ai cho. Cho nên vẫ nghiêng về cerato

kenlyhuyhoang

Xe tải
nếu cave nửa mùa thì lên chọn k3 va elantra còn cave chuyên nghiệp thì chọn vios thần thành

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu có bài học với chìa khóa thông mynh của K3 rồi. Năm 2014, thấy ông em Vĩnh phúc mới tậu K3 mới kính koong, nhiều nút bấm, chỉ nhìn thôi, nhà cháu phê quá mới gạ đổi xe để đi thử. Đương đi, chắc do mấy vại bia, nên nhà cháu dừng xe cạnh đường để đi lái. Chìa khóa thong mynh vẫn để chong xe và xe vưỡn nổ máy, lái xong thì chịu chả mở được cửa xe nữa (nóa thông mynh quá nên khóa miẹ xe). Rét gần chết, đứng cạnh cái xe, gần nửa đêm gọi điện cho ông em mang chìa dự phòng đến. Chìa đến, vưỡn éo mở được, đành mở cốp, kéo hạ ghế sau, chui vầu (may K3 hiện đại nên gập được ghế sau).
Cháu ạ luôn chả dám thử nữa!