Vios hao xăng quá!!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Giá xăng lên mới thấy đi Vios có lợi (tự sướng 1 tí nhể:21:)

TuNam

Xe tải
Em mà có Vios em sẽ bóc ghế phụ và băng ghế sau ra, tháo capo, tháo nắp thùng hàng, tháo tấm che nắng, tháo hết đầu đĩa loa đài, cần gạt nước, nắp la răng, kính cửa sổ, kính sau, .... cho xe nhẹ nữa đi thì còn đỡ tốn xăng nữa đấy, mà xe vẫn chạy được. Quan trọng là vẫn để lại logo cho oách, còn vứt hết cụ ạ.

Relaxtech

Xe buýt
Ủng hộ bác Meothamlam một chuyên đề nhé!
Xe em Toy Vios E dạo này chạy hao xăng quá. Đi đường trường toàn lên đến 20km/l, chạy trong thành phố cũng phải 15 - 16km/l? Sao thế các cụ nhỉ? Hay là vì mùa đông trời lạnh nên xe nó thế?
Xe của bác mà ăn thế thì chắc là hỏng rồi, đi kiểm tra ngay không lại lây sang cả bác và gia đình thì khổ đấy. Xe em Lexus GX 470 mà đi chỉ có 21km/l đường trường thôi, chết thôi bác chủ thớt ơi thớt của bác lí thú quá ai có bệnh như bác đi chữa ngay không sẽ bị viêm màng não, không nghĩ được gì đâu.

cocsku

Xe cút kít
Em mà có Vios em sẽ bóc ghế phụ và băng ghế sau ra, tháo capo, tháo nắp thùng hàng, tháo tấm che nắng, tháo hết đầu đĩa loa đài, cần gạt nước, nắp la răng, kính cửa sổ, kính sau, .... cho xe nhẹ nữa đi thì còn đỡ tốn xăng nữa đấy, mà xe vẫn chạy được. Quan trọng là vẫn để lại logo cho oách, còn vứt hết cụ ạ.
Cụ này chắc là xe ăn ít xăng, thấy Vioz ăn nhiều xăng nên kém miếng khó chịu đây!

SaoBăng

Xe đạp
Ủng hộ bác Meothamlam một chuyên đề nhé!
Xe em Toy Vios E dạo này chạy hao xăng quá. Đi đường trường toàn lên đến 20km/l, chạy trong thành phố cũng phải 15 - 16km/l? Sao thế các cụ nhỉ? Hay là vì mùa đông trời lạnh nên xe nó thế?
Kụ Coc nhắc đến Kụ Mèo làm mợ lại bồi hồi.. Kể từ buổi OFF lần trước ở Hải xồm mợ chưa được gặp lại các Kụ.. ui nhớ các Kụ quá.. :(:(

Isu_zu

Tháo bánh
Em thì thấy là tuy đỡ được tí xăng ( tuy chả đáng là bao so với các khoản khác ) nhưng nó chỉ hơn em Attila của em có mỗi 2 cái bánh & mưa ko tới mặt, nắng ko tới đầu, vậy thôi. ( bù lại em 2b của em đi trong TP nhanh hơn, nhất là khi kẹt xe thì có thể phi thẳng lên vỉa hè mà lách nữa :)):)) ) Chả có gì để nói về nó hết.
Vậy bác lắp thêm 2 bánh vào Attila của bác rồi sắm cái ô, là bác coi như có Vios rối đấy ạ . Không biết Matiz thì thì bác chê thế nào ?

Isu_zu

Tháo bánh
Nghe cụ chủ thớt nói e càng tủi thân, cái thèng xe Ma tịt của Hàn xẻng e đang đi cũng bị bệnh như xe Vios của cụ chủ thớt:

- Xe gì mà đi tốn xăng quá trời, 25km/l. Đã thế cứ 3k km lại phải vào xưởng sửa dầu hỏng :102:

- Hơn thế nữa, hôm trước cũng phải đề đi đề lại mấy lần, tưởng xe toi rồi, mở nắp capo ra sờ vào máy mới thấy hơi rung rung, thì ra xe đang nổ máy :21::21::21:

Khi nào mới có tiền mua cái xe tử tế đây :'(:'(:'(
Em nghĩ cụ nói phét cho vui ạ. Về tiết kiệm xăng, ở VN này chưa e nào qua mặt được Vios. E đi Matiz 0.8, mà chưa bao giờ dưới 6.5L/100km

Trần Hải

Đi bộ
Xe vios ăn xăng thế là bình thường đấy,đừng chỉnh gì cả.Đi trong phố dừng đỗ nhiều nên ăn hơn.

linhcun2004

Đi bộ
Con Vios G của em mới được 200km đi trong thành phố toàn báo 9km/l. Hic... Thế mới toi chứ... Mọi người nói sau 5k km thì mới bình thường. Mỗi ngày đi có 30km thì bít đến bao giờ mới được 5k km. :'(:'(:'(:'(:'(:'(
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi xe này ko thấy tự động khóa cửa khi đi nhanh các bác nhể????

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Con Vios G của em mới được 200km đi trong thành phố toàn báo 9km/l. Hic... Thế mới toi chứ... Mọi người nói sau 5k km thì mới bình thường. Mỗi ngày đi có 30km thì bít đến bao giờ mới được 5k km. :'(:'(:'(:'(:'(:'(
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi xe này ko thấy tự động khóa cửa khi đi nhanh các bác nhể????
Đấy các cụ thấy chưa, từ đầu đến giờ mới có một cụ đồng cảm với em về sự tốn xăng của xe VIOS.

Vios không có tự động khóa cửa cụ ạ, cụ thử hỏi xem có ở đâu lắp thêm được không. Em cũng thích tính năng này, nhưng mà thiếu tiền mua Altiz nên đành chịu.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
con vios g của em mới được 200km đi trong thành phố toàn báo 9km/l. Hic... Thế mới toi chứ... Mọi người nói sau 5k km thì mới bình thường. Mỗi ngày đi có 30km thì bít đến bao giờ mới được 5k km. :'(:'(:'(:'(:'(:'(
các bác có kinh nghiệm cho em hỏi xe này ko thấy tự động khóa cửa khi đi nhanh các bác nhể????
cái này kụ ra chỗ bác minh khôi bác ấy làm đc đấy ạ!

chinauto

Xe hơi
Mấy trăm triệu tiền mua xe thì chẳng tiếc, tiếc gì vài chục ngàn tiền xăng. Chẳng biết các bác tính thế nào!

Philip

Xe máy
Đấy các cụ thấy chưa, từ đầu đến giờ mới có một cụ đồng cảm với em về sự tốn xăng của xe VIOS.

Vios không có tự động khóa cửa cụ ạ, cụ thử hỏi xem có ở đâu lắp thêm được không. Em cũng thích tính năng này, nhưng mà thiếu tiền mua Altiz nên đành chịu.
Nhầm rồi cụ ơi! Vios 2009 E chạy trên 20km/h là tự động khóa cái rộp. Xe nhà tôi cũng vậy mà. Không độ gì cả đâu. Cụ xem lại nhé.

tainon

Xe điện
Mấy trăm triệu tiền mua xe thì chẳng tiếc, tiếc gì vài chục ngàn tiền xăng. Chẳng biết các bác tính thế nào!
Mấy trăm triệu mua xe các cụ trả có 1 lần. còn mấy chục nghìn kia ngày nào cũng phải trả cụ ạ. :21::21:

pick-up

Xe buýt
Theo em thiển nghĩ cụ nên mua thêm con trâu rồi để nó kéo con vios .Chắc tốn ít hơn tầm mấy cân cỏ /km thôi :21::21:chạy chán lại khao các cụ ò 1 chầu thịt trâu bét nhè:21:em fun tí cụ bỏ quá cho :21:

say2k

Đi bộ
Nhầm rồi cụ ơi! Vios 2009 E chạy trên 20km/h là tự động khóa cái rộp. Xe nhà tôi cũng vậy mà. Không độ gì cả đâu. Cụ xem lại nhé.
Xe em Vios G mà chạy nó không khóa cụ ợ, ko biết có phải chỉnh chỗ nào không, cụ giúp em với.