Vios G bị rồ ga ở số 1 ???

totruongto3

Xe buýt
Chào các bác, cho em hỏi con Vios G số tự động của em tự nhiên thỉnh thoảng đang đi chậm đoạn tắc, mà chạm vào chân ga thì nó vọt lên như xe 3.0, làm em đi quen rồi mà nhiều khi vẫn cóng. cảm giác giống như mình không kiếm soát được chân ga, xe rồ lên bị giật khục và không thấy độ trễ của ga đâu cả ( em nhớ các xe khác thường có độ trễ khoảng 2s khi đạp ga, chứ không rồ lên như xe em)).
Các bác hội Vios có ai bị giống em không? tư vấn cho em với! chứ em đi quen thì không sao, bạn bè anh em mượn không quen thì thành xe "điên" mất. xe em mới chạy 2 vạn? Không biết có vào hãng bảo hành được không nhỉ?
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em đi MT - Vios E, chưa đi G bao giờ cả:21:

Fotre

Xe hơi
Em đi VIOS G nhưng không thấy hiện tượng như cụ chủ thớt miêu tả. Hay cụ chủ hay đạp chân ga mạnh quá nên nó mới thế?

vauhoi

Xe container
Còn hạn bảo hành thì cụ mang vào hãng kiểm tra vậy.

mcv30

Xe điện
cụ nói thế nào chứ về lý thuyết có trễ ga nhưng thực tế không cảm nhận đuợc đâu ợ . còn trường hợp cụ như thế thì có vấn đề rồi đấy hay là tấm trải sàn có vấn đề ạ

totruongto3

Xe buýt
Cảm ơn các bác, em mô tả lại hiện tượng như sau: Khi xe đang đi chậm (tắc đường chẳng hạn), chân chuyển từ phanh sang ga, em đạp rất nhẹ và ga thôi, nói chung em chạy xe được 5 năm rồi, nên chân ga cũng khá chuẩn, nhưng thỉnh thoảng xe tự nhiên bị giật cục và rồ lên rất nguy hiểm, còn có lúc cảm giác thấy độ trễ thì nó lên từ từ rất thích. Em chạy Mẹc của ông già thì cảm thấy độ trễ rõ rệt. đạp ga lút ván thì nó sẽ lịm đi một tẹo sau đó mới vọt lên nên cảm giác rất an toàn.
còn xe của em chỉ cần sờ nhẹ vào chân ga là nó vọt lên rồi, cảm giác như là đi số 1 xe máy, cứ bị chồm chồm lên.
Em cũng tính vào hãng kiểm tra, nhưng muốn hỏi ý kiến các bác trước cho đỡ phải vào hãng làm gà
Cho em hỏi thêm, em thấy xe được bảo hành 3 năm, nhưng em không biết những hỏng hóc loại nào thì sẽ được trong danh sách bảo hành ? bác nào biết chỉ dùm em với nhé
(b)(b)(b)(b)(b)(b) Mời các bác ly cà phê cho sảng khoái

tran phong

Đi bộ
Bác miết ga từ từ thôi nhá, đảm bảo ổn ngay.

Federer

Xe tải
chắc xe cụ lắp nhầm máy 3.5Q :21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Vios G máy bé, khi đi chậm trong phố đông máy phải hoạt động ở vòng tua khá cao nên có hiện tượng giật thế, hôm đầu tiên đi cái Vios G mới lấy em cũng không quen chân, chạy cứ ghê ghê nhưng hôm sau quen rồi thì lại thấy bình thường.
Yên tâm cụ chủ thớt nhá.

totruongto3

Xe buýt
Vios G máy bé, khi đi chậm trong phố đông máy phải hoạt động ở vòng tua khá cao nên có hiện tượng giật thế, hôm đầu tiên đi cái Vios G mới lấy em cũng không quen chân, chạy cứ ghê ghê nhưng hôm sau quen rồi thì lại thấy bình thường.
Yên tâm cụ chủ thớt nhá.
Thank you cụ, nhưng em nhớ lúc mới chạy không có hiện tượng này đâu. Hay xe em có cần đi bảo dưỡng trong hãng không nhỉ ? xe em chạy khoảng 2 vạn rồi

adco

Xe điện
Nếu thấy gì lăn tăn bác cứ vào hãng cho yên tâm . Nếu xe bác chưa quá 3nam hoặc 20.000km thì hãng phải có trách nhiệm BH cho bác các lỗi , cho dù bác là chủ xe thứ n .1 số linh kiện khg thuộc bh trực tiếp của hãng mà phải gửi sang đại lý cung cấp là bình accu , lốp xe .
Nếu hết bh thì bác cũng cứ đưa xe vào hãng cho nó chẩn bịnh , báo giá (nếu có hư hỏng gì đó) , sau đó ra ngoài (nếu có chổ quen) làm thì giá mềm hơn .

totruongto3

Xe buýt
Nếu thấy gì lăn tăn bác cứ vào hãng cho yên tâm . Nếu xe bác chưa quá 3nam hoặc 20.000km thì hãng phải có trách nhiệm BH cho bác các lỗi , cho dù bác là chủ xe thứ n .1 số linh kiện khg thuộc bh trực tiếp của hãng mà phải gửi sang đại lý cung cấp là bình accu , lốp xe .
Nếu hết bh thì bác cũng cứ đưa xe vào hãng cho nó chẩn bịnh , báo giá (nếu có hư hỏng gì đó) , sau đó ra ngoài (nếu có chổ quen) làm thì giá mềm hơn .
Ok, thank you Bác, em sẽ vào hãng, có thông tin gì hay ho em sẽ share với mọi người

markminh

Đi bộ
xem lai can so gat dung chua?! hay la dang de che do D3 hày gi do roi. Lai che do binh thuong thi den hien thi D la ban gat can so dung roi. Kiem tra lai xem sao di nha

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, cho em hỏi con Vios G số tự động của em tự nhiên thỉnh thoảng đang đi chậm đoạn tắc, mà chạm vào chân ga thì nó vọt lên như xe 3.0, làm em đi quen rồi mà nhiều khi vẫn cóng. cảm giác giống như mình không kiếm soát được chân ga, xe rồ lên bị giật khục và không thấy độ trễ của ga đâu cả ( em nhớ các xe khác thường có độ trễ khoảng 2s khi đạp ga, chứ không rồ lên như xe em)).
Các bác hội Vios có ai bị giống em không? tư vấn cho em với! chứ em đi quen thì không sao, bạn bè anh em mượn không quen thì thành xe "điên" mất. xe em mới chạy 2 vạn? Không biết có vào hãng bảo hành được không nhỉ?
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Xe cụ mua lại ah như thế càng bốc chứ sao nó không chạy thì mới đi bh chứ, chẳng qua là vios nó để galanti khá to nên cứ vào số là e nó phi nhất là buổi sáng vào số phịch một phát xong là phải rà phanh vì e nó cứ lao vòn vọt, một lúc nóng máy lại đỡ hơn.ko sao đâu cứ thế mà đi 5000km thay dầu bảo dưỡng một lần mà xe e cứ đến ngày là toy lại gọi đi bảo dưỡng hoặc gửi thư tặng phiếu thay dầu+lọc dầu miễn phí suốt( cụ mở sổ bh ra trong đó có liệt kê các danh mục được bảo hành đấy) 2 vạn là phải bảo dưỡng hơi nhiều thứ đấy cứ vào hãng mà làm.