[Funland] Vinhome riverside

VHH148

Xe tăng
E thấy vấn đề không phải nhiều hay ít tiền ở đây. Đừng có lấy đồng tiền ra làm thước đo. Người giàu vn nhiều, nhưng rất nhiều người suy nghĩ ngắn hạn, giàu vì bán đất nền, đầu cơ, tham nhũng… Cái này khác hẳn so với nước ngoài, khi mà đa số người giàu bên đó họ cống hiến cho đất nước và giàu lên từ những giá trị bền vững. Những người với đầu óc như cụ thì đa số, cứ nghĩ giá đất cao lên là hay lắm, là xịn lắm. Buồn cho đất nước này
Chả khác gì, nc ngoài cũng có giàu nghèo, nhưng đa phần ng giàu là dẫn dắt xh. Cụ mới đang nghĩ ngắn, mình thấy nhà đắt hơn năng lực của mình lại chê ng mua ngu trong khi có biết ng ta là ai, trình ntn đâu. Giọng điệu của con ếch ngồi đáy giếng nghĩ mình là thông thái :)) Đất nước muốn mở mày phải có những người biết làm ra tiền mới xd đất nước đc, dân giàu nước mới mạnh, nghiên cứu khoa học phải có tiền xây dựng cơ sở vật chất, mua trang thiết bị nghiên cứu, nuôi dạy thế hệ trẻ... Dân mà cứ ngồi gato chửi đổng như cụ mới là buồn cho đất nước. Đừng hơi tí bảo ng giàu là tham nhũng, là bán đất này nọ, doanh nhân, ng làm dịch vụ, bác sỹ, kỹ sư... nhiều lắm, các bạn trẻ sáng tạo, mạnh dạn làm ăn cũng nhiều, như thế đn mới pt, xin lỗi nghe giọng điệu kiểu như cụ thì biết gì về kinh doanh làm ăn mà bàn chuyện mua bt :)

Bai Đần

[Tịch thu bằng lái]
Giá Vinhomes Reverside tăng là tăng chung cùng bđs cả nước thôi chứ có gì cá biệt đâu. Nhìn rộng ra thì năm vừa rồi bđs cả thế giới tăng, vn cũng không ngoại lệ. Chưa cần nói giá năm ngoái, giá hiện tại sau khi đã lên giá thì VR so với các dự án khác vẫn còn thấp hơn kha khá đấy chứ. Ngoài ra Vin nó có 1 hệ sinh thái đi kèm phục vụ cư dân như trường học, bệnh viện, siêu thị v.v... thử hỏi mấy ông chủ nhà VR bán đi thì mua được dự án nào mà sống. Thời buổi người người nhà nhà mua tài sản giữ tiền thì có nhà VR hoặc bất kỳ dự án nào cũng đều tốt cả nên họ không bán đi chứ chả ai ở VR ngu đâu. Ông nào phán họ ngu thì tối về nghĩ xem làm sao ngu được như họ :)

laixeviet

Xe tải
Chiều nay có em gọi giới thiệu e căn LK 90m Nguyệt Kế đã hoàn thiện rồi, nói giá thị trường 26-27 tỷ nay bán gấp 25 tỷ
Em nói luoin chỉ có mấy thằng ngu mới bỏ 300tr/m ra mua cai nhà như thế mà ở
Cụ gt mã căn giúp em. Em đg hỏi mua cho bà chị mà dưới 27t k có. Giá có hơi ảo nhưng ở đây thực sự sướng và an ninh.

laixeviet

Xe tải
Cái vấn đề là kiểu đẩy giá đất lên 1 cách ngu xuẩn thế này rồi sẽ dẫn đến rất nhiều hệ luỵ. Nhà cụ ở đâu thì kệ cụ e ko quan tâm, nhưng cái gì không hợp lý thì phải nói. Còn nếu nói như cụ lập mấy cái post tranh luận trên này để làm qué gì??
Kiểu nói của cụ cay cú quá. Cụ thấy không hợp lý nhưng ng mua ng bán ng ta thấy bt. Cung cầu thị trường thôi. Chắc cụ cũng chỉ chém trên mạng mà chưa vào vai một ng mua thực sự xem có dễ mua không hehe :)

laixeviet

Xe tải
Cụ chắc người của Vin hay sao mà có vẻ bức xúc vậy, e thấy giá của Vinhomes tăng gấp 2-3 thật nhưng bản chất của nó chỉ là do đội sales và đội lái tự đẩy giá lên với nhau thôi, em có quen đội lái bên Ninh Hiệp họ bỏ ra hơn 500 tỉ để thi đấu bên Vin Riverside, Harmony và Ocean Park. Toàn các đội lái mua đi bán lại đẩy giá lên với nhau, em đố cụ tìm được thời điểm này có người nào nhu cầu thực mua để ở đấy (hoặc có nhưng rất hiếm), e cũng có nhu cầu tìm mua loanh quanh 20 tỉ để ở bên Harmony nhưng nghe giá như vậy thì e thôi hẳn ý định đó.
Tầm giá này đg chốt đầy bên này rồi cụ. Nửa tháng nay có ít nhất 2 căn 27 tỷ 90m2. Theo cụ với giá này có thằng tay to nào hâm nó mua vào để đầu cơ không? Bây giờ chỉ có ng mua để ở thực sự thôi. Cụ nên vòng vào đây sẽ thấy dân về ở đông ntn. Đừng nghe mấy cụ chém gió trên này thì không mua nhà đc đâu.

Hehehe1111

Xe máy
Cụ gt mã căn giúp em. Em đg hỏi mua cho bà chị mà dưới 27t k có. Giá có hơi ảo nhưng ở đây thực sự sướng và an ninh.
Sướng và an ninh, nhưng vị trí thì quá xa! Thích hợp là 2nd home chứ hiếm ai làm việc ở hà nội mà lại ở đấy cả. Mà 2nd home thì giá ko thể vô lý thế đc

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Sướng và an ninh, nhưng vị trí thì quá xa! Thích hợp là 2nd home chứ hiếm ai làm việc ở hà nội mà lại ở đấy cả. Mà 2nd home thì giá ko thể vô lý thế đc
Long Biên, qua cầu cái là vào trung tâm Hà Nội (tầm 5-7km) mà cụ nói xa :O :O :O
Nhìn giá Vinhomes Riverside thì thấy rõ là bây giờ mọi người ưu tiên môi trường sống trước tiên, rồi mới đến căn nhà.

tung1311 .

Xe container
Cụ ko mua đc ko có nghĩa là người khác ko mua đc :D Chờ đấy mà người có chục, trăm tỉ bị dắt mũi như cụ tưởng :)) Ng ta thấy đúng nhu cầu, giá chấp nhận đc thì họ mua thôi, chả ai bắt họ mua đc đâu, lừa lại càng ko có chuyện :))
Chả khác gì, nc ngoài cũng có giàu nghèo, nhưng đa phần ng giàu là dẫn dắt xh. Cụ mới đang nghĩ ngắn, mình thấy nhà đắt hơn năng lực của mình lại chê ng mua ngu trong khi có biết ng ta là ai, trình ntn đâu. Giọng điệu của con ếch ngồi đáy giếng nghĩ mình là thông thái :)) Đất nước muốn mở mày phải có những người biết làm ra tiền mới xd đất nước đc, dân giàu nước mới mạnh, nghiên cứu khoa học phải có tiền xây dựng cơ sở vật chất, mua trang thiết bị nghiên cứu, nuôi dạy thế hệ trẻ... Dân mà cứ ngồi gato chửi đổng như cụ mới là buồn cho đất nước. Đừng hơi tí bảo ng giàu là tham nhũng, là bán đất này nọ, doanh nhân, ng làm dịch vụ, bác sỹ, kỹ sư... nhiều lắm, các bạn trẻ sáng tạo, mạnh dạn làm ăn cũng nhiều, như thế đn mới pt, xin lỗi nghe giọng điệu kiểu như cụ thì biết gì về kinh doanh làm ăn mà bàn chuyện mua bt :)
Giá Vinhomes Reverside tăng là tăng chung cùng bđs cả nước thôi chứ có gì cá biệt đâu. Nhìn rộng ra thì năm vừa rồi bđs cả thế giới tăng, vn cũng không ngoại lệ. Chưa cần nói giá năm ngoái, giá hiện tại sau khi đã lên giá thì VR so với các dự án khác vẫn còn thấp hơn kha khá đấy chứ. Ngoài ra Vin nó có 1 hệ sinh thái đi kèm phục vụ cư dân như trường học, bệnh viện, siêu thị v.v... thử hỏi mấy ông chủ nhà VR bán đi thì mua được dự án nào mà sống. Thời buổi người người nhà nhà mua tài sản giữ tiền thì có nhà VR hoặc bất kỳ dự án nào cũng đều tốt cả nên họ không bán đi chứ chả ai ở VR ngu đâu. Ông nào phán họ ngu thì tối về nghĩ xem làm sao ngu được như họ :)
Long Biên, qua cầu cái là vào trung tâm Hà Nội (tầm 5-7km) mà cụ nói xa :O :O :O
Nhìn giá Vinhomes Riverside thì thấy rõ là bây giờ mọi người ưu tiên môi trường sống trước tiên, rồi mới đến căn nhà.
Em thấy Harmony tăng giá thế là bt, nhiều khi đơn giản không phải muốn mua là đc các cụ nhỉ? Khu khép kín mạn này cũng chỉ có Harmony, Riverside với Gamuda thôi mà.

Mà nhân tiện các cụ qua bên này ủn giúp mấy ông ở Tam Trinh phát, em thấy ở đấy ít người biết hay là quê hơi 1 xíu nên tăng hơi chậm hay sao ý

Thôi thì 1 ông 9, 1 ông 10 điểm, có gì cùng nhau đi lên 😅

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Harmony tăng giá thế là bt, nhiều khi đơn giản không phải muốn mua là đc các cụ nhỉ? Khu khép kín mạn này cũng chỉ có Harmony, Riverside với Gamuda thôi mà.

Mà nhân tiện các cụ qua bên này ủn giúp mấy ông ở Tam Trinh phát, em thấy ở đấy ít người biết hay là quê hơi 1 xíu nên tăng hơi chậm hay sao ý

Thôi thì 1 ông 9, 1 ông 10 điểm, có gì cùng nhau đi lên 😅
? Bên đấy thấy các cụ hô Ga 250tr/m2 rồi mà vẫn đẩy tiếp à? =))

laixeviet

Xe tải
Cụ hehe ăn nói hằn học nên bị lú lẫn hết cả rồi cụ à hehe

Hehehe1111

Xe máy
Cụ hehe ăn nói hằn học nên bị lú lẫn hết cả rồi cụ à hehe
Em chả hằn học gì cụ ạ. Xa thì em bảo xa, đi qua cái cầu suốt ngày tắc, rồi lại còn quả nghĩa trang nữa trời ơi nghĩ mà ko muốn về nhà

laixeviet

Xe tải
Em chả hằn học gì cụ ạ. Xa thì em bảo xa, đi qua cái cầu suốt ngày tắc, rồi lại còn quả nghĩa trang nữa trời ơi nghĩ mà ko muốn về nhà
Xa là cụ tính từ đâu và cụ đi đâu? Khoảng cách từ Ga và Vin Riverside đến bờ hồ là như nhau nhưng em cá với cụ đường đi từ Ga sẽ khó đi và tắc hơn đi từ LB. LB đi cầu Vĩnh Tuy cực nhanh, không tắc. Nghĩa trang nó chỉ là một đường vào khu này trong khi có rất nhiều đg vào, mà khu nào xung quanh trả có. Ở Ga không lẽ không có mộ :)). Cụ chỉ giỏi bới vết thôi.
Khi mọi người đã đi oto rồi khoảng cách hơn nhau vài km không quá quan trọng mà hạ tầng xung quanh mới quanh trọng. Cụ xem Ecopark, Vin Riverside hay Ciputra đường xung quanh người ta làm đẹp như nào trg khi Ga xung quanh k khác gì khu ổ chuột

search

Xe điện
Cụ phát biểu quá xa thì khả năng cao là cụ vẫn đi 2b chứ ko đi ô tô :D Mà vẫn chạy 2b thì qtam bt bên RS làm gì :)

TieuthuMiu

Xe tải
Tầm giá này đg chốt đầy bên này rồi cụ. Nửa tháng nay có ít nhất 2 căn 27 tỷ 90m2. Theo cụ với giá này có thằng tay to nào hâm nó mua vào để đầu cơ không? Bây giờ chỉ có ng mua để ở thực sự thôi. Cụ nên vòng vào đây sẽ thấy dân về ở đông ntn. Đừng nghe mấy cụ chém gió trên này thì không mua nhà đc đâu.
Thì vẫn như e thấy là đang có sóng đầu cơ lướt sóng thôi, chứ như em bỏ tiền ra để mua ở thực sự thì em chịu thôi cụ ợ. 300tr/ 1m2 thì e lại lựa chọn hẳn căn nhà 80-90m2 mặt phố vừa vừa bên HN để ở vậy, có những tiện ích ko bằng được các khu đô thị nhưng có những cái lại lợi thế hơn rất nhiều. Ví như ở phố Thụy Khuê giờ cũng chỉ loanh quanh 270-280tr/1m2 có sẵn nhà, bỏ thêm 2 tỉ sửa sang lại thì ở ngon nghẻ, vài bước chân ra hồ Tây, các trường CVA từ mẫu giáo đến cấp 3.... em thì ko so bì và tranh luận với người khác, e thấy nó ko phù hợp và hơi phi lí về giá so với nhu cầu của em thôi ợ.

Hehehe1111

Xe máy
Xa là cụ tính từ đâu và cụ đi đâu? Khoảng cách từ Ga và Vin Riverside đến bờ hồ là như nhau nhưng em cá với cụ đường đi từ Ga sẽ khó đi và tắc hơn đi từ LB. LB đi cầu Vĩnh Tuy cực nhanh, không tắc. Nghĩa trang nó chỉ là một đường vào khu này trong khi có rất nhiều đg vào, mà khu nào xung quanh trả có. Ở Ga không lẽ không có mộ :)). Cụ chỉ giỏi bới vết thôi.
Khi mọi người đã đi oto rồi khoảng cách hơn nhau vài km không quá quan trọng mà hạ tầng xung quanh mới quanh trọng. Cụ xem Ecopark, Vin Riverside hay Ciputra đường xung quanh người ta làm đẹp như nào trg khi Ga xung quanh k khác gì khu ổ chuột
Thôi cụ ạ cụ bịa quá đấy, từ Vin harmony đến trung tâm mà đòi nhanh hơn từ Ga =)) nchung cụ yêu Vin thì cứ ở Vin, nhưng mà ko nên chối bỏ sự thật là nó quá xa với vùng nội đô Hà Nội

Hehehe1111

Xe máy
Cụ phát biểu quá xa thì khả năng cao là cụ vẫn đi 2b chứ ko đi ô tô :D Mà vẫn chạy 2b thì qtam bt bên RS làm gì :)
Dạ em nghĩ trên này chắc chả ai ko đi 4 bánh đâu cụ. Nhưng đúng là ở vin harmony thì chả ai đi xe máy vào thành phố đâu vì quá xa. Còn xe oto e thấy cũng vẫn xa và tắc cụ ạ. Đi qua cái cầu lúc nào cũng tắc, sợ thật

TreeBoo

Xe buýt
Thôi cụ ạ cụ bịa quá đấy, từ Vin harmony đến trung tâm mà đòi nhanh hơn từ Ga =)) nchung cụ yêu Vin thì cứ ở Vin, nhưng mà ko nên chối bỏ sự thật là nó quá xa với vùng nội đô Hà Nội
cụ khắc nghiệt với Vin quá. Xa là so từ đâu đến đâu? Làm ở HBT, HK, Ba Đình thì ở Vin đi gần chán. Cùng làm ở HK BĐ mà cụ từ Park City và từ Vin phi đến xem chỗ nào gần hơn? Thêm nữa em thấy đa phần dân ở các khu này toàn chủ doanh nghiệp, họ ko bận tâm chuyện đúng 8h30 có mặt ở cty nên ko fai đi vào giờ cao điểm, đi lại càng nhanh.

C.k

Xe buýt
1. khu vinhomes riverside xuất phát điểm giá thấp, ví dụ năm 2019 giá chỉ loanh quanh 80-90tr/m. Trong khi đó các khu khác của vin cùng thời điểm giá cao hơn nhiều (vin thăng long cùng thời điểm giá khoảng 150-160tr/m).
2. Quận long biên đường sá hạ tầng tốt, có thể nói tốt nhất trong các quận, nhiều cầu đã/đang/chuẩn bị xây kết nối với các quận nội thành và các tỉnh. Từ vin long biên đi sân bay, hải dương, hải phòng, bắc giang, lạng sơn...thuận tiện.
3. Dịch vụ của vin thì tốt rồi không bàn, nhưng khu Long biên đặt rụ sở của Vin nên việc duy trì/kiểm tra/giám sát thường xuyên hơn nên càng tốt hơn.
Còn nhiều những lý do khác em không dám chém (như dịch bệch không sx, kinh doanh, lãi tiết kiệm thấp nên dòng tiền đổ vào chứng khoán, bds....), với từng đó lý do đất vin long biên không lên mới là lạ.

anhhung85

Xe đạp
Cụ thần thánh nội đô quá, tầm hơn chục năm trước thì e ước ao thật, nhưng bây h e ở ngoài quen rồi thì mỗi lần vào đó như cực hình, h đi chơi đâu có xe rồi thì cũng tránh trong đó ra. Cực lắm có công có việc thì mới đi vào thôi. Có tiền cho e e cũng mua ở khu Long Biên này ở cho sướng.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Môi giới chỉ chào dãy Nguyệt quế thoii chứ nó k nói ró lô cuh thể, nghề của họ mà, còn em thấy ảo quá nên k quan tâm