[Funland] Vĩnh biệt ông - Đồng Sĩ Nguyên.

mrQuick8x

Xe điện
Kính cẩn tiễn biệt ông,con người của lịch sử!

TNLak

Xe điện

29S2929

Xe tăng
Ông tên thật là Nguyễn Sỹ Đồng .
Anh cả Trường Sơn .
Ông là một người đồng hương đáng kính.

Vũ Điệp

Xe điện
Chia buồn cùng gia quyến ông!

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

driverk

Xe đạp
Rip ông và gia đình

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Quảng Bình là đất Thuận Hóa ngày xưa, tuy là dân mới nhưng đến tk 15 là nhóm cư dân trung thành nhất khi theo Đặng Tất ra Bắc oánh giặc Minh. Sau đó lại theo Lê Lợi, trở thành những đơn vị quân thiện chiến bậc nhất, Lê Lợi viết thư khen đặc biệt dành cho nhóm lính này. Đến tk 20 vẫn là nhóm cư dân quan trọng để dành tự chủ cho nc Việt.

Các nhân vật như VNG, P Văn Đ hay ĐS Nguyên đều rất nổi bật, phát xuất từ đất Q Binh này.

Ô Hồ cũng là dân Thuận Hóa, tập hợp xung quoanh nhiều người Thuận Hóa, kể cả người kế thừa là Lê Duẩn.
:)) cụ nói trên trời dưới biển. Thuận Hóa là Bình Trị Thiên. Ô Hồ là dân cá gỗ, trấn Nghệ An, nhưng từ nhỏ học ở Thuận Hóa (Huế). Phạm Văn Đồng là Quảng Ngỡi.

Đất Thuận Hóa cũng nhiều người tài, nhưng kinh tế Thuận Hóa bây giờ vẫn lẹt đẹt, chưa thấy tương lai phát.

thanhgamo

Xe container
:)) cụ nói trên trời dưới biển. Thuận Hóa là Bình Trị Thiên. Ô Hồ là dân cá gỗ, trấn Nghệ An, nhưng từ nhỏ học ở Thuận Hóa (Huế). Phạm Văn Đồng là Quảng Ngỡi.

Đất Thuận Hóa cũng nhiều người tài, nhưng kinh tế Thuận Hóa bây giờ vẫn lẹt đẹt, chưa thấy tương lai phát.
Có mỗi cái nội dung tào lao ấy mà thớt nào cũng thấy cụ ấy nhai lại.
Một con người quá cực đoan về vùng miền.
Cái gì quá cũng không tốt.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ còn có tầm nữa.
Cụ Đồng Sĩ Nguyên từ khi nắm tư lệnh binh đoàn 559 đã biến nó từ cấp sư đoàn thành cấp phương diện quân.
- đưa bộ tư lệnh và các lãnh đạo binh trạm ra sát đường, sát điểm nóng nhất.
- tiến lên cấp sư đoàn xe vận tải chạy cùng 1 lúc, mỗi lần chạy xe là 1 chiến dịch kết phối hợp nhịp nhàng với tất cả các khâu. Ban đầu chạy chia trạm, sau chạy 1 lượt từ đầu đến cuối. Ban đầu chạy ban đêm, sau chạy ban ngày dưới tán lá kín. Đường trường sơn thành đại lộ , xăng dầu vận chuyển theo đường ống. Binh lính từ đi bộ sang đi xe.
- chấp tất cả các biện pháp ngăn chặn của Mỹ bằng cách phản kích phòng không, có các sư đoàn bộ binh riêng để chống quân bộ cắt đường...
- tư lệnh nhưng luôn đi sâu đi sát , đi đầu trong nguy hiểm. Nói được làm được. Tư duy chiến lược.

Quan điểm cá nhân em từ thứ nhất vẫn là cụ Võ, thứ hai là cụ Lê Trọng Tấn, thứ ba là cụ Đồng Sĩ Nguyên

Tư tưởng và tài ba của cụ Đồng Sĩ Nguyên mà làm th ủ tư ớng thì tuyệt vời.
Đấu đá tranh dành cụ Nguyên không có tuổi với bọn tài năng có hạn thủ đoạn vô biên

Princess1

Xe tải
Đọc tin buồn quá, những con người kiệt xuất thế hệ trc lần lượt ra đi. Đất nc dần vắng bóng các huyền thoại ngẫm đến hiện tại mà buồn. Tại sao thời chiến sinh ra đc những cá nhân kiệt xuất như cụ Giáp, cụ Nguyên mà thời bình bao năm rồi lại chẳng sản sinh đc ông nào ra hồn, toàn ông ăn tàn phá hại. Các cụ nhìn công sức mình bỏ ra giành lại đất nc cho thế hệ con cháu phá nát như thế này chắc thất vọng lắm.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi cái nội dung tào lao ấy mà thớt nào cũng thấy cụ ấy nhai lại.
Một con người quá cực đoan về vùng miền.
Cái gì quá cũng không tốt.
Chỉ chém gió thực tế là Ô Hồ và Phạm Văn Đồng ko phải người Thuận Hóa như cụ gì nói ở trên.

Thích tìm hiểu văn hóa từng địa phương cũng ok, còn ứng xử không nên phân biệt giữa người Nghệ An, Quảng Ngãi, người Trung Quốc, người Đức, người Mỹ vv đều là người cả

Chỉnh sửa cuối:

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Vĩnh biệt Ông. Khi nào thu xếp được, con sẽ vào NTLS Trường Sơn thăm Ông.

XPQ

Xe cút kít
Xưa bà cụ nhà em còn công tác, đôi ba tháng một lần ông về họp văn phòng Cục nhưng luôn nhớ cho ít thuốc muối ca vét chữa dạ dày.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác muốn được về nằm cùng các đồng đội tại Nghĩa Trang Trường Sơn. Không muốn vào Mai Dịch. R.I.P
https://www.google.com/amp/s/m.thanhnien.vn/thoi-su/trung-tuong-dong-sy-nguyen-qua-doi-o-tuoi-96-1067596.amp
Đúng thôi cụ nhỉ, nếu là e hoặc cụ chắc cũng chọn giống tướng Nguyên
Ở vs đồng đội, với lính mình có nghèo khổ mà thoải mái vẫn còn hơn ở vs đồng nghiệp tiện nghi mà cứ phải đề phòng.

http://www.vnmilitaryhistory.net/index.php/topic,94.0.html

cụ đọc ở link trên

cụ Đồng Sĩ Nguyên có tài ba bậc nhất và công lao cũng hàng đầu trong chống Mỹ
Bị chặn đúng ko cụ
Em vẫn đọc được mà cụ. Có thể máy tính của cụ chặn trang này.
Cả tháng nay e ko vào được, toàn bị lỗi khi kết nối HTTP

Vĩnh biệt ông. Xin thành kính chia buồn cùng gia quyến !

dexom

Xe Cứu Trợ
Mong ngài thảnh thơi giá hạc du tiên.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]

Kinh tế thì nó liên quan gì hả cụ ? Các vùng châu thổ như ở sông Hồng hay sông Cửu Long, thì chẳng lẽ dân vùng ấy tự khai thác và bảo vệ được ? Có bằng bàn phím ấy.

Dù gì chúng ta chứng kiến những nhân vật còn sống như VNG, N Quốc Thước, hay ĐSN đều thể hiện các quan điểm cá nhân rất rõ ràng và cứng cỏi hơn so với nhóm dân khác đương thời.

Quavtv

Xe tải
Ở vs đồng đội, với lính mình có nghèo khổ mà thoải mái vẫn còn hơn ở vs đồng nghiệp tiện nghi mà cứ phải đề phòng.
Vâng cụ(mợ). Em còn đc biết cây Bồ Đề tại Nghĩa Trang Trường Sơn bây giờ cũng có 1 phần tác động của cụ Nguyên để giữ lại. Cụ Nguyên cứ về nằm dưới tán cây Bồ Đề là mỹ mãn.

TNLak

Xe điện
Cả tháng nay e ko vào được, toàn bị lỗi khi kết nối HTTP
https://quantrimang.com/thay-doi-cach-su-dung-dns-de-co-the-luot-web-nhanh-hon-38148

Cụ đổi theo link này xem nhé