Thảo luận Vinfast VF6 xin ít kinh nghiệm.

cocsku

Xe cút kít
cái máy bơm này chả phải "lỗi" gì cả. thiết kế nó thế. khi pin nóng thì nó bơm nước làm mát. đã bơm thì nó phải có tiếng thôi. thực tế chủ xe lái chả nghe thấy gì, vài ngày là quen. "lỗi" kiểu đang đi thì ko đi được nữa thì pm mới nhất chưa lỗi gì :)
Nếu xác định ko phải là lỗi thì hãng sẽ không khắc phục. Nói tóm lại là cụ nào sợ cái tiếng này thì tránh xa vf6 ra!

Arsephan

Xe tăng
Nếu xác định ko phải là lỗi thì hãng sẽ không khắc phục. Nói tóm lại là cụ nào sợ cái tiếng này thì tránh xa vf6 ra!
Chỉ cần bật loa giả lập tiếng động cơ xe đốt trong là được, để xe điện ồn như xe xăng thôi :D

cocsku

Xe cút kít
Chỉ cần bật loa giả lập tiếng động cơ xe đốt trong là được, để xe điện ồn như xe xăng thôi :D
Cụ đừng đùa với xe xăng, rất nhiều chiếc xe xăng đứng cạnh mà không biết nó nổ máy đấy!

poiuy

Xe ba gác
Cụ đừng đùa với xe xăng, rất nhiều chiếc xe xăng đứng cạnh mà không biết nó nổ máy đấy!
Quan tâm là ngồi trong xe chứ đứng cạnh nghe thấy gì thì mặc xác. Giống có thớt gần đây có cụ thắc mắc sao GLC khởi động mà gào lên như công nông, ai quan tâm đâu.

ladlpslr

Đi bộ
hầu hết cac cụ mua xe + nhận xe trên youtube thì sợ này sợ kia. còn đã thực tâm muốn tìm hiểu mua xe thì cứ đăng ký lái thử là biết hết :) chủ xe thì đương nhiên họ sẽ muốn con xe mình ngon nhất êm nhất có thể, thì họ vẫn sẽ kêu, và VF cũng sẽ sửa, mấy con VF8 VF9 sửa nhiều rồi, giờ ngon. nhưng đó ko phải lỗi. bản chất của nó là phải kêu khi nó hoạt động. vậy thôi

cocsku

Xe cút kít
hầu hết cac cụ mua xe + nhận xe trên youtube thì sợ này sợ kia. còn đã thực tâm muốn tìm hiểu mua xe thì cứ đăng ký lái thử là biết hết :) chủ xe thì đương nhiên họ sẽ muốn con xe mình ngon nhất êm nhất có thể, thì họ vẫn sẽ kêu, và VF cũng sẽ sửa, mấy con VF8 VF9 sửa nhiều rồi, giờ ngon. nhưng đó ko phải lỗi. bản chất của nó là phải kêu khi nó hoạt động. vậy thôi
Vấn đề ở nhận thức của hãng. Nếu xác định đó là lỗi thì họ sẽ tìm cách sửa. Nếu do phần mềm thì phải sửa phần mềm. Nếu do phần cứng thì phải thay phần cứng. Nhưng nếu họ đã không coi đó là lỗi thì họ sẽ mặc kệ, không sửa. Khách hàng muốn mua thì nên thử xe trước, nếu thấy có thể sống chung với tiếng ve đó trọn đời xe thì hãy mua.

Icleanshop

Xe máy
Hóng với cụ chủ.

koala2023

Xe tải
cái máy bơm này chả phải "lỗi" gì cả. thiết kế nó thế. khi pin nóng thì nó bơm nước làm mát. đã bơm thì nó phải có tiếng thôi. thực tế chủ xe lái chả nghe thấy gì, vài ngày là quen. "lỗi" kiểu đang đi thì ko đi được nữa thì pm mới nhất chưa lỗi gì :)
Cái tiếng ồn này khó chịu cực kỳ luôn. Tôi đi taxi VF6 mà ko chịu nổi tiếng ồn này. Không hiểu sao VFe34, 5, 8 ko bị mà VF6 lại bị?

bikhoanick2024

Xe đạp
Em thấy ngoài khoản đi cao tốc pin tụt nhanh thì k vấn đề gì, em đang đi làm hàng ngày băng fxe này ạ. Đi phố thì thoải mái nhưng cao tốc thì xuống pin rất nhanh. Dc cái chắc khỏe lái khá tốt.