Tin tức VinFast VF6 sẽ ra mắt vào ngày 22/9, mở đặt cọc trong tháng 9

Mít Mập

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xăng lên thì điện lên, luôn tỷ lệ thuận với nhau.
Mà 8 với 9 giờ gói thuê Pin cao thế thì phải làm sao?
đang miễn thuê pin 2 năm nếu mua trong t9 đấy cụ, 2 năm BHTV vs dán phim nữa

Bopbun

Xe điện
Cụ sales vf hả? Cụ cho hỏi con vf7 có bản không có trần kính ko cụ?
Em cũng giống ý cụ. Trần kính là thứ hào nhoáng vớ vẩn, chỉ nên bán ở châu Âu xứ lạnh. Ở Việt Nam, mua xe cần nhất là che nắng, mùa hè cứ thấy ông Mặt Trời là sợ phát khiếp rồi, mà lại trần kính nữa thì bán cho ai.

sskkb

Xe điện
Em cũng giống ý cụ. Trần kính là thứ hào nhoáng vớ vẩn, chỉ nên bán ở châu Âu xứ lạnh. Ở Việt Nam, mua xe cần nhất là che nắng, mùa hè cứ thấy ông Mặt Trời là sợ phát khiếp rồi, mà lại trần kính nữa thì bán cho ai.
Vf9 đã bị KH than phiền rồi ko biết các xe khác Vin có kịp rút kinh nghiệm ko. Mà em e là thiết kế, linh kiện, khung xe đã chốt hết và sản xuất/đặt hàng hết cả rồi, giờ muốn thay đổi lại cũng khó. Chờ phiên bản update thì may ra. Em rất ưng con vf7, nếu con đó chỉ có trần kính thì tiếc quá

Chỉnh sửa cuối:

koala2023

Xe tải
Vf9 đã bị KH than phiền rồi ko biết các xe khác Vin có kịp rút kinh nghiệm ko. Mà em e là thiết kế, linh kiện, khung xe đã chốt hết và sản xuất/đặt hàng hết cả rồi, giờ muốn thay đổi lại cũng khó. Chờ phiên bản update thì may ra. Em rất ưng con vf7, nếu con đó chỉ có trần kính thì tiếc quá
Trần kính thì Vin cũng có tấm che rồi. Những ngày hè nắng thì che, đông thu bỏ ra thì tuyệt vời.

sskkb

Xe điện
Trần kính thì Vin cũng có tấm che rồi. Những ngày hè nắng thì che, đông thu bỏ ra thì tuyệt vời.
Em thì chỉ cần cửa sổ trời, có chuyện gì khẩn cấp còn chui ra đằng đó thôi. Mấy môn lãng mạn thì cũng hay đấy, nhưng để em phải kiếm cháu sv nào đã :))

Doubleqn

Xe buýt
Em thì chỉ cần cửa sổ trời, có chuyện gì khẩn cấp còn chui ra đằng đó thôi. Mấy môn lãng mạn thì cũng hay đấy, nhưng để em phải kiếm cháu sv nào đã :))
Kkk e lại thích trần kính đi thấy thoáng hẳn, chắc do mình là 1% còn lại như cụ nào comment :))

casonic

Xe tải
Em sợ dột hihi. Thời tiết VN hay mưa to, con xe trước của em có cửa nóc, sau 5 năm gioăng kém thỉnh thoảng dột vì tắc ống thoát nước :(
Đúng ra gọi là nóc kính chứ không phải là trần kính.
Vì trên cái trần phải có cái nóc.
Dưới cái nóc có thể không có trần
Nóc kính VF6 họ dán cố định vào thân xe, đâu có mở ra được mà sợ dột.
Cửa sổ trời mới có khả năng hư gioăng và dột. Nhưng vật liệu gioăng bây giờ cũng bền hơn cách đây 10 năm nhiều lần rồi.
Nóc kính xe VF6.jpg

cocsku

Xe cút kít
Đúng ra gọi là nóc kính chứ không phải là trần kính.
Vì trên cái trần phải có cái nóc.
Dưới cái nóc có thể không có trần
Nóc kính VF6 họ dán cố định vào thân xe, đâu có mở ra được mà sợ dột.
Cửa sổ trời mới có khả năng hư gioăng và dột. Nhưng vật liệu gioăng bây giờ cũng bền hơn cách đây 10 năm nhiều lần rồi.
Nóc kính xe VF6.jpg
Cái này có thể là xe triển lãm nên họ để nóc kính cho đẹp. Còn đối với xe thương mại thì nóc kích nên để ở những mẫu xe ăn chơi, cao cấp, dù sao cũng có cái đặc biệt. Còn dòng xe thực dụng như vf6 thì nóc sắt vừa rẻ vừa tiện. Tuy nhiên, chắc Vinfast có vẻ như không chủ động được khâu thiết kế và sản xuất cho nên có vẻ lúng túng về việc này.

poiuy

Xe ba gác
Cái này có thể là xe triển lãm nên họ để nóc kính cho đẹp. Còn đối với xe thương mại thì nóc kích nên để ở những mẫu xe ăn chơi, cao cấp, dù sao cũng có cái đặc biệt. Còn dòng xe thực dụng như vf6 thì nóc sắt vừa rẻ vừa tiện. Tuy nhiên, chắc Vinfast có vẻ như không chủ động được khâu thiết kế và sản xuất cho nên có vẻ lúng túng về việc này.
Thay vì đoán mò thì sao cụ không vào thớt mà đọc, mà xem ảnh?