[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

supporter

Xe điện
Xe này thông số chiều dài em thấy còn ngắn hơn Kia Morning mà nhìn nội thất rộng nhỉ, ngồi full 5 người không biết có chật không các cụ
Em nghĩ 5 thì sẽ rất chật đấy, xe này em nghĩ hợp với đi 2 và thỉnh thoảng đi 4 thôi

thichlexus

Xe điện
Em nghĩ 5 thì sẽ rất chật đấy, xe này em nghĩ hợp với đi 2 và thỉnh thoảng đi 4 thôi
Em thấy VF3 ngắn hơn Morning hơn 30cm, tuy nhiên đúng là rộng và cao hơn.
Morning đi trong phố thì ngồi 5 vẫn được, không quá gò bó và vẫn có chỗ để chân khá thoải mái thế nên chỗ ngồi thì em nghĩ không thành vấn đề, chỉ không biết là có đủ chỗ duỗi chân không thôi.
Cụ nào ngồi hàng sau VF3 rồi cho em hỏi là cao khoảng 1m70 thì có đủ chỗ duỗi chân tương đối thoải mái không.

yuh2105

Xe tăng
Nhiều cụ mơ con xe giá rẻ nó phải hoành tá tràng thì em cũng vái. Xe này em nghĩ phù hợp nhà ở quê hơn, có sân lao con xe vào cắm sạc là phù hợp. Còn nếu ở Hà Nội thì em thôi em không ủng hộ đâu :( Chỗ em tiền gửi xe đầu năm nay nó còn tăng thêm 100k rồi, mà giờ có muốn cũng ko còn lốt đỗ. Thêm mấy em như wulling, vf3 mà đông như lợn con nữa thì... Thôi em ko dám nghĩ...

nhanchauchau

Xe tăng
không dùng chung sạc với các loại VF khác được vì Vinfast đã đưa bộ chuyển đổi AC DC ra ngoài (có thể để tiết kiệm chi phí), tích hợp với bộ sạc ngoài cho VF3 (chưa rõ là tặng kèm hay mua ngoài và giá bao nhiêu).
Còn sạc ở nhà thì đương nhiên là được cụ, chậm hơn nhiều thôi.
Em thấy bộ mô tơ, dây dợ dưới gầm thế kia lâu dài ko ổn khi vận hành, nguyên tắc những thứ đó phải cho vào khoang kín để tránh va đập, bụi bặm, bùn đất, nước nôi...
Vấn đề chính là bộ chuyển AC-DC, có nó thì mới sạc được ở nhà.
Hôm nay giao xe rồi mà chủ xe vẫn k rõ có dây sạc hay k, tặng hay mua, giá bn.
Còn chỗ dây, và mô tơ gầm thế kia là điểm trừ rất lớn.
Ở gầm hì bụi bùn bám bẩn, xong rửa kiểu gì bây h? chả nhẽ nâng xe lên rồi lấy giẻ lau?

doctor103

Xe điện
Em thì thấy giá xe vẫn chưa quá tốt, kể mà lăn bánh <200m thì xúc

nhanchauchau

Xe tăng
kiểu xe đậu đúng vị trí, có tay máy hay thiết bị trợ nâng, tháo lắp. Chắc em xem phim hơi nhiều, nhưng mà dc thế thì tiện và vẫn có khả năng trong tương lai nếu xe điện dc đầu tư và phổ biến.
Đơn thuần về kỹ thuật, có thể làm được.
Nhưng đi kèm là bài toán kinh tế.

honda acura

Xe điện
Hãng nên thiết kế tấm che gầm, bằng nhựa cũng được. Ở mình rơm rạ, cành cây, nilon... trên đường rất nhiều
các cụ lấy thông số gầm đi, qua em cắt cnc tấm inox lắp vào chắc ổn

lodudu

Xe điện
Thuê pin hay mua pin thì giá xe thế nào các cụ, bảo hành bao lâu

cartonbox

Xì hơi lốp
Em tò mò con số xe VF được đặt hàng trong 10 ngày ở triễn lãm xe lớn nhất Indonesia mới kết thúc. Nhưng VF chưa công bố số lượng đặt hàng.
Ở triễn lãm Indo thì VN giảm giá xe VF34 và VF5 khá nhiều. Có lẽ vì nhiều người đặt hàng nên VF lại công bố lại là chỉ có giới hạn 1000 xe được hưởng chương trình giảm giá khi đặt hàng tại triễn lãm thôi.
Và cũng tình cờ đọc bài báo trên trang báo tin tức hàng đầu Indonesia, dưới bài viết có 266 bình luận. Em tò mò google dịch các bình luận để xem các Ofer xứ Indo bình luận gì về VF thì quả thực hơi bất ngờ: 266 bình luận chỉ có khen VF chứ không có bất kỳ bình luận chê bai soi mói đả kích nào như Ofer xứ Việt. Kỳ lạ. Dân Indo khen thiết kế ngoại thất đẹp, giá rẻ, nhiều tính năng an toàn và khẳng định đủ sức cạnh tranh trên thị trường Indo.
Các cụ có thể check tại đây: Báo Indo

supporter

Xe điện
Em thấy VF3 ngắn hơn Morning hơn 30cm, tuy nhiên đúng là rộng và cao hơn.
Morning đi trong phố thì ngồi 5 vẫn được, không quá gò bó và vẫn có chỗ để chân khá thoải mái thế nên chỗ ngồi thì em nghĩ không thành vấn đề, chỉ không biết là có đủ chỗ duỗi chân không thôi.
Cụ nào ngồi hàng sau VF3 rồi cho em hỏi là cao khoảng 1m70 thì có đủ chỗ duỗi chân tương đối thoải mái không.
Đây cụ, ngồi 3 là căng lắm đấy, duỗi chân em nghĩ nếu mà m70 thì vẫn ổn

vinfast-vf-3-vne-9559-1722476774-1722480275-1722480352 (1).jpg

3077

Xe container
Em tò mò con số xe VF được đặt hàng trong 10 ngày ở triễn lãm xe lớn nhất Indonesia mới kết thúc. Nhưng VF chưa công bố số lượng đặt hàng.
Ở triễn lãm Indo thì VN giảm giá xe VF34 và VF5 khá nhiều. Có lẽ vì nhiều người đặt hàng nên VF lại công bố lại là chỉ có giới hạn 1000 xe được hưởng chương trình giảm giá khi đặt hàng tại triễn lãm thôi.
Và cũng tình cờ đọc bài báo trên trang báo tin tức hàng đầu Indonesia, dưới bài viết có 266 bình luận. Em tò mò google dịch các bình luận để xem các Ofer xứ Indo bình luận gì về VF thì quả thực hơi bất ngờ: 266 bình luận chỉ có khen VF chứ không có bất kỳ bình luận chê bai soi mói đả kích nào như Ofer xứ Việt. Kỳ lạ. Dân Indo khen thiết kế ngoại thất đẹp, giá rẻ, nhiều tính năng an toàn và khẳng định đủ sức cạnh tranh trên thị trường Indo.
Chê nhưng có thằng chỉ ra những điểm khắc phục cái người ta chê hoặc những ưu điểm vượt trội hơn hạn chế thì còn dễ bán chứ khen lắm lại thành xe bán online nhiều nhất như 2 con kinh điển ở VN là parejo và subaru

nkafe

Xe tải
Em sờ lại rồi, tấm chắn pin là thép, không cần phải chế, tấm chắn gầm trước nhựa thì thay bằng thép vào. Riêng phần sau có tản nhiết thì tấm chắn phải kiêm tản nhiệt, khả năng sẽ là nhôm khối có cánh tản nhiệt, có các vị trí tiếp xúc tản nhiệt cho motor, controller, converter, chắc phải tiền triệu đó.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hình lộn gầm nhặt trên mạng:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đúng rồi cụ, nên em mới nghĩ sau những háo hức ban đầu các chủ xe sẽ sớm nhận ra xe ko phù hợp nhu cầu và sớm muộn cũng đổi xe thôi
xe này giành cho nhà nào mua làm chiếc xe thứ 2 là phần đa.

coquay

Xe container
Vậy là các hãng khác mất đi cơ hội bán hàng cho 27k khách hàng thì sale của họ a cay cũng đúng
Chưa kể 27k này vận hàng tốt với xuất hiện nhiều ngoài đường thì sang năm kiểu gì doanh số lại tăng thêm

Khi nào Vin có vai trò như cái Tổng Cty MTV ở VN thì ko ai dám chê nữa!