[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

type

Xe tăng
Số nick như cụ nói bên đội anti nhiều phết đấy :). Em chỉ theo trào lưu nói người khác ăn lương 3 củ của đội anti thôi.
Cụ này có cái còm "1455" khẳng định cụ ấy vào thớt này để làm việc thì biết ai là người nhận lương.

Chỉnh sửa cuối:

cr7m10

Xe tải
Hehe, làm thế nào chẳng được các cụ, miễn anh ko phạm pháp, kinh doanh hiệu quả, làm giàu cho anh ấy, người lao động, đất nước, ahihi

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
VinFast và Black Spade dự kiến hoàn tất giao dịch hợp nhất kinh doanh vào ngày 14/8/2023. Cổ phiếu phổ thông và chứng quyền VinFast dự kiến giao dịch trên sàn Nasdaq với các mã niêm yết lần lượt là 'VFS' và 'VFSWW'.

Cổ đông Black Spade Acquisition Co (Black Spade) vừa thông qua kế hoạch hợp nhất kinh doanh với VinFast Auto Pte. Ltd. (VinFast) tại Đại hội Cổ đông Đặc biệt (EGM) diễn ra vào ngày 10/8/2023.

Giao dịch hợp nhất dự kiến sẽ hoàn tất vào ngày 14/8/2023. Sau giao dịch, VinFast sẽ hoạt động như một công ty hợp nhất. Cổ phiếu phổ thông và chứng quyền VinFast dự kiến sẽ bắt đầu giao dịch trên sàn chứng khoán Nasdaq Stock Market LLC (Nasdaq) vào, hoặc khoảng, ngày 15/08/2023, dưới các mã niêm yết mới lần lượt là 'VFS' và 'VFSWW'.

//Ngay sau khi VinFast khởi công xây dựng nhà máy sản xuất xe điện tại Bắc Carolina, Mỹ thì chứng khoán của Vinfast cũng sẽ lên sàn trong tuần tới các cụ ạ. Chúc mừng Vinfast với những mốc thành tựu lớn.

MuathuHN252

Xe cút kít
Bán non VIC rồi. Nó tăng như lên đồng thế kia. Nay e thò tay mua lại xíu VRE VHM kb có ăn lây dc tý nào ko

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

giang.nguyen

Xe điện
Rồi người Việt mình mua kiểu gì nhỉ ? Khoảng giá của Vic em cũng ủng hộ vài ngàn
Chứng khoán Mẽo thì một là cụ phải có tài khoản thuế Mỹ để có thể giao dịch trực tiếp, hai là cụ giao dịch thông qua tài khoản của Broker ( ko đc bảo vệ, cực kỳ rủi ro )

căngthẳng

Xe tăng
Chứng khoán Mẽo thì một là cụ phải có tài khoản thuế Mỹ để có thể giao dịch trực tiếp, hai là cụ giao dịch thông qua tài khoản của Broker ( ko đc bảo vệ, cực kỳ rủi ro )
Exness, Xtb đánh thoải mái, nạp rút trong 1 phut, có cả chi số vn30
Đánh trực tiếp ko cần qua ai, có hỗ trợ ng việt

toyota219

Xe điện
Có bài trích báo cáo vf gửi sec, trong đó chỉ rõ vf bán xe bằng 1/3 giá thành, tự dưng bị xoá. Nếu tự tin xe ngon phát triển tốt thì để đó đợi đến lúc vả vào mặt mấy ông anti chứ =))
Em đọc sơ tụi báo phân tích thì😭😭😭😭
Mà thôi kệ đi cụ, hồn ai nấy giữ😊😊😊😊

giang.nguyen

Xe điện
Exness, xtb ko phải là các sàn chứng khoán được chấp nhận chính thống tại Mỹ cụ ạ.

Như em đã nói, ai kiểm soát để chắc chắn nó ko bị làm giá, điều khiển. Rồi vấn đề tương thông, pháp lý, cổ phiếu cụ mua trên Exness có phải là cổ phiếu thật của doanh nghiệp đc Pháp luật bảo vệ ko, hay chỉ là "một chỉ số ảo" đc dựng nên bởi sàn exness??

Sàn lùa gà cụ nêu lên làm gì

Chỉnh sửa cuối:

Nikola.Tesla

Xe buýt
Rút nạp bằng gì mà trong có 1 phút thế cụ. Em giao dịch etoro chuyển tiền paypal mà mất 2-4 ngày, mà còn bị charge phí 3% mặn chát.

Ôi thích quá

Xe buýt
Có hợp tác với cty Tq và thiết kế của Ý là quá bình thường. Xe điện thì thằng nào trên thế giới hơn đc Tq nữa. Nhưng khoe ra với KH thì ưu tiên những tên tuổi nổi tiếng thôi, khoe cái tên Tq ko ai biết ra để làm gì.

Như iphone có bao giờ nó quảng cáo đc sx 100% tại Tq đâu? Hay samsung tự hào sử dụng màn hình, camera, linh kiện oem từ các cty Tq trong các buổi trình diễn, quảng bá sp. Vf cũng ko thể liệt kê toàn bộ nhà thiết kế, cty hợp tác với mình ra, chỉ để vài cái tên có giá trị marketing ra là chính.
Nên kêu gọi tình yêu Tổ quốc bằng cái miệng trung thực

AcidS

Xe điện
Rút nạp bằng gì mà trong có 1 phút thế cụ. Em giao dịch etoro chuyển tiền paypal mà mất 2-4 ngày, mà còn bị charge phí 3% mặn chát.
Đầu tiên là chúc mừng công ty có vốn Việt đầu tiên lên sàn to của Mỹ đã.
Chỉ có chuyển tiền nội địa thì mất chưa đến phút. Đến doanh nghiệp dùng Swift chuyển từ nước ngoài về cũng không thể 1 phút, cùng lắm doanh nghiệp to có điện thì ngân hàng ứng trước (trong hạn mức thỏa thuận) chứ chờ 1 vài ngày là chuyện thường.