[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Nói cũng phải bênh a V tí là vincom anh toàn chơi chỗ ngon, đất vàng trung tâm nên quy mô thua cái mall của Aeon toàn ở xa trung tâm là vậy. Bọn Aeon đất rộng nên chúng nó tha hồ bày vẽ hơn nữa chúng nó lại là nhà bán lẻ lâu đời và chuyên nghiệp nên anh V " tay ngang " so thế nào được. Mấy cái tttm thương mại vincom chưa đủ tầm là 1 cái mall đúng nghĩa.

Nhưng công nhận với cụ ở dưới là quả thiết kế thang bộ từ tầng hầm đi lên mặt đất công nhận tởm thật, tiết kiệm được vài đồng nhưng như thế khác gì đuổi khách. Tôi có lần đi xem phim rạp CGV ở Vincom Nguyễn Chí Thanh mà đi bộ lên mấy tầng liền, đúng là nhớ đời :)))

Có 1 chi tiết ở các TTTm của Vin mới thấy kiểu vn, là đi từ hầm ô tô lên TTTM thì cho đi thang máy, lúc về tiếc tiền đâu tư bắt khách hàng đi thang bộ (sau khi mua sắm và ăn uống no cả bụng)
Kiểu chào mời đến vặt rồi thả tự do. Ko có cửa so với aeon mall. Mà đấy là vin còn có tiếng pro nhất trong các loại tttm của vn rồi
Mình có thời gian nhiều năm ko có việc gì suốt ngày lang thang TTTM, nhiều nhất là BigC, Vin, Aeon, Metro... mình thấy thằng Aeon bình thường chứ cũng chẳng xuất sắc gì nhưng với lợi thế người VN chủ đất quá thuận lợi mà làm còn thua nó xa thì quá kém.

Vậy mình giỏi thế à hay ăn tục nói phét, thực ra ko cần giỏi, đơn giản là chúng nó quá ngu khi làm TTTM không đặt mình vào vị trí khách hàng.
Khi bắt đầu làm TTTM thì phải có hàng trăm ngày ăn nằm ở vô số các TTTM khác xem nó thế nào.
Cụ nhìn ở góc độ nào mà thấy bình thường hở cụ, trải nghiệm mua hàng của nó rất tốt không gây khó chịu cho người tiêu dùng khi đi siêu thị - mua sắm. Nó phủ được đa số nhu cầu từ bình dân đến trung cấp, từ người lớn đến trẻ em từ đôi yêu nhau đến gia đình. Diện tích chật hẹp thì không làm được như thế.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nói cũng phải bênh a V tí là vincom anh toàn chơi chỗ ngon, đất vàng trung tâm nên quy mô thua cái mall của Aeon toàn ở xa trung tâm là vậy. Bọn Aeon đất rộng nên chúng nó tha hồ bày vẽ hơn nữa chúng nó lại là nhà bán lẻ lâu đời và chuyên nghiệp nên anh V " tay ngang " so thế nào được. Mấy cái tttm thương mại vincom chưa đủ tầm là 1 cái mall đúng nghĩa.

Nhưng công nhận với cụ ở dưới là quả thiết kế thang bộ từ tầng hầm đi lên mặt đất công nhận tởm thật, tiết kiệm được vài đồng nhưng như thế khác gì đuổi khách. Tôi có lần đi xem phim rạp CGV ở Vincom Nguyễn Chí Thanh mà đi bộ lên mấy tầng liền, đúng là nhớ đời :)))
Vậy chọn đất vàng làm gì ko lấy đất xa mà bày vẽ, mà cũng có mấy cái ở xa đấy có bày vẽ ra cái gì ko?

Mình chủ nhà có vô vàn thuận lợi từ đất đai, đối tác bán hàng đến người dân ủng hộ giờ bao biện tay ngang.
Anh ấy làm Mall có tay ngang bằng làm ô tô không, giờ sang Mỹ tự hào khắp thế giới đấy thôi.

3005

Xe tăng

Chi phí rất thấp thôi cụ. Thang cuốn bây giờ có cảm biến. Có người chuẩn bị bước lên thang thì thang mới chạy và tốn tiền điện.

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Cụ bị ảo giác à? Cào phím thì đã ko có cái nhà nào cụ ạ 🤣🤣 có mà hàng chục ngàn hộ gđ phải sống chen chục chui rúc cùng với bố mẹ anh chị em mấy đời ở những ngôi nhà chật chội thì có =))
cụ biết 1 mà ko biết 10
ko có người này thì người khác làm
cả đất nước VN chả lẽ chỉ có lão ấy biết xây nhà
nhưng chỉ có lão ý góp công lớn nhất trong việc đẩy giá nhà đất và chung cư lên một tầm cao mới, khiến nhà nhà khóc thét căm hờn.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Vậy chọn đất vàng làm gì ko lấy đất xa mà bày vẽ, mà cũng có mấy cái ở xa đấy có bày vẽ ra cái gì ko?

Mình chủ nhà có vô vàn thuận lợi từ đất đai, đối tác bán hàng đến người dân ủng hộ giờ bao biện tay ngang.
Anh ấy làm Mall có tay ngang bằng làm ô tô không, giờ sang Mỹ tự hào khắp thế giới đấy thôi.
Cụ vẫn chưa hiểu à? Anh ấy có thèm làm mall đâu? Kiểu như aeon nó khác, quy mô, đa dạng và chuyên nghiệp hơn nhiều. Vincom ở HN hay SG đa phần là nằm ở chân đế tòa nhà văn phòng hay chung cư hoặc trong các tổ hợp dự án nhà ở kiểu times city hay royal city. Tỉnh lẻ thì anh ấy xây hoành tráng ở trung tâm chứ chạy ra ven ngoại thành làm gì? Chiến lược của Vingroup khi xây tttm vincom cụ nhìn thì biết ngay rồi còn gì.

hienzm

Xe tăng
Thấy chị Thuỷ bảo mục đích niêm yết là để huy động vốn, nên nhanh thôi, a ý sẽ bán bớt cổ khi được phép
IPO thành công, e mong anh V có nhiều tiền để quyết toán cho CTC sớm, cho bên em thầu phụ quyết toán ké theo chứ bao nhiêu xưởng dưới Vinfast từ tận 2021, làm tràn lan bét nhè mà toàn job mõm, chả được các anh ấy qt, tết nhất nhoáy cái lại đến đít rồi :-s

toyota219

Xe điện
Cổ đông VIC còn thời gian lướt sóng đến giữa tháng Hai năm 2024.
VIC (Việt Nam) còn tăng lên được bao nhiêu tùy thuộc vào dòng tiền ở Việt Nam đổ vào HOSE và khả năng giữ giá của VFS (tại Mỹ).
Ý là 6 tháng sau tháng 8🤔🤔🤔🤔

antidau

Xe container
Nếu mục đích Vinh phát lên sàn mỹ chỉ để thoát cổ phiếu ở Việt Nam thì cổ phiếu Vic nó phải lên cao lắm các cụ nhỉ.
Không nhé cụ, mục đích lên sàn Mỹ để bán được 10k tỷ trái phiếu của Vingroup mà lấy tiền đốt tiếp vào con nghiện Vinfast
Chứ tháng này VF5 bán được đúng 1000 xe tròn cho Xanh SM thì tháng sau bán cho ai

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
E thì thấy ngược lại, k lừa đc tụi sweet potato- PIPEs nên mới phải quay về gom sân nhà.

john.wick

Xe tải
Không nhé cụ, mục đích lên sàn Mỹ để bán được 10k tỷ trái phiếu của Vingroup mà lấy tiền đốt tiếp vào con nghiện Vinfast
Chứ tháng này VF5 bán được đúng 1000 xe tròn cho Xanh SM thì tháng sau bán cho ai
toàn bán cho GSM là chủ đạo
thấy VF5 taxi nhiều hơn hẳn
là biết

matizvan2009

Xe ba gác
Liệu giờ anh V giàu thế rồi có mua CLB NHA nào rồi pick đám cầu thủ Việt sang thi đấu ko các cụ nhỉ:P Gì chứ lúc đó 100 triệu dân VN sướng phải biết.
30 đần x 33 triệu cổ phần = 1 tỉ đần.
Vậy ảnh hô: thằng chủ cờ lờ bờ ngờ hờ nào đổi 33 triệu cổ của anh lấy cờ lờ bờ không?

haivanphe

Xe container
Tiện các cụ thông thái cho em hỏi là Công ty cổ phần Quản lý và Đầu tư Bất động sản (VMI) mua chung bất động sản làm ăn có tốt không ạ? Có bán được nhiều không ạ?

theanh90

Xe tăng
Thằng này láo nhề, không chịu đi theo xu hướng xe điện gì cả

banmotnucuoi

Xe lăn
IPO thành công, e mong anh V có nhiều tiền để quyết toán cho CTC sớm, cho bên em thầu phụ quyết toán ké theo chứ bao nhiêu xưởng dưới Vinfast từ tận 2021, làm tràn lan bét nhè mà toàn job mõm, chả được các anh ấy qt, tết nhất nhoáy cái lại đến đít rồi :-s
Làm với vin hd mà bị chậm tiến độ thì vỡ mồm đấy, có thể Bên cụ ko bị chậm nhưng gói thầu chính chậm là cụ cũng bị delay theo. Bọn em vẫn lấy ngon mà

isak

Xe tăng
Tiện các cụ thông thái cho em hỏi là Công ty cổ phần Quản lý và Đầu tư Bất động sản (VMI) mua chung bất động sản làm ăn có tốt không ạ? Có bán được nhiều không ạ?
Cụ nói em mới nhớ ra cái này, lúc mới ra dân cò khen lắm, như làn sóng mới vào bđs, cũng mấy tháng rồi cụ nhỉ

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ý là 6 tháng sau tháng 8🤔🤔🤔🤔
- Giữa tháng Hai là thời điểm các tổ chức tài chính lên xong kế hoạch đầu tư cho năm. Nghĩa là đến thời điểm đó có thể biết VFS có thể nhận được nguồn vốn ngoại nào trong năm 2024 hay không.
- Giữa tháng Hai là thời điểm có thể biết kết quả phát hành hai lô trái phiếu đợt 1 của Vingroup: loại 36 tháng (2000 tỷ) và loại 24 tháng (2000 tỷ). Hai lô trái phiếu 4000 tỷ này phát hành để lấy tiền đầu tư cho Vinfast.
- Giữa tháng Hai là thời điểm biết kết quả báo cáo tài chính Q4 của VFS.
- Giữa tháng Hai là thời điểm bác Vượng được phép bán cổ phiếu VFS.

Nói chung, đó là thời điểm có thể xảy ra biến động mạnh về thị giá với cả VIC và VFS, lưu ý "biến động mạnh" là có thể giảm mạnh, nhưng cũng có thể tăng mạnh. Còn từ bây giờ đến thời điểm giữa tháng Hai, xu hướng VIC là tăng.

Quê bầm

Xe điện
Thằng này láo nhề, không chịu đi theo xu hướng xe điện gì cả
Xe ML quá nát rồi, hết đát rồi, chuyển qua mãnh liệt liệu anh ấy có sống đc ko ạ