Tin tức Vinfast nhận chứng chỉ Asean Ncap. Các cụ đã yên tâm chưa

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thì đội ộp phơ thất học hay nghĩ những thuyết âm mưu mà cụ. Còn về mức độ tin tưởng thì đếch ai ngu mà tin vào mấy cái thuyết âm mưu vớ vẩn của đội ộp phơ rảnh *** nghĩ ra trong lúc ngồi vỉa hè chờ cuốc xe mới cụ nhỉ. Cứ lên mạng tung tin đồn nhảm lăng nhăng rồi tỏ ra thông thái hão, em là em khinh. Thôi có khách gọi em làm cuốc xe kiếm bữa sáng đây.
Vâng, cụ nói vậy là em biết cụ đang chạy cho hãng nào rồi :D

Xác nhận với các cụ là chưa có asean ncap kể cả cái video kia em lục tung hết kho của tụi mã lên không có luôn
Không có thông tin chính thức nào trong thời điểm hiện tại !
Gửi mail và đang chờ phản hồi xem cụ thể thế nào
Không lẽ lại lừa nữa ! Nếu đúng như vậy thì xe vin quả kà có vấn đè thật
Mấy thằng ofer chém dạo chửi rong như em với các cụ thì lấy cái del gì để xác nhận, mà xác nhận thì del ai thèm tin, thôi nổ tiếp đê các cụ :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
-Nếu làm đúng bài bản thì cái Asean Ncap nó phải có từ lâu rồi, và phải đc công bố trc khi bán đại trà, thế nếu ko đạt thì...thu hồi cái mớ đã bán ra à? Ở VN Luật lá nó lỏng lẻo, dân trí còn kém chứ ở nơi khác nó vả cho vỡ m.ồm?
Cụ chuẩn đét, giống như ở mạng ảo nói thế nào cũng được, ra đời thật bị vả cho vỡ mồm :D

thientc

Xe hơi
Cụ
Đúng rồi cụ. Phải đem test tất cả xe thương mại trước khi giao, khi nào mọi xe đều đạt chuẩn mới tin được
Cụ chọc thâm vãi. Kiểu này e nghĩ phải đưa đi test từng xe, niêm phong rồi về giao cho từng khách kiểm tra niêm phong rồi nhận hàng

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Vin đã từng nổ tung trời là đã có EURO NCAP cơ mà
Sao giờ ASEAN NCAP còn chưa có nhể ?
Nổ vang mang xe vào châu âu bán -
Ai dám tin a vượn bây giờ
Doanh số không có mà nổ vang 10000 xe đã bán
Anh vượn và đội vino đang tự huyễn hoặc mà thôi

rock4ever

Xe tải
Vin đã từng nổ tung trời là đã có EURO NCAP cơ mà
Sao giờ ASEAN NCAP còn chưa có nhể ?
Nổ vang mang xe vào châu âu bán -
Ai dám tin a vượn bây giờ
Doanh số không có mà nổ vang 10000 xe đã bán
Anh vượn và đội vino đang tự huyễn hoặc mà thôi
Cụ cho e thông tin Vin nổ là đã có Euro Ncap ? để e làm bài báo đập vỡ mồm nó ra

showluozixiang

Xe buýt
Khi nào 5 sao euro ncap và top safety của NHTSA thì tin nhé, asean thì có vẹo gì đâu mà khoe ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

rock4ever

Xe tải
Khi nào 5 sao euro ncap và top safety của NHTSA thì tin nhé, asean thì tuổi gì ạ:))
Ko tin được đâu cụ ơi. Cứ phải đem xe thương mại đi test từng con xong mới tin được. Treo đầu dê bán thịt chó ở VN là chuyện bt, Vios 5* ncap mà túi khí ko nổ, vỏ mỏng như tờ giấy pơluya kia kìa...

showluozixiang

Xe buýt
Ko tin được đâu cụ ơi. Cứ phải đem xe thương mại đi test từng con xong mới tin được. Treo đầu dê bán thịt chó ở VN là chuyện bt, Vios 5* ncap mà túi khí ko nổ, vỏ mỏng như tờ giấy pơluya kia kìa...
thì e bảo đấy cứ đạt 5 sao euro ncap và top safety NHTSA là tin vì những tổ chức đấy thông tin nó có trên web công khai, chứ asean ncap thì có vẹo gì đâu mà khoe ạ

rock4ever

Xe tải
thì e bảo đấy cứ đạt 5 sao euro ncap và top safety NHTSA là tin vì những tổ chức đấy thông tin nó có trên web công khai, chứ asean ncap thì có vẹo gì đâu mà khoe ạ
Có thì cũng để làm gì không mới là vấn đề ? Với việc mất niềm tin vào cái đất nước con người như các cụ trên đấy thì có đạt chứng nhận zời

showluozixiang

Xe buýt
Có thì cũng để làm gì không mới là vấn đề ? Với việc mất niềm tin vào cái đất nước con người như các cụ trên đấy thì có đạt chứng nhận zời
EM LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG TÌM MUA XE CỨ ĐẠT CHUẨN THẾ GIỚI THÌ EM MỚI TIN ĐƠN GIẢN THẾ THÔI, CÒN BÁC NGHĨ NHIỀU QUÁ Ạ EM CŨNG KHÔNG HIỂU :D

rock4ever

Xe tải
EM LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG TÌM MUA XE CỨ ĐẠT CHUẨN THẾ GIỚI THÌ EM MỚI TIN ĐƠN GIẢN THẾ THÔI, CÒN BÁC NGHĨ NHIỀU QUÁ Ạ EM CŨNG KHÔNG HIỂU :D
Đơn giản nhất là cái xe đem kiểm định thì nó đạt. Nhưng cái xe bán cho cụ nó có giống như thế ko ? Đấy ...ý các cụ trên này là thế.
À. vừa tối qua có vụ phang tay 3 trên cầu Vĩnh Tuy đấy, Mẹc GLC - Camry - Chevrolet. Mẹc Cher nổ túi tung tóe, con Camry thì nát bét đầu nhưng túi vẫn bền y như mới...nghe nói Camry cũng đc chuẩn 5* Euro Asean đủ cả thì phải.

datto70

Xe container
Em xin 1 phút dành cho soi mói. Hẳn các cụ đã xem hết video của Vinfast công bố.

Zoom vào cái nhỉ:

View attachment 3926287

Logo khoanh đỏ là của anh bạn này: http://www.catarc.ac.cn/ac_en/
Em nhờ các cụ hiểu biết trên này giải thích hộ tại sao lại có anh bạn hàng xóm này ở đây.

Nếu tiếp tục ngó qua kêng youtube của Asean Ncap và xem các video thử nghiệm thì em thấy ko có video nào dùng xe đâm và khung cảnh xung quanh giống như video của vin. Địa chỉ đây: https://www.youtube.com/channel/UCGZ-TDZYwu_A70TjXB2kz2w/videos

Ngoài các báo tiếng Việt ra em chưa hề tìm thấy bất cứ thông tin nào nói về việc cấp Ncap cho vinfast. Tất nhiên trên trang chủ của Asean Ncap vẫn chưa cập nhập gì. Nhờ các cụ hiểu biết cung cấp thêm. :)
Cụ đa nghi quá, Vinfast chắc chả dại gì mà học anh 3, công nghệ Nhật Bản- Hồng Kong đâu, đến lúc nó khui ra thì nhục, kg "mua danh 3 vạn, bán danh 3 đồng".

MerB

Xe điện
Cụ
Cụ chọc thâm vãi. Kiểu này e nghĩ phải đưa đi test từng xe, niêm phong rồi về giao cho từng khách kiểm tra niêm phong rồi nhận hàng
Nhưng test đâm va xong thì em sợ không có chỗ để dán niêm phong cụ ah.
Test xong cánh cửa nó thế kia thì dán niêm phong vào đâu?

rock4ever

Xe tải
Nhưng test đâm va xong thì em sợ không có chỗ để dán niêm phong cụ ah.
Test xong cánh cửa nó thế kia thì dán niêm phong vào đâu?
Thì gò lại. VN mình gò hàn gia công thua kém gì ai

MerB

Xe điện

MerB

Xe điện
Thì gò lại. VN mình gò hàn gia công thua kém gì ai
Nếu gò lại thì các cụ ở đây lại bảo là không còn nguyên bản. Theo em là mỗi tỉnh làm 1 cái test lab. Trước khi giao xe thì mang ra đâm va, đạt chuẩn phát là mở cửa xe đút khách lên luôn mới là khách quan. Tất nhiên là chỉ áp dụng cho khách hàng là ộp phơ thôi. Khách thường thì không nên làm thế kẻo người ta chửi cho là hâm.

rock4ever

Xe tải
Nếu gò lại thì các cụ ở đây lại bảo là không còn nguyên bản. Theo em là mỗi tỉnh làm 1 cái test lab. Trước khi giao xe thì mang ra đâm va, đạt chuẩn phát là mở cửa xe đút khách lên luôn mới là khách quan. Tất nhiên là chỉ áp dụng cho khách hàng là ộp phơ thôi. Khách thường thì không nên làm thế kẻo người ta chửi cho là hâm.
Ôi xồi, quan trọng là qua được bài tést là được rồi. Nguyên bản hay ko thì ai quan tâm hả cụ. Xe tai nạn vẫn chạy đầy đường chứ có con nào vứt vào bãi rác đâu nào. Lấy xe mà đi khoe là xe tao đã qua được bài tést NCAP nó hơn hẳn là xe mấy thằng chưa được test chứ cụ ơi, lên đây còn có cái mà chém gió với các cụ chứ lị.