Vinfast đã chiếm 2 vị trí của 10 mẫu bán chạy nhất VN

blackhole1

Xe tăng
lý lịch nhà cụ họ hàng xa với ông Tố Hữu cơ ấy , thảo nào cụ mang gien ông tố hữu nên xuất khẩu thành Văn - khác ông ý ở mỗi chỗ xuất khẩu thành thơ , Nể cụ quá cơ
giờ này còn những người như cụ là phải cho vào tủ kính trưng vào viện bảo tàng chứ nhỉ ?
cụ mang lý lịch này đi phỏng vẫn chắc anh V cho cụ làm tổng chủ tịch luôn rồi
Nhưng với em thì đời cua - cua máy , đời cáy - cáy đào , Oai phong đời bố ( ở đây là đời ông Nội ) củng cố đời con cháu à !!! chả liên quan gì đến chiếc xe vinfast cả , và chả liên quan gì đến Xẻ dọc việt nam đi bán đất cả cụ nhé , xe vin tốt giá rẻ , tự nhiên khách hàng sẽ ủng hộ , còn xe vin lởm khởm , đò tàu lắp ráp giá cao ngất thì sẽ đông người vào chê , cái đó là bình thường , chứ gắn huân chương sao đỏ lên xe , nó cũng chỉ là cái xe không thay đổi , Nếu vinh quang xưa mà mang bán đi được thì công ty vinfast chắc tuyển toàn thương binh , cụ già đeo toàn huy chương treo toàn cờ đỏ về xưởng của vin quá
em lại cười thêm 1 phát nữa !
Còm của cụ mang nặng tính bỉ bôi cá nhân mang hàm ý tiêu cực phần nhiều thôi kệ đội Vin đi cụ bác không bán được xe cho người kỹ tính như cụ chắc họ cũng buồn nhưng cũng không làm họ phá sản được .

Minhphuongutc

Xe tải
chúc mừng VF, chiếm đc 30% thị phần xe hơi VN là ok rồi

Keep

Xe điện

Keep

Xe điện
em có mong vin phá sản đâu cụ
họ làm được thì cũng có mặt tích cực , nhưng nuôi một đội VLV lộn xộn , vàng thau lẫn lộn , ( trong đội vin có rất nhiều tay giỏi và có nghề thực sự ) và họ hò hét mãnh liệt mà chả có thực tế nào , hề vãi lúa . muốn chứng tỏ mình thì hãy làm cách nào khác , bằng kiến thức của mình thì có phải đẹp bạc ko ?
Mấy công ty con con mắt trước mắt sau là lừa khách ngay rồi nữa là Vin, nó là hệ quả của nền giáo dục chắp vá, là thói vô ý thức và xấu tính của bộ phận ko nhỏ Ng Việt. Ko tin cụ cứ sang Sing hay Thái thôi là biết Ng Việt mình ở đâu trên bản đồ xấu hổ rồi.
Đến ở nhà cụ khiêng cái tủ thôi cũng còn phải "Hai Ba" hò dô để đồng đều thì doanh nghiệp lớn như Vin, FPT, Hay Viettel... họ đều phải có 1 phần cái hò dô đó để đồng lòng, để hướng 1 bộ phận khách hàng về mình. Cụ ko là cổ đông, ko là nhân viên, ko là khách hàng thì cũng đừng lấy đó làm bỉ bôi mạt sát cụ ạ. Khẩu nghiệp rất gần nhưng nếu ko thích thì cũng đừng quá cụ ạ. E thật!

blackhole1

Xe tăng
họ làm được thì cũng có mặt tích cực , nhưng nuôi một đội VLV lộn xộn , vàng thau lẫn lộn , ( trong đội vin có rất nhiều tay giỏi và có nghề thực sự ) và họ hò hét mãnh liệt mà chả có thực tế nào , hề vãi lúa . muốn chứng tỏ mình thì hãy làm cách nào khác , bằng kiến thức của mình thì có phải đẹp bạc ko ?
Đôi khi quảng cáo hay hô hào cũng hơi lố và cò nhiều cái cần phải sửa phải làm tốt hơn nhưng tạm vậy đã là một sự cố gắng rồi nên có cái nhìn khách quan đặt trên bối cảnh thực tế để họ biết để thay đổi tốt hơn .

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vin họ nuôi thế là tốt đó cụ, dù sao cũng hoạt động có mục đích. Không có Vin đội đó họ tản mạn khắp nơi, mỗi thằng nuôi một ít thì còn chán nữa.

FULCKU

Xe tải
lý lịch nhà cụ họ hàng xa với ông Tố Hữu cơ ấy , thảo nào cụ mang gien ông tố hữu nên xuất khẩu thành Văn - khác ông ý ở mỗi chỗ xuất khẩu thành thơ , Nể cụ quá cơ
giờ này còn những người như cụ là phải cho vào tủ kính trưng vào viện bảo tàng chứ nhỉ ?
cụ mang lý lịch này đi phỏng vẫn chắc anh V cho cụ làm tổng chủ tịch luôn rồi
Nhưng với em thì đời cua - cua máy , đời cáy - cáy đào , Oai phong đời bố ( ở đây là đời ông Nội ) củng cố đời con cháu à !!! chả liên quan gì đến chiếc xe vinfast cả , và chả liên quan gì đến Xẻ dọc việt nam đi bán đất cả cụ nhé , xe vin tốt giá rẻ , tự nhiên khách hàng sẽ ủng hộ , còn xe vin lởm khởm , đò tàu lắp ráp giá cao ngất thì sẽ đông người vào chê , cái đó là bình thường , chứ gắn huân chương sao đỏ lên xe , nó cũng chỉ là cái xe không thay đổi , Nếu vinh quang xưa mà mang bán đi được thì công ty vinfast chắc tuyển toàn thương binh , cụ già đeo toàn huy chương treo toàn cờ đỏ về xưởng của vin quá
em lại cười thêm 1 phát nữa !
Quả là mãnh liệt vô bờ bến
Các cụ đáng buồn thật. Âu cũng dễ hiểu. Thần hồn nát thần tính. Tưởng ai cũng hồn xiêu phách lạc như bản thân.
Gia đình tôi có 2 truyền thống như vậy, vừa tài năng vừa yêu nước nồng nàn. Tôi tự hào về các cụ thì có gì sai?
Bản thân tôi là học sinh giỏi 3 cấp, vừa chuyên Văn cấp 2 vừa chuyên Lý Quốc Học Huế cấp 3. Tôi vào đoàn từ hè lớp 8 vì thành tích giải thưởng văn-anh văn cấp tỉnh. Nhưng chưa bao giờ là đối tượng Đảng. Là kiến trúc sư, tôi lần lượt vẽ từ nhà phố đến cao ốc. Tôi có 5 năm làm Head architect cho hãng Surbana của Singapore tại Việt Nam, chủ nhiệm thiết kế cho các công trình cao tầng (cái cao nhất 41 tầng tên là Seasons Avenue) có chủ đầu tư là Capitaland-Singapore, chủ nhiệm đồ án quy hoạch 725 ha khu đô thị sân golf Long Thành. Từ 2015 tôi mở công ty riêng.
Thoạt đầu, công ty của tôi (studio thì hợp hơn) đi từ thiết kế không công, thiết kế bị quỵt nợ, thiết kế bị trả rẻ như bèo, thiết kế lỗ, thiết kế bị từ chối khéo vì tôi "đầu đen theo nghĩa đen" tức là bị kỳ thị ngay trên đất nước mình.
Tôi chưa từng dựa dẫm vào "oai phong của ông cha (cha tôi không vô danh bất tài, ông là bác sĩ giỏi và là trưởng 2 khoa của bệnh viện trung ương Huế suốt 8 năm trước khi nghỉ hưu năm 2015), mà lần lượt vượt qua các thử thách kinh khủng đó.
Để nói thêm, tỉ lệ KTS mở công ty thiết kế thuần túy, trụ được trên thị trường cao cấp (tức không phải vẽ free để nhận thầu xây nhà, hay chỉ có thể thiết kế công trình nhỏ, nhà dân...) là 2% tổng số KTS còn hành nghề.
Trong 2% đó, 75% chấp nhận làn local consultant cho các hãng nước ngoài. Nghĩa là chấp nhận làm đơn vị " lo pháp lý, vẽ khai triển kỹ thuật bản vẽ thi công", trong ngành gọi là downstream. Còn upstream là đặc quyền của tư vấn nước ngoài, chỉ vì các chủ đầu tư biết rằng dân Việt, như cụ ấy, sính ngoại vô cùng.
Hiện nay tôi đã tiến tới bước được các chủ đầu tư Việt Nam nổi tiếng (Hưng Thịnh, TTC, Becamex, Kim Oanh, DHA corp...và nhiều chủ đầu tư cỡ nhỏ hơn, ít danh tiếng hơn nhưng vốn lớn) đặt hàng thiết kế bởi chính GIÁ TRỊ CỦA TÔI MANG LẠI. Tôi nhận thiết kế trọn gói hoặc CHỈ CONCEPT, vốn là phân khúc upstream của tư vấn nước ngoài. Gia thiết kế của tôi bằng 90% KUME của Nhật Bản, tương đương Surbana là công ty cũ của tôi.
Một cái concept cỡ trung bình giá tương đương 1 con SA 2.0 bản full. Tôi chỉ biết bán óc sáng tạo và lao động, chứ chưa giỏi giang giàu có gì. Vất vả thật sự các cụ: phải nỗ lực gấp 3 một tư vấn ngoại mois giành được khách hàng trên cùng yêu cầu công việc. Âu cũng một phần vì người Việt chèn ép người Việt.
Tôi còn nhiều thứ phải làm lắm, trên đường mở lối cho các thế hệ KTS Việt Nam tiếp theo thuận lợi hơn, đc tin tưởng hơn trong chính địa hạt sáng tạo mà 20 năm qua bị các tư vấn nước ngoài chiếm trọn thị trường.
2 sản phẩm dễ thấy cho công việc của tôi, các cụ có thể tìm hiểu, chỉ cần nhắc tên: D-One Sài Gòn và chung cưThe East Gate...). Nói về sáng tạo, và thế nào là sáng tạo, có lẽ ở chỗ khác tôi sẽ mạnh dạn hầu các cụ thêm.
À nói thêm, MINH là tên công ty tôi. Lấy cảm hứng từ tên Bác Hồ đấy. Tôi đi kinh doanh mà mở miệng là tôi chào khách ngay: thưa anh chị, em chính là một Việt Cộng con. Thế đấy.
Đó là 1 phần nhỏ lao động của tôi trong 5 năm qua.
Cụ có thấy tôi ăn bám quá khứ, ăn mày dĩ vãng không nào?

nissantiida

Xe điện
Bac khai that di, team cua bac la` ha~ng xe nao nuoi ah? ^^

Các cụ đáng buồn thật. Âu cũng dễ hiểu. Thần hồn nát thần tính. Tưởng ai cũng hồn xiêu phách lạc như bản thân.
Gia đình tôi có 2 truyền thống như vậy, vừa tài năng vừa yêu nước nồng nàn. Tôi tự hào về các cụ thì có gì sai?
Bản thân tôi là học sinh giỏi 3 cấp, vừa chuyên Văn cấp 2 vừa chuyên Lý Quốc Học Huế cấp 3. Tôi vào đoàn từ hè lớp 8 vì thành tích giải thưởng văn-anh văn cấp tỉnh. Nhưng chưa bao giờ là đối tượng Đảng. Là kiến trúc sư, tôi lần lượt vẽ từ nhà phố đến cao ốc. Tôi có 5 năm làm Head architect cho hãng Surbana của Singapore tại Việt Nam, chủ nhiệm thiết kế cho các công trình cao tầng (cái cao nhất 41 tầng tên là Seasons Avenue) có chủ đầu tư là Capitaland-Singapore, chủ nhiệm đồ án quy hoạch 725 ha khu đô thị sân golf Long Thành. Từ 2015 tôi mở công ty riêng.
Thoạt đầu, công ty của tôi (studio thì hợp hơn) đi từ thiết kế không công, thiết kế bị quỵt nợ, thiết kế bị trả rẻ như bèo, thiết kế lỗ, thiết kế bị từ chối khéo vì tôi "đầu đen theo nghĩa đen" tức là bị kỳ thị ngay trên đất nước mình.
Tôi chưa từng dựa dẫm vào "oai phong của ông cha (cha tôi không vô danh bất tài, ông là bác sĩ giỏi và là trưởng 2 khoa của bệnh viện trung ương Huế suốt 8 năm trước khi nghỉ hưu năm 2015), mà lần lượt vượt qua các thử thách kinh khủng đó.
Để nói thêm, tỉ lệ KTS mở công ty thiết kế thuần túy, trụ được trên thị trường cao cấp (tức không phải vẽ free để nhận thầu xây nhà, hay chỉ có thể thiết kế công trình nhỏ, nhà dân...) là 2% tổng số KTS còn hành nghề.
Trong 2% đó, 75% chấp nhận làn local consultant cho các hãng nước ngoài. Nghĩa là chấp nhận làm đơn vị " lo pháp lý, vẽ khai triển kỹ thuật bản vẽ thi công", trong ngành gọi là downstream. Còn upstream là đặc quyền của tư vấn nước ngoài, chỉ vì các chủ đầu tư biết rằng dân Việt, như cụ ấy, sính ngoại vô cùng.
Hiện nay tôi đã tiến tới bước được các chủ đầu tư Việt Nam nổi tiếng (Hưng Thịnh, TTC, Becamex, Kim Oanh, DHA corp...và nhiều chủ đầu tư cỡ nhỏ hơn, ít danh tiếng hơn nhưng vốn lớn) đặt hàng thiết kế bởi chính GIÁ TRỊ CỦA TÔI MANG LẠI. Tôi nhận thiết kế trọn gói hoặc CHỈ CONCEPT, vốn là phân khúc upstream của tư vấn nước ngoài. Gia thiết kế của tôi bằng 90% KUME của Nhật Bản, tương đương Surbana là công ty cũ của tôi.
Một cái concept cỡ trung bình giá tương đương 1 con SA 2.0 bản full. Tôi chỉ biết bán óc sáng tạo và lao động, chứ chưa giỏi giang giàu có gì. Vất vả thật sự các cụ: phải nỗ lực gấp 3 một tư vấn ngoại mois giành được khách hàng trên cùng yêu cầu công việc. Âu cũng một phần vì người Việt chèn ép người Việt.
Tôi còn nhiều thứ phải làm lắm, trên đường mở lối cho các thế hệ KTS Việt Nam tiếp theo thuận lợi hơn, đc tin tưởng hơn trong chính địa hạt sáng tạo mà 20 năm qua bị các tư vấn nước ngoài chiếm trọn thị trường.
2 sản phẩm dễ thấy cho công việc của tôi, các cụ có thể tìm hiểu, chỉ cần nhắc tên: D-One Sài Gòn và chung cưThe East Gate...). Nói về sáng tạo, và thế nào là sáng tạo, có lẽ ở chỗ khác tôi sẽ mạnh dạn hầu các cụ thêm.
À nói thêm, MINH là tên công ty tôi. Lấy cảm hứng từ tên Bác Hồ đấy. Tôi đi kinh doanh mà mở miệng là tôi chào khách ngay: thưa anh chị, em chính là một Việt Cộng con. Thế đấy.
Đó là 1 phần nhỏ lao động của tôi trong 5 năm qua.
Cụ có thấy tôi ăn bám quá khứ, ăn mày dĩ vãng không nào?
Em tin cụ nói thật!
Khổ thân dân tộc tôi! Dòng dõi Rồng Tiên, mà sao giờ đẻ ra 1 lứa lắm loser tự nhục thế này.

FULCKU

Xe tải
em thì chả tin - cụ ấy mãnh liệt quá đi mất thôi ! Vino phét có sừng có mỏ ,
cụ lại dân tộc tôi nữa à , ôi em sợ quá ,
Tôi biết mình hướng đến ai. Tôi không bao giờ tìm lòng tin ở các cụ như cụ. Các cụ còn chả biết mình tin gì nữa là. Phát chán.
Đất nước này ra ngõ là gặp anh hùng nên cụ không cần phải vì ai đó mãnh liệt mà cho rằng họ có phải có chấm mút gì với Vin. Và nếu có cũng chưa chắc thẳng toẹt như tôi. Họ còn cố giữ khách, như sale khác thôi.
À tôi có nhận 550 triệu từ Vin đấy: mua con xe 1.8 tỉ với giá 1.25 tỷ.
Và xe thì đáng giá trên 2.2 tỉ. Thế thì cứ cám ơn Vin thôi.

FULCKU

Xe tải
Em tin cụ nói thật!
Khổ thân dân tộc tôi! Dòng dõi Rồng Tiên, mà sao giờ đẻ ra 1 lứa lắm loser tự nhục thế này.
Nó vẫn nảy nòi từ xưa nay. Cụ buồn cũng không hết. Nước mình bị doạ đánh doạ giết mãi cũng làm lắm người sinh hèn. Chấp nhận đi cụ.

FULCKU

Xe tải
Đây là dự án Seasons Avenue của Capitaland Singapore, tôi là kiến trúc sư Chủ nhiệm thiết kế. Thực hiện năm 2013-2014 khi đang làm việc cho Surbana- nay là SJ của Singapore.
Đây là dự án của Kim Oanh Group do công ty MINH ARCHITECTURE thiết kế, cty do tôi thành lập. Đang hoàn thiện.
Đây là dự án đang thực hiện, cũng do MINH ARCHITECTURE design. Số 12 Phan Văn Trị, Gò Vấp.
Cụ nào cùng nghề sẽ biết tôi.

FULCKU

Xe tải
Thì liên quan gì đến xe ?
Hay liên quan đến chung cư vin đang xây dựng , đang hứa xây dựng .... Và sẽ xây dựng ? Em mà là cụ em cũng mãnh liệt , mà còn mãnh liệt hơn thế nữa cơ !
Cụ tuột mất timeflow rồi. Tôi chỉ dẫn chứng cho các cụ thấy Vinfast Lux Owners là người thật, có thật, rất chất. Tụi mình chẳng cần "nô" ai đâu. Nhưng cổ vũ Vinfast thì chắc chắn. Vì mình là người Việt, bán hàng do mình sản xuất, mà lại là thứ đòi thương hiệu, đòi chất xám, đòi trí sáng tạo này nọ...cho người Việt, và dù rất khó nhưng mình đã làm đc, thì đương nhiên mình ủng hộ Vinfast. Mặc dù mình chưa từng làm dự án với Vingroup (với đối thủ và nhằm cạnh tranh với Vinpearl thì đã từng) nhưng Vingroup và Vinfast là 2 chủ đề khác nhau. Ủng hộ và mua xe Vinfast là vì lợi ích lâu dài của thương hiệu Việt Nam.
Mình đang sản xuất và bán hàng (thiết kế sáng tạo) thương hiệu Việt Nam. Họ mạnh mình có lợi. Mình chỉ suy nghĩ đơn giản thế thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mùng nhà cụ của nả dư dả. Nhưng buồn là cụ lạc đề. Tôi chưa từng chê gia đình cụ, mà là chê cụ.
Cụ xấu tính bỏ mẹ.
Số liệu người ta công bố từ đầu năm, thông qua Đăng kiểm Việt Nam, không 1 ai phản đối khi báo đăng rầm. Mình cụ khăng khăng không đáng tin. Cua nó cũng phải tự bẻ càng bái cụ làm sư phụ.
Chiếc xe khi chưa thành hình người ta đã công bố đầy đủ công nghệ, đối tác chiến lược, xuất xứ của tất cả hệ thống cơ bản như khung gầm, động cơ, hộp số, truyền động, hệ thống điều khiển động cơ, hộp số, hệ thống treo...
Tất cả công khai. Tất cả đều có tên tuổi rõ ràng và từ 3 năm trước, tháng 7/2017 chứ không phải bây giờ. Chỉ 1 sự gian lận thông tin, thì ắt các bên bị ảnh hưởng đã ra 1 thông cáo và thế là xong, nhỉ?
Còn cụ, vẫn mãi mãi không cam lòng. Vẫn phủ nhận.
Cách Vinfast truyền thông nằm trong kế hoạch của họ: bỏ qua bọn cà khịa yếm thế, tìm đến khách hàng thực sự đồng cảm.
Mình đã giúp Vinfast bán thêm xe cho vài người a e của mình. Mà nói thực trước khi đi thử xe mình, họ vẫn bán tín bán nghi.
Nhưng không có ai tiêu cực như cụ.
Mình là fighter, loser mới là cụ: chịu không nổi sự đi lên của đất nước phỏng?
Cụ cho tôi xin số liệu đăng kiểm của Vinfast cuối năm 2019 và từ tháng 1 đến tháng 9 2020 cái. Sau đó nói chuyện sau,
:)) :))

Chỉnh sửa cuối:

FULCKU

Xe tải
Cụ cho tôi xin số liệu đăng kiểm của Vinfast cuối năm 2019 và từ tháng 1 đến tháng 9 2019 cái. Sau đó nói chuyện sau,
:)) :))
Tặng cụ:
Tôi chỉ có số liệu từ tờ "Thanh Tra Thị Trường" cho biết. Chắc tờ này báo lá cải luôn. Họ nêu danh Đăng Kiểm Việt Nam, chắc cơ quan đó cũng là quán nước chè thuốc lào quá...

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Tặng cụ:
Tôi chỉ có số liệu từ tờ "Thanh Tra Thị Trường" cho biết. Chắc tờ này báo lá cải luôn. Họ nêu danh Đăng Kiểm Việt Nam, chắc cơ quan đó cũng là quán nước chè thuốc lào quá...
Tôi hỏi lại, lần này viết to hơn để cụ đọc cho dễ..
Cụ cho tôi xin số liệu đăng kiểm của Vinfast cuối năm 2019 và từ tháng 1 đến tháng 9 2020 cái.
>:)

FULCKU

Xe tải
Tôi hỏi lại, lần này viết to hơn để cụ đọc cho dễ..
Cụ cho tôi xin số liệu đăng kiểm của Vinfast cuối năm 2019 và từ tháng 1 đến tháng 9 2020 cái.
>:)
Cụ bị loà à. Số liệu tờ THANH TRA viết nhé, dẫn từ Đăng Kiểm. Chắc cụ không bảo tôi vào kho của đăng kiểm lấy ra đấy chứ?
Vẫn có cách. Nhưng tôi phải mất công mất tiền. Cụ chịu trả thì tôi đảm bảo lấy được thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị loà à. Số liệu tờ THANH TRA viết nhé, dẫn từ Đăng Kiểm. Chắc cụ không bảo tôi vào kho của đăng kiểm lấy ra đấy chứ?
Vẫn có cách. Nhưng tôi phải mất công mất tiền. Cụ chịu trả thì tôi đảm bảo lấy được thôi.
Tôi tưởng số liệu đó không phải tài liệu mật? Có cái con số xe đăng kiểm thôi mà? Thế thì cụ chứng minh cái gì minh bạch của Vinfast ở đây? Qua 3 tháng có số liệu đó á? Còn những năm 2019 và các tháng còn lại đâu? Hay cục đăng kiểm hoạt động theo thời tiết?
:-/

nissantiida

Xe điện
em chả hãng nào nuôi, cũng chả lý lịch cao siêu ghê gớm họ hàng xa tố hữu gì đó như cụ trên ( chắc bám theo anh V xin tý ...nào )
nên cũng chả cần tung hô anh nào :D , và chả cần mãnh liệt ,
tên công ty em cứ tiếng nước ngoài em phang ,
Cụ không tin người support Vin không phải sale Vin thì ai tin cụ không phải sale hãng khác. Tiêu chuẩn kép chăng?