Thảo luận VinFast chính thức dừng kinh doanh ô tô chạy xăng.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn thấy cam kết cung cấp linh kiện, phụ tùng tầm 10, 20 năm nữa gì đó :D
Cụ tin điều đó? Đến cái mãnh liệt cái 3 không còn chết yểu kia mà. Em k tin,cũng chẳng mãnh liệt.
Chỉ đơn giản là không.

khoainuongchip

Xe buýt
1 năm nữa ra chính sách chỉ cho xe điện chạy vào nội đô Hn và Sg thì ngon ngay

SVC

[Tịch thu bằng lái]
So cùng giá tiền trong phân khúc cá nhân em thấy ổn .
Vậy là thằng sx trực tiếp bố láo ????
Thằng tk nó làm ở tiêu chuẩn cao hơn ????
Tiêu chí của cụ là giá.
Còn của tay kia là hạng xe và những tiêu chí tối thiểu của nghề sản xuất xe hơi thế giới.

cocsku

Xe cút kít
Nước mình muốn tiến lên đuổi gần Thái thì ko thể ko sản xuất ô tô, năm 2030 mình tiêu thụ 1 triệu xe là bình thường, nếu toàn nhập thì lấy tiền đâu ra, ít nhất mình cũng làm được vài ba chục % mới ổn.

Thằng Thái, Indonesia giờ nó làm được 60-70% con xe rồi, may cho mình là vẫn còn cơ hội khi chuyển sang xe điện, thật lòng với các cụ mình ko thích thậm chí còn ghét bọn này nhưng thâm tâm mình mong nó thành công vì nghĩ cho đại cục đất nước, cho thế hệ sau.
Mình hy vọng Chính Phủ có sách lược cao tay cho xe điện, bọn Vinfast nó hướng tới số đông người tiêu dùng, đi vào thực chất chứ ko làm màu, có thêm doanh nghiệp làm xe điện nữa, sau này ko cho xe điện nước ngoài vào VN.
Cụ bảo hộ kinh nhỉ, xe điện nước ngoài phải vào mới có cạnh tranh chứ.

Donxa

Xe buýt
Cái ngu nhất trên đời là nghe cam kết của thằng khác. Giấy trắng mực đen vay mượn còn kiện mút chỉ ko lấy được tiền nữa là cam kết mõm. Hài cho những ai ngây thơ.
Cụ nào dính quả mua Condotel cho CĐT thuê lại cam kết lãi suất thì hiểu.

khoainuongchip

Xe buýt
Vãi cụ. Thế là lũng đoạn chính sách để làm giàu ak? Bao giờ xe công vụ chuyển sang xe điện hết thì hãy bắt dân đi xe điện nhé.
Không khí ô nhiễm quá cụ ơi. Vn phải cắt giảm khí thải từ những việc đơn giản như vậy chứ. Gì chứ ông a em quan tâm môi trường lắm

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
KH đã mua xe xăng của VF khi nào không có phụ tùng xe để thay như VF cam kết thì chửi là hợp lý. Trên OF bất hợp lý ở chỗ người chửi lại không là KH. Mồm chửi tai nghe là vậy

hoviethung

Xe lăn
KH đã mua xe xăng của VF khi nào không có phụ tùng xe để thay như VF cam kết thì chửi là hợp lý. Trên OF bất hợp lý ở chỗ người chửi lại không là KH. Mồm chửi tai nghe là vậy
Mọi người đang chửi cái giá trị của sự cam kết thôi.

Red Butler

Xe buýt
Cá nhân mình không biết chiến lược của Vinfast thế nào nhưng thấy thực tế có vẻ khó khăn từ việc xây dựng thương hiệu xe xăng, đang bắt đầu bán chạy thì đột ngột dừng, chuyển sang xe điện thì cái linh kiện chiếm đến 60 _70% của xe điện là Pin và chip set, thì Pin vô cùng khan hiếm, giá tăng khoảng 300_900%, chip cũng vậy, năng lực Vinfast thì tốt nhưng những yếu tố linh kiện đầu vào bị bóp nghẹt hiện nay đang làm khó Vin....hy vọng các Bác ấy sớm vượt qua khó khăn này.
Bên cạch đó mình đang định ủng hộ 1 con xe máy Vinfast mà không biết sắp tới nó có dừng như xé xăng không?
VN nằm cạnh TQ một thủ phủ sx công nghiệp Pin... Chính phủ 2 nước thì quan hệ gần gũi vậy mà chả tận dụng dc gì.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cái vụ xe xăng này làm em nhớ đến chuyện Thánh Gióng , lớn nhanh như thổi , đánh xong giặc thì bay về giời

Ý cụ nhanh xuất hiện và nhanh thăng thiên (toi)

Cụ nào đang chạy lux với sa lo phết nhỉ

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Năng lực của Vic là mới đầu rầm rộ xong vài ba năm là dẹp, từ siêu thị, điện thoại…
Nói về chuyện sản xuất, Vic chỉ đáng xách dép cho nhiều cty VN, chưa nói tới Tq, phương tây
Cụ nói đúng nhưng giờ đã có ông nào làm xe điện đâu, với lại Vin thì mình thấy nó cạp đất ra tiền nó nuôi được, thằng nào làm cũng ủng hộ nhưng có thấy đâu.