Vinfast bán được bao nhiêu xe ở nước ngoài

tuctuc2010

Xe điện
Với giá xe Tesla cao ngất ngưởng cộng với chính sách cho thuê pin của VF thì em dự giá xe của VF sẽ rẻ hơn Tesla cùng phân khúc cỡ 5k USD khi bán full pin và sẽ rẻ hơn 20k USD nếu cho thuê pin. Giá như vậy theo các cụ có bán được không

supporter

Xe điện
Với giá xe Tesla cao ngất ngưởng cộng với chính sách cho thuê pin của VF thì em dự giá xe của VF sẽ rẻ hơn Tesla cùng phân khúc cỡ 5k USD khi bán full pin và sẽ rẻ hơn 20k USD nếu cho thuê pin. Giá như vậy theo các cụ có bán được không
Nếu xe điện Vin chất lượng thực sự tốt thì sẽ bán dc. Chất lượng kém thì quá khó kể cả khi giá rẻ
Chính vì vậy Vin nó mới đầu tư bài bản vào nhà máy, liên kết với các suppliers chất lượng, thời gian đầu ko đánh vào phân khúc giá rẻ..

namphong12

Xe lăn
Nếu xe điện Vin chất lượng thực sự tốt thì sẽ bán dc. Chất lượng kém thì quá khó kể cả khi giá rẻ
Chính vì vậy Vin nó mới đầu tư bài bản vào nhà máy, liên kết với các suppliers chất lượng, thời gian đầu ko đánh vào phân khúc giá rẻ..
Bán ở Việt Nam còn nhập nhằng chứ bán ở Mỹ và Châu Âu mà không vượt qua được những bài kiểm tra an toàn thì mời anh về.

Junying1607

Xe buýt
Tôi thấy rất lạ là chuyện hỏi thông tin như thớt, kể cả hỏi mỉa mai vì truyền thông lố quá (kiểu B nổ) thì cũng là bình thường. Thế mà nhiều bác, không kể sales hay người có lợi ích liên quan ở VF, lại cứ phải hằn học, lồng lộn lên nhỉ. Kể cả các bác có dùng sản phẩm của VF, thấy thích nó (sẵn sàng bỏ qua 1 số lỗi vì các tính năng ưu điểm khác bù lại) hoặc ghét nó (kiểu thấy bị lừa) thì cũng chỉ là quan điểm cá nhân chứ không đại diện cho người dùng. Ai thích thì mua tiếp hoặc khuyên anh em họ hành bạn bè mua, ko thích thì thôi khuyên người nhà người quen đừng mua. Người không thích có công kích hãng xe thì kệ mịa người ta, miễn là đừng động đến các bác hay con xe của các bác là được. Sao một số bác cứ phải nặng lời rồi đứng ra bảo vệ cho hãng như là hãng của mình cho mất hòa khí ra, hơi thái quá. Nhà tôi đi mấy hãng từ mới 100% đều thấy điểm hơn, điểm kém, vào toptic của hãng cũng thấy dèm pha này nọ, chửi bới hãng nhưng đếch phải việc của tôi phải phản ứng. Xe tôi đi, tiền tôi tôi tiêu. Thế cho nhẹ nhàng, tự nhiên xông vào chốn thị phi bảo vệ cho kẻ nào đó, cũng chỉ là con buôn là thương nhân (có lợi là làm) chứ có phải anh hùng dân tộc gì đâu.
Lạ cụ ghê. Vào chọc ngoáy thì có người chọc ngoáy lại chứ có gì đâu. Cụ không thích một hãng xe nhưng người ta thích thì người ta bênh và ngược lại.
Cụ xem lại ở box này các topic hỏi lỗi đầy ra đó, hỏi nghiêm túc thì trả lời nghiêm túc. Hỏi chọc ngoáy thì ăn gạch thôi. Tại sao nhiều người bênh, chăng phải sale hay gì cả vì người ta thích. Bộ cụ tưởng ai cũng ghét như các cụ anti chắc :D

allmay

Xe tăng
Lạ cụ ghê. Vào chọc ngoáy thì có người chọc ngoáy lại chứ có gì đâu. Cụ không thích một hãng xe nhưng người ta thích thì người ta bênh và ngược lại.
Cụ xem lại ở box này các topic hỏi lỗi đầy ra đó, hỏi nghiêm túc thì trả lời nghiêm túc. Hỏi chọc ngoáy thì ăn gạch thôi. Tại sao nhiều người bênh, chăng phải sale hay gì cả vì người ta thích. Bộ cụ tưởng ai cũng ghét như các cụ anti chắc :D
😁 tôi cũng thấy tôi lạ là sao lại ngứa mồm comment việc này. Có điều chuyện ko ưa hay ghét, dù động cơ hay lý do gì thì cũng khá thường tình ngoài xã hội. Nhưng thích và yêu đến mức lăn xả và phản ứng dữ dội đến mức như là sùng bái một cá nhân xa lạ hay một công ty chỉ vì mình có sở hữu sản phẩm của họ, trong khi chắc gì mình đã hiểu hết họ thì tôi thấy lạ hơn. Chắc tôi dừng ở đây thôi, "mỗi người một phong cách, kệ" 🤣🤣🤣

Junying1607

Xe buýt
😁 tôi cũng thấy tôi lạ là sao lại ngứa mồm comment việc này. Có điều chuyện ko ưa hay ghét, dù động cơ hay lý do gì thì cũng khá thường tình ngoài xã hội. Nhưng thích và yêu đến mức lăn xả và phản ứng dữ dội đến mức như là sùng bái một cá nhân xa lạ hay một công ty chỉ vì mình có sở hữu sản phẩm của họ, trong khi chắc gì mình đã hiểu hết họ thì tôi thấy lạ hơn. Chắc tôi dừng ở đây thôi, "mỗi người một phong cách, kệ" 🤣🤣🤣
He he. Lăn xả phải nói đội anti chứ cụ. Cụ xem trên này được mấy người bênh. Còn lại toàn lao vào chê bai dìm hàng như thiêu thân mặc dù ko đi xe của họ và càng ko hiểu họ luôn. Thậm chí còn ko sống ở VN luôn. Đây là group xe vin thì những người sở hữu xe như tôi vào thảo luận. ( tôi đã sở hữu cả fadil lẫn Lux ) thì sao lại xa lạ hả cụ
thôi kính cụ .

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Kệ thôi, e chưa có mục tiêu ngắn hạn làn fan vist nên quan tâm làm gì cho nhọc đầu :))

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ dừng cho bớt "lạ" là đúng rồi. Hai bên yêu ghét đều có đủ động cơ chà xát nhau. Cụ không có thì thôi can chi dây vô.
Yêu Vinfast mà trả giá bằng tiền thì có loanh quanh trăm ngàn con người. Yêu nhưng chưa cưới thì không biết. Không yêu nhưng trót ghét thì cứ xem trên forum này là biết tỷ lệ.
Suy cho cùng cũng như chơi gà chọi. Gà nào của mình, mình o bế cũng là lẽ thường.
Thế cụ nhỉ.

antvn01

Xe buýt
Một topic mang tính chất cà khịa cao hơn là trao đổi về thông tin.

theKey

Xe hơi
Thấy ra mắt từ tháng 4 đến giờ 12

Nhưng không tìm thấy Vin công bố doanh số bán xe kể cả xe điện tại nước ngoài, cụ nào có nguồn tin cậy không?
Em nghĩ chưa bắt đầu bán chứ cụ nhỉ? Hôm trước công bố xe điện thì nói năm 2022 mới bắt đầu nhận đặt hàng bán mà cụ. Còn vụ xe đốt trong thì em ko biết

thanhcong2002

Xe buýt
Trước thấy tung ảnh xe Lux có biển số chạy ở Đức, Nam phi... Bây giờ có người hỏi bán ở nước ngoài được nhiều chưa thì không ai có thông tin.

hungtom11

Xe tải
Mới thấy mấy kol trên mạng dc giao xe, doanh số chắc lại phải nhờ anh em trong vin tự sướng với nhau vậy

supporter

Xe điện
Trước thấy tung ảnh xe Lux có biển số chạy ở Đức, Nam phi... Bây giờ có người hỏi bán ở nước ngoài được nhiều chưa thì không ai có thông tin.
Người bình thường thì không ai hỏi thế này đâu, vì ai cũng biết là xe mang đi thử nghiệm

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà môi giới bảo em bán mấy nghìn cái rồi

hỏi thật à bảo thật
Em lơ ngơ tin người....

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ ảnh hưởng túi tiền của các cụ đi vin

khả năng mất giá trị thanh khoản xe vin sẽ rất cao những năm tới.

thế mà em lại đi tin mấy cô sale chân dài