VinCity- Thớt cập nhật thông tin

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Ô nhiễm thì ở đâu chẳng có Cụ ơi, hy vọng sau này Vin về chuyển bãi rác qua khu khác là ngon :)
Làm gì có chuyện ở đâu cũng có bãi rác?
Nhà nào gần bãi rác thì kinh hoàng, chuột bọ, ruồi nhặng, thối tha

phattai34

Xe tải
Cụ nào có hình ảnh tiến độ thi công VinCity Gia Lâm thì cập nhật lên cho cả nhà cùng theo dõi, chứ đừng chăm chăm vào " tranh luận tiêu cực "- những người quan tâm thật mệt mỏi lắm. Đừng để như thớt trước các cụ ạ !

find2nd

Xe tải
Em thì chỉ quan tâm đến bao giờ cho tới cái 700 thui

gialamduy

Xe tải
Thường thì những người hay nói xấu thì yêu dự án này lắm. Muốn mua lắm. Chỉ nói xấu để tạo dư luận để giảm giá chút thôi để mọi người mua nhiều.. em nói xấu thêm tí.... chính xác mà nói. Vin gia lâm là vin bãi rác. Vin tây mỗ là vin nghĩa trang. Ko tin các cụ cứ kiểm chứng. To lù lù ra đấy..

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có hình ảnh tiến độ thi công VinCity Gia Lâm thì cập nhật lên cho cả nhà cùng theo dõi, chứ đừng chăm chăm vào " tranh luận tiêu cực "- những người quan tâm thật mệt mỏi lắm. Đừng để như thớt trước các cụ ạ !
up lại link flycam cho các cụ theo dõi (21/08/2018)

Còn đây là em quay hôm mùng 7/9 vừa xong đi trên 5B

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Thường thì những người hay nói xấu thì yêu dự án này lắm. Muốn mua lắm. Chỉ nói xấu để tạo dư luận để giảm giá chút thôi để mọi người mua nhiều.. em nói xấu thêm tí.... chính xác mà nói. Vin gia lâm là vin bãi rác. Vin tây mỗ là vin nghĩa trang. Ko tin các cụ cứ kiểm chứng. To lù lù ra đấy..
Chết cười :))
Cụ chỉ được cái nói đúng
Chả có người nào muốn mua thực sự mà lại không muốn biết nhược điểm của dự án
Đến lúc về ở thấy nghĩa trang to lù lù trước mặt hay cả ngày cửa phải đóng kín vì mùi rác thì lúc đấy lại hát bài ước gì hay chửi rủa sale không nói cho mình biết trước

victory123

Xe hơi
Vậy mà nhiều người thi nhau đặt cọc ban công đông nam view đại học view hồ và view luôn bãi rác . Lại còn giá cao.. làm em buồn cười đau bụng. May là em ko thích hướng đấy...
Haha, cụ nói chuẩn, tiếc là em hết quota ko mời rượu cụ dc!

Firebat

Xe đạp
Thế mà lúc cọc mua các ô sale cứ khuyên căn đông nam mà không thấy nói gì đến bãi rác. Bố khỉ

gialamduy

Xe tải
Nhưng em cũng nghe nói bãi rác sẽ chuyển thành bệnh viện. Nhưng ko biết đến đời nào...

Justforfuntoo

Xe container
Thế mà lúc cọc mua các ô sale cứ khuyên căn đông nam mà không thấy nói gì đến bãi rác. Bố khỉ
Vim nó tính hết rồi
Hướng tây nóng và ồn vì tiếng còi xe thì nó đào sông ở phía tây, sale lại hót là view sông đẹp và thoáng mát
Còn phía đông nam view uini thì lại view cả bãi rác
Hai phía kia ổn thì lại view hàng xóm
Mua chung cư, em đã bảo các cụ, tốt nhất là khi nào nhận nhà, đến xem chất lượng, hướng, view nọ kia rồi hẵng xuống tiền, không thì lúc về ở mới khóc ra tiếng mán, bán cũng chả bán nổi

victory123

Xe hơi
Vim nó tính hết rồi
Hướng tây nóng và ồn vì tiếng còi xe thì nó đào sông ở phía tây, sale lại hót là view sông đẹp và thoáng mát
Còn phía đông nam view uini thì lại view cả bãi rác
Hai phía kia ổn thì lại view hàng xóm
Mua chung cư, em đã bảo các cụ, tốt nhất là khi nào nhận nhà, đến xem chất lượng, hướng, view nọ kia rồi hẵng xuống tiền, không thì lúc về ở mới khóc ra tiếng mán, bán cũng chả bán nổi
Em thì nghĩ rằng mua chung cư của VinGL thì phải cân nhắc kỹ kể cả các cụ mua để ở. Lý do là thiết kế của chung cư VIN rất bất hợp lý, mật độ căn trên 1 tầng quá cao, quá nhiều tầng trong một toà, và quá nhiều (66) toà nhà, ở sẽ rất bí bách.

find2nd

Xe tải
Em ngó Flycam mãi mà k0 thấy cái bãi rác đâu nhỉ

Phuongkk

Xe hơi
Không rễ chuyển đâu cụ ạ. Còn khó hơn cả chuyển nghĩa trang. Muốn chuyển phải có chỗ thay thế. Mà ở hà nội này ko có xã nào chấp nhận bãi rác về mình. Có khi còn đánh nhau đổ máu ấy chứ..
duy trì mua chưa ? Bãi rác không đổ nữa rồi ! Chuyển chỗ khác rồi mà !

Phuongkk

Xe hơi
Đầu thang 10 có khoảng vài nghìn công nhân về xây vincity ! Em đang tính mở quán cơm bụi và quán bia hơi không biết khả thi ko ? Bây giờ cho công nhân vin thuê nhà cũng hay các cụ ạ ! Nhà em tính cho thuê 15tr 1 tháng cái nhà 3 tầng mặt đường ! Nghe mấy ông công nhan nói đang làm ngày đêm rải nhựa làm đường ! Chăc cuối tháng này là xong

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Đầu thang 10 có khoảng vài nghìn công nhân về xây vincity ! Em đang tính mở quán cơm bụi và quán bia hơi không biết khả thi ko ? Bây giờ cho công nhân vin thuê nhà cũng hay các cụ ạ ! Nhà em tính cho thuê 15tr 1 tháng cái nhà 3 tầng mặt đường ! Nghe mấy ông công nhan nói đang làm ngày đêm rải nhựa làm đường ! Chăc cuối tháng này là xong
Mấy khi có cơ hội kinh doanh. Cụ làm tới đi ạ. Chúc cụ phát đạt.
À cái bãi rác họ xử lý thế nào rồi ạ. Cụ thổ địa khu này thì phím cho mọi người xem nó còn đấy hay bay mất rồi ạ?

Justforfuntoo

Xe container
Em thì nghĩ rằng mua chung cư của VinGL thì phải cân nhắc kỹ kể cả các cụ mua để ở. Lý do là thiết kế của chung cư VIN rất bất hợp lý, mật độ căn trên 1 tầng quá cao, quá nhiều tầng trong một toà, và quá nhiều (66) toà nhà, ở sẽ rất bí bách.
22 căn/1 tầng/5 thang máy cụ nhỉ, sáng đi làm chắc đợi 30'-1h giống cc bác Thản
Bên Park 8 căn/1 sàn/5 thang mà thang ngu thì thỉnh thoảng đã phải đợi mà nhiều khi thang còn full người
Sau vimcity này dễ danh tiếng của Vim giảm ầm ầm vì vụ thang máy chờ lâu ngang cc thu nhập thấp dù giá không thấp

Phuongkk

Xe hơi
Mấy khi có cơ hội kinh doanh. Cụ làm tới đi ạ. Chúc cụ phát đạt.
À cái bãi rác họ xử lý thế nào rồi ạ. Cụ thổ địa khu này thì phím cho mọi người xem nó còn đấy hay bay mất rồi ạ?
bãi rác thì ko đổ nữa ! Giờ lấp hết rồi ! Vào sạch sẽ lắm ! Vin nó lấy rồi mà nó để rác đấy thì ai mua hả cụ ! Chú mình là giám đốc môi trường mà

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
bãi rác thì ko đổ nữa ! Giờ lấp hết rồi ! Vào sạch sẽ lắm ! Vin nó lấy rồi mà nó để rác đấy thì ai mua hả cụ ! Chú mình là giám đốc môi trường mà
Vâng. Em cũng nghĩ là vin bỏ tiền làm cả dự án to thế thì chả lý do gì lại để nguyên 1 bãi rác chình ình đó không dọn đi cả.
Bữa trước đi qua cũng thấy nhà máy rác dân người ta bảo đóng cửa lâu rồi nhưng chưa biết dọn đi chưa. May quá có cụ xác nhận giúp. Thế là các cụ cứ yên tâm mà lấy căn đông nam thôi.
Cụ nào đấy bảo mua căn đông nam sau view bãi rác rồi mùi mà đọc được thông tin của cụ chắc họ tức lắm. Ahihi :)) dù gì thông tin của thổ địa vẫn đáng để tin hơn người ngồi 1 chỗ chém gió.

Trạng thái
Thớt đang đóng