[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

babeo

Xe điện
GS nhìn chung thì cũng giống như các khu khác thôi cụ, được cái nội khu rộng rãi, đủ tiện ích.
Nhưng riêng GS1 theo cá nhân em thì giá cao quá.
Cụ mua khu này thì có thể tham khảo mua chuyển nhượng tòa GS2 nhé, cùng vị trí mà tiết kiệm được mớ tiền :)
Nhà cháu thấy nếu mua The Miami thì sang mua The Sakura còn hơn.

Jason88

Xì hơi lốp
Bất động sản nó có một cái hay là ta càng kêu đắt nó càng tăng giá :D ta tưởng không bán được thế nào mà nó vẫn bán được, đặc biệt là những khu có đặc điểm nội bật.

Lý do thì rất nhiều, ta có thể nói dân ngu, tiếc là ngu mà lắm tiền hay chịu xuống tiền thì cũng không biết họ ngu hay ta ngơ :D. Hoặc nói chứng tỏ dân mình cũng có nhiều kẻ giàu, thì đúng thật, đất nước đang phát triển, tầng lớp trung lưu và giàu có của Việt nam đang tăng mạnh.
thực ra mua bán gặp nhau thôi là khớp lệnh, người khôn cũng nhiều mà dại cũng đâu có ít, con e đồng nghiệp e nó biết lỗ mà vẫn mua căn của cđt trong khi cũng căn đó mua của dân cắt lỗ giảm đc 300tr chỉ vì mua của cđt đc vay bank nhiều năm và lâu trả lãi, còn mua của người bán thì phải tiền tươi thóc thật. Làm một đống nội thất xong giờ đi lại xa quá lại muốn vào trung tâm, xác định bán lại lỗ thêm tí. Đấy là với người ko có tiền, còn với người nhiều tiền thừa tiền thì cậu thích thì cậu mua, chán cậu bán quan tâm quái gì giá lời lỗ vì họ kiếm tiền ở kênh khác chứ ko phải ở cái nhà.

MalipuX

Xe tải
GS nhìn chung thì cũng giống như các khu khác thôi cụ, được cái nội khu rộng rãi, đủ tiện ích.
Nhưng riêng GS1 theo cá nhân em thì giá cao quá.
Cụ mua khu này thì có thể tham khảo mua chuyển nhượng tòa GS2 nhé, cùng vị trí mà tiết kiệm được mớ tiền :)
GS là viết tắt của chữ gì thế cụ, sao ko gọi là Miami vậy cụ ?

MalipuX

Xe tải
The Miami cũng tùy tòa chứ cụ.
GS1 đa phần 4x - 50tr/m2
Nhưng GS2 chỉ khoảng 3x-40tr/m2 là mua được căn chuyển nhượng rồi, trong khi tiêu chuẩn gần như tương đương.
Khu Sakura theo ngu ý của em là cũng hơi chát, mà thực ra hơn mỗi cái lễ tân.
Tầm giá Sakura thì mua xừ Tonkin cho rồi, tiêu chuẩn ngang với các Vinhomes trong nội thành, tươm tất hơn các khu khác nhiều, vị trí cũng ổn hơn.

Em nhấn mạnh là em đang so sánh các khu trong nội bộ dự án nhé, đừng cụ nào lại vào bảo "giá đó thì mua tận Tây Mỗ làm gì" mà tội em :D
Ở khu này chỉ trông chờ vào tuyến tàu điện số 5 và 6 thôi, không biết đến khi nào...haiz... chứ có ô tô ở đây thì ko sống nổi....chỗ để xe quá vất vả.

babeo

Xe điện
Ở khu này chỉ trông chờ vào tuyến tàu điện số 5 và 6 thôi, không biết đến khi nào...haiz... chứ có ô tô ở đây thì ko sống nổi....chỗ để xe quá vất vả.
Để nhà cháu vào mở dịch vụ chuyên lấy xe ra gửi xe vào phục vụ các cụ, kkk. Hoặc sắm cái xe điện chở các cụ ra nhà xe mỗi chiều lấy 5k thôi ngày làm vài chục chuyến là đủ ăn 😁

babeo

Xe điện
The Miami cũng tùy tòa chứ cụ.
GS1 đa phần 4x - 50tr/m2
Nhưng GS2 chỉ khoảng 3x-40tr/m2 là mua được căn chuyển nhượng rồi, trong khi tiêu chuẩn gần như tương đương.
Khu Sakura theo ngu ý của em là cũng hơi chát, mà thực ra hơn mỗi cái lễ tân.
Tầm giá Sakura thì mua xừ Tonkin cho rồi, tiêu chuẩn ngang với các Vinhomes trong nội thành, tươm tất hơn các khu khác nhiều, vị trí cũng ổn hơn.

Em nhấn mạnh là em đang so sánh các khu trong nội bộ dự án nhé, đừng cụ nào lại vào bảo "giá đó thì mua tận Tây Mỗ làm gì" mà tội em :D
Tonkin giờ giá bao nhiêu hả cụ.

babeo

Xe điện
Loanh quanh 50 cụ ạ
Samty lại định giá Sakura cao thế thì bán sao đc nhì. Mà cái toà SA3 cất nóc rồi vẫn chưa thấy ra hàng.
Tonkin gần nhà để xe nhưng hai toà TK1, TK2 gần nhau quá cũng dở, ban công nhà nọ nhìn nhà kia bí rị. Phía không bị chắn thì lại hướng Tây tha hồ mà nắng 😅

ceo133

Xe tải
Em chính chủ có căn thiết kế 1+1 ở toà S102 view bể bơi cần bán gấp giá tốt, cụ nào mua inbox em nhé

Goyave

Xe buýt
Thì Tonkin ở ngay cạnh nhà để xe nên em với vote đó cụ.
Còn tuyến số 5 em thấy cũng chuẩn bị triển khai rồi thì phải
Tuyến số 6 và số 7 thì chắc là còn mướt cụ ạ
Chắc cụ bán đầu tư mảnh khác ngon hơn :D
Khu Tonkin, Masteri, Imperia cụ mợ có thông tin gì về việc thông ra đường Lê Trọng Tấn qua khu B Gelex không ạ (kết nối mấy chỗ gạch đỏ), chứ muốn đi ra Hà Đông mà phải vòng lên đường thông sang khu A thì cũng hơi vất mà lại đông.

kimanh281beo

Xe hơi
Khu Tonkin, Masteri, Imperia cụ mợ có thông tin gì về việc thông ra đường Lê Trọng Tấn qua khu B Gelex không ạ (kết nối mấy chỗ gạch đỏ), chứ muốn đi ra Hà Đông mà phải vòng lên đường thông sang khu A thì cũng hơi vất mà lại đông.
Dạ em cũng không biết cụ ạ.
Nhà em vợ chồng làm về hướng Mỹ Đình nên cũng ko để ý :) đợt này Masteri có chính sách hoàn cọc với cọc 100 củ thì fai

Goyave

Xe buýt
Ko biết giá ở vinhomes green vilass giờ bao nhiêu ạ, em đang có ông bác muốn bán mà ko biết giá giờ thế nào ạ.
Cũng phải 150-200 củ đấy cụ, khu này vị trí xấu, nằm giữa khu dân cư, khi nào mở rộng đường ra đại lộ TL và thông sang smart thì mới đẹp, được cái công viên hồ nước to rộng.

Goyave

Xe buýt
Dạ em cũng không biết cụ ạ.
Nhà em vợ chồng làm về hướng Mỹ Đình nên cũng ko để ý :) đợt này Masteri có chính sách hoàn cọc với cọc 100 củ thì fai
Thông chỗ khu A thì em đoán là trong năm nay.
Còn thông sang khu B thì chắc là không nhanh được, vì chỗ đó vẫn xây dựng ngổn ngang lắm ạ
Chắc rồi sẽ thông thôi, em thấy có đường chờ rồi, còn mỗi bức tường ngăn. Sau về ở hết nếu thông mỗi đường khu A sợ quá tải.