[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Quang LaMasia

Xe tăng
Khổ, nó chỉ ngập chỗ cổng ra, với hầm chui, vẫn có đường khác đi được, thế mới dở, kể ngập hết luôn, mà ngập cả tuần luôn, báo chí đưa lên, không ai mua , hay ngó ngàng gì đến may ra giá nó mới giảm đi, chứ ở HĐức mà giá đất đắt ngang HĐông thế này.
Cái này không bao giờ xảy ra cụ nhé. Ngập chỗ cổng chào Nam An Khánh và cổng chào Thiên đường BS thôi. Em ở đây 30 mùa quýt rồi nên em biết. Thằng Nam An Khánh trước đây quy hoạch k có cái hồ điều hoà to, sau nó vẽ thêm vào có cái hồ 7ha nên tha hồ chứa nước. Mưa tầm tã như hôm vừa rồi mà chỉ gần đầy cái hồ khu Vinhomes Thăng Long nhìn còn lung linh hơn cụ ạ.

H Bò Sữa

Xe máy
Vin City gia lâm giá sale báo là 30-32. Vậy vin Tây mỗ chắc k thấp hơn đc. Nếu giá đấy e vào trung tâm mua ở cho lành ạ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng tháng 10-11 ạ. Inbox giúp em sdt or email em cập nhật thông tin thường xuyên cho ạ.
Lại linh tinh rồi. Cẩn thận bác Quảng lại alo đặt cọc chục lô đấy. Cuối năm chưa chắc ra được TMĐM đâu.

Transformers286

Xe buýt
Vin westpoint và Vin Phạm Hùng giờ giá bao nhnêu vậy cc mà gia lâm lên đến 32? Em nghe nói trước Vin Gardennia Mỹ Đình lúc mới ra cũng chỉ tầm 30 thôi mà.
khu đó tầm trên 50 cụ ạ... cái giấ 30-32 là ngta bán cả tiện ích, cảnh quan, hồ nc .... quy mô lớn nthe mà cụ.

fine_thanks

Xe điện
khu đó tầm trên 50 cụ ạ... cái giấ 30-32 là ngta bán cả tiện ích, cảnh quan, hồ nc .... quy mô lớn nthe mà cụ.
Thì em thấy chung cư nào chẳng bán tất cả khuôn viên đi kèm tính vào giá thành. Vin vành đai 3 mà 50 thì chắc TM DM cũng k dưới 35 rồi. Thôi giá này làm liền kề Geleximco gần ngay đấy ổn hơn.

Lại linh tinh rồi. Cẩn thận bác Quảng lại alo đặt cọc chục lô đấy. Cuối năm chưa chắc ra được TMĐM đâu.
Thế mới nói là khoảng, vì đi training thì các anh chị bên đại lý bảo vậy. Còn chính thức thì phải đợi CĐT khi đó thì k còn chữ khoảng nữa bạn hiểu chứ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới nói là khoảng, vì đi training thì các anh chị bên đại lý bảo vậy. Còn chính thức thì phải đợi CĐT khi đó thì k còn chữ khoảng nữa bạn hiểu chứ.
Bạn không biết vin đang cấm truyền thông 1 số cái như thời điểm ra hàng à? Chưa kể cái vin Gia Lâm có mặt bằng bao nhiêu lâu vẫn còn chưa mở bán được. Ở đây có bạn nào nhìn thấy cái mặt bằng 1/500 của TMĐM chưa? Vin GL thấp tầng còn dự kiến sớm nhất cuối năm mới ra thì liền kề TMĐM ra tháng 10 tháng 11 kiểu gì đc vậy =))

Ericvu

Xe đạp
Em cũng hóng chung cư vincity Đại Mỗ nhưng mà các bác vin làm thị trường kinh quá, thật - giả, giả - thật, làm cho nhiều cụ có nhu cầu mua chung cư thật rơi vào tình trạng ngã 3 đường nửa muốn mua chỗ khác để ổn định nửa muốn chờ vin, biên độ giá đưa ra thì quá lớn ( cái này Em biết ko phải thông tin chính thức của vin nhưng biết đâu cũng là vin mớm thông tin để thăm dò thị trường và định hướng dư luận). Em nghĩ với vị trí Tây Mỗ - Đại Mỗ giá loanh quanh 20tr/m2 +/-10% thì hợp lý, khu này thì giá đền bù rẻ ều, sửa chữa duy tu đã có 2% quỹ bảo trì ( quỹ này gửi ngân hàng lấy lãi có khi cũng đủ sửa chưa duy tu hàng năm rồi), phần bộ phận vận hành quản ly, an ninh... căn hộ đóng tiền/m2 theo tháng rồi nên không nói là quản lý tốt hơn thì giá cao hơn đc, quản lý tốt hơn thì phí cao hơn, cái này là các chủ hộ trả lương cho bộ phận đó chứ không phải chủ đầu tư trả lương. Em thì Em nghĩ thế thôi nếu có Bác nào làm thị trường vincity đọc được thông tin này thì góp 1 ý kiến cũng như giá chấp nhận được của 1 người có nhu cầu thực như Em vào bản báo cáo đánh giá của mình trình lên cho Sếp nhé :D!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng hóng chung cư vincity Đại Mỗ nhưng mà các bác vin làm thị trường kinh quá, thật - giả, giả - thật, làm cho nhiều cụ có nhu cầu mua chung cư thật rơi vào tình trạng ngã 3 đường nửa muốn mua chỗ khác để ổn định nửa muốn chờ vin, biên độ giá đưa ra thì quá lớn ( cái này Em biết ko phải thông tin chính thức của vin nhưng biết đâu cũng là vin mớm thông tin để thăm dò thị trường và định hướng dư luận). Em nghĩ với vị trí Tây Mỗ - Đại Mỗ giá loanh quanh 20tr/m2 +/-10% thì hợp lý, khu này thì giá đền bù rẻ ều, sửa chữa duy tu đã có 2% quỹ bảo trì ( quỹ này gửi ngân hàng lấy lãi có khi cũng đủ sửa chưa duy tu hàng năm rồi), phần bộ phận vận hành quản ly, an ninh... căn hộ đóng tiền/m2 theo tháng rồi nên không nói là quản lý tốt hơn thì giá cao hơn đc, quản lý tốt hơn thì phí cao hơn, cái này là các chủ hộ trả lương cho bộ phận đó chứ không phải chủ đầu tư trả lương. Em thì Em nghĩ thế thôi nếu có Bác nào làm thị trường vincity đọc được thông tin này thì góp 1 ý kiến cũng như giá chấp nhận được của 1 người có nhu cầu thực như Em vào bản báo cáo đánh giá của mình trình lên cho Sếp nhé :D!
Anh Vượng vừa nhắn cháu là rất đồng cảm/chia sẻ với bác, nhưng mong bác tích cóp vay mượn thêm ạ :)):)):))

Ericvu

Xe đạp
Anh Vượng vừa nhắn cháu là rất đồng cảm/chia sẻ với bác, nhưng mong bác tích cóp vay mượn thêm ạ :)):)):))
Cố quá thành quá cố Bác ơi:)):)):)). Dù sao khi nào có giá căn 3 ngủ tầm 84m2 tim tường gì gì đấy cụ cứ quảng vào chỗ kín Em tham khảo tính toán thêm với ah. Cảm ơn cụ

Bạn không biết vin đang cấm truyền thông 1 số cái như thời điểm ra hàng à? Chưa kể cái vin Gia Lâm có mặt bằng bao nhiêu lâu vẫn còn chưa mở bán được. Ở đây có bạn nào nhìn thấy cái mặt bằng 1/500 của TMĐM chưa? Vin GL thấp tầng còn dự kiến sớm nhất cuối năm mới ra thì liền kề TMĐM ra tháng 10 tháng 11 kiểu gì đc vậy =
Bạn không biết vin đang cấm truyền thông 1 số cái như thời điểm ra hàng à? Chưa kể cái vin Gia Lâm có mặt bằng bao nhiêu lâu vẫn còn chưa mở bán được. Ở đây có bạn nào nhìn thấy cái mặt bằng 1/500 của TMĐM chưa? Vin GL thấp tầng còn dự kiến sớm nhất cuối năm mới ra thì liền kề TMĐM ra tháng 10 tháng 11 kiểu gì đc vậy =))
Tôi biết. Ok tôi nhận là thông tin này đúng ra là k được đưa lên. Nhưng để tôi nói bạn nghe điều này. Nhìn cách comment của bạn tôi nghĩ bạn k phải ng thuộc loại thiện trí gì cả. Lời lẽ và icon của bạn đầy tính cợt nhả. Tôi rất ghét kiểu người như vậy.ok

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tôi biết. Ok tôi nhận là thông tin này đúng ra là k được đưa lên. Nhưng để tôi nói bạn nghe điều này. Nhìn cách comment của bạn tôi nghĩ bạn k phải ng thuộc loại thiện trí gì cả. Lời lẽ và icon của bạn đầy tính cợt nhả. Tôi rất ghét kiểu người như vậy.ok
Thế nào là cợt nhả? Còn tôi thì rất ghét những người tung thông tin linh tinh lên để câu khách, gây nhầm lẫn cho khách hàng. Tôi nằm vùng rất nhiều group vincity của các đại lý và giờ chưa sàn nào phổ biến gì rằng vin TMĐM sẽ ra đc trong năm nay nữa là tháng 10 tháng 11 mở bán liền kề. Thông tin của cụ như thế vừa sai vừa gây hiểu nhầm cho khách hàng. Thế được chưa? Ghét thì làm gì trên cái diễn đàn ảo này hả cụ sale đi bộ?

Chỉnh sửa cuối:

maxo113

[Tịch thu bằng lái]
chỗ này ra hàng em cũng làm 1 căn