[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Mrphamvn

Xe tăng
Hihi các bác cứ chê chứ e vừa thấy có bác cho thuê 1n+1 full đồ 11 củ 1 tháng, mà giờ còn chưa có tiện ích gì mấy, em mà còn tiền e cũng mua thêm 1 căn.Thế hệ trẻ bây giờ thích ở full tiện ích, tư tưởng càng ngày càng Tây hoá nhiều, thà ở căn hộ nhỏ mà có không gian bên ngoài để hưởng thụ cuộc sống còn hơn ở nhà to đùng mà bước chân ra ngoài là thấy bí bách khó chịu.Em thì mua vì sau cân nhắc hết các dự án khu vực phía Tây có mỗi Vin là trong tầm giá mà e trả đc.Với em thích về nhà có chỗ dạo bộ, đạp xe, cho con em chơi đùa, ông bà lên chơi còn muốn ở vài hôm chứ mấy chung cư mấy trăm m mà cả ngày ru rú trong phòng chán chết .Quan điểm em là vậy hihii
Cụ mua cần ở đâu sịn thế ? Chỉ chỗ em phê cùng với

andynguyen85

Xe đạp
Mỗi người mỗi quan điểm khác nhau, em cũng thích chung cư phải có tiện ích xung quanh, có sân chơi, bể bơi, khuôn viên các kiểu. Riêng về khoản này em thấy Vin smart city có khuôn viên + công viên đẹp nhất HN. Chứ chung cư mà kiểu 1, 2 toà nhưng sát mặt đường chả có khuôn viên gì, trẻ con ko có chỗ chơi thì em ko thích. Em hiện đang ở nhà đất, nhưng nếu chuyển lên chung cư chắc em sẽ mua nơi nào có khuôn viên đẹp như Vin smart city, sống phải xanh & hưởng thụ =)))

_MQ_

Xe tăng
Hihi các bác cứ chê chứ e vừa thấy có bác cho thuê 1n+1 full đồ 11 củ 1 tháng, mà giờ còn chưa có tiện ích gì mấy, em mà còn tiền e cũng mua thêm 1 căn.Thế hệ trẻ bây giờ thích ở full tiện ích, tư tưởng càng ngày càng Tây hoá nhiều, thà ở căn hộ nhỏ mà có không gian bên ngoài để hưởng thụ cuộc sống còn hơn ở nhà to đùng mà bước chân ra ngoài là thấy bí bách khó chịu.Em thì mua vì sau cân nhắc hết các dự án khu vực phía Tây có mỗi Vin là trong tầm giá mà e trả đc.Với em thích về nhà có chỗ dạo bộ, đạp xe, cho con em chơi đùa, ông bà lên chơi còn muốn ở vài hôm chứ mấy chung cư mấy trăm m mà cả ngày ru rú trong phòng chán chết .Quan điểm em là vậy hihii
Sáng bảnh mắt mà cụ vẫn còn mơ ngủ à

3d4s

Xe tăng
Căn 2PN2VS mua mới của chủ đầu tư tại S1 Và S2 giờ không còn hàng rồi cụ
Em hỏi mua lại của người mua trước cắt lỗ mà :) Chung cư Vin thì cứ cố để mua cắt lỗ (cũng để sau này lỡ bán thì ít lỗ hơn).

hoami

Xe tăng
Mấy căn shop chân đế bên S1 quay bể bơi giá rổ giờ sao các cụ nhỉ? em hỏi thì môi giới bảo từ 8-10.5 củ tùy căn, ko biết có nói thật ko nữa.

hoami

Xe tăng
Tùy diện tích cụ. Trước em bán 1 căn 54m2x2 tầng quay ra mặt đường tầm 7 tỏi
Em hỏi căn 65m 2 tầng quay nội khu thì sale báo giá thế, ở đây cũng kênh nước 1 nhiều nhỉ vì giá gốc thấy khoảng 6.6 củ? Em tính mua cho thuê, thấy bảo cũng đc khoảng 55-60t/cả 2 tầng.

hoami

Xe tăng
Vâng. Cho thuê được tầm đấy cụ. khu S1, S2 đông dân nên kinh doanh chắc OK
Với lại S1, S2 giá còn gọi là tạm xơi được, chứ sang S3, S4 căn tương tự toàn trên dưới 13 tỏi, không nuốt nổi
Vậy hả cụ, bên kia đắt kinh hồn thế nhỉ. Thực ra em cũng mới xơi căn SH 37m bên S2, cho thuê đc ngay&giá tốt nên mới ý định mua thêm bên S1, ghét cái trò bia kèm lạc tầng 2 bên này nên còn đắn đo.

bibi6789

Xe tải
Vậy hả cụ, bên kia đắt kinh hồn thế nhỉ. Thực ra em cũng mới xơi căn SH 37m bên S2, cho thuê đc ngay&giá tốt nên mới ý định mua thêm bên S1, ghét cái trò bia kèm lạc tầng 2 bên này nên còn đắn đo.
Cụ mua căn S2.05s08 à cụ?

Hot j, bài bán hàng của Vin thôi,lúc nào hỏi chẳng kêu sắp hết hàng, sắp tăng giá trong khi vẫn ế sưng,có bt lk thì bán đắt hàng vì số lượng lớn thôi chứ chung cư còn khuya hấp thụ dc hết từng đấy căn,chả thế nên hết chuyển tên rồi lại bán buôn cho nhanh hết hàng
Chưa kể không biết các bác có để ý cái nghĩa trang to đùng ngay sát dự án hiện được Vin quây lại không

Thời nào mà bác còn mang tiêu chí" xa, gần trung tâm cũ" làm thước đo vậy. Bây giờ trung tâm thương mại, khu vui chơi, giải trí ở khắp nơi thì mấy khi chạy vào trung tâm cũ làm gì. Cái quan trọng nhất là trụ sở nơi làm việc của các cơ quan, doanh nghiệp bác có biết chuyển dịch ra Cầu Giấy, Nam Từ Liêm rất nhiều không. Thành ra giờ "xa' lại thành gần đối với "lượng người' làm việc ở khu vực này. Mà nói chung "hot" vì nó mang thương hiệu Vin, đầu tiên là như thế. Vị trí có thể nói là tốt, trong phạm vi của trung tâm phía Tây Hà Nội. Ba nữa là các tiện ích đi kèm có thể nói là rất ổn. Tất nhiên giá các 'sản phẩm" của Vin chưa bao giờ dành cho "người ít tiền"!
Chuẩn quá bác, em lại thấy mấy bố nhà khu phố cổ giờ đi làm văn phòng ở Mỹ đình kêu như hò đò sông cái, trường hợp này thì thế nào là tiện ^^

E khẳng định 2 VC thủ nhập tháng 15t thì mua bằng niềm tin nhé. 15t/tháng có đc nta cho không nhà cũng ko sống nổi.
Đúng công thức là: thu nhập 15tr 2 vc, gốc lãi hàng tháng mua nhà Vin là 10 củ --> cả nhà một tháng tiêu 5 củ thôi là đủ mua nhà Vin rồi, còn tiêu thế nào thì Vin nó đ nói ^^

Em nghĩ mấy căn biệt tự 4 60 tỷ cũng k khó hiểu , E vừa gd 1 căn hơn 20t ở Hoàng Quốc Việt, đường 7,5m, không vỉa hè, cũng rất nhẹ nhàng. Suy nó ra từ các đồ trang sức như đồng hồ chẳng hạn, chỉ để xem giờ. Tự hỏi bỏ vài tỷ mua cái đồng hồ làm gì! Là để thể hiện đẳng cấp, đeo cái đồng hồ mà đối tác nhận ra nó giá trị cao chứng tỏ họ cùng sở thích và đẳng cấp. Từ đó ra nhiều câu chuyện khác. Có 1 căn bt ở đây cũng vậy, để thể hiện cái tôi, nó cũng chỉ là 1 vật trang sức như rất nhiều món BĐS khác mà họ đang sở hữu.
Không hiểu "trang sức" kiểu gì mà cứ mới ra hàng một thời gian là đua nhau: nhà có việc đi nước ngoài cần bán vv..., nhà chuyển sang bt khác to hơn cần bán....nói thế là đủ hiểu nhé mấy sales

Đúng là đám ngu muội, ngu lần 1 khi mua đã đành, giờ phát biểu thế mới biết lý do vì sao mua cũng đúng :)) . Phải có những người như vậy CĐT bán mới nhanh được. Nó đã là đỉnh của đỉnh rồi mà lại còn để 3 năm sau kiểu gì cũng lãi :)) , đúng là ngu hết đường chữa. Hàng nó còn cả đống, bán lỗ ít còn khó trôi huống hồ đòi bán lãi
Nghe đội sales của Vin chắc em nghĩ cơ bản người dân đổ về Hà Nội này đều có nhà hết, vì mức 15 củ một gia đình thì nó nhiều vcd ra ý chứ

thanh1230210

Xe đạp
tỉ lệ lấp đầy s1 s2 khoảng bn % rồi các bác nhỉ

Em bày tỏ quan điểm cá nhân 1 chút, không biết có cụ nào chung suy nghĩ với em không. Đó là em khá lo lắng về việc để xe máy và oto tại hầm. Vì nguy cơ cháy nổ khá là cao, nhất là khi tập trung 1 số lượng lớn xe cộ lại như vậy. Bài học gần đây nhất là vụ cháy chung cư Carina trong SG, nguyên nhân cháy bắt nguồn từ 1 chiếc xe máy để trong hầm và cháy vào giữa đêm. Các cụ thử hình dung tầm 1000c xe máy, mỗi xe có trung bình 2-3 lít xăng trong bình, thêm vài trăm oto, mỗi xe lại có khoảng 20-30l xăng nữa. Cảm giác bất an là có chứ không phải không đâu ạ. Tuy rằng xe để dưới hầm là rất tiện nhưng nó cũng tiềm tàng nhiều nguy cơ lắm. Nên em vẫn đánh giá việc hạn chế để xe dưới hầm như này không phải là không tốt.
Thế để trên tòa nhà cao tầng thì an toàn hơn à bạn ?, đã gọi là hỏa hoạn thì cao hay hầm đều cháy cả, nói thẳng ra là ông Vin ông ý tham vc ra, đất ruộng mua cua dân rẻ bèo mà chả chịu làm tiện ích cho ra hồn, ở ngoại thành mà mật độ mấy cái chung cư nhìn phát sợ luôn

Nói ra nhiều cụ lại gạch đá em chứ nếu chung cư mà có hệ thống điều hòa tổng ở khu hành lang thì diện tích hành lang càng rộng thì phải bố trí điều hòa công suất càng lớn, chi phí vận hành hàng tháng cũng lớn theo, trong khi thực tiễn không gian đó ít khi sử dụng, hiệu quả sử dụng thấp.
Nếu so sánh bài toán tổng thể thì các cụ có nên thiết kế với một chiều rộng hợp lý hơn đảm bảo theo khung tiêu chuẩn kỹ thuật và tiết kiệm trong quá trình sử dụng?

Vâng cụ!

Đọc comment chán thật luôn, biết la sales thì phải bảo vệ dự án của mình nhưng đi bênh cho cái hành lang bé tin hin là tiết kiệm tiền thì con cũng lạy, chém cổ người mua 3 mấy 4 chục triệu 1 m2, phí dich vụ mười mấy mà kêu để cái hành lang thế kia cũng ngửi được, bảo dự án trong trung tâm đất ít thì co kéo tiết kiệm,đây xây trên đất ruộng mà cứ đi tham lam quá đà, còn bảo hành lang ít sử dụng nên làm bé thì thôi làm mẹ 1m2 thôi

Dân việt giàu vcđ mà lại, ông nào mua cáI chung cư 1 hầm(nhà giá rẻ cũ của Vincity, nay thay bình mới vinhomes) quá giá 30 e đã nể lắm rồi.
Nói thật là khu vin này vs khu vin bên gia lâm, đối tượng mua chung cư chủ yếu là mấy bác đang đi làm công ăn lương và các bác thu nhập kha khá, thời gian chủ yếu vẫn tối mặt với công việc, nên là ba cái tiện ích này nhìn thì đẹp chứ ba bữa là chán ý mà