[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

anh kao

Xe tăng
mới đi về, vườn đẹp lắm chứ không phải vừa :) nhìn mấy cái ảnh chụp vội mà đã kịp đánh giá phủ đầu, đúng là phong thái của một bộ phận tinh tướng không nhỏ trong cái forum này mà :))

Xuống tiền mua nhà rồi mới thấy được phục vụ tận răng, tri ân các kiểu. Tôi chả tiếc rẻ gì mấy đồng lẻ, có tiền hưởng thụ thì hưởng thụ thôi à. Mấy ông hay chê bai tỏ ra khách quan các thứ, có khi vì GATO là chủ yếu :))
Vâng,nhiều cụ trong này hẳn GATO với cụ lắm,vì kg được góp tiền cho VIM lấy tiền từ bđs để bù lỗ vào mấy dự án xe hơi và điện thoại, siêu thị,nghỉ dưỡng đang bị ế và lỗ chổng vó ra :D:D:D

gahehe

Xe máy
Vâng,nhiều cụ trong này hẳn GATO với cụ lắm,vì kg được góp tiền cho VIM lấy tiền từ bđs để bù lỗ vào mấy dự án xe hơi và điện thoại, siêu thị,nghỉ dưỡng đang bị ế và lỗ chổng vó ra :D:D:D
Ừ rồi sao hả bác? anti mù quáng nhỉ :)) việc nó lỗ xe hơi lỗ điện thoại thì có liên quan gì tới việc em chọn nhà không bác :D Bộ có tập đoàn nào đánh đâu thắng đó, làm gì cũng lãi hả bác? Tư duy của bác về vấn đề lời lãi làm em thấy thốn quá, chúng ta không cùng phương hướng rồi. Chắc về bán rau thì lãi muôn đời bác ạ :))

Cái Vincom và Vườn Nhật nó là không gian chung, không phải không giang riêng của cư dân Vin, vị trí cách khu căn hộ cũng khá xa chứ không phải gần, có khi xa hơn cả mấy nhà dân gần đó.

Quang LaMasia

Xe tăng
Cái Vincom và Vườn Nhật nó là không gian chung, không phải không giang riêng của cư dân Vin, vị trí cách khu căn hộ cũng khá xa chứ không phải gần, có khi xa hơn cả mấy nhà dân gần đó.
Không phải cư dân ai cho vào vườn Nhật cụ ơi. Họ lắp kính quây lại để làm gì chứ.

aitymo

Xe điện
Các bé nhật việt đây ạ

xiu2606

Xe máy
Có cụ nào biết bệnh viện VINMEC khi nào xây không nhỉ?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Các bác tham khảo Vin smart thấy có chuẩn thông mình không. Có danh mục nội thất và tiện ích cho e xin. Vườn có xanh kg nhỉ?
Gửi cụ danh mục tiêu chuẩn bàn giao, tiện ích và các chuẩn thông minh tại kđt

Chỉnh sửa cuối:

JackieNguyen

Xe hơi
các cụ cho e hỏi, toà nào bàn giao chuẩn căn hộ thông minh như quảng cáo nhỉ? Em hỏi trong căn hộ nhé.

các cụ cho e hỏi, toà nào bàn giao chuẩn căn hộ thông minh như quảng cáo nhỉ? Em hỏi trong căn hộ nhé.
Chưa có thông tin về việc có dòng sản phẩm nào tích hợp sẵn gói căn hộ thông minh hay không cụ ạ. Hiện tại, với dòng Sapphire thì đây là gói mua ngoài chứ không nằm trong bàn giao

vitdhtl

Xe buýt
Các cụ sale của Vin cho em hỏi là Vin có mở đường thông sang Lê Trọng Tấn ko ạ? Nếu thông thì đường thông ở đoạn nào ạ?

Có thông
Các cụ sale của Vin cho em hỏi là Vin có mở đường thông sang Lê Trọng Tấn ko ạ? Nếu thông thì đường thông ở đoạn nào ạ?
Có thông ở cổng chính khu A Gleximco cụ nhé, đây là tuyến đường liên khu vực trong quy hoạch, vấn đề là khi nào làm thì Vin chưa có thông báo :)

audi_bmv

Xe hơi
Vin mart thông minh thật đấy nhưng em nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của nó, khi thông minh bị lỗi thì lúc đó cũng thấy khó chịu lắm

vitdhtl

Xe buýt
Có thông
Có thông ở cổng chính khu A Gleximco cụ nhé, đây là tuyến đường liên khu vực trong quy hoạch, vấn đề là khi nào làm thì Vin chưa có thông báo :)
Cảm ơn cụ! Thế mà mấy bạn sale bên Geleximco bảo em khu B cũng có đường thông sang.

tiendr

Xe máy
Em nghĩ Smart hay không không quá quan trọng. Đôi khi nó chỉ là chiến lược bán hàng thôi (Cụ thể là trước đây tên nó là Sportia - Sau không thành công với thương hiệu Vincity thì đổi sang Smart city nghe cho có vẻ thời thượng - một số tiện ích theo đó được bổ sung cho phù hợp chiến lược mới). Cá nhân em thích tên cũ Sportia hơn. Em thích xu hướng đô thị Xanh như Ecopark. Nếu Ecopark mà có một cái phía Tây này chắc chắn em sẽ chọn.

Tên tuổi hay chiêu trò marketing gì đó. Quan trọng nhất vẫn là ở các tiện ích chính của nó. Tưởng hưởng vợ chồng con cái sẽ sinh sống như thế nào trong hệ sinh thái đó...Là thứ em vẫn mơ về ngôi nhà tương lai của mình.

Smart là sau khi Vin mua lại một công ty startup về camera của Việt nam, đổi tên từ Sportia thành Smart City, và tăng vài giá :D. Em là dân trong ngành nên sợ cái smart lắm :D

hocnd88

Xe hơi
Dự án xa nhà ông bà nội quá ko e cũng làm 1 căn.

Smart là sau khi Vin mua lại một công ty startup về camera của Việt nam, đổi tên từ Sportia thành Smart City, và tăng vài giá :D. Em là dân trong ngành nên sợ cái smart lắm :D
Thực ra đổi thành Vinhomes Smart City không hẳn là để tăng giá, mà theo em thì thứ nhất là đề “hợp thức hoá” giá bán vì Sportia đã cao rồi, thứ 2 là để cơ cấu lại sản phẩm để đa dạng sản phẩm trong dự án (có cả Sapphire, Ruby, Diamond) thay vì cả dự án 1 sản phẩm như dự định ban đầu