[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

kleiner

Xe hơi
Em cũng ko rõ ỏ TM ntn, nhưng em ở gia lâm thấy vin xây ầm ầm. Nhà em đc vin đền bù it tiền ruộng định mua căn ở đấy. Nhưng em vẫn chưa rõ vinhome sapphire đổi tên sẽ khác vincity ntn. Vì tầm 30 đến 32 quá cho 2pn thì chát.

altis2013cvt

Xe hơi
Chiều qua xuống thấy mấy cái cần cẩu vẫn quay tít. Không rõ có đập thông tường sang khu A geleximco làm cái đường nối sang khu SUDICO không các cụ thạo tin? Hình như đang đào bới làm lối đi bên rìa khu A?

Chiều qua xuống thấy mấy cái cần cẩu vẫn quay tít. Không rõ có đập thông tường sang khu A geleximco làm cái đường nối sang khu SUDICO không các cụ thạo tin? Hình như đang đào bới làm lối đi bên rìa khu A?
Có cầu vượt qua đường sắt và thông hẳn sang bên Sudico cụ nhé, đó là đường liên khu vực trong quy hoạch 1/500 có nói.
Còn mấy cái đường nhỏ nhỏ thì không biết có thông sang khu A không hay Vin chỉ vẽ cho đẹp :))

Cậu bé

Xe buýt
Không biết dùng cái tấm bê tông làm ngăn phòng sau ntn cụ nhỉ. Ở vn đã có công trình nào sử dụng chưa

thanhhang90

Xe đạp
em cần chuyển nhượng lại căn 02 1pn+1 tầng 8 view công viên bbq, công viên thể thao, toà h03 giá đúng tren văn bản thoả thuận, bác nào thiện chí mua alo e 0974203128

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

altis2013cvt

Xe hơi
Có cầu vượt qua đường sắt và thông hẳn sang bên Sudico cụ nhé, đó là đường liên khu vực trong quy hoạch 1/500 có nói.
Còn mấy cái đường nhỏ nhỏ thì không biết có thông sang khu A không hay Vin chỉ vẽ cho đẹp :))

Cảm ơn cụ! Nhìn hình vẽ như vậy tức là lối thông sang Sudico đó sẽ đi được ở cả tầng trên lẫn tầng dưới qua geleximco cụ nhỉ! Còn lối nhỏ qua lưng dãy A41 có vẻ đang làm thật, mấy nhà đang sống ở đấy cũng khẳng định thế.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko rõ ỏ TM ntn, nhưng em ở gia lâm thấy vin xây ầm ầm. Nhà em đc vin đền bù it tiền ruộng định mua căn ở đấy. Nhưng em vẫn chưa rõ vinhome sapphire đổi tên sẽ khác vincity ntn. Vì tầm 30 đến 32 quá cho 2pn thì chát.
Không khác gì vincity hiện tại cụ ạ, vẫn tiêu chuẩn bàn giao như thế, diện tích như thế. Chỉ có ruby và diamond diện tích to hơn, chuẩn bàn giao cao hơn, phí dịch vụ chát hơn và đương nhiên giá mặn hơn.

Quang LaMasia

Xe tăng
Cảm ơn cụ! Nhìn hình vẽ như vậy tức là lối thông sang Sudico đó sẽ đi được ở cả tầng trên lẫn tầng dưới qua geleximco cụ nhỉ! Còn lối nhỏ qua lưng dãy A41 có vẻ đang làm thật, mấy nhà đang sống ở đấy cũng khẳng định thế.
Dãy trục chính cắt sang khu A còn phải qua khu 2Ha của một đại gia Tây Mỗ cụ ạ. Khu sinh thái Mai Anh. Vụ này em đang theo dõi sát sao, đến hiện tại chưa có kết quả.

altis2013cvt

Xe hơi
Dãy trục chính cắt sang khu A còn phải qua khu 2Ha của một đại gia Tây Mỗ cụ ạ. Khu sinh thái Mai Anh. Vụ này em đang theo dõi sát sao, đến hiện tại chưa có kết quả.
Cây cối um tùm càng mát cụ ạ, miễn là có lối đi sang trung tâm thương mại bên vin để hàng tuần mua nước mắm, thịt cá, xem xi-nê-ma hay tập gym không phải đi xa.

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, e định mua căn 2PN+1WC, chắc chắn là phải vay rồi. THu nhập thì bình thường cả gia đình khoảng 20-30tr/1 tháng thôi ợ

Đang phân vân xem chọn Vincity hay là Thăng long capital. Nếu chọn Thăng Long thì nhẹ gánh hơn, chọn Vin thì phải kéo cày trả nợ vài năm
Nhà Em đang ở Thăng Long Victory toà T1 mua thời kì đầu.
Về cơ bản giá thì rẻ, đường đi lại cũng thuận tiện, nhưng hơi lo lắng sau này Sportia mọc ra thì có tắc đường như Tố Hữu ko thì ko rõ
CĐT cũng có hứa có bể bơi, cv mãi mà chưa có, có mỗi cái sân chơi bé tí cho các cháu toàn đồ hàng mã, giờ chẳng ai chơi, vì trẻ em trong làng ra chơi, phá tan hoang
Ban quản trị toà nhà mãi mà chưa thành lập xong, kinh phí bảo trì chưa bàn giao cho dân cư. Dân tình phản đối kịch liệt mà ko ăn thua. Phí tháng dịch vụ là 4k/m2.
Lúc trời mưa thì ngã ba Thiên đường Bảo Sơn ngập kinh khủng, ko thể đi được.
Chỗ học hành cho các con thì phải học trong làng, nếu học lớp 1. Nếu học vậy thì còn nhà mình toàn giọng nghe kì lạ giống giọng Thạch Thất (e ko chê bài giọng Thạch Thất, nhưng mà phải giọng phổ thông chút). Con nhà Em học mẫu giáo phải đưa lên Mỹ Đình
Lúc bàn giao nhà Em thì ẩm ướt toàn nhà, em hong khô nhà, tiền điện 2 tháng đó hết khoảng gần 3 triệu. Dán giấy tường, mốc meo toàn bộ. Nhìn nhà E thì CĐT lắc đầu ngao ngán, chỉ có phá đi làm lại. Mà E còn cẩn thận cào hết nền nhà, mà toàn là cát, đếch thấy xi măng đâu, để cho khô nhanh nhà.
Ưu điểm:
Có hành lang rộng, cho các con chơi trượt patin thì thoải mái
Ở giữa có giếng trời, nên nhà luôn luôn mát, mùa Đông ấm áp
Thiết kế căn hộ hợp lý
Hàng xóm xung quanh thân thiện, dễ gần
Chợ trên group toàn là những ACE bán đồ ăn tươi ngon sạch
Hi vọng cái Thăng Long Capital, CĐT xây tử tế hơn. Đó là hi vọng. Vì chỉ mong được cái nhà tử tế sau thời gian đi ở thuê.
Nhưng nếu được lựa chọn, em bán cái nhà đó thêm tiền mua căn Sportia, vì Vin nó xây tử tế hơn, BQL toà nhà là Vin Retail, nên bảo dưỡng nhà cũng tốt hơn, chứ chạy theo BQL toà nhà mệt lắm. Em hỏi đứa cùng toà nhà, nó hoàn thiện cho Vin, giá 1m2 cũng phải đến 20củ. Hoặc nếu ko thì các cụ lựa chọn FLC Garden City còn được hơn Capital, vì FLC Garden City nằm ở đầu Đại Mỗ, sau này đỡ tắc đường hơn ở khu nhà Em. Ngày xưa E mua nhà ở đây là đường đi rộng thênh thang, 2 bên đường ko 1 bóng người. Giờ thì khác rồi.
Đó là chia sẻ của Em. Không phải Em bán cho Vin rồi Em ca ngợi, nhưng mà chất lượng nhà cửa và dịch vụ của nó cũng khác thật. Ngay cả cái Vinmart, dưới chân toà nhà E, lúc nào cũng đông khách nhất, mặc dù giá nó đắt nhất ở đó.

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Cái thăng long capital ấy căn 2 ngủ có rẻ hơn nhiều so với vin tây mỗ ko cụ.
Nhưng mà nếu cụ có tầm 50 đến 70% rồi hẵng mua Vin, chứ mà mua vay 70% thì đau đầu lắm cụ ạ. Ở thì thích, nhưng mà nhẹ đầu thì thích hơn. E bán cho Vin đó, nhưng mà Cụ nên lựa chọn vừa tầm tài chính của mình. Cụ có thể lựa chọn thêm Capital hoặc FLC Garden City cũng được.

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, e định mua căn 2PN+1WC, chắc chắn là phải vay rồi. THu nhập thì bình thường cả gia đình khoảng 20-30tr/1 tháng thôi ợ

Đang phân vân xem chọn Vincity hay là Thăng long capital. Nếu chọn Thăng Long thì nhẹ gánh hơn, chọn Vin thì phải kéo cày trả nợ vài năm
Nếu mà thu nhập 20 đến 30 thì cụ đừng nên mua Vin cụ ạ.
Nếu muốn có nhà luôn, cụ lựa chọn Gemek hoặc Golden An Khánh. Nhà tầm 1.2 đến 1.4 tỷ cụ nhé.
Nếu nhà mới thì cụ mua FLC Garden City hoặc Thăng Long Capital. E thiên về FLC Garden City, nó sẽ ít tắc đường hơn đó cụ, vì nằm đầu Đại Mỗ. Chúc may mắn.

Võ Nam Bđs

Xe máy
Cảm ơn bác Vương nhiều nhé. Mà làm sales thì không được chia sẻ một cách khách quan ạ :)),
Em thì thuộc tuýp người thực tế, ai thấy phù hợp thì tư vấn họ mua, ai không phù hợp (tài chính yếu, đi làm xa quá...) thì khuyên không nên mua, vậy thôi!
Hôm rồi có bác bắn em mấy căn góc biệt thự vin đại mỗ mà em thấy giá hơi cao. Em thì k quen với Vin bên này lắm, bác Mạnh Nguyễn cho em hỏi 2 căn góc đầu với góc hồ giá khoảng bao nhiêu để em xem có nên chào khách không. Kính bác 1 ly

vuongktd

Xe hơi
Nếu mà thu nhập 20 đến 30 thì cụ đừng nên mua Vin cụ ạ.
Nếu muốn có nhà luôn, cụ lựa chọn Gemek hoặc Golden An Khánh. Nhà tầm 1.2 đến 1.4 tỷ cụ nhé.
Nếu nhà mới thì cụ mua FLC Garden City hoặc Thăng Long Capital. E thiên về FLC Garden City, nó sẽ ít tắc đường hơn đó cụ, vì nằm đầu Đại Mỗ. Chúc may mắn.
Thanks cụ

emcutai

Xe hơi
Hôm rồi có bác bắn em mấy căn góc biệt thự vin đại mỗ mà em thấy giá hơi cao. Em thì k quen với Vin bên này lắm, bác Mạnh Nguyễn cho em hỏi 2 căn góc đầu với góc hồ giá khoảng bao nhiêu để em xem có nên chào khách không. Kính bác 1 ly

Hôm trước có bạn báo em giá biệt thự bên Vin Tây Mỗ là 125 triệu/m2 cả xây thô cụ ạ, lại còn bảo có thể sẽ hơn, chẳng hiểu thế nào nhưng nếu đúng giá như thế thì chát quá. Sát là khu geleximco A giá biệt thự khoảng trên 40tr/m chưa bao gồm xây thì sang đó mua còn hơn, vị trí khác gì nhau đâu

Riêng về hàng thấp tầng ở bên này thì không có bảng giá rõ ràng như chung cư cụ ạ. Mỗi đầu ngoại giao/mỗi đại lý có vài căn, thường bán chênh từ 1,5-3 tỷ/lô. Đến tận tầm chục tỷ thì em cũng không dám phán là đắt hay rẻ, nếu nhà cụ thích thì check một vài bên, bên nào chênh thấp nhất thì làm việc cụ ạ.

Cá nhân em thấy khu biệt thự này không đẹp:
- Khuôn viên hẹp (có 1,2ha)
- Lọt thỏm giữa khu cư dân cũ
- Gần sông Nhuệ nhưng thấy nó hơi mất vệ sinh :))
- Thấy có hồ nhưng giống cái ao hơn :))

Nếu cụ thích ở trong Vin, thì có thể mua chuyển nhượng lại ở GreenBay (đã bàn giao) hoặc chờ Vinhomes Mễ Trì 2 (đoạn Lê Quang Đạo kéo dài), em thấy quần thể Ok hơn khu Sportia này

Võ Nam Bđs

Xe máy
Riêng về hàng thấp tầng ở bên này thì không có bảng giá rõ ràng như chung cư cụ ạ. Mỗi đầu ngoại giao/mỗi đại lý có vài căn, thường bán chênh từ 1,5-3 tỷ/lô. Đến tận tầm chục tỷ thì em cũng không dám phán là đắt hay rẻ, nếu nhà cụ thích thì check một vài bên, bên nào chênh thấp nhất thì làm việc cụ ạ.

Cá nhân em thấy khu biệt thự này không đẹp:
- Khuôn viên hẹp (có 1,2ha)
- Lọt thỏm giữa khu cư dân cũ
- Gần sông Nhuệ nhưng thấy nó hơi mất vệ sinh :))
- Thấy có hồ nhưng giống cái ao hơn :))

Nếu cụ thích ở trong Vin, thì có thể mua chuyển nhượng lại ở GreenBay (đã bàn giao) hoặc chờ Vinhomes Mễ Trì 2 (đoạn Lê Quang Đạo kéo dài), em thấy quần thể Ok hơn khu Sportia này
Công nhận với bác khu khuôn viên cho biệt thự mà rõ hẹp, đẳng cấp ở tít đâu chứ đúng là green bay ra chắc giá cũng k cao hơn mấy nhỷ

thanhmai90

Xe đạp
Nhưng mà nếu cụ có tầm 50 đến 70% rồi hẵng mua Vin, chứ mà mua vay 70% thì đau đầu lắm cụ ạ. Ở thì thích, nhưng mà nhẹ đầu thì thích hơn. E bán cho Vin đó, nhưng mà Cụ nên lựa chọn vừa tầm tài chính của mình. Cụ có thể lựa chọn thêm Capital hoặc FLC Garden City cũng được.
Nhưng mà mua thì mình ở lâu dài, chứ nhẹ đầu mà ở rồi dịch vụ căn hộ kém, muốn chuyển cũng không xong, thì muốn nhẹ cũng ko nhẹ nổi ấy. Kiểu bỏ thì thương vương thì tội phải sống chung với lũ. Nhưng nghe chừng nhiều người khen capital và Gemek để e xem xét. Muốn có nhà để còn sắm sửa đồ lắm rồi ạ.

Nhưng mà mua thì mình ở lâu dài, chứ nhẹ đầu mà ở rồi dịch vụ căn hộ kém, muốn chuyển cũng không xong, thì muốn nhẹ cũng ko nhẹ nổi ấy. Kiểu bỏ thì thương vương thì tội phải sống chung với lũ. Nhưng nghe chừng nhiều người khen capital và Gemek để e xem xét. Muốn có nhà để còn sắm sửa đồ lắm rồi ạ.
Hiểu ý cụ mong muốn một môi trường tốt hơn, nhưng cũng phải cân đối về tài chính. Ví dụ cụ thu nhập 25tr/tháng, mà mỗi tháng trả góp cho NH mất 17tr/tháng rồi thì môi trường tốt mấy cũng như ngồi trên đống lửa, phỏng cụ?
Mà ở đây không ai khen Capital cả. Tài chính phù hợp thì quất Vin, nếu không đủ thì quất Gemek nha cụ.
Cần tư vấn thêm cụ alo hoặc inbox Zalo cho em, trường hợp không mua Vin em giúp cụ tìm Gêmk không lấy phí, vì em đang ở đấy!

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Capital thì E ko dám hứa trước, vì Em ở T1, sát sườn. Còn Gemek thì E thích hơn, chất lượng tốt hơn sơ với nhà E ở (Thăng Long Victory). Ngoại trừ điểm là thang máy hơi chậm hơn so với bên Nhà Em. Hôm nọ E có tìm được 1 căn bên Gemek cho Cô Em họ, căn đó trên 60m, giá 1.250. nội thất đầy đủ. Nếu mà Mợ tài chính vừa đủ thì nên cân nhắc bên Gemek, và nhờ Bác Mạnh Nguyễn tìm hộ cho nhé. Chứ 2 vc mà thu nhập 20 đến 30 củ/tháng, mà giả tiền NH thì cũng ko phải nhẹ đầu đâu.