[Funland] Vinaphone tự ý thay đổi thông tin thuê bao

thanhphong1998

Xe điện
Vi na bây giờ nên gọi là Vi la.

2111987

Xe hơi
Em cũng thế các cụ ạ, sim chính tay em mua lâu lắm rồi, em cầm CMT ra Vinaphone đăng ký, sau đợt bắt cung cấp thêm thông tin chủ thuê bao gí đó em cũng làm, bây h thì đổi thành tên người khác

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Chào các cụ. Em đang sử dụng 3 số Vinaphone, cả 2 số là gốc vinaphone, 1 số em mới chuyển từ mạng Viettel sang. Hôm nay em vô tình vào app Myvnpt kiểm tra thông tin thuê bao thì 2 số bị nhà mạng tự ý thay đổi thông tin thuê bao thành người khác (trong đó có 1 số em chuyển từ viettel) sang. Em có gọi tổng đài 18001091 thì trực tổng đài nói không có thông tin cá nhân của em ở 2 số đó. Thật vô lý các cụ ạ! Hiện nay số viettel chuyển mạng vinaphone vừa bị rơi mất máy, em chưa biết làm thế nào để lấy lại sim này.
Không biết có cụ nào gặp tình trạng giống em không?!
em 3 số vina đều bị, lên kiện bọn post nó bảo làm lại nó ko biết. Làm ăn vậy chết thật, ai cũng đổi đc thông số sim của mình thì ko cẩn thận mất số. mà giờ mọi thứ toàn xác nhận qua số đt.

NNS

Xe ngựa
em cũng bị thế nài, mà số điện thoại của em xài 1 lèo từ 1998 đên giờ, chả vỡ nợ với chạy tềnh nên cứ trung thành với nó, số thuê bao trả sau có đủ hạp đồng kí kết chứ ko phải số trả trước hay sim rác, cũng mấy lần bổ sung ảnh éo gì với nhà mạng, hồi đó mở app đăng ảnh hay số cm thì đúng thông tin chính chủ, thế mà có hồi cài cái ap éo gì vnpt mở ra,lại nhảy ra thông tin ra ông éo gì ở Nguyễn Hữu Huân, em cũng lười kệ mẹ, mãi hồi đổi sim 4g, em mới tiện mang qua nhà mạng hỏi, thì nó bảo .... lỗi phần mềm hay database éo gì ý, râu ông nọ cắm cằm bà kia

fanslandthu

Xe tải
Em bây giờ đang gặp chút vấn đề về sim viettel chuyển mạng vina, sim này cho bé gái nhà em dùng, hôm qua cháu nó làm rơi mất máy, đang định ra nhà mạng lấy lại số thì check thông tin trên app hiện lên tên đồng chí ĐINH THANH THANH ở đâu nhảy vào. Đang chưa biết lấy lại số thế nào khi mình mất sim mà thông tin trên thuê bao của người khác. Hic!

ying80

Xe buýt
E cứ trả sau. Tía ló cũng k dám đổi của e 🤣

MrSpy

Xe điện
Cụ nói e mớ nhớ, của e cũng bị

vkhanh82

Xe tăng
Sao có thể láo nháo thế được nhỉ? Khách hàng không có biện pháp gì để bảo vệ mình ah?
Kiểu này các ông nhà mạng phải thiết lập chế độ: Khi thay đổi thông tin thuê bao thì gửi tin nhắn xác nhận (Yes/No) tới số điện thoại thì an toàn hơn.

meodenminh

Xe điện
Mạng quản trị bảo mật lỏng lẻo nó vậy

bembemts

Xe tải
Năm.kia em cũng bị nó đổi sang 1 tên ất ơ nào đấy. Sim em số đẹp, ít dùng. Sau em gọi lên tổng đài bắt thằng nào đổi thông tin phải gọi điện xin lỗi em và đổi lại chính chủ tên em như cũ.

huusang

Xe buýt
Em chán vina nên đã đổi sang Viettel rồi,tự ý trừ tiền vớ vẩn lắm, gọi khiếu nại nhiều lần ko chịu giải quyết và đổ lỗi cho khách hàng

ekichi04

Xe tăng
2 sim này em cũng đăng ký cho 2 F1 nhà em, và em gán vào gói Family nên không phát sinh cước. Nhưng rõ ràng mình đăng ký tên mình, sao ông khác lại nhảy vào được nhỉ!
Cụ giống em, em mua sim gắn đồng hồ định vị cho 2 F1 và cũng gán gói family share 3G nên ko phát sinh cước. Vì toàn gọi video call hoặc gọi trong vina free.

VÀ nó mới phát sinh cái này:
- Vina nó trả lời là thông tư mới của bộ tttt là TRONG 3 THÁNG KHÔNG PHÁT SINH TRÊN 3000đ tiền cước thì nó tự quét hệ thống và khóa chiều gọi đi vì sim bị xếp vào nhóm sim rác tự động đăng kí.
Cái tsb nhà chúng nó, sim vẫn phát sinh cuộc gọi đến, vẫn dùng data cơ mà, chỉ là tiền data trừ từ số sim chủ nhóm (cũng đứng tên là sim của em) mà nó dám tự động chặn chiều gọi đi và trả lời là phải vào app My VNPT kích hoạt lại.

----> oke em vào app thì phần kích hoạt lỗi, ko dùng đc, và bọn cskh nó nói phải cầm cmnd ra phòng gd làm.
----> oke hôm nay em cầm cmnd ra thì check tt thuê bao nó lại là thông tin của 1 cái đứa nào đó.
---> buổi làm việc hôm nay em post để các cụ tham khảo nhé:

1 - Xếp thứ tự, đến lượt vào quầy báo tôi cần đăng kí thông tin sim vì đang dùng bị khóa chiều gọi đi. Sim gốc đang trong máy.
- NV vinaphone: anh đọc số sim, oke đọc số sim thì check ra tt tên + cmnd đứa nào đấy.
nvvina: Anh mua sim ở đâu, sim đang đki tên người khác rồi ...abc...
- Em nói luôn: tôi mua ở đại lý sim, xong tôi đã cầm cmnd ra đăng kí tên tôi, tại chính phòng gd này cách đây 3 năm là ngày xy 2018, đây, còn tin nhắn mục 1414 check tttb và có mã otp của chính nv mã số ...abc...hni nhắn về đt để anh chị đăng kí tên tôi vào sim đây, chị đọc đi. ( khi các cụ cầm cmnd đi đki sim thì chỉ có nv vinaphone mới có account này, họ sẽ nhập 20 số seri code sim vào hệ thống và sẽ có 1 pass otp gửi về đúng cái sim đó, các cụ đọc số otp và họ nhập vào hoàn thiện đăng kí thông tin thuê bao theo số cmnd mới )
- tôi đã ra chính vpgd này đăng kí tên tôi, và bằng chứng là còn lưu tin nhắn mục 1414 ngày xy 2018 đây, tôi yêu cầu tra soát theo sms này nv nào hôm đó làm thủ tục cho tôi, và đã không nhập vào hệ thống, quan liêu như vậy....
tầm 10s thanh minh là chắc lỗi máy móc tự quét theo thông tư mới.... và thôi giờ tôi đki lại cho anh.
- nvvina: oke, đưa em phiếu đăng kí mới, và phiếu cam kết ... có kèm đoạn ghi 5-10 số đt thường xuyên liên lạc, nhưng lại có mục bảo PHẢI GHI 5 SỐ điện thoại đi trong 3 THÁNG gần nhất. ??? what the hell ?
Em: em ơi bị làm sao thế, chính bên em nói vinaphone theo thông tư mới tự khóa chiều gọi đi khi 3 tháng không phát sinh quá 3000đ cước. Thế giờ anh ko gọi đi 3tháng nên anh bị khóa, giờ bảo PHẢI CÓ 5 SỐ GỌI ĐI mới mở sim thì làm KIỂU GÌ? đừng có đùa tôi, không đki lại sim hôm nay và mở lại thì đưa đơn khiếu nại đây tôi khiếu nại ngay cái phòng gđ này luôn.
-nv vina: nhìn em 5s xong chữa ngượng, thôi anh lấy bút ghi thêm cuối tờ phiếu, SIM TÔI CHỈ DÙNG NGHE, KHÔNG GỌI TRONG 3 THÁNG ĐI NÊN BỊ KHÓA , CAM KẾT VÀ KÍ TÊN vào đấy.
- Em: oke cứ cho là theo thông tư mới 3 tháng ko phát sinh cước tạm khóa chiều gọi đi, thế sao THÔNG TIN CHỦ SIM lại là người khác ? đáng lẽ khóa chiều gọi đi, xếp vào sim tự kích hoạt nghi ngờ thì tttb vẫn phải là cmnd của tôi chứ.???
---> đây là hệ thống vina bị lỗi, hoặc có người can thiệp, không giải quyết hôm nay tôi sẽ kiện bên phòng gd này. ---> nv vina ko cãi được. im lặng ngồi nhập máy thôi.

- Em : khai nốt phiếu xong đợi 15s nv nhập hệ thống, và có otp mới nhắn về vào mục 1414, em đọc cho nv nhập máy, 10s xong sms về hiện tttb theo cmnd mới của em, và chiều gọi đi mở lại.

Sim này là sim 083.... sim cỏ em mua 50k, số lủng củng còn chẳng nhớ số luôn. Em thấy có nhiều người sim số đẹp cũng phải đến đki lại tttb như vậy, nếu cầm sim gốc và vẫn còn đủ dữ kiện 10 số đt đến đi trong 3 tháng thì hình như vẫn đc mở lại.

Hồi lâu lắm rồi em đăng ký họ tên, ngày sinh, số cmnd qua tin nhắn gửi tổng đài thôi Cụ. Sau đó một thời gian nó lại bắt khai đủ thông tin và ảnh cmnd bằng hình thức ra điểm giao dịch hoặc trực tuyến thì em làm qua app của nó online. Nên giờ em chẳng có giấy tờ gì làm bằng chứng.
Cụ đi khiếu nại xong lên đây cho bọn em xin thông tin diễn biến nhé.
Em ngại đi quá mà vấn đề chính là rất bực mình về độ phi lý của việc này. Gần đây thường xuyên nhận được cuộc gọi mời chào mua bán các kiểu, cao hơn là các cuộc gọi lừa đảo, nó đọc vanh vách tên tuổi, số căn cước của em luôn. :(
Cụ cứ cầm sim gốc vẫn đang dùng 2 chiều ra đki bình thường, yêu cầu có phiếu đki cầm về cho bó cẩn.

fanslandthu

Xe tải
Hôm nay em nhắn cho em nhân viên trực tiếp làm chuyển mạng Viettel sang Vina cho em. Em ấy nói do Hệ thống lỗi, nói em ra PGD em ấy điều chỉnh lại!

caisua

Xe lăn
Các cụ căng nhỉ, họ mở cho chỉnh lại trên app myvnpt rồi kìa

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em chưa gặp TH này bao giờ. Gọi tổng đài thời gian sau nó trả lời thế nào

caisua

Xe lăn

dealer-ck

Xe tăng
Oh shiit em cũng bị này, mai ra mắng cho trận, nó tự thay đổi hết thông tin 1 số của em. Tên ông khác.