[Funland] Vinaconex sẽ đi về đâu?

Laixetruongson

Xe container

Bupket

Xe điện
AQH chỉ đại diện nhóm cổ đông đứng ra mua thôi. Quan trọng nhóm cổ đông ko thấy mặt thôi
AQH bỏ mớ tiền ra mua cp mà ko quyết đc thì vỡ mồm rồi chứ tính toán đek gì nữa. Lãi 7200 tỏi cứ giã vào đầu hàng ngày thì đội AQH sắp ngất đến nơi. Bán đc 50% BAK cho bên chị Thảo nhanh là còn may, nhưng chị ý đek mua, thi gan với nhà giàu thì đỡ sao được. Mua VCG giá trên giời theo kiểu liều của đội AQH thì phải trả giá thôi. A Đông cày kéo bao năm dính vụ này đi nặng luôn. Ai bảo cứ thích liều ăn nhiều cơ :)
A Đông chỉ là người đứng ra làm đại diện thôi, chứ anh ấy chưa đủ tiềm lực và tầm để làm những miếng lớn cỡ này .
Cũng toàn ông tiền nhiều chả biết để làm gì đứng sau thôi . Cù cưa còn chán .
Anh Đông chẳng sao cả, tuổi gì mà quyết, anh ấy chỉ là đại diện thôi, mua thế nào, mua bao nhiêu, chốt giá thì cái hội cổ đông nó họp bàn với nhau, nên thằng nào bỏ tiền vào thì mất.
Chắc chỉ mấy nhà đầu tư nhỏ lẻ ko chịu đc nhiệt là thiệt hại thôi, còn mấy ông tay to đứng sau chắc chả thiệt đâu . Chị Thảo đu với mấy đồng chí ấy cũng mệt, quan trọng là đến thời điểm nào, con số ra sao để các bên cảm thấy vừa miếng , cả làng cùng vui thôi .

Bupket

Xe điện
c T mua 94 triệu cp Vina từ Vtel giá 21.300 đ...rẻ hơn nhóm An Qúy Hưng mua 255 triệu cp từ SCIC giá 28.900 đ

nếu tính ra thì Vtel bị thiệt 700 tỉ tiền tươi khi bán cho c T....

một câu hỏi lớn là tại sao chị ấy lại đấu được giá thấp như vậy... mà chủ tịch Vietjet là ai ấy nhỉ

Vconex rồi sẽ phát triển mạnh thôi, các dự án đang được bơm tiền hồi sinh mạnh, nhóm AQH sẽ thắng lớn, may nhờ mấy ông này nhà nước thu thêm được mấy nghìn tỉ, nhóm kia bị AQH nhảy ngang vào mồm ko nuốt được miếng ngon, giờ ko đủ quyền bỏ phiếu, ko được điều hành chắc đang tức vỡ mật với ô Thanh và AQH....

hiện giờ ghế Chủ tịch, ghế Tổng GD, trưởng ban KS và Kế toán trưởng đều là người nhóm AQH cả...nhóm c T (cty Cường Vũ và Star Invest) coi như thua, thất bại hẳn rầu, ăn mứt ăn lon rầu khi 5/7 TV HDQT Vconex đều người của AQH .... =)) =))

ở góc độ thị trường chứng khoán thì các nhà ĐT cá nhân ủng hộ AQH chứ míu ủng hộ nhóm Cường Vũ, nhờ AQH mà ndt ck ôm cp VCG đợt vừa rồi thắng lớn khi VCG tăng gần gấp đôi và VCR tăng gấp 6 lần, hay như các NDT BDS ôm đất Cái Gía cũng thắng lớn nhờ AQH và VCG mạnh tay bơm tiền làm...NDT cá nhân chỉ mong con Cường Vũ kia phắn khỏi Vconex để cp VCG tăng mạnh hơn ...hãm lon .., vào Vconex đíu lo đoàn kết xây dựng, toàn tính kiện tụng tranh ghế làm trì hoãn sự cải tổ cty....hãm lon... =)) =)) =))
Nhiều cụ chém bừa quá. Bố ngân hàng nào cho AQH, 1 thằng có tổng tài sản ~ 1000 tỏi vay khoản tiền 7600 tỏi? Còn để bán dự án, tài sản của Vinaconex rồi rút ra để trả nợ cho AQH cũng là chuyện trong mơ.
Mie, ông mua tài sản mà ông nhìn toàn tài sản trên bảng kê, sổ sách thì trình quá còi.

Xin lỗi vcg có thể lởm nhưng ví dụ mấy cái toà thông sàn chung cư khu trung hoà nhân chính nó có nổi lên sổ đú đâu, nhưng tiền thì nó vẫn thu cho thuê nghìn m2 sàn.

Còn đầy ts chưa hiện, h nó hiện thành ra đ.á.i vào mặt Nhà Nước à? Kịch bản nó phải khó khăn 1,2 năm để ko ai soi rồi mới tính làm gì.
Em nghĩ các cụ biết đc bản chất của vấn đề .
Nhìn qua thì tưởng nhóm chị Thảo vớ bẫm, ngon ăn . Nhưng thực chất là akay lắm, tự nhiên có thẳng nhảy vào tranh cơm, lại còn có quyền to nữa .Giờ thành tiến thoái lưỡng nan .

Lonestar

Xe điện
A Đông chỉ là người đứng ra làm đại diện thôi, chứ anh ấy chưa đủ tiềm lực và tầm để làm những miếng lớn cỡ này .
Cũng toàn ông tiền nhiều chả biết để làm gì đứng sau thôi . Cù cưa còn chán .
Chắc chỉ mấy nhà đầu tư nhỏ lẻ ko chịu đc nhiệt là thiệt hại thôi, còn mấy ông tay to đứng sau chắc chả thiệt đâu . Chị Thảo đu với mấy đồng chí ấy cũng mệt, quan trọng là đến thời điểm nào, con số ra sao để các bên cảm thấy vừa miếng , cả làng cùng vui thôi .
Vinaconex thì chắc chắn là của các bác siêu to và ít người, cả các vị có chữ nguyên đứng sau là cái chắc. Nhưng kéo dài sẽ thiệt hại cho bên An Quý Hưng nhiều hơn vì tiền mua là tiền đi vay

Dobian

Xe buýt
Mấy ông tướng làm ở Vinaconex 1 thời tinh tướng lắm. Tham nhũng như ranh. Giống hệt mấy anh zai bên PetroVietnam cũng khệnh như thế. Để vứt mấy con giời ra xã hội tự làm tự ăn xem còn tinh tướng không ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vinaconex thì chắc chắn là của các bác siêu to và ít người, cả các vị có chữ nguyên đứng sau là cái chắc. Nhưng kéo dài sẽ thiệt hại cho bên An Quý Hưng nhiều hơn vì tiền mua là tiền đi vay
Em không hiểu lắm về kinh tế nên thắc mắc. Vinaconex là một tên tuổi lớn và hoạt động lâu năm trong ngành xây dựng. Tự nhiên lại có một ông An Quý Hưng vô danh từ đâu ra mua đứt người không lồ Vinaconex. Lẽ thường tình thằng to thôn tính thằng bé, giờ thì ngược lại. Nên em thấy việc mua bán này có sự lắt léo gì đấy ở phía sau. Nó không giống như Google mua Youtube mà ngược lại tự nhiên ông Youtube lại đi mua lại google vậy.

Lonestar

Xe điện
Em không hiểu lắm về kinh tế nên thắc mắc. Vinaconex là một tên tuổi lớn và hoạt động lâu năm trong ngành xây dựng. Tự nhiên lại có một ông An Quý Hưng vô danh từ đâu ra mua đứt người không lồ Vinaconex. Lẽ thường tình thằng to thôn tính thằng bé, giờ thì ngược lại. Nên em thấy việc mua bán này có sự lắt léo gì đấy ở phía sau. Nó không giống như Google mua Youtube mà ngược lại tự nhiên ông Youtube lại đi mua lại google vậy.
VỤ này là mua đấu giá cổ phần cụ nhé. Mua công khai và giá cao hơn lên An Quý Hưng thắng. Nhưng phải nói là nguồn tiền 7300 tỷ để mua cổ phần An Quý Hưng từ đâu ra mới khoai

adidaphat

Xe tăng
Ngòai lề chú ạ, tầm 2 đến 3 tỷ có nên mua chung cư khu này ko các cụ?
Em thấy khu này xa trung tâm, khá thoáng, đườbg vào trung tâm HN cũng tiện, ko biết tiện ích và chất lượng nhà thế nào ạ?

Tranha131076

Xe tăng
Ngòai lề chú ạ, tầm 2 đến 3 tỷ có nên mua chung cư khu này ko các cụ?
Em thấy khu này xa trung tâm, khá thoáng, đườbg vào trung tâm HN cũng tiện, ko biết tiện ích và chất lượng nhà thế nào ạ?
2, 3 tỷ thì vào trung tâm chứ mò lên tận đây làm gì?

adidaphat

Xe tăng
2, 3 tỷ thì vào trung tâm chứ mò lên tận đây làm gì?
Được cái khu này tiền bằng nhau nhưng diện tích được gấp rưỡi gấp đôi.
Vid dụ khu Mỹ Đình giá khoảng 30tr/m2 khu này chắc tầm 20 hoặc hơn chút.
Bỏ qua tiêu chí địa điểm làm việc, theo cụ có nên ko ạ? Phố giờ cũng hay tắc đường, đi lại khá khó chịu.

Tranha131076

Xe tăng
Được cái khu này tiền bằng nhau nhưng diện tích được gấp rưỡi gấp đôi.
Vid dụ khu Mỹ Đình giá khoảng 30tr/m2 khu này chắc tầm 20 hoặc hơn chút.
Bỏ qua tiêu chí địa điểm làm việc, theo cụ có nên ko ạ? Phố giờ cũng hay tắc đường, đi lại khá khó chịu.
Chung cư kg phải nhà đất mà so sánh diện tích cụ à, DT nhỏ mà thiết kế nội thất hợp lý ở vẫn thế. Ở chung cư thì cứ phải chọn khu gần chỗ làm, xung quanh trường học đầy đủ. Cụ ở An Khánh con cái đi học xa hoặc phải học trường vớ vẩn khổ lắm.

adidaphat

Xe tăng
Chung cư kg phải nhà đất mà so sánh diện tích cụ à, DT nhỏ mà thiết kế nội thất hợp lý ở vẫn thế. Ở chung cư thì cứ phải chọn khu gần chỗ làm, xung quanh trường học đầy đủ. Cụ ở An Khánh con cái đi học xa hoặc phải học trường vớ vẩn khổ lắm.
Cảm ơn cụ!
Em cũng đang đặt giải thuyết ở xa vậy để nhờ các cụ đưa ra các ý kiến trái chiều càng tốt, để học hỏi.....
Bán kính tối đa 2km sân vận động Mỹ Đình, cụ có thể gợi ý giúp em khu chung cư nào ổn được ko ạ? Em chỉ thích ở chung cư.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Về với cô giáo Thảo nhé, chị đang đợi các chú chịu đc bao lâu

dalink

Xe điện
Còn cái xác khô thôi.

toimuondie

Xe container
Cảm ơn cụ!
Em cũng đang đặt giải thuyết ở xa vậy để nhờ các cụ đưa ra các ý kiến trái chiều càng tốt, để học hỏi.....
Bán kính tối đa 2km sân vận động Mỹ Đình, cụ có thể gợi ý giúp em khu chung cư nào ổn được ko ạ? Em chỉ thích ở chung cư.
Mipec Rubik cụ ơi. Em thấy các tòa của Mipec chưa có điều tiếng gì.

khanhnguyen09

Xe container
Đợt này đội AQH đi bằng đít, vay một đống tiền, xong chẳng làm ăn được gì, tài sản thì mất giá do dịch bệnh và tình hình kt đi xuống. Tưởng mua nhanh thắng nhanh đê xẻ thịt bán nhưng người tính ko bằng trời tính.

Gokuanimate

[Tịch thu bằng lái]
Anh Đông mứt, a Thanh... ôi người quen!
Các anh ấy cũng chỉ là cái tên khi lên báo, còn những cái tên chưa bao h lên báo mới đáng nói.
Diễn đàn đúng là ng biết k nói, người nói thì k biết gì thật

Patriots

Xe lăn
Anh Đông mứt, a Thanh... ôi người quen!
Các anh ấy cũng chỉ là cái tên khi lên báo, còn những cái tên chưa bao h lên báo mới đáng nói.
Diễn đàn đúng là ng biết k nói, người nói thì k biết gì thật
Trong vòng hai đêm, huy động ra số tiền mặt bằng vốn điều lệ của hai ngân hàng TMCP thì đúng là quá khủng rồi

TaiNon1974

Xe buýt
Bank nào tài trợ cho con nợ thành đạt này mới là ngồi trên lửa cụ ah :))
Nếu thật vay bank đầu tư quả này thì rất dễ không lâu nữa đệ Madam Thảo sẽ nắm quyền thôi. Với cơ cấu cổ đông hiện tại, rất khó có cơ hội cho đội AQH xào chẻ bán tài sản để giải quyết nợ nần. Đội kia nó phủ quyết hết các dự án đầu tư thì chả mấy mà toang.

Lacet_ti

Xe container