Vin The Harmony hay Vincity Gia Lâm ạ

Muonladuoc

Xe tải
Mình đã mua bên Harmony nhưng khuyên thực cụ cố mà lấy song lập bên có hồ (khoảng 15++ tỷ thô) LK 90m2 hơi nhỏ, 90m2 đất nhưng xây khoảng 58-60m2 khá nhỏ cho một cái nhà khoảng 12 tỷ(9 tỷ thô + 3 tỷ hoàn thiện).
Một căn LK bên Harmony cụ mua được căn SL bên Vincity, nhưng Vincity hơi xa.
Và một thực tế nữa là Harmony cư dân Riverside mua đầu cơ, mua cho con cháu nhiều nên tỷ lệ ở thực sẽ hạn chế.
Vincity cũng không kém giới đầu cơ nên xác định 5-7 năm sau khi bàn giao may ra mới nhiều hộ chuyển về
E nhận nhà là về lun ợ, đang muốn hưởng quá!

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tự đi xe đến có đc ko cụ?
Không cụ nhé. Đi theo xe 45 chỗ của chủ đầu tư, ra vào kiểm soát chứ k để khách tự lái xe vào trong công trình đc đâu ạ. Nhỡ xảy ra sự cố gì thì mệt lắm.
Cụ có đi thì đăng ký trc để đại lý chủ động số lượng đky vs bên cđt. Cụ alo em 0919411594 nhé.

Hungxdk10

Xe máy
bác Vin bán j cũng chạy tnay thả nào nhanh giàu

kienvairo

Xe tải
Các cụ có tiền mà cứ rồ lên để làm gì, chỉ tổ cho các sàn gom hàng kiếm lời thôi. Vin nó còn quá nhiều các dự án, các cụ cứ từ từ mà mua, người nhiều tiền mua trước, người ít tiền hơn mua sau. Rồi dần dần thằng Vin nó cũng xơi hết tiền các cụ thôi. Các cụ cứ thư giãn nghỉ ngơi tí để mua đúng giá, cứ rồ lên là tiền mất tật mang thôi. Đất còn nhiều lắm cụ ạ, với mô hình như Vin kiểu này, nó mở sang Đông Anh, Hòa Bình, Thanh Trì, Sơn Tây Hưng Yên, Bắc Ninh, bán kính 30km tính từ hồ cụ rùa thì có mà thoải mái. Càng xa trung tâm nó đào hồ càng to, mật độ xây dựng càng thấp. Các cụ cứ tính xem, ra đấy đền bù thì toàn đất hoang hóa, đất ruộng có đến 1 triệu/m2 không, mật độ xây dựng em tính kể cả 10% đi, cộng thêm xây trường học, bệnh viện, nhà cộng đồng thoải mái luôn xong bán 85 triệu/m2 thì chủ đầu tư lãi bao nhiêu?. Giờ lại còn bị môi giới chém để mua chênh, các cụ càng rồ lên thì các sàn nó càng gom hết hàng, các cụ càng không mua được, trong khi sàn còn đầy nhà chưa bán mà cơn sốt ảo càng lên cao lúc đấy Vincity 2, 3, 4 . . . 100 sẽ càng ra nhanh thôi. Hehehe! Còn em cứ chờ, đầu tiên xây lại cái nhà mình đang ở cho thật đẹp đã, chờ các cụ có tiền nhiều mua hết đi, 5, 10, thậm chí 15 năm nữa em làm 1 căn mới tinh đúng giá trị thật để ở dưỡng già là ok!

Amigo

Xe buýt
Em đang có 1 lô Song lập Vin Ocean Park - Ko chênh, cụ nào quan tâm inbox nhé.

Bap le

Xe đạp
Nói luôn cho nhanh là chị em vừa bán 8.6 tỉ căn 90m bên hồ. 9-10 t chỉ là giá sales vẽ thôi, lúc đồng ý bán thì lại giảm đủ kiểu. Và nói luôn cho cụ hiểu là căn đó chị em mua đúng giá cdt 7.9x tỉ. Còn ca s căn bên không hồ đứng nguyên giá khoảng 8.1 bằng cdt cả năm nay rồi
Còn căn lke nào nvay k a

Future2135

Xe tải
E xin ý kiến các cụ mợ ạ.
Từ 8 - 11 tỷ, nên chọn liền kề, biệt thự song lập Vin the harmony hay liền kề, biệt thự song lập Vincity gia lâm ạ.
Có nên mua luôn thời điểm này hay đợi sang 2019 thì mua ạ.
E đội ơn các cụ mợ ạ.
Trước hết e xin hỏi cụ là cụ mua đầu tư hay để ở ạ. Nếu để ở thì harmony ăn đứt city cụ ạ. Long Biên vs Gia Lâm nó khác hẳn nhau. The harmony kết nối vs các đường xuyên tâm hay cao tốc đều okie. Còn city chỉ được mỗi 5b cụ ạ. Harmony có thể ở ngay. Còn city phải 2 3 năm cụ ạ. Đó là vs mục đích để ở. Nhưng e thấy cụ hỏi là nên mua lúc nào. Thì e nghi cụ mua để đầu cơ lắm. Về đầu cơ thì có lẽ mọi ng đều đổ vào vincity cụ ạ. Nhưng e nói thật là hầu hết bị sàn ôm r làm giá cụ ạ. Chứ nếu sau này mua mà muốn lãi dc đua vs lãi suất ngân hàng thì khó lắm cụ ạ... Đối vs liền kề biệt thự e nghĩ chỉ nên đầu tư dự án dưới 5 tỉ mới mong có lãi so vs lãi suất ngân hàng cụ ạ

Future2135

Xe tải
Đất liền kề Thanh Hà đang bán có 25tr-30tr/m2 thì đầu tư đất Vin Trâu Quỳ 70tr/m2 làm sao mà lãi được hả người anh em?
E chỉ đang nói riêng 2 khu bác chủ thớt hỏi mà bác. Còn về cienco thanh hà của bác Thản thì sốt từ năm ngoái năm kia r mà bác:3. Có ai ko công nhận đâu ạ. Hihi. Mỗi tội e nói thật là e ko ủng hộ các chủ đầu tư phá quy hoạch và chất lượng thấp như mường thanh ạ. Vs cả ở đây ss với the harmony hay vin gia lâm thì cũng nên lấy ví dụ về ecopark hay gamuda thì hợp lý hơn bác ạ. Vì còn phải xét về cả yếu tố nhu cầu ở tương đương dc như vin chứ ko chỉ về yếu tố đầu tư ko như thanh hà bác ạ..

Future2135

Xe tải
E chưa thấy Thanh Hà phá quy hoạch ở chỗ nào cả, chung cư k xây thêm tầng, hồ và vườn hoa k bị thay bằng đất ở. Còn về chất lượng thì e thấy tuyệt hảo luôn, đường nhựa chạy êm ru, cây xanh trồng toàn cây to, biệt thự thì cụ nhìn cái ảnh trên là biết, cũng phải vài chục tỉ chứ đâu có ít.
Riêng về phân khúc thì đã khác với chủ thớt hỏi r cụ ạ. Chủ thớt nói về phân khúc bds cao cấp vs các khu đô thị khép kín hoặc lại đại đô thị đa chức năng cụ ạ. Khu thanh hà là nhà ở giá rẻ. So sao được cụ. Còn chủ đầu tư thanh hà thì quá tai tiếng cụ ạ. Từ linh đàm vp đến hh. Kim văn kim lũ. Rồi xa la. Ai cũng biết chất lượng ntn cụ ạ. Còn khu thanh thản này mới. E thừa nhận là chưa bị phá vỡ quy hoạch. Nhưng để kiếm chứng chất lượng xây dựng thì cần thời gian cụ ạ. Mà sau những gì đã làm thì e ko có niềm tin lắm ở chủ đầu tư mường thanh. Quan điểm của e là thanh hà chỉ là 1 khu đáng để đầu cơ sinh lời chứ chưa bao h là đáng để sống ở phân khúc thấp tầng cụ ạ. Nếu khu đô thị bds cao cấp khép kín thì e sẽ chọn the manor, gamuda, vinhomes, ecopark hay chí ý cũng là park city hay splendora. Chứ còn nếu là khu đô thị ko khép kín mà muốn dc ở xây theo ý mình giá vừa phải thì mua ở việt hưng còn hợp lý hơn nh là biệt thự mà tận vài chục tỷ tận thanh hà bác ạ. E chia sẻ thực sự ạ. E chỉ đánh giá cao thanh hà ở đầu tư sinh lời ạ.

Future2135

Xe tải
Vấn đề này thì cụ nhầm to rồi, khu đô thị cao cấp nó nằm ở vị trí, hạ tầng, cảnh quan, dịch vụ chứ nó k nằm ở giá, cái sai của Mường Thanh là bán đất quá rẻ nên mọi người đang hiểu nhầm đây là khu đô thị giá rẻ :D Khu thấp tầng ở Thanh Hà có rất nhiều đại gia đấy :D
Hic. Thôi mỗi ng 1 ý kiến cụ ạ.. hihi. Cho e bắt tay cụ nhé. Mỗi ng 1 sở thik như cta thì các chủ đầu tư mới bán dc nhà cho nhiều ng khác sở thik cụ ạ. Hihi. Dù sao cta cũng có sở thik chug là thik bds. Hihi. Ng a e thiện lành à:)

Future2135

Xe tải
Tôi đang tham khảo ý kiến mn về lk và bt song lập của 2 dự án gần nhau của Vin, là harmony và vincity, có cùng tầm giá 8-11 tỷ phần thô. Tôi ko hỏi về quận nào có trc, quận nào có sau; tôi cũng ko thắc mắc về đẳng cấp.
Cụ tự kinh ngạc rồi lôi riverside ko có mức giá trên và giảng giải vị trí địa lý và đẳng cấp cho ai nghe. Riverside mức giá cao hơn hẳn, trẻ con mới sinh còn biết cụ nhé.

Hihi. Cụ làm thế nào mà cụ donghoi bị tịch thu cả bằng lái. Khổ thân cụ ý. Mà rõ khổ. 4 quận nội thành đầu tiên phải là HKiem, BDinh, DDa, HBT. 3 quận tiếp theo là THo, TXuan vs CGiay. R mới đến Hmai và lbien mãi sau này. Hihi. Cụ donghoi chả yêu Thủ đô gì cả. Huhu:(((

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các cụ có tiền mà cứ rồ lên để làm gì, chỉ tổ cho các sàn gom hàng kiếm lời thôi. Vin nó còn quá nhiều các dự án, các cụ cứ từ từ mà mua, người nhiều tiền mua trước, người ít tiền hơn mua sau. Rồi dần dần thằng Vin nó cũng xơi hết tiền các cụ thôi. Các cụ cứ thư giãn nghỉ ngơi tí để mua đúng giá, cứ rồ lên là tiền mất tật mang thôi. Đất còn nhiều lắm cụ ạ, với mô hình như Vin kiểu này, nó mở sang Đông Anh, Hòa Bình, Thanh Trì, Sơn Tây Hưng Yên, Bắc Ninh, bán kính 30km tính từ hồ cụ rùa thì có mà thoải mái. Càng xa trung tâm nó đào hồ càng to, mật độ xây dựng càng thấp. Các cụ cứ tính xem, ra đấy đền bù thì toàn đất hoang hóa, đất ruộng có đến 1 triệu/m2 không, mật độ xây dựng em tính kể cả 10% đi, cộng thêm xây trường học, bệnh viện, nhà cộng đồng thoải mái luôn xong bán 85 triệu/m2 thì chủ đầu tư lãi bao nhiêu?. Giờ lại còn bị môi giới chém để mua chênh, các cụ càng rồ lên thì các sàn nó càng gom hết hàng, các cụ càng không mua được, trong khi sàn còn đầy nhà chưa bán mà cơn sốt ảo càng lên cao lúc đấy Vincity 2, 3, 4 . . . 100 sẽ càng ra nhanh thôi. Hehehe! Còn em cứ chờ, đầu tiên xây lại cái nhà mình đang ở cho thật đẹp đã, chờ các cụ có tiền nhiều mua hết đi, 5, 10, thậm chí 15 năm nữa em làm 1 căn mới tinh đúng giá trị thật để ở dưỡng già là ok!
Tháng 3/2020 hết ưu đãi ngân hàng, khả năng sẽ có kha khá cắt lỗ. Em cứ chờ lúc đó coi có căn SH nào được giá hợp lí thì múc. Giờ hỏi mấy căn Shophouse mặt đường 52m toàn hô chênh 2 tỏi. Em chịu, next luôn cho lành