Vin Đại Mỗ dừng thi công

anhduc8805

Xe tải
Giá bèo sao không có kiện cáo hả cụ?
Toàn đất của dân xung quanh đấy thôi. Họ cũng vất đấy chứ có trồng trọt cày cấy j đâu, ko nhận đền bù cũng chả làm được j. Tự nhiên ông vin nhảy vào đền cho mấy triệu/m lại chả mừng rơn làm mấy tỷ cái đã, giá đất ở cũng tăng theo thì chả nhận đền bù vội. Bạn em có ông được đền bù mà, lợi đơn lợi kép

goldmonkey

Xe container
Giám đốc ban QLDA ký công văn này nếu là VGL là H ký. còn VTM là T ký hả cụ? Q9 thì Q hay C ký cụ nhỉ.

Mấy tml mượn danh OF éo biết gì viết bẩn cả diễn đàn. Thói xấu của người Việt Nam bộc lộ. Chỉ GATO là giỏi.
Bên Vin dạo này cũng cơ cấu lại nhiều. Một số dự án của Vinpeal cũng chuyển về Vinhomes quản lý.

DidiLe

Xe container
Bên Vin dạo này cũng cơ cấu lại nhiều. Một số dự án của Vinpeal cũng chuyển về Vinhomes quản lý.
vẫn xoay quanh trục chi L thôi cụ, ngang ngang với chị L sát với CT thì có anh K, dưới nữa có a T và mới thêm B và S. lứa ngay sau anh K thì nghỉ nhiều rồi.

Xechaybangcom

Xe điện
trước em cứ tưởng có mỗi cụ cun01 ghét vin như đổ mẻ, giờ mới phát hiện thêm có Justforfuntoo nữa.
Hai cụ này lập chi hội với nhau đê.

Justforfuntoo

Xe container
trước em cứ tưởng có mỗi cụ cun01 ghét vin như đổ mẻ, giờ mới phát hiện thêm có Justforfuntoo nữa.
Hai cụ này lập chi hội với nhau đê.
Ghét gì đâu, yêu chả hết, toàn dùng dịch vụ của vim mà, cái gì tốt em vẫn khen, cái gì không đúng e vẫn lên án. Em vẫn khen vimkul, ở Thamcity, đi nghỉ mát vim pơn. Mấy cái vimcity bán đắt cho dân nghèo vay nợ 35 năm thì em thấy giá nó không phù hợp với vị trí thôi chứ ai mua thì mua em có cấm được đâu :))

goldmonkey

Xe container
vẫn xoay quanh trục chi L thôi cụ, ngang ngang với chị L sát với CT thì có anh K, dưới nữa có a T và mới thêm B và S. lứa ngay sau anh K thì nghỉ nhiều rồi.
Chị L thì còn nhẹ nhàng chứ AK mỗi lần xuống công trường là tất cả lại nháo nhác hết cả lên.

Hung Phuc

Xe điện
Có 1 vài ông chủ muốn con nợ chết để thịt đất của con nợ ;)) nhất là mảnh đất có vị trí đắc địa về quân sự như Cát Hải ;))
Hôm mình đi qua nhà máy gặp mấy chú người Tàu, thấy nói bọn nó làm công việc kiểm định, có lẽ nào anh ý xuất khẩu xe sang Tàu

TigerCar

Xe hơi
Người viet-nam phần nhiều vẫn còn nặng về tư tưởng bảo thủ, đố kỵ, không muốn chấp nhận là cái đứa nó giàu nó mạnh thực chất là vì nó GIỎI. E cũng thế mà, thấy đứa bên cạnh sao số nó sướng thế, giàu thế mà trong khi cứ TƯỞNG năng lực của nó cũng chỉ như mình, hehe.
Em đọc thấy thớt nào của Vin cũng đa phần ý kiến kêu là Vin mất dạy này nọ, làm giàu trên máu và nước mắt người khác ... Nhưng nếu trên quan điểm trung lập, cái mảnh đất mà nếu không phải Vin đầu tư mà là ông kễnh khác thì có tốt đẹp gì hơn cho xã hội không? Ông xã hội kiểu nào mà chả nảy nòi mấy ông làm kinh tế dựa trên quan hệ chính trị, cái quan trọng là các ông đấy ăn rồi có LÀM được cái gì tốt đẹp hơn cho xã hội không thôi. Nhìn quanh đi, ngoài mấy ông ăn tập Đông Âu về thì có ông nào đầu tư các phần cho cộng đồng như vậy không nhỉ? Toàn kiểu Mường Thanh, FLC, Tràng An Tam Chúc ... không thôi hehe.
Em cứ nhìn vào thực tế người ta làm. Hồi đầu khởi nghiệp ở VN có thể ông Vin cũng có tham, cũng dựa này nọ nhưng tầm vài năm gần đây Vin có cần phải đầu tư trên quan điểm chụp giật đó đâu, đấy là theo quan điểm cá nhân em. Còn em cũng chỉ là một người dân đang dùng sản phẩm của người ta và cảm thấy hài lòng, có vậy thôi ạ :)

xindungbanem1

Xe máy
Chắc chắn tin fake, anh Vượng chứ có phải đùa đâu

Gato2009

Xe điện
Nhiều ông vào đây toàn chém gió, thông tin thì ù ù cạc cạc, hóng hớt, đoán già đoán non rồi phán như bố của Vin.
Vin nó đã đạt được quy mô đến như thế này thì nó giỏi hơn các ông nhiều lắm, có lẽ những tư duy về kinh tế, thị trường .v.v. của nó các ông cũng không hiểu được đâu. Phán bừa phán bãi.
Còn nhiều thể loại này thì sẽ còn kém phát triển
Cụ ca tụng vị hơi quá, mie nó chứ, thử ko có lũ chống lưng đằng sau xem. Tư duy này nọ, qui mô khủng hả, liệu có khủng bằng mấy tập đoàn lớn của Mỹ không, tư duy và bề dày kinh nghiệm của vin liệu có liếm gót chân họ không, ấy vậy mà họ vẫn phá sản như thường. Đừng nên thấy vậy mà tưởng vây. Xin lỗi cụ nếu em làm cụ tự ái.

Ly Béo

Xe tăng
Các bác cứ nói nó dừng thi công vì chuyển đổi mô hình từ vincity sang vinhomes, e thấy có gì ko đúng. Cty nào trc khi chuyển đổi mô hình cũng phải lên phương án này nọ chán chê, chưa kể phải tính lại thiết kế, vốn, cách quản lý... chứ ai đời báo đài đăng tin chán chê rồi mà vẫn đang dừng thi công để thiết kế lại

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xem Báo cáo tài chính thấy VIN nợ tiền thuế nhiều phết nhỉ ( cỡ 10K tỷ)

Mũi tên bạc

Xe container
Toàn đất của dân xung quanh đấy thôi. Họ cũng vất đấy chứ có trồng trọt cày cấy j đâu, ko nhận đền bù cũng chả làm được j. Tự nhiên ông vin nhảy vào đền cho mấy triệu/m lại chả mừng rơn làm mấy tỷ cái đã, giá đất ở cũng tăng theo thì chả nhận đền bù vội. Bạn em có ông được đền bù mà, lợi đơn lợi kép
Đất ruộng giờ quanh thành phố giờ hoang nh, không làm công nghiệp, đô thị không biết làm j. Em ở quê có 5 sào mong có thằng xây kiếm tiền đền bù chả đc!

anhduc8805

Xe tải
Đất ruộng giờ quanh thành phố giờ hoang nh, không làm công nghiệp, đô thị không biết làm j. Em ở quê có 5 sào mong có thằng xây kiếm tiền đền bù chả đc!
tấc đất tấc vàng cụ ơi, cứ để đấy rồi sẽ đến lượt nhưng mà ở quê thì khó, quanh hà nội thì còn có khả năng.:D