Vin Đại Mỗ dừng thi công

haivanphe

Xe container
Thôi thì ít nhất em cũng không bị sale làm phiền 1 thời gian.

VnUeT

Xe tăng
Ông lớn có khác. Muốn Pi-a thì chỉ cần tắt điện công trường vài hôm, vừa tiết kiệm điện, vừa chả mất tiền quảng cáo.

Thanhvuóng71

Xe điện
C
Thay đổi thiết kế > thay đổi mật độ dân cư > thay 1/500.
Thời gian vật lý để xin lại mấy cái này suôn sẻ cũng mất 5-6 tháng. Chưa tính thời gian sửa thiết kế. Nên dừng chờ cho nhà thầu là đúng.
Mà giang hồ đồn trước giờ còn chưa đc duyệt 1/500 bao giờ.
Nếu đúng thế thì bây giờ gọi là chờ xin thay đổi cũng không đúng lắm :)) , vì giờ mới xin :)).

Kéo một đô thị ra xa trung tâm 7-10km như Vin làm là đúng. Kể cả làm cao cấp hay thấp cấp. Các nước văn minh đều làm thế cả.
Hạ tầng giao thông công cộng tốt là ok.
Lái xe đi làm hết 10' hay hết 30' nó mới quan trọng. Chứ không phải 1km hay 10km.
Chuẩn đấy cụ. Vim làm phát đưa căn hộ về giá trị hợp lý thì lại trôi hàng ( căn hộ giá 20 - 22tr/m2 thì cả làng đều vui)

Thanhvuóng71

Xe điện
Hôm nay nhìn chỉ số cổ phiếu của vim là rõ các cụ ah

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Yêu quá đi ý chứ ;))
Có bao nhiêu kđt đẹp ra đời, mỗi tội các kđt trước đó thì toàn nằm ở vị trí vàng, tắc đường liên tục
Còn các dự án ở xa ntn thì lại bán với giá ngang vị trí ở quận hai bà trưng, hút máu đồng bào quá, nếu mà giá độ 2x, đắt gấp đôi các cc bên cạnh thôi thì em cũng tung hô vạn tuế anh ý, giãn dân cư, lại có nhà cho giới thu nhập trung bình
Nhưng anh ý tham quá, có căn bán với giá 39 ở cái vị trí này thì kết quả như hiện tại là không có gì bất ngờ ;))
Ơ em tưởng tiền trong túi mình, nó bán đắt quá thì mình ếu mua nữa là xong, hút thế ếu nào được máu mình cụ nhỉ?

Như cụ elevonic nói ở trên kia thì không có vấn đề gì về pháp lý và tài chính kia mà.
Vin đang làm việc lại với một số nhà thầu M&E về thay đổi spec, chứng tỏ họ có thay đổi về thiết kế của các tòa nhằm sửa đổi đáp ứng tiêu chí là Vinhomes Ruby chứ không phải phân khúc giá rẻ Vincity :D
Ví dụ: Hạng mục A, các chú cho kích thước to lên được không -> kéo theo thay đổi về thiết kế XD, KT :D

Đại loại thế, theo em hóng hớt, không có vấn đề gì về pháp lý và tài chính đâu, he he.

Seven up

Xe buýt
Cá nhân em vẫn yêu Anh Vượng. có lấy tiền của nước mình mà tạo ra được các khi đô thị kéo ra xa thành phố nó mới giống tây. ở HN tập trung vào 1 số điểm phát triển. như ở sài gòn tât cả các quận đời sống cơ sở hạn tàng nó ko hơn kéo nhau là bao nhiêu.
Ai cũng mơ là chung cư xây ra rìa thành phố cho nó giảm mật độ.
Nhưng hỡi ôi, Hà Nội bao nhiêu năm nay có làm đường giao thông để kết nối đâu, nên người mua xa rồi lại đâm đầu vào mua gần.
Chẳng hạn như Vincity Gia Lâm, chắc chắn sẽ phải dựa vào cầu Vĩnh Tuy 2, nhưng cầu chưa thấy đâu trong khi chung cư đã bắt đầu xây. Cầu cứ xây trước đi xem nào.

Justforfuntoo

Xe container
Ơ em tưởng tiền trong túi mình, nó bán đắt quá thì mình ếu mua nữa là xong, hút thế ếu nào được máu mình cụ nhỉ?
.
Vâng em quyết tâm ếu mua, ếu để nó hút máu nên nó mới phải dừng kìa, dân ta giờ khôn nhiều rồi, chỉ còn ít người ngu thôi ;))

HTc2

Xe hơi
Thông tin của bác cụ thể thật, em hóng thấy bảo vin gia lâm cũng dừng. Có lẽ thị trg ko hấp thụ đc sp, cộng với phốt toè loe thì vin lại càng chậm bán hàng.
Vin Gia Lâm dừng là sao cụ? Nhà em ngay cạnh vẫn thấy làm ầm ầm đây ạ.

Justforfuntoo

Xe container
Thấy bẩu phân khu the sea dừng cụ ạ, chắc mấy phân khu ế thì dừng, mấy khu lùa được gà rồi thì làm tiếp
Em đùa thôi nhá, các cụ lỡ mua rồi đừng tự ái ;))

longloan

Xe tăng
Đến giờ phút này e vẫn thấy vin tốt
Chuyện chậm vài tháng thì e cũng bị
Nhưng sau đâu vào đấy ngon lành

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vâng em quyết tâm ếu mua, ếu để nó hút máu nên nó mới phải dừng kìa, dân ta giờ khôn nhiều rồi, chỉ còn ít người ngu thôi ;))
Có thế chứ, nghe cụ còm em tưởng nó muốn hút máu là nó hút được ngay, ahihi! :))

Thế ra nó dừng là do cụ, ahihi lần 2! :))

Mà như cụ dưới nói thì có phải nó dừng đâu cụ nhỉ?

Thanhvuóng71

Xe điện
Sợ từ giờ đến cuối năm có nhiều vấn đề
- xe máy điện không như kỳ vọng.
- điện thoại bị cạnh tranh về giá ác liệt .
- oto thì chưa biết thế nào....
- các tttm thì vắng khách thuê.
- vincity thì định vị sai đối tượng.
* DÂN THÌ HẾT TIỀN
Toàn là dòng tiền tươi.
Thôi em đi grap đây

pbinh979

Xe tăng
Cá nhân em vẫn yêu Anh Vượng. có lấy tiền của nước mình mà tạo ra được các khi đô thị kéo ra xa thành phố nó mới giống tây. ở HN tập trung vào 1 số điểm phát triển. như ở sài gòn tât cả các quận đời sống cơ sở hạn tàng nó ko hơn kéo nhau là bao nhiêu.
....... Cờ...ứt....
... Xin lỗi cụ nhé. Đô thị nào của a vượn mà dãn dân ra xa (Em chỉ nói ở HN thôi nhé. em chưa vào SG nên ko biết).
Tranh thủ nốt gọn mấy khu đất đẹp, nhồi vào thêm gấp 10-15 lần dân cư hiện hữu, hiện tại chưa đóng góp được thêm gì cho hạ tầng (cái đường trên cao từ ngã MK- Ngã 4 Vọng - N4S mới làm dở). chỗ nào có anh ý vào là chung quanh lĩnh đủ.
cụ nào loanh quanh mạn ĐÊ la thành, GV chờ xem nhé. cái triển lãm GV mà anh ý thành công thì các cụ sắm trực thăng là vừa.
may là a ý chưa đập đuổi được dân để làm bãi gửi xe, nên dự án vẫn chưa làm thôi.
Miếng xôi miếng thịt ai nỡ bỏ.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn nhiều người mua cụ ạ. Nhưng huy động cùng lúc tương đương 2-3 huyện người ngu thì hơi khó.

Business2018

Xe buýt
Tại sao phải cơ cấu lại sản phẩm khi đang bán tốt thế cụ nhỉ? Chắc đã tốt nay còn muốn tốt hơn nữa. Việc sửa thiết kế rồi trình duyệt lại này thì nhanh cũng phải 6 tháng chứ nhanh nữa thì sợ chất lượng bị ảnh hưởng.
Vin điều chỉnh tăng diện tích căn hộ Lớn hơn để phù hợp với nhu cầu khách hàng, Vin ko ngờ khu này nhiều người khá giả quan tâm và muốn ở nên phải chỉnh. Trước là chia nhỏ căn hộ cho phù hợp với gia đình nhỏ, CN viên chức trẻ thu nhập ổn định nhưng chưa nhiều $.. Tất cả là do cái Vị Trí - đi lại kết nối thuận tiện nên bị nhiều khách có $ quan tâm!

zara13

Xe tải
Em nghĩ sản phẩm của Vin vẫn tốt và uy tín so với mặt bằng chung bây giờ. Có điều cách làm truyền thông hơi quá và bịt miệng dân nếu có phốt gì đó là ko thể chấp nhận được. Đó cũng là lý do em ác cảm với các sp của Vin. Mua sp của Vin tốt nhất là giả câm, giả điếc chứ nói nhiều ko chừng nó cho lên phường uống nước chè miễn phí :)

haivanphe

Xe container
Vin điều chỉnh tăng diện tích căn hộ Lớn hơn để phù hợp với nhu cầu khách hàng, Vin ko ngờ khu này nhiều người khá giả quan tâm và muốn ở nên phải chỉnh. Trước là chia nhỏ căn hộ cho phù hợp với gia đình nhỏ, CN viên chức trẻ thu nhập ổn định nhưng chưa nhiều $.. Tất cả là do cái Vị Trí - đi lại kết nối thuận tiện nên bị nhiều khách có $ quan tâm!
Ôi, nếu đúng thế thì em mừng cho Anh của em quá ạ.