[Funland] Viettel post bưu cục Trần Vĩ làm ăn thiếu chuyên nghiệp

Đức An VTp

Đi bộ
Đơn này của cụ gặp vấn đề trong nội bộ Viettel r.Vì khi KH đã khiếu nại thì TBC or CSKH báo KT thực hiện đối soát và chuyển tiền theo trong hợp đồng.Ví dụ nay là thứ 5 đối soát xong thì mai T6 cụ nhận được tiền.Có thể vì 1 lý do nào đó bắt buộc phải gạch phát thành công.Cụ có tiện vào phần chi tiết vận đơn trên app gửi e xem cho ạ

Yingyong

Xe máy
Cụ xem lại vận đơn có phải đơn COD kg? Có khi quên gửi bt nên bưu tá kg thu tiền COD đấy cụ.
Còn trong vận đơn trên app và cả giấy có ghi rõ số tiền COD thu hộ thì trước sau gì cụ cũng nhận được tiển.
Chắc có lầm lẫn khâu nào đấy chứ bưu cục họ chiếm đoạt 1-2tr của khách làm gì.
Vâng, e cũng ko nghĩ là chiếm đoạt đâu cụ hihi

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em gửi quyển sổ lên Bắc Cạn, đúng 1 tuần sau mới nhận được.
Từ giờ em cạch viettel

Yingyong

Xe máy
Đơn này của cụ gặp vấn đề trong nội bộ Viettel r.Vì khi KH đã khiếu nại thì TBC or CSKH báo KT thực hiện đối soát và chuyển tiền theo trong hợp đồng.Ví dụ nay là thứ 5 đối soát xong thì mai T6 cụ nhận được tiền.Có thể vì 1 lý do nào đó bắt buộc phải gạch phát thành công.Cụ có tiện vào phần chi tiết vận đơn trên app gửi e xem cho ạ
Vấn đề là rõ rồi cụ, quan trọng là phần xử lý vấn đề thì ở đây chưa làm được nên e mới phải khiếu nại chứ ai rảnh đi đi lại lại qua bưu cục rồi lại gọi điện rồi còn phải lên cả trụ sở chính nữa. (Vẫn phát thành công cụ ạ)

Đức An VTp

Đi bộ
Vấn đề là rõ rồi cụ, quan trọng là phần xử lý vấn đề thì ở đây chưa làm được nên e mới phải khiếu nại chứ ai rảnh đi đi lại lại qua bưu cục rồi lại gọi điện rồi còn phải lên cả trụ sở chính nữa. (Vẫn phát thành công cụ ạ)
Vâng,nếu đơn hàng có COD thì đền bù 100% theo COD.Còn nếu k có COD,KH cần chứng minh về giá trị HH như là hóa đơn,thông tin giao dịch.đoạn chát chốt giá vs người nhận...Nói chung là cụ phải đợi,thủ tục đền bù bên VTPOST hơi lâu

longphúc

Xe tăng
Giờ này cụ đã nhận đc xèng chưa,em thấy mọi lần kêu ca về Viettel ở đây xong có NV nhắn tin hỏi tình trạng ngay

Yingyong

Xe máy

Bẩm các cụ là bên VTP đã có những biện pháp khắc phục, với phương châm "giơ cao đánh khẽ", hy vọng qua lần này không chỉ bên bưu cục Trần Vĩ nói riêng mà toàn thể các bưu cục khác của hệ thống VTP nói chung cũng không nên để hiện tượng này xảy ra tiếp nữa ảnh hưởng tới cả hệ thống của tập đoàn Viettel.
E xin phép lưu bài đến 12h ngày 20/7/2023 sau đó xin nhờ BQT xóa bài giúp ạ.
E xin trân trọng cảm ơn, chúc các cụ ngày mới làm việc hiệu quả.

Taihoatu

Xe lăn
Xin chào các cụ, phiền các cụ cho e hỏi trong trường hợp này thì xử lý sao các cụ nhỉ?
E có gửi hàng COD ở bưu cục Viettel Post Trần Vĩ, Mai Dịch, Hà Nội mà nửa tháng rồi bên đó không thanh toán phí COD cho e ngày giao thành công là 5/7/2023 và đến hôm nay 19/7/2023 e vẫn chưa nhận được thanh toán COD. E đã ký hợp đồng với Viettel post
1, E đã hỏi bưu cục thì liên tục hẹn ngày này qua ngày khác, trưởng bưu cục tên là Lê Minh Sáng sđt 0984388266 thì up úp mở mở lúc nói thế này lúc nói thế khác.
2, Gọi điện lên tổng đài lần 1 số 19008095 thì báo sẽ trả lời trong ngày và trong giờ làm việc, nhưng cuối cùng cũng bặt vô âm tín, gọi lên lần 2 thì báo sẽ trả lời trong buổi tối xong rồi vẫn là im lặng.
Xin hỏi trong trường hợp này, phía Viettel post có phải đang vi phạm hợp đồng (nội dung thanh toán COD trong hợp đồng là ngày 2,4,6 ) và hiện tượng chiếm giữ tải sàn của khách hàng không? Nếu khiếu nại cấp có thẩm quyền thì có thể khiếu nại thế nào. E xin cảm ơn!
Em cũng ký HĐ với VTP, hàng tuần 3 lần chuyển tiền vào chiều thứ 2-4-6. kể cả số dư vài chục ngàn cũng chuyển.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Bẩm các cụ là bên VTP đã có những biện pháp khắc phục, với phương châm "giơ cao đánh khẽ", hy vọng qua lần này không chỉ bên bưu cục Trần Vĩ nói riêng mà toàn thể các bưu cục khác của hệ thống VTP nói chung cũng không nên để hiện tượng này xảy ra tiếp nữa ảnh hưởng tới cả hệ thống của tập đoàn Viettel.
E xin phép lưu bài đến 12h ngày 20/7/2023 sau đó xin nhờ BQT xóa bài giúp ạ.
E xin trân trọng cảm ơn, chúc các cụ ngày mới làm việc hiệu quả.
Xin lỗi xong đâu lại vào đấy thôi !
Nhân tiện em có 1 đơn hàng trên sàn voso cũng của viettel , em là người bán . Khách bom hàng xong nửa tháng không hoàn về cho em , lâu quá vào app xem thì nó cập nhật là đã hoàn hàng thành công mà app không thể khiếu nại được . Bấm vào khiếu nại với hỗ trợ thì màn hình trắng xóa . Nhiều lần không được nên bó tay coi như mất hàng . App nó cũng không có chỗ khóa shop nên kệ mẹ nó , em xóa app nghỉ luôn .