[Funland] Viettel có biến gì ko mà internet với 3G viettel chậm quá

skuadi

Xe điện
Giám đốc ko phải chỉ ngồi chỉ tay, sát sao công việc là chuẩn nhưng giám đốc cần lên chiến lược để nó vận hành được, KH thấy hài lòng chứ giờ KH mà phải complain tới tận giám đốc thì thử hỏi giám đốc lấy đâu thời gian cho các việc đúng chức năng nữa. Nếu bảo viettel mới startup hay đang phát triển quá nóng thì ko nói, còn đây là doanh nghiệp có kinh nghiệm lâu năm, dịch vụ đã ổn định mà hệ thống dịch vụ vẫn kiểu nhận đt nghe cho xong thì chắc cũng chỉ là cái vỏ bề ngoài :)
A Hùng bẩu ở VT chỉ cần 5 ông làm chiến lược, 1% nghĩ ngợi đề xuất. Còn đâu làm tất :))
Gđ tưởng to à? Làm hết, ra đường bán hàng hết :))
Ai cũng đòi làm chiếm lược thì lấy đâu ra làm ;))
Ah mà cụ xem ở VT có bao nhiêu nhân sự nhá :D

darkks

[Tịch thu bằng lái]
30/4, 1/5, đúng quy trình đứt cáp, bảo dưỡng. tất cả các mạng chết toàn tập.

tung1311 .

Xe container
WTF cái thằng viettel, em đăng lên trên này có 1 CSKH liên lạc và có vẻ là "khắc phục" đc, mạng đúng là khôi phục bt từ hôm thứ 6 đến hết thứ 2, hôm qua nick CSKH liên lạc nhờ gỡ cái topic này xuống, mình không đồng ý vì sự việc mạng lởm này diễn ra suốt rồi, y như rằng đến hôm nay nó lại như **** rồi. Mạng tởm khủng khiếp, mình có 1 đường khác (gói nhỏ hơn của mạng khác) vào quốc tế vẫn còn nhanh hơn gói này của viettel.

Viettel nó cho KH gọi lên tổng đài chán thì thôi, em cũng đến nản rồi, chắc bỏ mịa mấy triệu đóng cho nó để đổi mạng mất :(

Aurora.Borealis

Xe hơi
animal law kéo được mây về VN rồi mà vẫn chặn nhỉ

nitori

Xe hơi
Mạng VT nhà em mấy hôm nay

tung1311 .

Xe container
Mạng VT nhà em mấy hôm nay
1. Cụ ko nên test trong nước vì mấy cái trong nước này này hạ tầng rẻ, các nhà mạng dư thừa băng thông luôn, FPT nó còn có gói 1GB cơ. Quan trọng là cụ test đi ra nước ngoài là cái cần đầu tư nhiều, phức tạp
2. Cái speed test này nó cũng ko phản ánh chuẩn xác hoàn toàn đâu.

hàhàlê

Xe hơi
WTF cái thằng viettel, em đăng lên trên này có 1 CSKH liên lạc và có vẻ là "khắc phục" đc, mạng đúng là khôi phục bt từ hôm thứ 6 đến hết thứ 2, hôm qua nick CSKH liên lạc nhờ gỡ cái topic này xuống, mình không đồng ý vì sự việc mạng lởm này diễn ra suốt rồi, y như rằng đến hôm nay nó lại như **** rồi. Mạng tởm khủng khiếp, mình có 1 đường khác (gói nhỏ hơn của mạng khác) vào quốc tế vẫn còn nhanh hơn gói này của viettel.

Viettel nó cho KH gọi lên tổng đài chán thì thôi, em cũng đến nản rồi, chắc bỏ mịa mấy triệu đóng cho nó để đổi mạng mất :(
em thấy dạo gần đây mạng bên nào cũng đang bị ảnh hưởng đó cụ ạ chứ e dùng bên vnpt cũng không nhanh hơn được tý nào đâu cụ ạ , toàn phải dùng 4G viettel để vào mạng đây , thấy mn bảo mạng đang ảnh hưởng nên thấy bên nào cũng kêu lắm nhưng có chỗ thì mạng dùng vẫn ổn định lắm vt thấy nhà hòng xóm bên dùng cũng ổn định lắm mà cụ lại kêu thì chắc do tùy khu vực.

tung1311 .

Xe container
em thấy dạo gần đây mạng bên nào cũng đang bị ảnh hưởng đó cụ ạ chứ e dùng bên vnpt cũng không nhanh hơn được tý nào đâu cụ ạ , toàn phải dùng 4G viettel để vào mạng đây , thấy mn bảo mạng đang ảnh hưởng nên thấy bên nào cũng kêu lắm nhưng có chỗ thì mạng dùng vẫn ổn định lắm vt thấy nhà hòng xóm bên dùng cũng ổn định lắm mà cụ lại kêu thì chắc do tùy khu vực.
ảnh hưởng tí thì OK nhưng mà ảnh hưởng kiểu load vài phút ko đc 1 trang web, re-load 10 lần vẫn bị timeout thì cụ nghĩ thông cảm đc ko :D
hiện sau khi kêu ở đây thì em thấy họ đang hỗ trợ thiện chí hơn, e tiếp tục cập nhật ở post đầu

vandatAT

Xe container
Hnay em thấy nhanh rồi.

chomchom2020

Xe hơi
nhà e VT mất từ hqua, k bt tối nay về đã vào đc chưa. Chán VT.

chomchom2020

Xe hơi
VT mấy nay lại teo rồi à các b? Nhà e ngu si nộp cả năm rồi chứ. E thấy ức chế quá rồi ý.

Em thấy ở các tp lớn thì có khi tốc độ ông mobi trâu hơn 2 ông kia, về nông thôn có chỗ vina mạnh hơn, có chỗ viettel mạnh hơn. Nhưng độ phủ rộng nhất em khẳng định ông vịt teo, số lượng trạm BTS nó toàn gấp rưỡi 2 ông kia ở các vùng tỉnh lẻ.