VietNam Bus Club Part 44 - Xe và chân dài

Trạng thái
Thớt đang đóng

chiu chiu cz

Xe điện
1 mạng ng nếu mình đi đúng, trong trường hợp bắt buộc hoặc mình die hoặc ng ta die thì phang đền cả lo mai táng <150tr còn 3 cái xe kia đâm xong nó tật nguyền cả đời lại còn phải nuôi chúng nó. Cứ thằng nào đi sai mà xác định mình k còn lựa chọn nào khác thì cũng phải đâm. Nghe nó hơi bạc tí nhưng là sự thật. Trước nhà cháu làm vận tải có cái Công nó chở 4 cái Lexus khoảng chục năm về trước, trước khi ra khỏi bãi chủ hàng còn bảo đi như nào thì đi, ông ấy lo được cho 1 mạng còn quá thì lái xe tự chịu, miễn là hàng đến đúng nơi an toàn.
Cụ giò nói chuẩn!! Thực ra ngày trước mình đi đúng mà đâm chết người ta thì chỉ mất răm 10 triệu tiền công an để nó bố chí hiện trường giúp mình thôi, còn đền nhà kia hay không là tấm lòng của mình thôi ạ! Nhưng bây giờ bọn XXX nó mát dượi lắm. Ra hiện trường cho tiền nó cũng không thèm nhận!
xe nhà Anh mấy năm về trước bị xe khách Hà Tỉnh đụng còn phải bỏ ra cả trăm mới lấy dc xe rà nè,không có thương vong á
léo đỡ được , tôi lậy các ông mấy lậy ^:)^

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
léo đỡ được , tôi lậy các ông mấy lậy ^:)^
E đang bảo nếu mình đi đúng cơ mà. Giả sử đang đi mà ở trong ngõ mấy thằng trai làng nó phi ra, bên ngược chiều lại có xe, hoặc là đánh lại hoặc là phải tông thẳng ( k thể phanh ngay lại đc) thì bác chọn PA nào, phi sang bên ngược chiều đấu đầu để mình chết hay là đâm thằng kia chết?

kiet_ac

Xe tăng
E đang bảo nếu mình đi đúng cơ mà. Giả sử đang đi mà ở trong ngõ mấy thằng trai làng nó phi ra, bên ngược chiều lại có xe, hoặc là đánh lại hoặc là phải tông thẳng ( k thể phanh ngay lại đc) thì bác chọn PA nào, phi sang bên ngược chiều đấu đầu để mình chết hay là đâm thằng kia chết?
Cho dù ông tông thẳng thằng trai làng kia, thì ông cũng có lỗi thôi. Lỗi không đi đúng tốc độ cho phép nên mới không làm chủ được tốc độ gây hậu quả nghiêm trọng. Nếu ông đi tốc độ thấp thì ông chỉ thắng chúi đầu xe ông thôi còn thằng kia có chăng cũng nhẹ. Ông có bằng lái mà " ông không có học lý thuyết đạo đức của 1 tài xế à !? "

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cho dù ông tông thẳng thằng trai làng kia, thì ông cũng có lỗi thôi. Lỗi không đi đúng tốc độ cho phép nên mới không làm chủ được tốc độ gây hậu quả nghiêm trọng. Nếu ông đi tốc độ thấp thì ông chỉ thắng chúi đầu xe ông thôi còn thằng kia có chăng cũng nhẹ. Ông có bằng lái mà " ông không có học lý thuyết đạo đức của 1 tài xế à !? "
đâm nhau vụ nào biên bản lập ra cũng lỗi: k làm chủ tốc độ vs k làm chủ tay lái thôi. Nhưng khi phải lựa chọn hoặc sống hoặc chết chả nhẽ mình chết à?.

kiet_ac

Xe tăng
đâm nhau vụ nào biên bản lập ra cũng lỗi: k làm chủ tốc độ vs k làm chủ tay lái thôi. Nhưng khi phải lựa chọn hoặc sống hoặc chết chả nhẽ mình chết à?.
Ông có dám chắc 100 % là biên bản nào cũng lỗi " k làm chủ tốc độ vs k làm chủ tay lái " không !?
Thấy ông nói chuyện có vẻ xem thường tính mạng con người quá. Tôi hỏi thiệt 1 câu nhá ông có bằng lái nhưng mà ông không học 405 câu vs lại tư tưởng đạo đức của lái xe phải không ?
Trong miền Nam, có mấy thằng chạy xe Ben tông người ta bị thương, lùi lại cán cho chết luôn ... khi điều tra ra thì mới biết toàn là mua bằng và vì tin câu nói của thằng chủ " tao lo 1 năm 2 mạng " !!! => cuối cùng thì sao ? thằng tài cũng bốc lịch, thằng chủ nó lo cái gì ? chỉ lo mai táng thôi chứ lo cái gì nữa.
Nếu ông có đi học lý thuyết ở Trung Tâm Sát Hạch lái xe đàng hoàn thì ông không bao giờ có cái tư tưởng xem mạng con người như cỏ rác vậy đâu.

wavechien

Xe container
Tình hình ế là tối thứ 2 này ae nhà ta tổ chức bữa phá phách để chào mừng bác Uni vào SG =)). Địa điểm nhà Bạch Công Tử - Cầu Mi...ễu. Ae nào đi đc thì alô em nhá. hiện tại là lôi đc mụ Tân, Tèo, bác Ủi, bác Hải, lão Bốn Bẩn và em.. 6 ae sẽ tụ tập rồi, bác nào đi đc nhanh chân không hết chỗ nhá =)) =))
Em, em, em ................l.é.o. đi được

Stavic

Xe máy
Hết cụ Giò tới đại ka Tùng . Không biết các anh các bác đã bao giờ đi xử lý tai nạn chưa mà phán thì : " Như Đúng Rồi " thế ?? Mình xem trước giờ thấy cụ Giò mở mồm nói câu nào thì : " Chuẩn Men " câu đấy ...
Luật hình sự mới áp dụng từ tháng 08 năm 2011 thì tông 1 thằng cũng phải qua viện kiểm soát và ra toà nhé ! ( Luật cũ là thương vong 2 người trở lên ) có nghĩa là có 2 người ngắm gà khoả thân thì vụ án sẽ bị khởi tố tội hình sự ~> 1 thằng hay 2 cũng chết bạn . Nội thời gian nó tạm giữ bằng lái thì bạn CẠP ĐẤT MÀ ĂN nhé !
Cái thứ 2 là Đại Ka Tùng cho em hỏi khí không phải chứ : 10 triệu cho thằng công an nó làm hiện trường giả rồi thì thằng nào viết giấy bãi nại cho đại ka lấy xe về vậy ???? Thằng hàng xóm nó viết rồi kí tên hộ cho à ? Không có cái giấy bãi nại của gia đình bị hại em thách đại ka lấy ra được đấy . Đại ka thích cá không thì để số điện thoại lại mai em cho mấy thằng Sử lý tai nạn bên này lên RƯỚC đại ka đi cùng ...
Cái thứ 3 là tại sao tại nạn phải bên mình có lỗi ? Đơn giản là nếu bên mình có lỗi thì Bảo Hiểm sẽ lo hoàn toàn và trong 1 số trường hợp ( va chạm với xe khác ) thì nhận được tiền bồi thường từ 2 phía . Chuyện này trong ngành xe ai mà không biết chứ cứ đâm với chả chén thế hả bạn ???
Các bạn ở đây cứ nghĩ là diễn đàn phát biểu sai thì phát biểu lại thì không có tội , nghe thật buồn cười hết biết . Bạn Giò mình là mình thích bạn từ vụ con Queen đẹp nhất Hà Lội với chả Việt Lam rồi đấy . H` tới vụ này thì không hiểu là bạn trẻ trâu thật hay giả vờ nữa . Cuộc đời bạn cầm vô lăng mà tắng 1 mạng người xem bạn có ám ảnh suốt đời không , lâu lâu chạy có thấy nhát chân ga không chứ đừng nói là nhắc lại nó ...

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
tử cái mít :)) cua kiểu này ở Tây Bắc + Tây Nguyên có cả trăm cái :)). Chưa phải là cùi trỏ ;))
Ô kìa, cái đường Tây Băc-Tây Nguyên nó hẹp vs xấu nên đi chậm không sao, đây đường nó đẹp lái xe cứ vao cua ầm ầm ý bác:))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Hết cụ Giò tới đại ka Tùng . Không biết các anh các bác đã bao giờ đi xử lý tai nạn chưa mà phán thì : " Như Đúng Rồi " thế ?? Mình xem trước giờ thấy cụ Giò mở mồm nói câu nào thì : " Chuẩn Men " câu đấy ...
Luật hình sự mới áp dụng từ tháng 08 năm 2011 thì tông 1 thằng cũng phải qua viện kiểm soát và ra toà nhé ! ( Luật cũ là thương vong 2 người trở lên ) có nghĩa là có 2 người ngắm gà khoả thân thì vụ án sẽ bị khởi tố tội hình sự ~> 1 thằng hay 2 cũng chết bạn . Nội thời gian nó tạm giữ bằng lái thì bạn CẠP ĐẤT MÀ ĂN nhé !
Cái thứ 2 là Đại Ka Tùng cho em hỏi khí không phải chứ : 10 triệu cho thằng công an nó làm hiện trường giả rồi thì thằng nào viết giấy bãi nại cho đại ka lấy xe về vậy ???? Thằng hàng xóm nó viết rồi kí tên hộ cho à ? Không có cái giấy bãi nại của gia đình bị hại em thách đại ka lấy ra được đấy . Đại ka thích cá không thì để số điện thoại lại mai em cho mấy thằng Sử lý tai nạn bên này lên RƯỚC đại ka đi cùng ...
Cái thứ 3 là tại sao tại nạn phải bên mình có lỗi ? Đơn giản là nếu bên mình có lỗi thì Bảo Hiểm sẽ lo hoàn toàn và trong 1 số trường hợp ( va chạm với xe khác ) thì nhận được tiền bồi thường từ 2 phía . Chuyện này trong ngành xe ai mà không biết chứ cứ đâm với chả chén thế hả bạn ???
Các bạn ở đây cứ nghĩ là diễn đàn phát biểu sai thì phát biểu lại thì không có tội , nghe thật buồn cười hết biết . Bạn Giò mình là mình thích bạn từ vụ con Queen đẹp nhất Hà Lội với chả Việt Lam rồi đấy . H` tới vụ này thì không hiểu là bạn trẻ trâu thật hay giả vờ nữa . Cuộc đời bạn cầm vô lăng mà tắng 1 mạng người xem bạn có ám ảnh suốt đời không , lâu lâu chạy có thấy nhát chân ga không chứ đừng nói là nhắc lại nó ...
Nhà e bị 2 lần tai nạn rồi bác ạ, 1 lần ở cầu Uông Bí đâm vào thằng taxi. BB ghi 2 lỗi là k làm chủ tốc độ vs k làm chủ tay lái hôm đấy là 28 Tết.
Còn 1 lần là đỗ xe ven đường ăn cơm ở Phú Yên bị 2 thằng say rượu nó đâm dính cả người vào mjt xe.

Stavic

Xe máy
Nhà e bị 2 lần tai nạn rồi bác ạ, 1 lần ở cầu Uông Bí đâm vào thằng taxi. BB ghi 2 lỗi là k làm chủ tốc độ vs k làm chủ tay lái hôm đấy là 28 Tết.
Còn 1 lần là đỗ xe ven đường ăn cơm ở Phú Yên bị 2 thằng say rượu nó đâm dính cả người vào mjt xe.
Nhà bạn bị 2 vụ đó chả chứng minh đc gì cả ? Mình cũng chả rõ tình huống nhà bạn thế nào và thằng cảnh sát nó ghi cái léo gì vào biên bản cả . Không có nghĩa nhà bạn vậy là tất cả các nhà xe khác cũng vậy !??? Nhà bạn có bao nhiêu xe ??? Bạn có bao h` đi xử li 3 vụ cùng 1 tháng , vào bệnh viện nắm tay từng người xin họ kí cho cái giấy bãi nại chưa ??
@ Luckyboy : tin 5 con Lux 2007 của VTP đồng chí lấy đâu ra vậy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng