[Funland] Việt Nam vs Indonesia - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Đào Tử Thi

Xe container
Thành công trận rồi thì đúng là vang dội, không phủ nhận được năng lực, sức chiến đấu của đội và đấu pháp của ông Pác. Nhưng mà với 15 quả phạt góc liên hoàn như thế mà ta chỉ tạo thành một bàn (lại hơi ngây ngô) như vậy thì em thấy có gì đó chưa ổn. Tiếp theo e thấy trận Mã lai áp lực hơn trận UAE.
Đúng rồi, Mã không phải là Indo nên không thể chủ quan được. Hai quả sấm sét vào cầu môn trận Indo là một phút lơ là của hậu vệ, Trường dường như không phản ứng kịp, chỉ bay cho đẹp. Mình tấn công nhiều mà không hiện thực hoá được bàn thắng thì vận đen còn lẩn quất đâu đó, mong cụ Park xem xét kỹ hơn vấn đề này.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trường hợp Quang Hải bị treo giò trận tới do đã lãnh hai thẻ vàng theo em khó xảy ra vì thẻ vàng trước trong trận gặp Malaysia là của Văn Hậu, FIFA thống kê nhầm. Còn nếu Quang Hải bị treo giò thật thì đúng là hài hước bậc nhất luôn. :D

cu mậm

Xe buýt
Em nghĩ giờ chúng ta nên cổ vũ cho Indo. Biết đâu họ đá 1 trận như lên đồng khi gặp UAE ;))
Mà tính đến thời điểm hiện tại thì Indo nên tự hào về 1 điều. Đó chính là đội duy nhất ghi được bàn vào lưới của VN :))
Cụ làm e nhớ năm xưa hồi Tiger 96, VN thua Thái 2-4 nhưng vẫn rất tự hào vì là đội duy nhất ghi đc 2 bàn vào lưới ông kẹ, giải đấy hình như Thái cũng rất ít bàn thua.

nhuataiche

Xe container
Nhìn Thái đá với Indo mà khó hiểu, lên bóng ào ạt như thế, nhưng đến vòng cấm địa đối phương là chỉ có tạt với câu bổng. Đá với UAE thì khỏi nói, le lói được một khoảng thời gian rồi vật và vật vờ. Có vẻ cầu thủ Thái ko nghe lời hlv Nhật chăng ?

cu mậm

Xe buýt
Nhìn Thái đá với Indo mà khó hiểu, lên bóng ào ạt như thế, nhưng đến vòng cấm địa đối phương là chỉ có tạt với câu bổng. Đá với UAE thì khỏi nói, le lói được một khoảng thời gian rồi vật và vật vờ. Có vẻ cầu thủ Thái ko nghe lời hlv Nhật chăng ?
Nhẽ nào lại lật thuyền giống hồi Asian cup?

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em cũng thích TBN và Barca, phải nói là kỹ năng và phong cách của hội đó hơn mình đến mấy bậc, bác so thế thì ngại lắm kkk.
Tình huống của mình lúc đó là Indo đã hết thể lực lẫn ý chí để đeo bám nên mình cứ đá ma với nhau, rồi cuối cùng xỉa cho ku em VT dứt điểm, nó khác với thời đỉnh cao của bọn TBN là đối thủ dù muốn cũng k có bóng mà chơi vì k thể lấy được bóng trong chân cầu thủ hội đó, và tốc độ ban bật đan bóng trong khi vẫn di chuyển đội hình của TBN và Barca nó ở một trình độ phải nói là không tưởng. Chứ tầm VN, trong H1 Indo nó còn chạy được cũng có dám giữ bóng chơi kiểu thế đâu. Thích thì thích nhưng cũng đừng tự sướng nhiều quá, ngại lắm haha
Khiếp, những đường ban bật lúc trước khi Văn Thanh ghi bàn chả có ý nghĩa gì đâu cụ, lúc đó Ỉn đã hết sức, và chán nản rồi
Cụ cứ xem, hiệp 1 được mấy đường ban bật kiểu thế đi, những đường ban bật đó toàn ở giữa sân nhé
Em cũng chỉ đang nói đến con số thống kê. Mà đã nói đến thống kê thì có ai để ý đến đội kia hết sức thế nào đâu (mà kể cả hết sức thì cũng là do đội mình làm mà).
Các pha bóng thống kê của Barca, Arsenal, TBN cũng vậy, thường là 20-30-40 đường chuyền thành bàn đã mãn nhãn lắm rồi. Đây mình lên đến gần 60 (cắt cảnh trước pha đó từ thủ môn lên thì em chưa đếm thêm được). Em nghĩ đó là một kỷ lục. Chí ít thì em chưa thấy video nào khác.

cưỡi chổi

Xe lăn
Cụ làm e nhớ năm xưa hồi Tiger 96, VN thua Thái 2-4 nhưng vẫn rất tự hào vì là đội duy nhất ghi đc 2 bàn vào lưới ông kẹ, giải đấy hình như Thái cũng rất ít bàn thua.
Đúng thế hệ mà truyền thông hay gọi là "vàng". Thời mà cứ gặp Lào, Cam là mình giã tận chục quả. Xong gặp Thái là thua. Giờ lâu lắm rồi không thấy trận nào VN thắng Lào, Cam quá 4 bàn nhỉ ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em cũng chỉ đang nói đến con số thống kê. Mà đã nói đến thống kê thì có ai để ý đến đội kia hết sức thế nào đâu (mà kể cả hết sức thì cũng là do đội mình làm mà).
Các pha bóng thống kê của Barca, Arsenal, TBN cũng vậy, thường là 20-30-40 đường chuyền thành bàn đã mãn nhãn lắm rồi. Đây mình lên đến gần 60 (cắt cảnh trước pha đó từ thủ môn lên thì em chưa đếm thêm được). Em nghĩ đó là một kỷ lục. Chí ít thì em chưa thấy video nào khác.
Cái hay của pha đó là Văn Thanh từ đầu đến cuối đều đứng ở vạch giữa sân. Đến pha thứ 53 là chàng bắt đầu mở tốc chạy để đón đường chuyền thứ 54. Trước đó đã có 1 pha cho Công Phượng nhưng không thành công. Pha đó khiến cho Indo tập trung mắt hết vào Công Phượng để lọt cánh. Nếu Indo chịu khó xem Vleague thì chắc không đến nỗi để lọt Văn Thanh đến vậy.

Cái hay thứ hai là nhìn thế trận từ đầu đến cuối có cảm giác mình hay tấn công cánh phải nhưng những bàn thắng đầu tiên đều do cánh trái phát động. Dũng tư đá cao như tiền vệ cánh để Hồng Duy thoải mái dâng cao. Đây cũng chính là nét hay của việc đá 3 trung vệ. Rất linh hoạt trong công thủ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng thế hệ mà truyền thông hay gọi là "vàng". Thời mà cứ gặp Lào, Cam là mình giã tận chục quả. Xong gặp Thái là thua. Giờ lâu lắm rồi không thấy trận nào VN thắng Lào, Cam quá 4 bàn nhỉ ;))
Việt Nam mình giờ đá dở đến mức Cam còn đòi đôi công, ép sân mình. :D Đâu phải như hồi thế hệ vàng đè ngửa họ ra đá đâu cụ. :D

VietCK

Xe tăng
Có thớt về trận gặp Ma lai chưa cụ hạt tiêu ơi

TungThoc

Xe điện
Việt Nam mình giờ đá dở đến mức Cam còn đòi đôi công, ép sân mình. :D Đâu phải như hồi thế hệ vàng đè ngửa họ ra đá đâu cụ. :D
Thời nay đá với Cam mình phòng thủ chặt phản công nhanh, đá cả trận về quần áo vẫn mới toanh, đâu như thắng 2-0.
Đội Cam tiếc nuối vì chơi trên chân rất hay song để tuột mất chiến thắng trong vài thoáng mất tập trung.
Đội Việt Nam cảm thấy rất may mắn, đánh giá Cam là đội rất mạnh nhiều cầu thủ giỏi, sau này sẽ sớm là đội bóng lớn. Việt Nam rất khó khăn mỗi khi gặp Cam.
Vậy là kết thúc họp báo, hai đội liên hoan, Cam vui vẻ trả tiền bao cả bữa

N.Phoebe

Xe hơi
Em nghĩ giờ chúng ta nên cổ vũ cho Indo. Biết đâu họ đá 1 trận như lên đồng khi gặp UAE ;))
Mà tính đến thời điểm hiện tại thì Indo nên tự hào về 1 điều. Đó chính là đội duy nhất ghi được bàn vào lưới của VN :))
Vâng, vì tình hữu nghị em cũng mong Indo giữ được danh hiệu này cho đến hết vòng loại WC. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có thớt về trận gặp Ma lai chưa cụ hạt tiêu ơi
Đây cụ ơi. Cụ vào chém cho vui đê.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thời nay đá với Cam mình phòng thủ chặt phản công nhanh, đá cả trận về quần áo vẫn mới toanh, đâu như thắng 2-0.
Đội Cam tiếc nuối vì chơi trên chân rất hay song để tuột mất chiến thắng trong vài thoáng mất tập trung.
Đội Việt Nam cảm thấy rất may mắn, đánh giá Cam là đội rất mạnh nhiều cầu thủ giỏi, sau này sẽ sớm là đội bóng lớn. Việt Nam rất khó khăn mỗi khi gặp Cam.
Vậy là kết thúc họp báo, hai đội liên hoan, Cam vui vẻ trả tiền bao cả bữa
Hay quá cụ ơi. Thế lại giữ được tình hữu nghị cụ nhể. :P

Dan du an

Xe ba gác
Tình hình các đội nhì bảng:

Bảng A: Trung Quốc sau khi trừ 2 trận thắng Guam còn 7 điểm. Còn 2 trận đá với Syria và Maldivies. Max được 13 điểm. Nếu thua Syria chỉ còn 10 điểm.

Bảng B: Jordan sau khi trừ 2 trận thắng Taipei còn 7 điểm. Còn 2 trận đá với Úc và Kuwait. Max được 13 điểm. Nếu Kuwait thắng thì Kuwait lên nhì bảng và được 7 điểm.

Bảng C: Iraq (14đ) còn 2 trận với Iran và Hồng Kông. Iran(12 đ) còn 2 trận với Iraq và Campuchia. Bahrain (12đ) còn 1 trận với Hồng Kông. Đội nhì bảng này được 11-12 điểm.

Bảng D. Arập Xeut (14 đ) và Uzebekistan (12 đ), còn gặp nhau 1 trận và 1 trận đá với nhóm cuối. Đội nhì bảng này sẽ có từ 12-13 điểm.

Bảng E. Oman (12 đ), còn 2 trận nên tối đa được 12 đ

Bảng F. Đội nhì bảng tối đa được 7 điểm.

Bảng H. Đội nhì bảng có được 13 điểm.

Việt Nam giờ có 8 điểm. Nếu thắng Mã được 11 điểm. Lúc đấy chỉ cần bảng A, B Syria và Úc không thả cho Trung Quốc và Jordan thì mình chắc chắn sẽ có suất nhì bảng vào vòng sau luôn.
Quan trọng là phải thắng Mã đi đã.

trinhkhuongduy

Xe tải
Lão này hồi trước ngồi nhà phân tích CLB Hà Lan đầu tư cho Văn Hậu bài bản thế này thế kia, tại sao chưa cho ra sân, như thể là có mối quan hệ tốt với CLB ý lắm. Đánh trúng tâm lý những người quan tâm đến bóng đá Việt khiến cho lượt follow tăng ác.
Lão Hải này lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm, nhiều thông tin mật, kín lắm, ăn nói bình luận thì lan man. Hôm qua em xem video của chính các PV đang tác nghiệp tại UAE nói không hề có việc Văn toàn ngồi xe lăn gì cả, và chưa có thông tin chính thức từ VFF, thế mà lão lên nói như thật, em vô tiktok comment bảo đưa t.tin sai thì xóa luôn còm của em.

tiu_tit

Xe tải
Em nghĩ cơ VN từ hòa tới thắng UAE thôi.

Vì tới lượt cuối thì UAE cũng ngấm mệt rồi (12 ngày/ 3 trận). Xem trận UAE với Thái và Mã thì rõ. Hi vọng Indo quần thêm phát nữa ở lượt trận tới thì Việt Nam hoàn toàn có cơ hooijj.
Nếu Indo tiếp tục phát huy truyền thống võ thuật trong trận UAE thì VN mới có lợi. Các cụ nên chấm dứt ngay việc chửi Indo đi, phải vào group Indo khuyến khích, vỗ về để các em nó tiếp tục đấu võ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lão Hải này lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm, nhiều thông tin mật, kín lắm, ăn nói bình luận thì lan man. Hôm qua em xem video của chính các PV đang tác nghiệp tại UAE nói không hề có việc Văn toàn ngồi xe lăn gì cả, và chưa có thông tin chính thức từ VFF, thế mà lão lên nói như thật, em vô tiktok comment bảo đưa t.tin sai thì xóa luôn còm của em.
Hải khụt khịt sắp thành thế lực đen giống đội sâu bit.ch rồi. Toàn đưa tin không kiểm chứng, thông tin hậu trường vớ vẩn. Vụ bóng gió cu em Hữu Thắng U22 là một giọt nước tràn ly.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nếu Indo tiếp tục phát huy truyền thống võ thuật trong trận UAE thì VN mới có lợi. Các cụ nên chấm dứt ngay việc chửi Indo đi, phải vào group Indo khuyến khích, vỗ về để các em nó tiếp tục đấu võ.
Indo cứ đá 541, đá nửa sân nhà, 1 thằng vào lấy bóng, 1 thằng lót, không chạy loạn lên thì UAE cũng khó ăn đó cụ. Nhất là ông Lima số 15 nhập tịch, người dẻo dễ ăn quả đồ long đao quét trụ lắm. Không đốn ông nhỏ người đá hộ công số 6 cũng được. Ali Mất hút số 7 thì cứ để đấy để Tuấn Anh nhà mình chăm sóc. :D

các cụ có thấy hôm qua H1 mình ít có cơ hội cũng 1 phần do Văn Toàn ko? chú này giải VL đá hay thế mà lên tuyển đá bí thế nhi!
H1 cả đội cùng kém đều trừ Tuấn Anh mà cụ
Văn Đức tàng hình luôn, chạm bóng được vài lần
Hồng Duy mấy đường chuyền vào chân đội bạn, Tiến Linh thì chuyền toàn sai
Khi Tuấn Anh bị đối phương chơi láo thì Quang Hải cũng nhát chân đỡ bóng toàn sai
Hiệp 1 Indo chặt chém như thế thì cỡ Messi cũng phải chùn chân thôi