[Funland] Việt Nam thay thế 'huyền thoại' AK-47 bằng súng trường Israel

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nó là bản nâng cấp của AK + công nghệ của Do Thái vào thì độ chính xác, độ giật .. chắc được cải thiện nhiều nhể ..
Nhà Mèo lại. .. Duy Ý chí roài
Ở xứ Do thái, Galil chỉ được xài bởi đám dân quân, du kích.
Bộ đội chủ lực dùng súng Mỹ nha

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Copy 110% của AK47, phải là tốt hàng đầu thế giới rồi, quân đội nhiều nước dùng là chuẩn rồi. Chỉ ông Klasnicow chẳng được hưởng 1 xu.
Cụ phải thương cảm ông A CA bị 3 lần ăn cắp nha nếu tính tới cây Galil này :(

Thấy giang hồ đồn Do Thái nó dùng súng mẽo chủ yếu được viện trợ, gần như cho không thì phải ..

Galil đã được xuất sang hơn hai chục nước .. em nhìn qua toàn thấy nước nghèo như mình .. chắc nó chỉ phù hợp với nước nghèo thôi nhể ..

pháo BM21 grad

Xe container
Thấy giang hồ đồn Do Thái nó dùng súng mẽo chủ yếu được viện trợ, gần như cho không thì phải ..

Galil đã được xuất sang hơn hai chục nước .. em nhìn qua toàn thấy nước nghèo như mình .. chắc nó chỉ phù hợp với nước nghèo thôi nhể ..
Em nghĩ chắc phải có tính năng kỹ thuật cao hơn AK nên nhà mình mới mua chứ về lý thuyết thì mình vẫn thích đồ gấu Nga mà lị.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

Nghèo dẫn đến Đói và Túng
Đói ăn vụng. Túng làm liều.
Galil sao không bán cho Phú, cho Bỉ, cho. .. Phần lan đi :))
Em hy vọng là với đầu óc sáng láng, cụ đã hiểu

TuDo2808

Xe điện

Em nghĩ chắc phải có tính năng kỹ thuật cao hơn AK nên nhà mình mới mua chứ về lý thuyết thì mình vẫn thích đồ gấu Nga mà lị.
Súng lởm nhưng cứ bắn chết người là dùng được rồi, còn hơn phải dùng gậy tầm vông!b-)

Em nghĩ là hơn nhiều cộng với nó được thử nghiệm trên thực tế rồi, hàng AK cải tiến của a Ngố các đời sau không lại được nó .. chú AK12 còn đang thử nghiệm chưa biết ra răng nên các cụ nhà mình cẩn thận cũng là đúng thoai ..

pháo BM21 grad

Xe container
Phần lan thì em chưa biết nhưng Phú và Bỉ nó tự sản xuất được roài mờ cụ, nó mua làm gì nữa ?

pháo BM21 grad

Xe container
Cái ni cụ nào đã được bắn cả AK 102 và Gali roài thì vào chém phát cho nó xôm nhể ? Em cũng chưa được bắn nên chả biết lối nào mà lần.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Phần lan thì em chưa biết nhưng Phú và Bỉ nó tự sản xuất được roài mờ cụ, nó mua làm gì nữa ?
Ông A CA là bố Galil còn Phần lan là mẹ nó nha.
Nó tốt hơn hàng nhà thờiđư ợc người ta mua vào thoai.
Hỏi tại sao Galil ế chỏng chính trên đất Do thái?

tranhuyphong89

Xe tăng
AK47 đã phục vụ từ lâu, tuổi đời của nó có khi hơn em với các cụ. Nhà ta không muốn phụ thuộc quá nhiều vào vũ khí Nga, cơ mà em nghĩ so với dây truyền ráp AK mới của Nga thì nó đâu có đắt ?

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Mua dây chuyền SX gali nhằm đáp ứng nhu cầu của một số đông người VN thích duyệt binh hoành tráng cho bằng bạn bằng bè, còn đánh nhau thì VN cố gắng tránh xa kiểu như Thái nên không cần phải lăn tăn nhiều các cụ ạh=D>=D>

AK47 đã phục vụ từ lâu, tuổi đời của nó có khi hơn em với các cụ. Nhà ta không muốn phụ thuộc quá nhiều vào vũ khí Nga, cơ mà em nghĩ so với dây truyền ráp AK mới của Nga thì nó đâu có đắt ?
Nhà cháo cũng nghĩ thế .. vả lại AK các dòng cải tiến trước không có gì nổi bật, đời mới AK12 thì vẫn đang thử nghiệm chưa đưa vào sx đại trà chả biết dư lào, trong khi chú Galil nó được hàng chục nước có điều kiện kinh tế na ná VN mua rồi, làm chuột bạch trước .. nên nếu là em thì nhà cháo vẫn thích đồ Do Thái hơn.

Đã từng làm việc với đồ Do Thái về thiết bị an ninh thì nhà cháo thấy nó rất tiện lợi, thực dụng & công nghệ rất hay .. vấn đề chỉ là giá thoai ..

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mèo@: em thấy cụ lý luận một chiều quá, các dòng AK cải tiến về cơ bản vẫn giữ nguyên những ưu điểm của bản gốc, chỉ bổ xung tính thời thượng thôi mà. Cụ luôn lấy lý do là nó chưa qua kiểm nghiệm thực tế??? vẫn phải qua thực chiến hả cụ???

pháo BM21 grad

Xe container
Ông A CA là bố Galil còn Phần lan là mẹ nó nha.
Nó tốt hơn hàng nhà thờiđư ợc người ta mua vào thoai.
Hỏi tại sao Galil ế chỏng chính trên đất Do thái?
Mua dây chuyền SX gali nhằm đáp ứng nhu cầu của một số đông người VN thích duyệt binh hoành tráng cho bằng bạn bằng bè, còn đánh nhau thì VN cố gắng tránh xa kiểu như Thái nên không cần phải lăn tăn nhiều các cụ ạh=D>=D>
Biết đâu mai mốt lại có 1 đứa con lai mang tên AGaliK VN thì sao các cụ nhể ?=))

letuan711

Xe tải
Em nghĩ là các cụ nhà ta dự sx để xk cho thằng em nữa chứ ko chỉ sx 10k súng để sử dụng trong nước ko đâu.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là các cụ nhà ta dự sx để xk cho thằng em nữa chứ ko chỉ sx 10k súng để sử dụng trong nước ko đâu.
XK cho thằng em???!!! cho không thì nó lấy, bán rẻ nó cũng chẳng thèm mua đâu.

Cụ mèo@: em thấy cụ lý luận một chiều quá, các dòng AK cải tiến về cơ bản vẫn giữ nguyên những ưu điểm của bản gốc, chỉ bổ xung tính thời thượng thôi mà. Cụ luôn lấy lý do là nó chưa qua kiểm nghiệm thực tế??? vẫn phải qua thực chiến hả cụ???
Em thấy chú AK12 khác nhiều so với bản gốc thời 47 lắm, nó cải tiến hay cải lùi thì cần thời gian để trả lời .. đến a Ngố sản sinh ra nó còn phải thử chán mới cho sx đại trà huống chi là các nước nghèo như nhà mình.. mua nhầm cái thì toi .. cũng có thể vì cậy các cụ nhà ta chơi bài chắc làm chú Galil đã được xuất cho hàng chục nước tầm tầm như nhà ta & được thực chiến nhiều rồi .. Một ốp sừn nữa là mua AK102, 103 .. thấy giang hồ đồn cũng chả hay hơn hẳn bản gốc ...

Nhìn nhận vấn đề nên từ hai phía, không cứ phải nhất thiết thích chú này thì gì của nó cũng là nhất kể cả chưa ra lò & chưa thử nghiệm thực tế mới chỉ nghe chém trên ca ta lô .. ghét chú nọ thì hàng nó bán ầm ầm đi khắp nơi, được thử nghiệm thực tế nhiều năm, công nhệ của nó rất nổi tiếng, chỉ vấn đề là đầu tiền, mấy ông nhà nghèo không có tiền với được ... vẫn chê bai ..

XK cho thằng em???!!! cho không thì nó lấy, bán rẻ nó cũng chẳng thèm mua đâu.
Bán sang châu Phi cạnh tranh với a hàng xóm được không các cụ nhể ... em thấy đầy rẫy hàng nhái AK47 của a hàng xóm nhà mềnh ở lục địa đen này ... :-bd