[Funland] Việt Nam thay thế 'huyền thoại' AK-47 bằng súng trường Israel

Thế thì có kém ak là mấy đâu mà giá hình như lại rẻ hơn
Kém AK thì mình đã chả thay thế :) Và cũng là do ko muốn phụ thuộc quá vào Hàng của gấu, cũng là bước đệm để xóa dân cái cấm vận vũ khí sát thương của Mẽo. :D

dop_con_mec

Xe tải
Thì nó là AK mà cụ chỉ có cái là ( cái này nghe nói chứ em chưa được dùng :P ) thuận tay trái hay phải đều dùng được , điều đó chứng tỏ nó văn minh hơn AK 1 tẹo :D , thế là được roài nhề các cụ nhề .

tuctuc2010

Xe điện
Thì nó là AK mà cụ chỉ có cái là ( cái này nghe nói chứ em chưa được dùng :P ) thuận tay trái hay phải đều dùng được , điều đó chứng tỏ nó văn minh hơn AK 1 tẹo :D , thế là được roài nhề các cụ nhề .
Ơ thế AK ông nào thuận tay trái là không bắn được hả cụ :D

tranhuyphong89

Xe tăng
Súng mèo thời nay chỉ sợ đắt chứ không sợ bùn, nước, cát ... Thời xưa đám M16 thu được của nghẹo vàng, lấy ra lau chùi vưỡn bắn tốt ợ.

pain

Xe ba gác
Các cụ ở trên đã trả lời hộ em tất cả các ý cần thiết rồi ạ. Còn về giá thành thì giá li xăng dây chuyền rẻ hơn chứ không phải rẻ hơn per unit :)

pain

Xe ba gác
Súng mèo thời nay chỉ sợ đắt chứ không sợ bùn, nước, cát ... Thời xưa đám M16 thu được của nghẹo vàng, lấy ra lau chùi vưỡn bắn tốt ợ.
Không hẳn cụ ạ. Thực tế chứng minh độ bền cơ học và độ bền chiến đấu của M16 không bằng AK. Quan trọng AK là vũ khí của con nhà nghèo tức đơn giản, hiệu quả..

dop_con_mec

Xe tải
Ơ thế AK ông nào thuận tay trái là không bắn được hả cụ :D
Nếu cụ cầm AK rồi thì sẽ hiểu em nói , AK cắt tút bay ra 1 hướng cố định trái hay phải , Gali cắt tút có thể bay ra 2 hướng là tùy chọn của binh sĩ sử dụng .

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Nói chung là thay ak bằng gali là quyết định đúng đắn của VN mình các cụ nhỉ ;))

Mannschaft

Xe điện
Kém AK thì mình đã chả thay thế :) Và cũng là do ko muốn phụ thuộc quá vào Hàng của gấu, cũng là bước đệm để xóa dân cái cấm vận vũ khí sát thương của Mẽo. :D
ở đâu ra 2 chữ thay thế hay là bác chỉ thấy mấy thằng lều báo nó nhét chữ vào đầu
mua 1 dây chuyền về làm cái gì là tùy mình
còn 1 đống niêm cất và cái đám AKM nhà trồng đc đủ thay thế hết toàn quân định làm củi ợ
hay làm ghế ngồi ??

pháo BM21 grad

Xe container
ở đâu ra 2 chữ thay thế hay là bác chỉ thấy mấy thằng lều báo nó nhét chữ vào đầu
mua 1 dây chuyền về làm cái gì là tùy mình
còn 1 đống niêm cất và cái đám AKM nhà trồng đc đủ thay thế hết toàn quân định làm củi ợ
hay làm ghế ngồi ??
Đến như CKC giờ còn mang ra bắn ầm ầm kia thì làm chóa gì có chuyện thay thế AK 47, có chăng thì dùng xen kẻ. Khi có biến không khéo lính lại cứ đòi xách AK ra đi bắn thì cũng vui nhể :))

Đến như CKC giờ còn mang ra bắn ầm ầm kia thì làm chóa gì có chuyện thay thế AK 47, có chăng thì dùng xen kẻ. Khi có biến không khéo lính lại cứ đòi xách AK ra đi bắn thì cũng vui nhể :))
Đây ko phải là thay thế ngay hiện tại, mà là hiện đại hóa dần dần. Mình ko chỉ mua số lượng mà nhập cả dây chuyền. Chọn Gali Ace thì có nhiều nguyên nhân nhưng em nghĩ cái chính là tránh phụ thuộc hoàn toàn vào Gấu, nhân tiện hợp tác luôn với đồng minh của Mẽo, cũng sớm thôi Mẽo sẽ xóa cái cấm vận vũ khí sát thương. Đa dạng hóa vũ khí là tốt chứ.

pháo BM21 grad

Xe container
Đây ko phải là thay thế ngay hiện tại, mà là hiện đại hóa dần dần. Mình ko chỉ mua số lượng mà nhập cả dây chuyền. Chọn Gali Ace thì có nhiều nguyên nhân nhưng em nghĩ cái chính là tránh phụ thuộc hoàn toàn vào Gấu, nhân tiện hợp tác luôn với đồng minh của Mẽo, cũng sớm thôi Mẽo sẽ xóa cái cấm vận vũ khí sát thương. Đa dạng hóa vũ khí là tốt chứ.
Mình chọn Gali là vì giá nó rẻ hơn, hàng ngố mất cả công ngâm cứu nữa nên giá cao. Cũng chả phải là tránh phụ thuộc đâu ạ, con nào ngon, bổ, tốt và giá cả phải chăng thì mình mua thôi. Sigma gắn tên lửa ếch chết kia đang sợ phú đĩ đưa cái mã hủy cho tàu, em nghe đâu éch chết nhà tàu cũng nhái được rồi thì phải.

Mannschaft

Xe điện
đa dạng hóa vũ khí để ra trận không có đồ thay thế thì vui
không phải tự dưng tự đế mà mỗi nước có dùng vũ khí bộ binh đặc thù và đồng bộ
Mỹ M16
Anh L85
Đức G36
Nhật type 89
hàn K2
indo pindad
Nga AK-10x
các loại súng khác chỉ dành cho lực lượng đặc biệt với nhiệm vụ đặc thù
còn quân chủ lực vẫn dùng vũ khí chủ lực đồng bộ

tranhuyphong89

Xe tăng
Chúng ta nên sử dụng những khí tài cũ, giá thành rẻ để khi bọn Mỹ có đánh lần 2 có thua là lẽ thường ???. Mặc dầu lều báo có nói sai, nhưng nhu cầu hiện đại hóa quân đội, đổi mới trang thiết bị hiện đại là điều tốt chứ. Nga trắng còn đang muốn thay mới còn đếch có xiền, bên ni cứ bô bô là sao vầy.

Mannschaft

Xe điện
thím có thấy đáng yêu không khi cái lũ não lợn cứ cố ra rả rằng AK đời cũ không có đồ chơi

tông nhân cái lũ lều báo nó n..u hết phần lu lu

tranhuyphong89

Xe tăng
Ak47 và Ak100+ không tích hợp sẵn thanh ray Picatinny Rail, một trong những xu hướng của vũ khí cầm tay. Bức ảnh cuối là một phiên bản Ak100 báng gấp với nòng ngắn và ốp lót đã tích hợp sẵn, nếu nhà ta cải tiến thiết kế AK47 như vầy vưỡn có thể đáp ứng được nhu cầu hiện đại.

Mình chọn Gali là vì giá nó rẻ hơn, hàng ngố mất cả công ngâm cứu nữa nên giá cao. Cũng chả phải là tránh phụ thuộc đâu ạ, con nào ngon, bổ, tốt và giá cả phải chăng thì mình mua thôi. Sigma gắn tên lửa ếch chết kia đang sợ phú đĩ đưa cái mã hủy cho tàu, em nghe đâu éch chết nhà tàu cũng nhái được rồi thì phải.
Pháp mất uy tín trên thị trường vũ khí thế giới từ hồi nó bán tên lửa cho Argentina xong rồi đưa mã hủy ra. Thế là anh Argen bước luôn :))

Mannschaft

Xe điện

ý thím là thế hử

bọn mỹ nó cải tạo AK đấy nhé vẫn chỉ là AKM thôi =))

tranhuyphong89

Xe tăng
Đám trang bị kia tốn kém, đám nhà giàu mới có xiền xài.