[Funland] Việt Nam một mình về đích

SEGAMEVODICH

Xe hơi
Theo em, nên xoá các thớt kiểu này, rất dễ gây chủ quan cho mọi người. 60 nước đang toang rồi, riêng Việt Nam mình vẫn ko có vấn đề, thấy có 1 điều gì đó bất thường, trong khi đó dân Hàn về, quá tải sb và khu cách ly. E chỉ sợ, vài ngày hoặc vài tuần tới mình sẽ toang nếu lọt những người vô ý thức, ko có trách nhiệm tự cách ly, nhất là ở các vùng, khu vực chưa kiểm soát dc đầy đủ.

Em thấy dân mình đang chủ quan lắm. Giờ bội thực tin tức đề cao, đánh giá cao hệ thống phòng dịch... khả năng sắp có tin ko tốt rồi vì quá nhiều tin tốt cũng ko tốt... hy vọng em sai, nn nên tiết chế lại các tin tức quá tốt kiểu này.
Giờ công dân Việt Nam bay về cũng Vân Đồn, Phú Cát, Cần Thơ hết..vào doanh trại quân đội hết...

Gagarose

Xe điện
Cụ nghĩ ra hay taxi nói phét hả cụ? Mà giả như có thật thì cụ cũng nên tự cách ly đi nhể? Nếu cụ mà vẫn đi làm thì tự vả vào mặt mình đi nhé.
Vả gì cụ? Nhanh tay hơn não à. Nghĩ làm cái méo gì cho mệt. Nhà bao việc.
thằng taxi nó đi hơn 2 tuần trc rồi
Hay là làm trong cục XNC nên nhột

Chỉnh sửa cuối:

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Các đền phủ vẫn rất nhiều người nhé cụ ơi, ko lên báo đài thôi, chứ quanh chỗ e các bà các cụ vẫn đi hớn hở và phấn khởi chứ chả ngại Covid đâu
Nhưng cũng không đông đến ken đặc kín như mọi năm.

Bongbond0812

Xe buýt
Còn ông Ý đại lợi nữa, bọn nó k kiểm soát kĩ, đi lại đa quốc gia. Thế mà e chưa thấy có thông báo hạn chế hay cấm nhập cảnh. K chủ quan dc.

hungkttt

Xe tăng
Vả gì cụ? Nhanh tay hơn não à. Nghĩ làm cái méo gì cho mệt. Nhà bao việc.
thằng taxi nó đi hơn 2 tuần trc rồi
Hay là làm trong cục XNC nên nhột
🤣🤣🤣 2 tuần trước thì cụ không có nguy cơ lây nhiễm à? Mà thằng taxi đó nó chở bao nhiêu ng trước cụ? Nếu lo lắng và chửi XNC như thế thì cụ phải báo ngay chính quyền để họ điều tra và khoanh vùng cách ly chứ? Ko tự vả thì lên fb phát biểu để chính quyền và bà con vả hộ nhé.

Gagarose

Xe điện
🤣🤣🤣 2 tuần trước thì cụ không có nguy cơ lây nhiễm à? Mà thằng taxi đó nó chở bao nhiêu ng trước cụ? Nếu lo lắng và chửi XNC như thế thì cụ phải báo ngay chính quyền để họ điều tra và khoanh vùng cách ly chứ? Ko tự vả thì lên fb phát biểu để chính quyền và bà con vả hộ nhé.
Quy định cách ly 14 ngày đã qua, vả đi hay tự vả vào mồm thằng kém hiểu biết

S.P

Xe tăng
Theo em, nên xoá các thớt kiểu này, rất dễ gây chủ quan cho mọi người. 60 nước đang toang rồi, riêng Việt Nam mình vẫn ko có vấn đề, thấy có 1 điều gì đó bất thường, trong khi đó dân Hàn về, quá tải sb và khu cách ly. E chỉ sợ, vài ngày hoặc vài tuần tới mình sẽ toang nếu lọt những người vô ý thức, ko có trách nhiệm tự cách ly, nhất là ở các vùng, khu vực chưa kiểm soát dc đầy đủ.

Em thấy dân mình đang chủ quan lắm. Giờ bội thực tin tức đề cao, đánh giá cao hệ thống phòng dịch... khả năng sắp có tin ko tốt rồi vì quá nhiều tin tốt cũng ko tốt... hy vọng em sai, nn nên tiết chế lại các tin tức quá tốt kiểu này.
Em thấy chính quyền vẫn đang làm việc quyết liệt mà, ngoài số bay từ HQ về bị cách ly thì bên cục xnc rà soát những người nhập cảnh từ HQ về trc gd phải cách ly tại sb để cách ly tại gia và em nghĩ cq cũng sẽ có biện pháp tìm hiểu những người họ đã tiếp xúc.

Ở Trung Quốc, Hàn Quốc và hàng loạt quốc gia trên thế giới, số người nhiễm virus corona chủng mới, số người chết vì nó đang liên tục gia tăng và chưa có dấu hiệu dừng lại.
Việt Nam là nước đầu tiên sau Trung Quốc phát hiện người nghi ngờ bị nhiễm nhập cảnh Việt Nam từ Vũ Hán. Ngay sau đó, chiều ngày 15/01/2020, Bộ Y tế Việt Nam họp khẩn cấp.
Đến nay ở Việt Nam, toàn bộ 16 người nhiễm đã được chữa khỏi và ra viện. Đã 15 ngày không có ca nhiễm mới ở Việt Nam
Thật tuyệt vời, không thể tin được, Việt Nam một mình về đích.

CCCM tin chưa?
Các biện pháp chống dịch của chính phủ đang có kết quả cao nên em ủng hộ CP tuyệt đối thôi

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Nếu công dân VN từ HQ về hết thì không có chỗ cách ly nào cho đủ
Chính vì thế mọi người đừng tung hô nhiều, đừng làm cho những người trực tiếp ở tiền tuyến chủ quan vì nghe toàn tin tốt, dẫn tới dân cũng chủ quan theo. Chỉ cần quá tải, quá sức chống đỡ là loạn, lúc đó sẽ lúng túng ko xử lý dc như Vũ Hán thì toang sớm. Cứ nói trước bước ko qua, tung hô, chia sẻ phát biểu khen ngợi Việt Nam. Em ko bi quan, nhưng đừng tung hô thái quá. Mọi người nên tin cp làm tốt chứ đừng chủ quan.

fightstinger

Xe tăng
Quân đội với chính quyền đã chuẩn bị nơi cách ly từ hồi cách ly BX rồi. Giờ mới mang ra dùng cho người về từ HQ. Cskv ở các địa phương cũng rất để ý tới người về từ những quốc gia có dịch. Vững tâm theo chỉ đạo là ko lo toang.

newbiass

Xe tải
Bộ test kit rất đắt đỏ, đến Mỹ còn kêu như vạc vì đang thiếu hụt thì ko biết VN có thường xuyên sử dụng, test những người nghi nhiễm không nhỉ???

ruby_eagle

Xe điện
Ko nên chủ quan trên chiến thắng nhé.

hungboy

Xe buýt
Inđô và Cam nó có bị sao đâu

Aline

Xe tải
Nhất hay nhì thì để làm cái gì. Quan trọng là mình thế nào tự mình biết và các nước khác nó cũng thừa biết. VN có tâm lý rất thích được tuyên bố VN vô địch cái nọ, nhất thế giới cái kia. Chả có cái gì tuyệt đối ở thời buổi này, mọi giá trị đều đan xen hết. Chả cần phải có cảm giác đứng trên đầu thiên hạ làm gì. Tự biết mình là hơn cả.

Đúng là VN kiểm soát tốt đến giờ phút này vì cách ly từ rất sớm. Thế thôi. Xếp hạng làm gì.

TNLak

Xe điện
Hôm qua đi grab nghe cụ lái grab kể 2 tuần trước chở 1 con bé từ Móng Cái về, khoe là tất cả ở TQ về Móng Cái phải cách ly, riêng con bé đó lúc nhập cảnh mất 500k để ko phải cách ly gì
nghe xong câu chuyện này thì mình không thể chủ quan được, tsb bọn ăn /tham nhũng giờ vẫn còn ăn được
Nếu đúng như cụ nói thì nguy đấy

hauyenhd

Xe container
Đợt dịch này CP và BYT đã làm rất tốt, đặc biệt là bên quân đội. Với lực lượng và cơ sở vật chất của nước mình thì k thể đòi hỏi hơn nhưng có những con lợn vô trách nhiệm bằng mọi cách trốn cách ly vẫn là mối đe doạ tiềm tàng trong xh, lọt 1 vài đối tượng là bao công sức từ đầu đi tong hết.

Vũ Điệp

Xe điện
Không chủ quan được! Như lời bác Đam ta mới chỉ thắng trận đầu thôi.

XPQ

Xe cút kít
Dân mạng đa số từng xem và biết cái cờ líp đua xe đọp, một anh về đích một mình sướng quá giơ cả hai tay lên xá đáp lễ bọn hâm mộ hai bên, thế là ngã cái oạch, chân nọ gài vào chân kia đến lức ngồi lên xe đạp vội thì thành về cmn thứ mấy rồi, làm trò cười cho nhân loại suốt bao năm nay.