[Funland] Việt Nam làm phim cổ trang

LunaLX

Xe tải
Covid rảnh rỗi em vừa xem cùng nhóc nhà em hết mười mấy tập phim Lục Vân Tiên (Chi bảo vs Quyền Linh đóng ạ)
Em thấy Việt Nam ta làm được bộ phim này khá hay các cụ ạ, mặc dù phim này lâu lắm rồi và đầu tư thì cũng ko nhiều, cắt giảm những trường đoạn đánh nhau nữa.
Em thấy cốt truyện của Lục Vân Tiên rất hợp để triển khai thành phim dài tập hay ho nếu được đầu tư kỹ lưỡng (em chợt nghĩ nó có thể sánh ngang Tam Quốc nếu được đầu tư và vẽ thêm kịch bản).
Trung Quốc họ làm đi làm lại mấy cái phim của Kim Dung mãi mà họ vẫn làm, mà sao Việt Nam ta nhiều cái nếu đầu tư có thể làm còn hay hơn mà sao lại ko làm các cụ nhỉ.

thientudolong

Xe container
khó nhất là bối cảnh cụ ạ, đến hàn xẻng làm phim cổ trang còn lom dom thì vn còn lâu lắm, tq thì ngoài các di tích lịch sử có sẵn nó còn có mấy đại trường quay chuyên để đóng phim cổ trang nên nhìn nó đúng là cổ trang thật

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
khó nhất là bối cảnh cụ ạ, đến hàn xẻng làm phim cổ trang còn lom dom thì vn còn lâu lắm, tq thì ngoài các di tích lịch sử có sẵn nó còn có mấy đại trường quay chuyên để đóng phim cổ trang nên nhìn nó đúng là cổ trang thật
ngựa quê ta chả khác con la

LunaLX

Xe tải
Em thấy VN cũng làm một vài phim cổ trang rồi, mà em thấy chả đâu vào đâu.

đi hai cẳng

Xe buýt
Phim như đấm vào mắt :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Có cái phim gì gần đây phục cổ về quần áo, em cho là đáng biểu dương, cơ mà nhạc thì tiết tấu với nhạc nền thì theo thể loại Trung Quốc cơ mà kém xa Trung Quốc nên em chưa xem, bạn em ai cũng thúc là nên xem cơ mà em mê nhạc, nghe nhạc xong chán luôn.

thanh.tung88

[Tịch thu bằng lái]
cổ trang thì đầu tư tốn kém, việt nam khó làm

Website
www.kenagency.vn
Làm cổ trang tốn kém chứ ko ít đâu, lại ít có trường quay đủ tầm cỡ để đóng hoàn chỉnh một bộ phim cổ trang. Về dạo diễn, biên kịch, các nhà tiểu thuyết cũng ít, thị hiếu thị trường đầu tư sợ lỗ, nói chung cũng nhiều nguyên nhân. Em cũng khoái có bộ nào mang tầm như Tam Quốc diễn nghĩa hay Thủy Hử thì hay quá.
Đơn cử như Vua Đinh
- Có nhiều giai thoại
- Loạn 12 xứ quân rất đủ đất để xây dựng hình ảnh các quân đội hùng mạnh, kẻ ác có, kẻ trung thành vua cũ có, kẻ đi theo lý tưởng mới cũng có thể xây dựng được.
- Có các tướng lĩnh dũng mãnh như Đinh Điền, Nguyễn Bặc...
- Kết thúc triều đại cũng có hỉ nộ....
Tiếc là chưa có ai làm

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com

Xperia ZZ

Xe tăng
Phim cổ trang VN em chỉ biết đúng 1 phim Đêm Hội Long Trì.

LunaLX

Xe tải
cổ trang thì đầu tư tốn kém, việt nam khó làm
Em thấy nếu đầu tư mà phát ở khung giờ vàng của phim truyền hình bây giờ thì cũng hút khách và quảng cáo lắm cụ ạ.
Em thấy mấy phim của Đài VN giờ cũng toàn quay ở các nước, sang cả châu Âu các thứ, cũng có tiền đấy chứ ạ

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
bao giờ cho đến ngày xưa.. những năm 90, phim cồ trang VN làm mưa làm gió với Tráng sỹ bồ bồ, Lửa cháy Đại la, Thanh long đệ nhất kiếm...

untimate

Xe hơi
Phim Việt nhớ hồi xa xưa có phim tuyền hình" mùa lá rụng trong vườn" khá hay. Còn lại toàn rác rưởi nhất là phim lịch sử dã sử cổ trang. nhìn đạo cụ , nhìn bối cảnh nhìn trang phục muốn nôn. DV thì như con rối ..
VN lãnh vực nào ít nhiều cũng có tiến bộ pt, duy nhất chỉ có điện ảnh và đường sắt thì chả nhúc nhíc .Mấy chục năm qua rác rưởi vs rác rưởi.

thanh.tung88

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nếu đầu tư mà phát ở khung giờ vàng của phim truyền hình bây giờ thì cũng hút khách và quảng cáo lắm cụ ạ.
Em thấy mấy phim của Đài VN giờ cũng toàn quay ở các nước, sang cả châu Âu các thứ, cũng có tiền đấy chứ ạ
phim kiểu hiện đại thì sang nc ngoài ok, cổ trang nó lại là 1 lĩnh vực khác đặc thù, k những tiền bạc mà còn phải có trường quay bối cảnh ngày xưa, tàu nó giữ di sản tốt nên quay phim dc, mình thì còn mấy chỗ mà quay phim

LunaLX

Xe tải
phim kiểu hiện đại thì sang nc ngoài ok, cổ trang nó lại là 1 lĩnh vực khác đặc thù, k những tiền bạc mà còn phải có trường quay bối cảnh ngày xưa, tàu nó giữ di sản tốt nên quay phim dc, mình thì còn mấy chỗ mà quay phim
Tiếc cụ nhể, em thấy VN lịch sử rất hoành tráng, vậy mà k làm đc phim cổ trang hay.

wave-tau

Xe container
Phạm công cúc hoa ngày xưa lý hùng,công hậu đóng khác gì chưởng tàu. :D
Trước trong nam có phim "mì ăn liền " sx nhiều như lợn con xem cũng khá hay, ngoài bắc hay làm phim dựa theo tiểu thuyết quá chất.
Giờ phim thời nay chả giống ai. :D

LunaLX

Xe tải
Em thấy công nghệ quay phim của Việt Nam giờ phát triển hơn nhiều, diễn viên cũng đẹp và thể hình hơn, tiền quảng cáo doanh nghiệp giờ cũng bạo chi hơn, thì cũng nên tính đến việc đầu tư những sản phẩm cổ trang chất lượng chứ nhỉ

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Covid rảnh rỗi em vừa xem cùng nhóc nhà em hết mười mấy tập phim Lục Vân Tiên (Chi bảo vs Quyền Linh đóng ạ)
Em thấy Việt Nam ta làm được bộ phim này khá hay các cụ ạ, mặc dù phim này lâu lắm rồi và đầu tư thì cũng ko nhiều, cắt giảm những trường đoạn đánh nhau nữa.
Em thấy cốt truyện của Lục Vân Tiên rất hợp để triển khai thành phim dài tập hay ho nếu được đầu tư kỹ lưỡng (em chợt nghĩ nó có thể sánh ngang Tam Quốc nếu được đầu tư và vẽ thêm kịch bản).
Trung Quốc họ làm đi làm lại mấy cái phim của Kim Dung mãi mà họ vẫn làm, mà sao Việt Nam ta nhiều cái nếu đầu tư có thể làm còn hay hơn mà sao lại ko làm các cụ nhỉ.

Ăn thua gì, thời Lý Hùng đóng phim gì quên mất tên rồi! Cón xem băng video VHS ngoài bãi. Lấy nước mắt của bao nhiêu khán giả, các bà các cô cứ khóc thút thít suốt.
Hồi đó, cha con Lý Hùng, Lý Huỳnh nổi danh dòng phim võ thuật.